ผู้เขียน หัวข้อ: B - segment ตอนนี้ รุ่น​ไหนแรง​ที่สุด หรือขับ​สนุกที่สุดครับ  (อ่าน 15060 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
A250
อันนั้น Premium C-Segmentครับ ;D
A-Class น่าจะเป็น B-Segment นะครับ แต่ตัวนี้แค่หน้ายาวกว่าตัวก่อน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
แรงสุด Fiesta 1.0

ขับสนุกสุดน่าจะเป็นโซนิคนะคร๊าบ

ออฟไลน์ shoojai

• Jr. Member
  • **
ในฐานะที่ปัจจุบันที่บ้านมี Mazda2 / Fiesta 1.6 และ B-seg ตัวเก่าๆอีกนิดหน่อยครับ

ได้ไปลองขับ EcoBoost ต่อด้วย Focus 2.0 ทันที

นั่งสองคน "EcoBoost" ขับสนุกกว่าครับ ถ้ามากกว่านั้นไม่แน่ใจครับ

กดเป็นมาๆๆๆๆๆ คือแรงดึงมันต่อเนื่องกว่า Mazda2 มากๆ จิงอยู่ที่ Mazda2 ขับในเมืองสนุก แต่มันเหี่ยวไวมากๆ ต่างกับ EcoBoost

คือกดแล้วยังมาได้อีก ๆๆๆๆๆ โดยไม่รู้สึกว่ามันเหนื่อยเลยครับ แรงดึงมันทำให้คุณรู้สึกเร้าใจกว่ามากๆ ไม่รู้ทำไมครับ

สรุป ณ ปัจจุบัน ผมยกให้ Fiesta1.0 EcoBoost ครับ แต่ Mazda3 ก็แอบขับสนุกนะครับ

ออฟไลน์ hutzero

เอา Jazz ขับ 160 นี่หลอนนะครับ  ต่อให้แต่งช่วงล่างก็ตาม   รถเบามาก  ตอนผมขับเหยียบ 120 ก็แทบจะไม่เหลือความมั่นใจเรื่องการยึดเกาะถนนแล้ว   เอา Mazda 2 MT ไปดีกว่า   อยากแรงแค่ไปจูน ECU เครื่องเดิมๆ  0-100 มี 9 วิให้เห็น 

ขออภัยผมหาคลิปไม่เจอ  อัตราเร่งหลังจูนน่ะ