ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการเปลี่ยนไปจอง CITY V CNG เขาบังคับซื้อชุดแต่ง 45000 ครับ  (อ่าน 8524 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sacrifice

• Sr. Member
เดิมผมจอง city V ธรรมดาไว้ตั้งแต่ต้นเดือน เมษาครับ

พอมี cng มาผมต้องการเปลี่ยน แต่เซลล์บอกว่าต้องเพิ่ม 45000 ซื้อชุดแต่งต่อไปนี้ครับ

ฟิลม์ Lamina
เบาะหนัีง
สเกิร์ตรอบคัน
สปอยเลอร์หลัง มีไฟ
เคลือบสี 1 ครั้ง
พ่นกันสนิม 1 ครั้ง
พรม
ผ้ายาง
คิ้วบันได
คิ้วกันสาด

เซลล์แจ้งว่าไม่สามารถ ออกรถโดยไม่ซื้อ ชุดแต่งได้เพราะทางศูนย์ได้รถมาน้อยมาก
ทำให้ต้องมีการทำกำไร

แต่ถ้าผมจะไปจองศูนย์อื่นก็ต้องทิ้่งเงินจอง 10000 บาทที่จองไว้

ออฟไลน์ SitdownstrikE

รวมราคาทุนที่ไปทำเอง รวมให้ตายยังไงก็ไม่ถึง 3 หมื่น

ที่เหลือเป็น เลือด กับ เนื้อ ของคุณแหละครับ  ที่โดนขูดไป

เป็นผม เอา City V ไปติด LPG ดีกว่าครับ ไม่โดนขูดด้วย

ออฟไลน์ nok

เห็นการบริการอย่างนี้แล้วเพลีย

ออฟไลน์ firstzeng

• Full Member
เห็น HONDA เป็นบ่อยจังนะ ไอ้ซื้อของแต่งเพิ่มนิ

ออฟไลน์ sidlv

• Full Member
เพื่อนที่ทำงานซื้อ jazz hybrid โดนบังคับซื้อประกันชั้นหนึ่ง 25000 บาท... เหตุผลเดียวกันเป๊ะ!

โหดร้ายกับลูกค้ามากครับ  :'(

ออฟไลน์ vuthtichai

ช่วงนี้ก็เจอกันเข้าไปครับ พอหมดรถคันแรก ของแถวครบแถวประกันด้วยเ้อ้า

ออฟไลน์ secrecyguy

• Hero Member
  • 3.2plus
เรื่องเงินจองต้องได้คืนครับ อย่าไปยอม ถ้าเริ่มด้วยบริการอย่างนี้ถอยเถอะครับ  เอกสารไม่ครบ ไฟแนนซ์ไม่ผ่าน ทุกอย่างจบ

มีรถอีกหลายรุ่นหลายยี่ห้อให้คบหานะครับ

ถ้าอยากใช้รถแก็ซ LPG ครับ ถ้าจะใช้ NGV ลองไปสังเกตปั้ม N ดูพฤติกรรมการรอคอยดีๆครับ

ปล. ไม่มีหลักวิศวกรรมที่ไหนในโลก บอกว่าความดันสูงจะปล่อยไปกว่านะครับ (NGV เป็นก๊าซความดันสูงนะครับ)

ออฟไลน์ gorilla

เพื่อนที่ทำงานซื้อ jazz hybrid โดนบังคับซื้อประกันชั้นหนึ่ง 25000 บาท... เหตุผลเดียวกันเป๊ะ!

เรื่องของเรื่อง คือ จะเอาภาษีคืน คุณแม่เลยไปจองรุ่น V สีฟ้า ตั้งแต่เดือน พ.ค. ก็โดนครับ  แม่ผมบ่นมากมาย  แต่ตอนนั้นก็คือว่าจะเอาภาษีคืน

ออฟไลน์ Newhang

ถ้ามีการผ่อน เค้าก็บังคับให้ทำชั้น1อยู่แล้วครับ

honda เป็น   isuzu ก็เป็น เคยเจอบางที่เหมือนกัน บังคับซื้อ เป็นอะไรที่ผิดจรรยาบรรณ์มากๆ  ผมจะหันหลังให้ศูนย์พวกนี้เพราะถือว่าเราอาจจะเจออะไรที่หนักว่านี้ได้อีกภายหลัง
แถมยังเจอบอกว่า พี่ไปหาที่อื่นไม่มีหรอก ไม่มีใครเค้าขายกัน  ผมเลยบอกว่ามี(ก็มีเยอะแยะจริงๆ)

ไม่ลด ไม่แถม ไม่ว่ากันครับ   แต่ถ้าโกงกันเนี่ยผมรับไม่ได้
ซื้อไม่ได้ผมก็ไม่ซื้อครับ

ผมว่าบริษัทแม่มีศูนย์แบบนี้น่าจะเสียหายเยอะนะครับ บางคนก็ไม่หาศูนย์ใหม่ที่อื่น ไปซื้อยี่ห้ออื่นไปเลยมีเยอะนะครับ
ปล.แถมมันยังบอกผมว่าส่วนลด1แสนเป็นส่วนลดของมันอีก หน้าด้านจริงๆ

ออฟไลน์ Sacrifice

ปั๊ม NGV แถมบ้านผมเยอะครับ

แล้วคุณพ่อผม ต้องการเป็น NGV แล้วก็เป็นคนออกเงินทั้งหมด

จะให้มาใช้ชื่อผมในการซื้อ ไม่อยากขัดใจท่านครับ

ผมสนใจวิธีที่ ยื่นเอกสารไม่ผ่าน ให้ได้เงินจองคืนจังเลยครับ
ผมมีบัญชีเงินเก็บ ที่ผมเอาเข้าทุกเดือน เดือนละ 5k เก็บอย่างเดียวเก็บมา 2 ปี
มีรวมอยู่ แสนต้นๆ ถ้าไปถอนเงินออก แล้วใช้อันนี้ยื่น กลัวจะผ่านจังเลย

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

พูดจาแบบนี้กับลูกค้า ผมเดินออกลูกเดียวครับ

ทุกวันนี้ ซื้อรถ อาศัยเบอร์โทรหลังไมค์จากเพื่อนฝูงอย่างเดียว สำหรับโชว์รูมฮอนด้า

ออฟไลน์ FyGI

เป็นผมจัดหนักแจ้ง สนง ใหญ่ ลูกเดียว

รับรอง รีบโทรมาเลย

เป็นผมคงหันไปหายี่ห้ออื่นแล้วหละครับ

ออฟไลน์ delete

ถ้าจขกท.ต้องการ CNG จากโรงงาน
เพื่อจะประหยัดค่าน้ำมัน และอยากได้ประกัน 3 ปีแสนโล
สมัยนี้ มี LPG ประกัน 3 ปีแสนโลออกมาหลายเจ้าแล้ว
ไม่สนใจบ้างเหรอครับ อิอิ
เอา 45000 นั่นมาติดแกีสที่ผมว่า จะคุ้มกว่านะครับ

ออฟไลน์ nouiii_1

• Jr. Member
  • **
โคษะนา ที่เด็กเด็กออกมาเยอะว่าพลังงาน :-X จะหมด 15ปี

ออฟไลน์ [J]e[w]

ถ้าใน กทม.  ศูนย์Hondaมี2แบบครับ (เท่าที่เจอมา)

แบบแรก แถมน้อยมากถึงมากที่สุด แต่รับรถไวมาก 2-3 เดือน

แบบสอง  แถมเยอะมาก แต่รับรถโน่นเลย 6-8 เดือน

ไอที่แถมอะมีทั้งแบบเพิ่มและไม่เพิ่มเงิน ตกลงกับเซลล์ดีดีนะครับ ลองดูราคาหลายๆที่  หลักๆ เบาะหนังแท้(ไม่ใช่สเปคโรงงานนะ) กับชุดแต่งรอบคัน ราคาไม่เกินอย่างละ หมื่นนึง บวกลบ นิดหน่อย   มากกว่านั้นให้ดูจากการรับรถเป็นหลัก

นอกจากนั้นอยู่ที่ความพึงพอใจทั้ง2ฝ่ายด้วยครับ
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ปั๊ม NGV แถมบ้านผมเยอะครับ

แล้วคุณพ่อผม ต้องการเป็น NGV แล้วก็เป็นคนออกเงินทั้งหมด

จะให้มาใช้ชื่อผมในการซื้อ ไม่อยากขัดใจท่านครับ

ผมสนใจวิธีที่ ยื่นเอกสารไม่ผ่าน ให้ได้เงินจองคืนจังเลยครับ
ผมมีบัญชีเงินเก็บ ที่ผมเอาเข้าทุกเดือน เดือนละ 5k เก็บอย่างเดียวเก็บมา 2 ปี
มีรวมอยู่ แสนต้นๆ ถ้าไปถอนเงินออก แล้วใช้อันนี้ยื่น กลัวจะผ่านจังเลย

การขอเงินจอง ไม่จำเป็นต้องยื่นไม่ผ่านครับ

ไปบอกเซลล์ว่า ไม่เอา แค่นั้นครับ ถ้าเขาบอกว่าไม่คืน แจ้ง Honda Thailand พร้อมเหตุผล และเอกสารการจอง ครับ

จบน่ะ

ออฟไลน์ adobe

ช่วงกอบโกย เป็นแบบนี้หลายศูนย์
บังคับซื้อชุดแต่ง 20,000-40,000 บาท แล้วแต่ศูนย์

ออฟไลน์ pongisra

Honda Thailand ตามที่พี่ๆท่านอื่นตอบเลยครับ ไม่ต้องคุยกับศูนย์ให้เสียอารม

แต่ส่วนตัวซื้อรุ่นปกติไปติดเองครับ NGV LPG ตามสะดวก เหตุผลหลักๆ รับไม่ได้กับ 102 แรงม้า

ออฟไลน์ littlebit

• Newbie
  • *
ผมก็กำลังไปจองมาเมื่อวาน 5000 บาท ไม่เห็นคนขายเขาว่ายังไงเลยครับ หรือว่ายังไม่ถึงเวลา 55+

ออฟไลน์ Nookkiez

เรียกผู้จัดการเลยครับ ถ้ายังไม่มีอะไรดีขึ้นแนะนำให้เปลี่ยนศูนย์เลยดีกว่า วันอาทิตย์ที่ผ่านมาผมไปถามก็ไม่ต้องซื้อชุดแต่งอะไรเพิ่มและยังได้ของแถมอีกต่างหาก
Test ..

ออฟไลน์ ^Yimm@^

ผมเคยฟังมาจากรายการทีวีนะครับเรื่องเงินจอง เขาไม่มีสิทธิ์ยึดนะครับ ติดต่อสำนักงานใหญ่เลยครับ
ยิ่งรถแบบนี้ไม่ได้พิเศษอะไร เราไม่เอาคนก็รออีกพรึบครับ

ออฟไลน์ ceberos

เคยมีบทเรียนกับ honda ในละแวก เขต พระราม3 โทรไปโวยกับ ผจก.0 ว่าคุณมีลูกน้องแบบนี้ได้อย่างไร ในการบังคับข่มขู่ซื้อของ คุณกินผมได้คนเดียวไม่ว่า แต่ผมจะเอาเรื่องนี้ไปประจานให้กับคนรอบตัวที่กำลังจะตัดสินใจซื้อยี่ห้อนี้ให้เปลี่ยนไปยี่ห้ออื่นซะ มีแต่ความหมกเม็ด ยัดเยียดของแถมโดยการให้เพิ่มตัง บ่นไปเยอะเหมือนกัน สุดท้ายซักแปป เซลล์โทรมาหาบอกว่า ผจก.0 มาด่า ขอเลขบัญชีเด่วโอนไปให้ แต่ก็ต้องรอถึง 15 วัน เป็นอย่างน้อย ไปยอมอ่อนข้อให้มากๆ จะลำบากใจเอานะครับ ย้าย0 จองด้วยจะยิ่งดี

ออฟไลน์ dht_tubes

ผู้ผลิตบีบดีลเลอร์ตัวเอง ให้มาร์จิ้นน้อยมาก เพราะบริษัทแม่ต้องการกำไรสูงสุด

ดีลเลอร์รับรถมา ส่งไม้ต่อให้เซลส์ ก็ให้มาร์จิ้นน้อยมาก จะให้เยอะได้ต้องรอให้บริษัทแม่ support เพิ่มมาตอนที่รถขายไม่ดีก่อน หรือจะโละตัวตกรุ่น ค่อยว่ากันอีกที

ความเห็นส่วนตัวผมนะ ถ้าไม่เหมาะสมก็ลบได้ครับว่า..................

ค่ายรถ japan ทุกเจ้าตอนนี้ โกยได้โกยครับ ประเทศเค้าบอบช้ำ ยังไงก็ต้องการ resource กลับไปซ่อมแซม ฟื้นฟูประเทศ
ใครค้าขายอยู่ มองดีๆ ไม่หลอกตัวเอง จะรู้ได้ไม่ยากครับ

ตอนนี้เราเข้าใจกันว่าเป็นยุคของผู้ซื้อ แต่แท้จริงมันไม่ใช่ (ไม่ใช่มานานแล้วด้วย)

ทางเลือกที่เราคิดว่ามี มันเป็นเีพียงแค่ทางเลือก ที่เค้ารวมหัวกันกำหนดมาให้พอประมาณ แค่ให้รู้สึกมีเพาเวอร์เท่านั้นเเหละ

เพราะทุกค่ายแข่งกัน แต่ไม่ฆ่ากันเองเลยครับ ดูให้ดีๆ คุณหนีเจ้านึง ก็แค่ไปซื้ออีกค่ายเท่านั้นเอง

สิ่งเดียวที่จะทำให้ค่ายรถผวาได้คือ รถขายไม่ได้ครับ ตราบใดที่เราด่า ด่า ด่า บ่น บ่น บ่น
แต่พอบริษัทรถยนต์ลดราคา แถมให้เยอะกว่าเดิมปุ๊บ เค้าก็ขายได้หมดอยู่ดี

ไม่มีทางที่อะไรจะดีขึ้นหรอกครับ มันก็แค่ ทีใคร ทีมัน เท่านั้นเอง

ออฟไลน์ madboy

เคยมีบทเรียนกับ honda ในละแวก เขต พระราม3 โทรไปโวยกับ ผจก.0 ว่าคุณมีลูกน้องแบบนี้ได้อย่างไร ในการบังคับข่มขู่ซื้อของ คุณกินผมได้คนเดียวไม่ว่า แต่ผมจะเอาเรื่องนี้ไปประจานให้กับคนรอบตัวที่กำลังจะตัดสินใจซื้อยี่ห้อนี้ให้เปลี่ยนไปยี่ห้ออื่นซะ มีแต่ความหมกเม็ด ยัดเยียดของแถมโดยการให้เพิ่มตัง บ่นไปเยอะเหมือนกัน สุดท้ายซักแปป เซลล์โทรมาหาบอกว่า ผจก.0 มาด่า ขอเลขบัญชีเด่วโอนไปให้ แต่ก็ต้องรอถึง 15 วัน เป็นอย่างน้อย ไปยอมอ่อนข้อให้มากๆ จะลำบากใจเอานะครับ ย้าย0 จองด้วยจะยิ่งดี

นี่ถ้าเป็นผม เรื่อคืนเงินได้แล้วต้องคืนทันที ทำไมต้องรออีก 15 วัน ทีตอนเอาเงินไปทำไมเอาเงินสดไปเลย ทำไมจะคืนต้องรอคิดดอกเบี้ยด้วยเลยนะเนี่ย  ;D

ออฟไลน์ nicsjerry

มีเงิน อย่างเดียวซื้อไม่ได้ .......แล้วรถสมัยนี้   ต้อง........อดทนด้วย