โพลล์

ถ้ารถพวกนี้ไปขายที่ญี่ปุ่น คิดว่ารุ่นไหนรุ่งกว่ากัน

Toyota Soluna Vios
2 (2.2%)
Honda City ตัวปัจจุบัน
9 (9.8%)
Ford Fiesta
17 (18.5%)
Ford Focus
4 (4.3%)
Toyota Avanza
10 (10.9%)
Toyota Innova
3 (3.3%)
Mitsubishi Pajero Sport
3 (3.3%)
Honda Civic 2HC
3 (3.3%)
Honda Brio
32 (34.8%)
Nissan Livina
4 (4.3%)
Toyota Fortuner
1 (1.1%)
Toyota Corolla Altis (เอามาเสริม Axio)
4 (4.3%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 89

ผู้เขียน หัวข้อ: [ขำๆ Poll]ถ้ารถพวกนี้ไปขายที่ญี่ปุ่น คิดว่ารุ่นไหนรุ่งกว่ากัน  (อ่าน 6468 ครั้ง)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
อันนี้ได้คิดเล่นๆกันไว้นานแล้ว

ถ้าเกิดว่า รถพวกนี้ไปขายในญี่ปุ่น
คิดว่า รุ่นไหนจะไปรอดกว่ากัน

เอารุ่นที่คิดออกได้ละกันครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
คนโหวต Brio นี่ประชดกันใช่หรือไม่ :P
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Tan Int

Avanza ครับ
ถึงจะไม่ได้อยู่ในหมวด Kei-car แต่มันก็น่ารักน่าชังพอควรเลยนะ  ;D

แถมญี่ปุ่นเขาชอบรถแนวๆ นี้(รึเปล่า)ครับ

1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ BlackSpeed

• Sr. Member
Brio แบบไม่ประชด  ;D
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ Pluem_411

Fiesta ครับ Ford ที่ญี่ปุ่นมีรถขายแค่ 4 รุ่น คือ Mustang Escape Kuga Explorer มันน่าสงสารเอาไปอีกรุ่นน่าจะช่วยได้
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ karieng

• Jr. Member
  • **
วิ่งๆกันอยู่ เป็นรถกล่องขนาดเล็กเกินครึ่งครับ บริโอ้ อแวนซา น่าจะเสปกเค้า ส่วนรถซีดานภาพพจน์คือคนแก่ขับครับ
แต่ถ้าเป็นซีดานดีเซ็กเม้นแบบเก่าๆ จะเป็นพวกแว้นครับ

ออฟไลน์ Buffy

โหวต บริโอ้ ครับ

รถเล็กแบบนี้เข้ากับ lifestyle คนญี่ปุ่น

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ถ้าจำไม่ผิดวิออสตัวปัจจุบันขายในญี่ปุ่นในชื่อ "เบลต้า" แต่รู้สึกว่าสเป็คจะต่ำกว่าของไทยนะครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ถ้าจำไม่ผิดวิออสตัวปัจจุบันขายในญี่ปุ่นในชื่อ "เบลต้า" แต่รู้สึกว่าสเป็คจะต่ำกว่าของไทยนะครับ
อ่อ ถ้าเป็น Belta ก็เป็น Toyota Vios เพียวๆ
แต่ในโหวตเป็น Soluna Vios นั่นคือตัวเก่านี่เองครับท่านสำนัก
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
โหวต Avanza ไปครับ ;) เพราะว่า...

Toyota Soluna Vios,Honda City ตัวปัจจุบัน - ญี่ปุ่นไม่ค่อยนิยม Sedan
Ford Fiesta,Honda Brio - พื้นที่ใช้สอย(ดู)น้อย
Ford Focus,Honda Civic 2HC,Toyota Corolla Altis (เอามาเสริม Axio) - ขนาดเกินเรทเสียภาษี 5 Number
Toyota Innova,Mitsubishi Pajero Sport,Nissan Livina,Toyota Fortuner - มีรุ่นอื่นอยู่แล้วใน Segment นั้นๆ
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ pongisra

ออฟไลน์ FyGI

ผมคิดว่า Avanza ครับ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
brio แบบไม่ประชดอีกคนครับ ญี่ปุ่นน่าจะขายดีเลยหละ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2012, 00:57:54 โดย Ninezti »

ออฟไลน์ Eddy5659

คนโหวต Brio นี่ประชดกันใช่หรือไม่ :P

5555 เปล่าครับ
ผมโหวต เพราะเห็นมีนาเขาขายได้ Brio ก็น่าจะดี
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ nikraman

• Jr. Member
  • **
พี่ยุ่นเขาชอบรถเล็ก ๆ เหมาะกับครอบครัวเดี่ยว นั่ง 2 คน ก็ น่าจะขายได้ดีนะ นี่ถ้าเอาไปขายมาเลย์เหมือนกับราคาอีโกคาร์เมืองไทยผลิตไม่ทันแน่ เพราะมาเลย์แบรนด์ญี่ปุ่น ฮอนด้ามีราคามากกว่าค่ายอื่น

ออฟไลน์ friend2929

• Full Member
Brio ครับสมกับคนญี่ปุ่น

doanga2007

• บุคคลทั่วไป
ิBrio อีกเสียงครับ เพราะรถเล็ก ประหยัดน้ำมัน และโมเพิ่มความเร็วด้วยการจูนเกียร์ขึ้น เทียบเท่ากับรถ 1.5 และ 1.6 เลยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
เอาไปวิ่งบ้านเค้าน่าจะเวิร์คกว่าครับ เพราะฝุ่นน้อย ไม่เกาะกระจกหลัง  ;D

รุ่นอะไรแว๊! 555+

ออฟไลน์ 6162002

Brio อีกเสียง ไม่ได้ประชดครับ ผมไม่ได้ชอบมัน
แต่คนประเทศอื่นไม่ได้คิดเหมือนเรา  *-*

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
วิธีเลือก ผมเลือกง่ายๆ นะ

1. ตัด sedan ออกให้หมด เพราะรถที่เล็กกว่า D-Segment ลงมา 4 ประตู แทบจะขายไม่ได้แล้ว (ยกเว้น Corolla Axio ซึ่งก็ไม่รู้จะทนอยู่แบบนี้ได้นานเท่าไร)
2. ยังไงคนญี่ปุ่นก็ยังให้ความสำคัญกับการเสียภาษี ดังนั้นรุ่นไหนที่จะขายดี ก็ยังต้องเป็นพวกที่แคบกว่า 1700mm.
3. คนญี่ปุ่นชอบรถกล่อง

ดังนั้นผมจึงเลือก Avanza ครับ (จริงๆ อาจจะเป็น Livina ก็ได้ แต่ผมไม่ค่อยรู้เกี่ยวกับรถรุ่นนี้เท่าไร เลยไม่กล้า vote)

ส่วน Brio ผมคิดว่า แผงประตูหลัง มันไม่น่าดู ยิ่งกว่า Mira: eS ที่เป็น K-Car ที่ถูกเกือบที่สุดแล้วเสียอีกครับ แล้วถ้าขายในญี่ปุ่น Brio ต้องขายแพงกว่า และเสียภาษีมากกว่า K-Car พวกนี้ ผมเลยไม่คิดว่ามันจะขายได้มากนัก
JDM เท่านั้น จะครองโลก!