ผู้เขียน หัวข้อ: มีข้อสงสัยกับการจองรถครับ [โรคเลื่อน]  (อ่าน 3359 ครั้ง)

ออฟไลน์ Peter Parking

• Jr. Member
  • **
บ้านผมได้ทำการ จอง Teana สีดำ เบาะดำ ไปในช่วง ปลายเดือนพฤศจิ ปีที่แล้วครับ รีบจองเพราะจะได้รับรถเร็ว ซึ่งจะมาใน line การผลิตรอบ 2 ที่จะมีในช่วงปลายธันวาคับ
[เซลล์แจ้งมาแบบนี้] แล้วกำหนดรับรถคือปลายมกรา ภายในเดือนนี้

แต่พอถึงอาทิตย์ของการรับรถคือไม่มีรถให้และแจ้งผมว่ารถยังไม่ได้ผลิตออกมา นโยบายบริษัทคือ ทยอยปล่อยเบาะสีเบจออกไปให้หมดก่อน ซึ่งผมสงสัยว่าถ้ามีนโยบายอย่างนี้แล้ว
จะรับ order ลูกค้าตั้งแต่ช่วงแรกๆ มาทำไม ในเมื่อรับมาก็ไม่ได้ทำตาม spec ที่ลูกค้าจอง

กำหนดการรับรถของผมถูกเลื่อนจากปลายมกราไป ช่วงเดือน กุมภา หรือ มีนา เซลล์ยังตอบไม่ได้

ผมควรที่จะรอต่อไปหรือเปล่าครับ ถ้าสถานการ์มันเป็นแบบนี้ เพราะผมก็ไม่รู้ว่าอะไรจริงไม่จริงบ้าง ทุกอย่างที่รับรู้คือจากทางเซลล์หมดเลยครับ

ออฟไลน์ ichok

• Sr. Member
Re: มีข้อสงสัยกับการจองรถครับ [โรคเลื่อน]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 23, 2014, 09:32:53 »
ผู้บริโภคทำอะไรไม่ได้หรอกครับ เป็นเรื่องปกติไปแล้ว ยิ่งรถเปิดตัวใหม่มันก็มีหลายปัจจัยที่จะทำให้มันช้าในความรู้สึกของเรา สำหรับผมในการจองรถถ้าได้รถไม่ตรงเวลาเป็นเรื่องที่เซ็งแถมบอกให้เราถอนจองอีกช่างคิดได้ มันน่าจะมีกฎเหล็กถ้าได้รถไม่ตรงเวลาจองเงินเท่าไหร่ถอนจองได้เงินคืนสองเท่าไปเลย

ออฟไลน์ Blur

Re: มีข้อสงสัยกับการจองรถครับ [โรคเลื่อน]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 23, 2014, 09:53:04 »
เช็คศูนย์อื่นดูสิครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 23, 2014, 10:18:37 »
แปลกเพื่อนผมจองสีเทา เบาะครีม ท้อป ปี 56 ช่วงงานเหมือนกัน (สีครีม มีในตัวล้อตแรกครับ)

ศูนย์บอกมกราได้เพราะผลิตมาแล้ว แต่เซลล์แจ้งต้นเดือนว่า ได้กุมภา โน้นเลย เพื่อนผมควันขึ้นเพราะศูนย์ใหญ่

แถวมหาชัย สัญญาไว้โดยผจก. เลยน่ะนั้น นี้ก็เลยให้เพื่อนลองหาที่ศูนย์อื่นดู

ออฟไลน์ 7777777

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 23, 2014, 10:21:20 »
WT / Teana / CX-5 2.2

ติดโรคกันมาหรือไงเนี่ย เหอๆๆๆ

ถ้าพี่โตพี่มิตออกกระบะใหม่ / accord hybridมา, MZ6มา, Camry เพิ่มoption / พี่โตพี่มิตพี่ฟอร์ด ออก PPV ใหม่ / X-trail ใหม่มา / Vezel มา

ไอ้พวกโรคเลื่อนเนี่ย จะได้จุกหน่อย   อุตส่าห์ได้ยอดจองเยอะ แล้วยังจะช้าอีก

เหมือนมีเนื้ออยู่ในปาก แต่กว่าจะเคี้ยวเนี่ย ช้าาาาาเหลือเกิน

altis ออกใหม่ไม่กี่วัน มีแท็กซี่แล้ว   เสือปืนไวตัวจริง

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 23, 2014, 10:41:46 »
ผู้บริโภคทำอะไรไม่ได้หรอกครับ เป็นเรื่องปกติไปแล้ว ยิ่งรถเปิดตัวใหม่มันก็มีหลายปัจจัยที่จะทำให้มันช้าในความรู้สึกของเรา สำหรับผมในการจองรถถ้าได้รถไม่ตรงเวลาเป็นเรื่องที่เซ็งแถมบอกให้เราถอนจองอีกช่างคิดได้ มันน่าจะมีกฎเหล็กถ้าได้รถไม่ตรงเวลาจองเงินเท่าไหร่ถอนจองได้เงินคืนสองเท่าไปเลย
เห็นด้วยครับ

น่าจะมีแบบนี้บ้างนะ   จองแล้วไม่ได้  ตอนคืนเงินจอง ต้องมีเบี้ยปรับให้ลูกค้าด้วย   เอาเงินลูกค้าไปดองตั้งนาน

ออฟไลน์ ichok

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 23, 2014, 12:01:30 »
เห็นด้วยครับ
น่าจะมีแบบนี้บ้างนะ   จองแล้วไม่ได้  ตอนคืนเงินจอง ต้องมีเบี้ยปรับให้ลูกค้าด้วย   เอาเงินลูกค้าไปดองตั้งนาน
มันอัดอั้นตันใจหลังจากจองranger wt บอก3เดือน ล่อไป9เดือน คือมันมีปัจจัยเยอะ ทั้งส่งออก ทั้งยอดจองเยอะ แต่ที่รับไม่ได้คือพวกลัดคิว    พอไปตามเรื่องบอกถ้าพี่รอไม่ได้ก็ไม่ต้องรอ ถ้ามีค่าปรับล่าช้าอย่างน้อยความกระตือลือล้นติดตามงานมันควรมาจากเซล ไม่ใช่ให้เราคนซื้อมานั่งตามแบบนี้

ออฟไลน์ kira888

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 23, 2014, 12:01:58 »
เป็นผมถ้าไม่รีบใช้รถอะไร ถ้าชอบรุ่นนี้สีนี้จะรอไปก่อนถึงมีนาครับ ว่าตอนนั้นเป็นยังไงถ้าไม่ได้ค่อยถอนจอง เพราะตอนนี้ก็หาตัวใหม่นี้บนถนนยาก แสดงว่าอาจจะจริงก็ได้ ระหว่างนี้ก็ลองถามๆดีลเลอร์เจ้าอื่นดูว่าเป็นเหมือนกันมั้ย จะได้ไม่ต้องถอนจองเสียเวลาเข้าคิวใหม่ด้วย

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 23, 2014, 12:18:05 »
เพื่อนทำงานนิสสันบอกจริงครับ
สำหรับภายในดำจะช้าหน่อยครับ
เพราะติดปัญหาเรื่ิองการผลิตครับ
รักแล้ว รอหน่อยครับ ไปศูนย์อื่นก็
ต้องเข้าคิวใหม่จะช้าไปอีกนะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ suksan4

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 23, 2014, 12:29:06 »
ผมคิดว่า ต้องรอก่อน จนถึง 31 มกราคม ในช่วงนี้อาจจะบอกเซลไว้ก่อนเลยว่า หากผิดสัญญา อาจจะยกเลิกการจอง ถ้าเซลสนใจจริงๆ อาจหารถได้ทัน หรือมีคำตอบที่คุณ taesuji94 พอใจ

ขณะนี้ยังไม่แน่ใจเลยว่าเดือนมีนาคม จะได้รับรถหรือไม่

ออฟไลน์ Teera

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 23, 2014, 15:44:18 »
นี่เป็นเหตุผลหนึ่ง ที่ ผมไปออกยี่ห้ออื่นครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 23, 2014, 18:20:33 »
ได้ยินมาว่าภายในดำได้ช้ากว่า ภายในเบจ นะครับ

รอเถอะครับ ไม่กี่อึดใจ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 23, 2014, 19:34:20 »
ได้ยินมาว่าภายในดำได้ช้ากว่า ภายในเบจ นะครับ

แต่เพื่อนผมจองภายในสีครีมน่ะ แบบงง เรื่องสีดำ ผมรู้อยู่แล้วว่าช้ากว่ามกราแน่ๆ

ออฟไลน์ Peter Parking

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 23, 2014, 20:50:39 »

แต่เพื่อนผมจองภายในสีครีมน่ะ แบบงง เรื่องสีดำ ผมรู้อยู่แล้วว่าช้ากว่ามกราแน่ๆ

ศูนย์ที่ผมจองถ้าเบาะาสีเบจนี่เหมือนมี standby ไว้เลยนะครับ ส่วนศูนย์มหาชัย มาชักจูงให้ผมเปลี่ยนไปจองศูนย์เค้า เค้าบอกว่าถ้าได้รถเร็วกว่าหละจะมาจองที่เค้าไหม 55+

ออฟไลน์ sajilki

• Full Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 06:04:20 »
ถ้าราคาใกล้กันต่างแค่แสน d ล่างอยู่แล้วครับ 

ออฟไลน์ nithiyod

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 11:57:47 »
รออีกหน่อยดีกว่าครับ ไหนๆก็รอแล้ว