ผู้เขียน หัวข้อ: Jazz หรือ VIOS ดีครับคิดไม่ตกเลย  (อ่าน 16841 ครั้ง)

ออฟไลน์ mamaman

• Hero Member
Re: Jazz หรือ VIOS ดีครับคิดไม่ตกเลย
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 14:20:22 »

ผมก็ใช้รถ ทั้งสองคันมาพอสมควร

ผมเลือก Vios เพราะ คุณบอกเอานั่ง 1-2 คน
แปลว่าไม่ต้องการอเนกประสงค์

อีกอย่าง Vios ติดแก็ส 200000 โลยังชิว ชิว
แต่ Jazz แค่ น้ำมัน 100000 โล เครื่องก็อาการ อืดออกมาให้เห็น

จากที่ขับๆ มา ผมว่า Vios อัตราเร่งแรงกว่านะ

แต่ถ้าเอาที่นั่งคนขับกว้าง ๆๆ ผมให้ Jazz
แถมหน้าสั้น มุดที่แคบดีนักแล

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Re: Jazz หรือ VIOS ดีครับคิดไม่ตกเลย
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 14:41:01 »
Jazz only
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 16:40:00 »
ผมว่าในสายตาผม jazz ดีกว่าทุกด้านนะ ภายในก็สวยกว่า เบาะอะไรก็ดีกว่า ความอเนกประสงค์ jazz มากกว่าหลายเท่าตัวนัก

ผมเดาว่า จริงๆแล้วคุณชอบ jazz แต่ลังเลเรื่องโปรโมชั่นจัดเต็มของ vios กับ การติดแก๊ส

ถ้าลังเลเพราะ โปรโมชั่น ผมว่าคุณอย่าไปสนใจมันเลยครับ คุณค่อยๆแต่งเองได้อยู่แล้ว และคุณภาพของแต่งก็น่าจะดีกว่าติดจากศูนย์ด้วยซ้ำ

ถ้าลังเลเพราะแก๊ส ผมว่า อย่าไปใส่ใจมากเพราะตอนนี้ honda เค้าก็ติดแก๊สกันเกลื่อนเมืองแล้วครับ energy reform ฯลฯ เค้าก็กล้ารับประกันให้ตั้งเยอะแล้ว

สุดท้ายเลือกเอาที่ชอบครับ ถ้าชอบขับแล้วจะมีความสุขครับ  ;D

ออฟไลน์ popeyeclub

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 22:33:00 »
ขอบคุณทุก ๆ ท่านที่เสนอความคิดเห็นครับ แต่ละท่านเทน้ำหนักไปที่ jazz กันหมด ซึ่งผมก็ไปแล้วเหมือนกัน แต่ติดตรงที่ option ของ jazz มีไม่เหมือนวีออส เช่น กระจกข้างพับไฟฟ้า ซึ่ง vios มีให้แต่ jazz มีให้เฉพาะตัว top นะครับ jazz แรงม้าเยอะกว่า vios 11 ตัวเลยทีเดียวผมเลยมองว่า jazz น่าจะแรงกว่า อีกทั้งรูปทรงมันบาดตาบาดใจ เรื่องของการจองและได้รถ ผมรู้จัก sale ทั้ง 2 ที่สามารถลัดให้ได้ ที่ต้องลัดเนื่องจากว่า รถคันที่ใช้ปัจจุบันมีอายุอานามก็ปาเข้าไปปีที่ 14-15 ปล่อยนานไปราคาก็ตกเลยไม่อยากจะรอนานไปกว่านี้ครับ ... เฮ้อ... หนักใจจริง ๆ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 22:59:12 »
ภ้าติดแค่ข้อนั้นข้อเดียวผมว่าไม่ค่อยสำคัญนะครับ สำหรับผมนะ ในเมื่อข้อดีมันมากกว่าเยอะมากกก กระจก รถ jeep ผมพับไม่ได้ด้วยซ้ำครับเป็นแบบชนแล้วมันเด้งเอง แบบเดียวกับ benz ครับ

NooF

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 23:06:15 »
ไม่ว่าจะเหตุผลอะไร แต่พอภาพรวมแล้ว Jazz แบบไม่ต้องคิดมากเลยหละ  ;D

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 23:06:20 »

ผมว่า กระจกพับไฟฟ้า สำคัญ นะครับ
สามารถ เอามาตัดสินใจได้เลย
เพราะในชีวิตจริงเราได้ พับ มันบ่อยแน่นอน

รถทั้งสองคัน เวลาขับเร็วเกิน 120 อาการแย่ พอๆกัน

แต่ถ้าคิดจะติดแก็ส กับ Jazz ตั้งติดแบบ โดนัทเท่านั้น ถ้าติดแบบปกติ ก้ซื้อ Vios ดีกว่า

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 09:03:44 »
ถ้าแค่กระจกพับไฟฟ้า ใช้ไปสักพักก็สั่งชุดพับไฟฟ้ามาใส่ก็ได้
แต่รูปทรง เครื่องยนต์ ความคมของพวงมาลัย ความอเนกประสงค์ มันหามาใส่ Vios ทีหลังไม่ได้นะครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 14:48:09 »
ชุดมอเตอร์พับไฟฟ้า ประมาณ 4,000 เองครับ อย่าซีเรียส ไฟส่องแผนที่ 1,391 บาท (ของแท้หมด)

อย่าซีเรียสอะไรเล็กๆน้อยๆ ^ ^

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 18:17:12 »
ติดแก็ส Jazz จะ
แพงกว่า รถปกติอยู่เกือบหมื่นนะครับ

เคยถามช่าง ช่างบอก พื้นที่หน้าห้องเครื่องไม่มี
ต้องใช้อุปกรร์ พวก หม้อต้ม สั่งพิเศษ ที่มีขนาดเล็ก และ ติดลำบากเพราะต้องไปติด ด้านหลังเครื่องยนต์ติดห้องโดยสารแทน

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 00:10:42 »
แจ๊สไทยครับ

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 08:25:40 »
แจ๊สไทยครับ

งง อะ มี Jazz นอกให้ซื้อด้วยอะ

ออฟไลน์ popeyeclub

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 09:44:12 »
แจ๊สไทยครับ

งง อะ มี Jazz นอกให้ซื้อด้วยอะ

เป็นแจ๊สนำเข้าจาก ญี่ปุ่น นะครับ แต่ไม่ได้ลด 100,000 ตามนโยบายรัฐบาล ฮุ ๆ

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 13:45:30 »
แจ๊สไทยครับ

เป็นแจ๊สนำเข้าจาก ญี่ปุ่น นะครับ แต่ไม่ได้ลด 100,000 ตามนโยบายรัฐบาล ฮุ ๆ

ผมว่าเอา jazz ไทยนี่เหลาะครับ คุณภาพอาจไม่ต่างกันมาก
แต่ เรื่อง Option น่าจะต่างนะ เล้กๆ น้อยๆ
พอเสียมาก มีหวัง เคลมอะไหล่ หนักอีก