ผู้เขียน หัวข้อ: Hot topic ! ข่าวประหลาด รถแคมรี่กระจกเลื่อนลงเองปริศนา เจ้าของอ้างไม่ได้ปลดล็อก  (อ่าน 14460 ครั้ง)

DoNg

• บุคคลทั่วไป
ไอ่ที่เป็นข่าว เพราะเค้าไม่รู้ก็น่าจะเข้าใจได้
แต่อ่านข้อความผ่านๆ มาเจอของคุณน้ำหวาน

ผมละโอ่ย.. ดูถูกเค้าเกินไปรึปล่าวคุ๊ณณณณ

ไม่ได้โลกสวยนะ แต่อ่านละเหมือนหยามกันชัดๆ

ออฟไลน์ propo

• Full Member
เคยใช้ z4 ปีที่2 มีองค์ลง กะจกขึ้นๆลง ยึกยักๆ ตอนประตูปิดสนิทอยู่นะ ขับๆไปก็ขึ้นๆลงๆ เป็นระยะ แถมไฟเตือนว่าประตูเปิดอีก ไปซ่อมศ ลงโปรแกรมใหม่
ก็ไม่หาย  เดาว่าเพราะบ้านอยู่ใกล้เสาais เดานะ แต่รถคันอื่นไม่เป็นนะ ซ่อมไม่หาย  เลยขายไป

ออฟไลน์ Abitan

• Sr. Member
    • VELOCIFERO MAD
Accord G9 ก็ทำได้นะเธอ ลองเมื่อกี้
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ Ball and The HellCat

• The Ultimate Driving Machine...
E46 และรถยุโรปส่วนใหญ่ก็ทำได้นะ เท่าที่รู้คือเค้ามีเพื่อไว้ใช้ระบายความร้อนออกจากรถ เวลาจอดตากแดดนานๆครับ

เห็นข่าวอย่างงี้แล้วรู้สึกเพลียมาก ที่คนไทยหลายๆคนมีเงินซื้อรถเป็นล้าน แต่ใช้งาน function ได้ไม่ถึงครึ่งนึงที่เค้ามีมาให้ เพียงเพราะไม่เคยคิดจะอ่านคู่มือรถ สุดท้ายใช้ไม่ถูกวิธีจนมันพัง แล้วก็มาว่ารถไม่ดี... :P
“Build your own dreams, or someone else will hire you to build theirs.” – Farrah Gray

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• Hero Member
  • *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ต้องอันเชิญ ริวจิตสัมผัสมาวิเคราะห์  ;D ;D

ออฟไลน์ propo

เหนื่อยกะข่าว ผูกเรื่องกันมันเลย รถรุ่นใหม่ๆเดี๋ยวนี้ระบบเยอะดีนะ เพื่อนผมใช้บีเอ็มมือ2ตกรุ่นไปนานล่ะ ยังมโนว่าไฮโซ ฉลาดล่ำกว่า รถญี่ปุ่นคันเป็นล้าน มันว่ามันฉลาด ผมล่ะขรรม
ฉลาดนักน่าจะหารถมือ1ใช้ดีๆล้ำๆใช้เน้อ ไม่ใช่มาเพ้อดูถูกคนอื่น ยกระดับตัวเอง 5555555555

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• Hero Member
  • My Beloved Pal !
ไอ่ที่เป็นข่าว เพราะเค้าไม่รู้ก็น่าจะเข้าใจได้
แต่อ่านข้อความผ่านๆ มาเจอของคุณน้ำหวาน

ผมละโอ่ย.. ดูถูกเค้าเกินไปรึปล่าวคุ๊ณณณณ

ไม่ได้โลกสวยนะ แต่อ่านละเหมือนหยามกันชัดๆ

ต้องเข้าใจคุณน้ำหวานนะคับว่าเธอเป็นสาวประเภทสอง และเธอน่าจะชอบเล่นเวบปาล์มด้วยเพราะดูสไตล์การพูดจามันคุ้นๆว่าเหมือนคนในเวบนั้นพูดกัน แต่เธอก็ชอบเหน็บแนมจริงๆนะ อ่านดีๆเหมือนเธอจะแฝงไปด้วยคำกระทบกระเทียบที่เจ็บนะซึ่งสาวประเภทสองถนัดอยู่แล้วเรื่องแบบนี้ ผมรู้เพราะผมเคยเข้าเวบนั้นหลายครั้งแล้ว

ออฟไลน์ น้องน้ำหวาน

• ไม่ไหวจะพูด

ต้องเข้าใจคุณน้ำหวานนะคับว่าเธอเป็นสาวประเภทสอง และเธอน่าจะชอบเล่นเวบปาล์มด้วยเพราะดูสไตล์การพูดจามันคุ้นๆว่าเหมือนคนในเวบนั้นพูดกัน แต่เธอก็ชอบเหน็บแนมจริงๆนะ อ่านดีๆเหมือนเธอจะแฝงไปด้วยคำกระทบกระเทียบที่เจ็บนะซึ่งสาวประเภทสองถนัดอยู่แล้วเรื่องแบบนี้ ผมรู้เพราะผมเคยเข้าเวบนั้นหลายครั้งแล้ว

ว้ายยยย  ติดตามด้วยหรือคะ? ไม่ได้เล่นไปเป้นชาติเศษ แล้วนะคะ

ส่วนไอ้เรื่องที่น้ำหวานไปดูถูกอะไรไปดูเจตนา ของข่าวก่อนนะคะ แทนที่จะมองสาเหตุว่ามันเป้นปัญหาของรถ กลับมามองในเรื่องที่ไม่เป้นเรื่อง แถมออกข่าวซะอลังการงานสร้าแบบนั้น ตอนแรกอ่านในฟีดเฟสบุค แทบจะเพลียแล้วนะว่า เขาไม่รู้เหรอ ? แล้ว ที่บอกว่าเคยใช้รถพวกนี้เพิ่งมาเป็น อื้ม อี ส.... ยามเช้าก็ เล่นข่าวนี้ แทนที่จะบอกว่าอาจจะเป้นเหตุผลอื่น เสือกเออออเข้าไปอีกแทบอยากปิดทีวี

ว่าแต่ถ้าคิดว่าน้ำหวาน หยาม ว่าแต่ ยอมรับหรือคะ?

กลับคำดูซอฟ แล้วค่ะ  ถ้าตรงๆ แรงกว่านี้อีก

ปล. น้ำหวานเป้นสาวประเพศสองหรือคะ อุ้ย น้ำหวานเป้นหญิงแท้นะคะ !!

มาดีตอบดี มาเกรียน แม่จะเอาให้เนียนกว่าถอนขน

ช่วงนี้ หวานเบื่อ ข้าวโพดอบ....... กินแล้วคิดฟันค่ะ

ออฟไลน์ น้องน้ำหวาน

• ไม่ไหวจะพูด
ผมดูจากในคลิปที่เป็นข่าว เหมือนไฟเลี้ยวมันกระพริบ2ทีก่อนกระจกมันเลื่อนลงครับ
เข้าใจว่าระบบมันอาจจะรวน แต่คนไทย... เป็นเรื่องปกติครับ  ;D
เป็นผมจะเอารถเข้า0บริการด่วนเลยครับ เกิดไปจอดที่อื่นแล้วมันเลื่อนลงมาเอง

น้ำหวาน จัดชุดเตรียมความพร้อม ในเหตุการณ์นี้เรียบร้อยแล้วคะ

แทนที่จะเข้าศูนย์ แถม ช่างโตโยต้า ไปคอมเมนต์ในคลิปยูทูปว่ามันเกิดจากความผิดปกติของระบบ ล้วนๆ

น้ำหวานหมดคำพูดค่ะ
มาดีตอบดี มาเกรียน แม่จะเอาให้เนียนกว่าถอนขน

ช่วงนี้ หวานเบื่อ ข้าวโพดอบ....... กินแล้วคิดฟันค่ะ

ออฟไลน์ Ishida

น่าเสียดายที่ Peugeot 406 D9 V2 ไม่มีง่ะ ปกติเวลาจะเปิดระบายอากาศต้องบากตัวเข้าไปเปิดประตูแล้วค่อยรั้งสวิชต์ 4 ตัวลงเอง
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้