ผู้เขียน หัวข้อ: ถนนกาญจนาภิเษก ช่วงนี้ซ่อมทางกันใช่ไหมแต่!!!!!!!  (อ่าน 5460 ครั้ง)

ออฟไลน์ basboths

• Sr. Member
มันทำให้รถติดมากก  เลยครับ และที่สำคัญเมื่อวานนี้ผมขับรถกลับบ้านช่วงเย็นๆ ขาไปสุพรรณนะครับ มันทุบผิวถนนทิ้งไว้แล้วไม่มีป้ายเตือนอะไรเลย ก็ลงเลยสิครับ มีรถเก๋งหักหลบเพราะตกใจ ชนข้างทางไปเลย และที่สำคัญ ป้ายไฟอะไรไม่มีบอก มีแต่ป้ายมืดๆ มองไม่เห็น ชนป้ายพังไปก็เยอะที่สำคัญ พวกเศษป้ายกระจายทั่วถนน ทำไมชุ่ยแบบนี้ อันตรายมาก

มันไม่เก็บ กรวยก็ไม่เก็บปล่อยไว้งั้นเลย เห้อ งบ70กว่าล้าน ซ่อมถนน สุดทน จาก ประชน

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
Re: ถนนกาญจนาภิเษก ช่วงนี้ซ่อมทางกันใช่ไหมแต่!!!!!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 13:45:49 »
บ้านผมอยู่แถวๆ บางใหญ่ซิตี้ ผมต้องใช้ทางนั้นผ่านประจำ มีป้ายบอกทำทาง ก่อนถึง 500 เมตร แต่ไม่ยักจะบอกตั้งแต่ช่วงทางเลี้ยงไปรัตนาธิเบตร์เลย
พอมาถึงที่ทำทางแม่ม ไม่เคยบอกเลยว่าวันนี้จะทำเลนไหน 3 วันที่แล้วทางซ้ายอย่างเดียว 2วันที่แล้ว ทำเลนกลาง เหมือนวาน กับวันนี้ ทำ ขวากับกลาง

ไม่มีป้ายบอก ไม่มีไฟ ทำตามใจกรู ทำงานกันได้จรร?รมาก รถติด ฉิบหายวอยวอดก็ไม่สนใจ

เบื่อโคตรๆ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

Re: ถนนกาญจนาภิเษก ช่วงนี้ซ่อมทางกันใช่ไหมแต่!!!!!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 13:50:32 »
ใช่เลยครับ บ้านผมอยู่บางใหญ่ซิตี้ แมร่ติดชิบหาย เมื่อเช้า 9โมง ตำรวจมาปิดทางออกทางเข้าก่อนที่จะถึงช่วงทำถนน ทำให้รถติดวินาศสันตโรยาวเหยียด ขาเข้า กทม

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 14:04:07 »
ใช่เลยครับ บ้านผมอยู่บางใหญ่ซิตี้ แมร่ติดชิบหาย เมื่อเช้า 9โมง ตำรวจมาปิดทางออกทางเข้าก่อนที่จะถึงช่วงทำถนน ทำให้รถติดวินาศสันตโรยาวเหยียด ขาเข้า กทม

ผมออกจากบ้านมาตั้งแต่ตี 5 ครึ่ง
รถก็ติดแล้วครับ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 14:16:44 »
ตรงทางวน ไปพระราม5 ตั้งแต่น้ำท่วม ป่านนี้ยังไม่เสร็จเลย

ออฟไลน์ beermix

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 14:40:35 »
ตอนแรกทำเลยส์ ซ้าย รถก็ติดอยู่แล้วเราก็ไม่บ่น ทำแล้วไม่ใช่ว่าจะดีน่ะครับ พอวิ่งมันก็เหมือนเดิม เด้งไปเด้งมา ไม่เรียบ

พอผ่านไปนานๆ มันเล่นทำเลน กลาง   และของแถมคือ ไม่มีอะไรกั้นด้วย   อยากถามว่าเลนกลางมันดีอยู่แล้วไปทำ เพื่ออะไร ? 

ออฟไลน์ TDCI

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 15:18:17 »
ผมขัีบผ่านทุกวัน ช่วงบรมราชชนนี-บางใหญ่ ขุดเป็นช่วงๆทั้งไปทั้งกลับ

กลางคืนอันตรายมาก เพราะหลายจุดไม่มีไฟเตือน

กรณีมีอุบัติเหตุ เคยมีฎีกานะ บริษัทรับเหมาต้องจ่ายให้ผู้เสียหาย

ออฟไลน์ Lhorn

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 15:24:18 »
บ้านผมหลัง Lotus บางใหญ่  ขับรถไปทำงานที่วังน้อย อยุธยา   

เบื่อมากปัญหาพวกนี้ครับ  ถนนเลนส์กลาง  ไม่มีป้ายอะไรเลย  มีรถลงไปหลายคัันแล้ว  อันตรายมาก
ผมฟัง จส.100 ทุกเช้า  ก็มีคนโทรไปรายงานตลอดละ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 17:12:16 »
พรุ่งนี้ลงใต้ไปทางด่วนดีกว่าถ้างั้น
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ YAmodels

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 19:38:44 »
กระทู้นี้รวมคนบ้านอยู่ใกล้ๆกันทั้งนั้นเลย  ;D
ผมก็อยู่แถวจุดยูเทิร์นใต้สะพาน ก่อนถึงเด่นหล้านี่เอง

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 19:49:36 »
เมื่อเย็นมานี้สดๆร้อนๆ มีอัลติสตกลงไปในเลนกลาง ฝั่งหน้าหมู่บ้านพระปิ่น 3 รถติดชิบเลยครับ ดูท่าทางเจ้าของรถเอาเรื่อง ผมเห็นคนงานแบกป้ายข้ามถนนมา แต่ก็นะต้องรอให้คนตายกันก่อนมั้งครับถึงจะมีป้ายไฟ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 20:32:13 »
พรุ่งนี้ลงใต้ไปทางด่วนดีกว่าถ้างั้น

วงแหวนใต้สะดวกครับ แล้วต่อพระราม2 ลงสมุทรสงครามเลย

ออฟไลน์ eaowpj

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 21:09:15 »
แย่จังทำทางกลางคืนไม่ติดไฟเตือน  >:(

ออฟไลน์ MC Stradale

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 15:22:13 »
บ้านผมอยู่แถวบางบอนอ่าครับ ช่วงที่ยังไม่ได้มาจีนก้เบื่อเหลือเกินพอต้องขับรถแถวๆนั้น

nuuhamster

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 15:30:19 »
น่าเบื่อสุดๆ ถ้าคนไม่ได้วิ่งประจำ งงแย่เลย

ซ่อมก็ไม่เห็นจะดีขึ้น แย่ๆๆๆ