โพลล์

รถcoupe 2ประตู ที่มีที่นั่งแบบ 2+2 มีรุ่นไหนน่าเล่นบ้าง ในงบประมาณ1m อะไหล่ อู่

Honda Intrega DC5 Type R
17 (41.5%)
Toyota celica Gen7
5 (12.2%)
Hyundai Coupe
0 (0%)
Mazda Rx-8
14 (34.1%)
Subaru Imprezza GC 2ประตู
5 (12.2%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 40

ผู้เขียน หัวข้อ: รถcoupe 2ประตู ที่มีที่นั่งแบบ 2+2 มีรุ่นไหนน่าเล่นบ้าง ในงบประมาณ1m อะไหล่ อู่  (อ่าน 34071 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zx-III

• Sr. Member
ตอนแรก สนใจ86 มากๆ แต่พอเจอราคาเเล้ว หงายหลัง สู้ไม่ไหว แพงมากๆ ต้องรอมือ2นะครับ ปัจจุบันขับ esตาเหยี่ยว 1.7 รถที่บ้านมีหลายคัน ฉะนั้นไม่ต้องห่วงเรื่องคนนั่ง

เท่าไร ส่วนมาก นั่งไม่เกิน2-3คน ส่วนตัวยังขับmanual ไม่เป็นแต่อยากลองฝึกขับนะครับ  ตัวไหนในนี้น่าเล่นบ้างครับ ที่แน่ๆ gc2ประตู หายากมากๆในไทย ผมหาตลอดไม่เจอ

เลย ต้องรถ จดประกอบ ซึ่งส่วนตัว กลัว กม ย้อนหลังนะครับ ว่าแต่ DC5 ของแต่งเยอะ แล้วพอจะมีclub dc5ในไทย หรืออู่ที่เก่งด้านนี้มั๊ยครับ อะไหล่หายากมั๊ย พอดีสนใจdc5ส่วน

ตัวกับ celica gen7 อยากรู้ราคามือ1 ตอนนออกออกเท่าไร เเล้วก็อู่กับอะไหล่หายากมั๊ย ของแต่งด้วยด้านสวยงาม เพราะ ผมขับแบบเดิมๆ คิดว่าพอเเล้ว แล้วกินน้ำมันเท่าไรด้วย

ครับ แล้วก็ข้อดีข้อเสียของแต่ละรุ่นด้วยครับ ขอแบบspecเดิมๆนะครับ ส่วนตัวrx-8 ได้ข่าวลบมาเยอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2012, 09:16:59 โดย Zx-III »

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
supra จดประกอบ หรือ ไม่ก็มือ 2
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ลืมsupraไปเลย แต่มันแรงเกินอะดิครับ ผมขับเต็มที่ก็แค่140เอง ช่วงนี้น้ำมันแพง ต้องขับเนียนๆอยู่ อิอิ

ออฟไลน์ mjoke1462

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

โจทย์คุณ และนิสัยการขับคล้ายๆผม

คืออยากได้รถหล่อๆ เติมเต็มความฝัน แต่ไม่ได้อยากแต่งแรงเว่อร์ ซิ่งจัดๆใช่รึเปล่า
ในบรรดาที่ดู ผมว่าผมเลือก Celica Gen6 มากกว่า

Gen7 ไม่ผ่านอย่างแรง ของแต่งน้อย บอดี้แคบ Gen6 แต่งได้หลากหลายกว่ามาก อะไหล่ อู่ ซ่อมง่ายกว่าด้วย
RX8 ค่าบำรุงแพงแน่นอน
DC5 หารถยากอยู่นะครับ เรื่องบำรุงคงไม่ยากเท่าไหร่ แต่อะไหล่นี่สิ

โจทย์คุณ และนิสัยการขับคล้ายๆผม

คืออยากได้รถหล่อๆ เติมเต็มความฝัน แต่ไม่ได้อยากแต่งแรงเว่อร์ ซิ่งจัดๆใช่รึเปล่า
ในบรรดาที่ดู ผมว่าผมเลือก Celica Gen6 มากกว่า

Gen7 ไม่ผ่านอย่างแรง ของแต่งน้อย บอดี้แคบ Gen6 แต่งได้หลากหลายกว่ามาก อะไหล่ อู่ ซ่อมง่ายกว่าด้วย
RX8 ค่าบำรุงแพงแน่นอน
DC5 หารถยากอยู่นะครับ เรื่องบำรุงคงไม่ยากเท่าไหร่ แต่อะไหล่นี่สิ

ใช้เลยครับ เน้นขับหล่อ แต่อยากได้2+2 ไม่ได้บ้าแบบเน้นแรงเว่อนะครับ แต่ถ้าอยากเร่งก็แรงได้นะครับ ส่วนตัวชอบรถญี่ปุ่นมากกว่ายุโรปนะครับ เพราะที่บ้านเจอbenzซ่อมไปที ผมงี้ เสียวแทนเลย ไม่กล้าเล่น เพราะรายได้ยังน้อยอยู่นะครับ แต่ที่กลัวคือรถแต่ละรุ่นมัน10กว่าปีเเล้ว ที่กลัวคืออะไหล่กับอู่นี้เเหละ rx8 กินน้ำมันมากเกิน ไม่น่าเล่น ที่มองจริงๆก็มีgen7 ของแต่งน้อยมาก gen6อยากได้แบบ 3s-geนะครับ แต่หาค่อนข้างยากเคยหาดูคร่าวๆตามnetเเล้ว dc5 นี้น่าสนมาก แต่ส่วนมากจดประกอบ กลัวโดนย้อนหลัง เเล้วก็อู่กับอะไหล่ที่กลัวนะครับ แต่ของแต่งเยอะดีชอบ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ถ้าในตัวเลือกทั้งหมดผมเอา RX8 นะครับแต่งแล้วสวยมากแต่ไม่สน  RX7 FD บ้างเหรอครับแต่งแล้วหล่อมากๆถึงจะนานแล้วก็ตามก็ยังหล่อ
ผมว่ามันเป็นบอดี้อมตะนะ ถ้าทุกอย่างลงตัวผมก็อยากได้เหมือนกัน แต่ถ้าจะขับโรตารีก็ต้องเข้าใจนิสัยมันหน่อยนะครับเพราะมันจะมีกำลังที่รอบสูง
รอบต่ำมันเลยดูอืดถ้าคนขับรู้จังหวะรอบเครื่องยนต์ก็จะขับได้สนุกครับ ผมว่าดูว่าสง่าราศีกว่าทุกตัวที่เจ้าของกระทู้ตั้งมานะครับ

Rx7 ชอบนะครับ แต่ส่วนมากจดประกอบทั้งนั้น พอๆdc5เลย กลัวโดนเช็คย้อนหลังไม่คุ้มนะครับ คือผมขับไม่เน้นแรงนะครับ เน้น หล่อ555 ว่าแต่ไม่มีใครรู้im gc2ประตูเลยเหรอครับ

ออฟไลน์ MystogaN

ชอบ RX8 ที่สุดละครับ จะ 7 หรือ จะ 8 ก็ชอบหมด

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
ขออนุญาตจขกทมารอด้วยคนครับ หลังจากที่อกหักจาก 86 ราคาแรงไปนิดส์นึง :o
ตอนนี้ก็กำลังมองหา 2+2 ราคาประมาณนี้ครับ
ใว้ใช้สำหรับช่วงรอรถ เพราะจองแล้วนานมากกว่าจะได้ แอบเสียดาย 86 จริงๆ

ออฟไลน์ idolking

• **
ถ้าไม่เอา 86 เปลี่ยนเป็น scirocco หรือ golf GTI ดีกว่าไหมครับ ราคาย่ิอมเยาว์กว่า ได้ฟีลรถยุโรป ถ้าไม่กังวลเรื่อง 0 บริการ เพราะเห็นว่ามี รับประกัน 5 ปีเหมือน bmw volvo

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
E46 coupe ไหม ราคาลงมาแล้ว

320ci

ออฟไลน์ MystogaN

E46 coupe ไหม ราคาลงมาแล้ว

320ci
+1 มะวานเห็นสองคันบนถนนในเวลาใกล้ๆ กัน

สีดำแต่ง Wide Body สวยมากกกกก

ออฟไลน์ 0%

รถไม่เกร่อ แต่ซ่อมถูก อะไหล่เต็มเซียงกงเลย

PRELUDE GEN5 รุ่นสุดท้าย H22a
class รถสูงกว่า intrega

มือสองไม่แพง + ซ่อมถูก

ออฟไลน์ muzaa

อยากแนะนคันนี้ครับ nissan 300zx z-32 ครับไม่เกินงบ 1 ล้านครับหาได้ทั้ง na,turbo ครับแต่ รถอายุเข้าใกล้ 20 ปีแล้วจำเป็นต้องมีงบบูรณะบ้างและมีช่างที่เก่งเครื่อง V ไว้จะดีมากครับและจะได้รถ sport ญี่ปุ่นระดับตำนานอีกคันครับ

ออฟไลน์ kimmeng21

ลืมsupraไปเลย แต่มันแรงเกินอะดิครับ ผมขับเต็มที่ก็แค่140เอง ช่วงนี้น้ำมันแพง ต้องขับเนียนๆอยู่ อิอิ

สน supra ติดแก็สมั้ยคับ ;D

เครื่อง Jz เห็นติดแก็สกันเพียบเลย 
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ซื้อมาคงไม่ติดgasละครับ เพราะมีesติดlpgอยู่เเล้วนะครับ เน้นขับเสาร์อาทิตย์ หลังจากอกหักจาก86ราคาเอาเรื่องอยู่ เลยมาลงที่choiceพวกนี้

ออฟไลน์ Diavolo

• **
DC5 มีแต่เกียร์ MT งบ 1 m คงได้แค่รถจดประกอบอ่ะคับ รถแท้สวยๆ ราคาสูงอยู่
ส่วน RX8 ที่น่าสนมีแค่ตัวก่อนไมเนอร์ เกียร์ MT ที่นำเข้าโดยศูนย์คับ ราคาก็น่าจะสูงกว่า 1m
พวกรถเกรย์เกียร์ AT ไม่น่าสนเลย

หัดขับ MT ให้คล่องครับ มันส์แน่ๆ
ผมชอบทั้งคู่เลย คันใหนก็ได้

Chariot

• บุคคลทั่วไป
ถ้าชอบขับหล่อๆแนวหนุ่มไฮโซนิดๆ แนะนำ Mini One 1.6 ดีกว่าครับ ราคา 8-9 แสน

- ของแต่งเพียบ จะแต่งเป็น Cooper ก็ยังได้

- ได้รถใหม่กว่าพวกญี่ปุ่นหลายปี หมดปัญหาเรื่องวัสดุกรอบแตก เสียงเข้า น้ำซึม เหล็กผุ

- ซ่อมไม่มากเท่ารถเก่า หาดีๆอาจได้รถในประกันศูนย์บีเอ็มอีกด้วย

- ขับในเมืองคล่องตัว คนนั่งหลังสบายกว่าพวกคูเป้

mini ขอไม่เลือกครับ เล็กเกินนะครับ เคยนั่งรถเพื่อน มันอึดอัดมากครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

RX8 ไม่ค่อยแนะนำนะครับ
มีปัญหาเรื่องเครื่องมากๆเลย
ต้องดูแลเป็นพิเศษ ทั้งหม้อน้ำและน้ำมันเครื่อง

แต่นอกนั้นน่าใช้มาก ถ้าพอมีความรู้เรื่องรถ
และดูแลมันบ่อยๆ ก็น่าใช้อยู่นะครับ

ส่วนตัวแอบเชียร์ Celica

เอาจริงผมเล็กแค่2ตัว คือ celica gen7 ของแต่งโคตรหายากเลย กับdc5 แต่ราคาแรงกว่ากันเยอะ แต่ของเล่นเยอะ รถแรงกว่าด้วย แต่งบเท่านี้คงได้จดประกอบ แค่อยากรู้ว่า dc5 อู่มันมีมั๊ย แบบคนเก่งด้านนี้ เเล้วก็อะไหล่หายากมั๊ย ใช้ชิ้นส่วน ของesได้หรือเปล่านะครับ k20aฝาแดง น่าเล่นกว่า2zz geอีกนะ ดูจากyoutube

ออฟไลน์ ^Yimm@^

อู่ซ่อมอ่ะมีครับ ลองเข้าrcwebสิครับมันก็มีคลับintegra ลองเข้าไปคุยดูครับ

อู่ซ่อมอ่ะมีครับ ลองเข้าrcwebสิครับมันก็มีคลับintegra ลองเข้าไปคุยดูครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ suttiruk

• **

ออฟไลน์ GOETZE

• Newbie
  • *
แนะนำ FN2 แต่คงเกินงบไปพอควรเลย..

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
dc5 มีคลับครับ ใน rcweb มีบอร์ดอยู่ แต่ส่วนมากตอนนี้เข้าไปเล่นในเฟสบุ๊คกันแล้วครับ
อะไหล่หลายๆชิ้นส่วนใช้ร่วมกับ es ได้ครับ ช่างเก่งๆก็เยอะ k20a ฝาแดงกับฝาดำผมว่าพื้นฐานเครื่องก็คล้ายๆกัน

ส่วนเรื่องรถจด ไม่ต้องกลัวครับ ถ้ามีเล่มมาแล้วยังไงก็ไม่โดนยึด อย่างมากก็เสียค่าปรับส่วนที่จ่ายไม่ครบเท่านั้น
ซึ่งตอนที่เราซื้อมาราคารถจดก็ถูกกว่ารถนำเข้า 32 อยู่หลายแสนอยู่
ถึงจะโชคร้ายโดนย้อนหลัง ยังไงๆก็คงไม่แพงไปกว่ารถนำเข้าหรอกครับ
แต่สิ่งที่ได้รับมากกว่ารถนำเข้าคือ สภาพรถจากญี่ปุ่นส่วนใหญ่วิ่งน้อย และอุปกรณ์ต่างๆไม่ค่อยโทรมครับ

รถจดไม่ใช่รถเถื่อนนะครับ ถูกกฎหมายทุกอย่าง (ไม่เหมือนกับพวกรถสวมทะเบียนหรือรถอินวอยส์นะครับ คนละเรื่องกันเลย)
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ oun

• Full Member
ดูแลรกษาถูก supra, silvia s15, dc5
ของผม s15 sr20det 6speed กะลังจะเอาไปดมแก๊สครับ  ;)

ขอบคุณทุกความเห็นครับ ผมเข้าไปดูในrcw มีแต่ขายของทั้งนั้นเลย= =" แต่ของแต่งdc5เยอะกว่าgen7เยอะ