ผู้เขียน หัวข้อ: ตกลงว่า Subaru BRZ จะมีเปิดตัวในไทยมั้ยครับผม  (อ่าน 4818 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• Sr. Member
  • เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
ตามหัวข้อครับ  Motor Image Subaru จะเปิดตัว Subaru BRZ ในเมืองไทยมั้ยครับ  ถ้ามาจริง มาเมื่อไหร่ครับผม

ขอบคุณครับ ;D
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
Re: ตกลงว่า Subaru BRZ จะมีเปิดตัวในไทยมั้ยครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 09:41:04 »
เห็นพาสื่อไปทดสอบที่ตปท. คงเปิดตัวงานปลายปีนี้น่ถครับ

พร้อม VX

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
Re: ตกลงว่า Subaru BRZ จะมีเปิดตัวในไทยมั้ยครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 11:23:20 »
เห็นทางเซลล์บอกว่าจะมาสิ้นปีครับ

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 11:33:31 »
BRZกับGT86 มันต่างกันตรงไหนครับ เทียนสเปคนี่พอๆกันเลย

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 16:14:49 »
ตอนแรกว่าจะไม่ๆ ตอนนี้ไม่แน่ รอดูปลายปีเลยว่าจะมาจริงหรืออำกันเล่น
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 20:38:29 »
มาจริงคงต้องดูราคาเป็นตัววัด

ถ้าเท่า TMT ขายเอง ก็จบข่าว จะเอามาขายใครเนี่ย ;D ;D ;D

อีกแง่นึง ถ้าถูกกว่า พอควร อาจวิ่งกันเกลื่อน
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 17:58:22 »
BRZกับGT86 มันต่างกันตรงไหนครับ เทียนสเปคนี่พอๆกันเลย

86 ทำช่วงล่างมาให้โอเวอร์สเตียร์ได้ง่ายกว่า
BR-Z พยายามทำให้วิ่งรอบสนามแข่งได้ในเวลาเร็วที่สุด ไม่ได้สนเรื่องดริฟท์

เท่าที่อ่านสื่อต่างประเทศมา เขาบอกว่า BR-Z ดริฟท์ความเร็วต่ำไม่ค่อยออก
และไม่สนุก แต่ถ้าตั้งใจขับให้ไปเร็วๆจะดีมาก
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 21:30:40 »
ตั้งแต่ต้นปีมา ซูบารุขายได้แค่ 6 คัน   
ถ้าเทียบกับรถญี่ปุ่นค่ายอื่นที่ขายได้เป็นหมื่นเป็นแสนคัน   
หรือแม้แต่ค่ายรองๆอย่างทาทา หรือโปรตอน  ก็ยังขายได้เยอะกว่ามาก

บางทีค่ายนี้อาจจะล้มพับหนีประเทศไทยไปก็ได้
GT86 จากค่ายที่ขายดีที่สุด ยังยอดขายน้อยเลย  นับประสาอะไรกับ BRZ

ออฟไลน์ rasseel

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 11:23:30 »
ตั้งแต่ต้นปีมา ซูบารุขายได้แค่ 6 คัน   
ถ้าเทียบกับรถญี่ปุ่นค่ายอื่นที่ขายได้เป็นหมื่นเป็นแสนคัน   
หรือแม้แต่ค่ายรองๆอย่างทาทา หรือโปรตอน  ก็ยังขายได้เยอะกว่ามาก

บางทีค่ายนี้อาจจะล้มพับหนีประเทศไทยไปก็ได้
GT86 จากค่ายที่ขายดีที่สุด ยังยอดขายน้อยเลย  นับประสาอะไรกับ BRZ

ถ้า Toyota ทำราคา ได้ตามที่เคยเป็นข่าวลือ (เริ่มต้น1.9-TOP 2.2)

ผมคิดว่า ยอดขายคงทะลักแน่ๆ  นี่เปิดราคามา ทำลายความฝัน คนงบน้อยอย่างผม จริงๆ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 13:20:24 »
BRZ ตอนแรกบอกว่า จะมา ต่อมาก็ "ไม่มา"
สรุป ยังงงอยู่ครับ

คุณหมอ YF-19 ครับ TMT เอามาขายเองนานแล้ว ตั้งแต่มอเตอรืโชว์นี่นา
รถล็อตแรก ขายหมดไปแล้ว 100 คัน ครับ รอสั่งล็อตใหม่อยู่ มาปีหน้า

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 10:45:57 »
ปีนี้ ซูบารุในบ้านเราขายได้น้อย อาจจะเป็นเพราะไม่มีอะไรจะขายมากกว่า

รถรุ่นสำคัญอย่าง Impreza ก็ไม่มีขาย (เห็นว่าหมดสต๊อกเร็วกว่าที่ประมาณการไว้ เพราะ Google ดันเหมาไปเกือบหมด)

มีขายแค่ Legacy กับ Forester เท่านั้น

ซึ่ง Legacy ก็จัดออพชั่นมาไม่ค่อยน่าสนใจเท่าไหร่ คนก็เลยอาจจะหันไปเล่นรถยุโรปหมด
(ผมเองยังมองว่าซื้อ Volvo ยังจะคุ้มกว่าซื้อ Legacy ซะอีก)

ส่วน BRZ เห็นว่าโชว์รูมที่เปิดใหม่ อย่างที่ชลบุรี (หรือระยองหว่า) เปิดให้จองแล้ว

ผมว่าค่ายนี้อาจจะไม่มีวันหายไปจากเมืองไทย
แต่ก็น่าจะไม่มีวันโตมากกว่า ขายได้เรื่อยๆ เอื่อยๆ เฉื่อยๆ ไปอย่างนี้แหละ