ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูว่าถ้านำเข้ามาขายใหม่จะสู้คู่แข่งได้หรือมั้ย 2015 Hyundai Elantra  (อ่าน 8060 ครั้ง)

ออฟไลน์ guide79

• Full Member
2015 Hyundai Elantra

2

3

4

5

ออฟไลน์ warez

• Sr. Member
รุ่นนี้ที่ลาวราคา 6แสนบาทไทย บ้านใกล้ชายแดนก็น่าเอามาขับเล่นเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ recycleman

• Hero Member
เห็นว่าออฟชั่นเพิ่มขึ้นพร้อมราคาที่ถูกลง ผมว่าขายได้แน่

งานนี่ถือว่าวัดกึ๋นฝ่ายการตลาดไปเลยหละกัน

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
อื้มหืม เส้นสายข้างนอกสุดยอด มันน่าจับมาwrapสีใหม่เล่นแสงสวยสุดๆ น่าจะมีเครื่องเทอโบของวีลอสเตอมาด้วย

ออฟไลน์ valensena

ถ้า Veloster Sonata มาผลิตแถวเพื่อนบ้านแล้วหั่นราคาลงแบบนี้ได้ผมว่าฮุนไดมีสิทธิ์ตีตลาดในไทยได้เลยนะนั่น

ปล. ฮุนไดนครอินทร์ใหญ่มากใกล้บ้านสุดๆ  ;D

ออฟไลน์ Anueis

• Like !!! Automatic transmission.
ฮุนไดดีทุกอย่างยกเว้นราคา ถ้าตั้งราคามาดีก็ขายได้แน่ๆรับ ::) ::)
1989 Honda Civic EF 1.6 4AT
2001 Volvo V70 2.3T
2007 Isuzu D-Max Cab SLX 2.5 Ddi I-Tec

ออฟไลน์ Jump

ราคา 0 ช่องทางซ่อม บวกงานบริการ
ยังสอบตก
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ simcity

Options พอกับคู่แข่ง ราคาประกบคู่แข่ง ขายได้แน่ครับ

เส้นสายตัวรถออกแบบมาสวยอยู่แล้ว คนเบื่อรถเจ้าตลาดก็เยอะ พร้อมที่จะเปลี่ยน

แต่ถ้าราคากระโดดสูงกว่าคู่แข่งเหมือนเดิม ก็จบข่าว

ออฟไลน์ mongolias

ผมว่าฮุนไดหลังๆนี่ ออกแบบรถมาสวยกว่ารถญี่ปุ่นหลายๆรุ่นซะอีก
ถ้าจะให้ยอดขายเปรี้ยง คงต้องสู้ด้วยกลยุทธ์การตั้งราคาเป็นหลักครับ

ออฟไลน์ kenny523

ด้านหน้าไม่ผ่าน ย้วยเกินไป  หลังพอได้

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
รถเกาหลีเดี๋ยวนี้ออกแบบสวยขึ้นเยอะ ยกเว้นพวงมาลัย  :P

ออฟไลน์ H3T

จะเปิดราคาสัปดาห์หน้าแล้ว ถึงวันนี้ทำไมไม่มีราคาหลุดออกมาบ้างเลยครับ

ออฟไลน์ bluefox

• Jr. Member
  • **
รุ่นนี้ที่ลาวราคา 6แสนบาทไทย บ้านใกล้ชายแดนก็น่าเอามาขับเล่นเหมือนกันครับ

ราคาขายที่ลาว อยู่ระหว่าง 24,000 - 28,000 ดอลลาร์ ครับ

ออฟไลน์ Jim lover

แปะตรา honda หน่อย ขายกระจาย ;D

ออฟไลน์ ceberos

ผมว่ามันก็ยังขายไม่ได้ 1.ราคา 2.ต้องใช้เวลาวัดคุณภาพสินค้า 

ต้องมีคนเป็นหนูอีก Y_Y

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
เห็นจะเปิดตัว เดือน หน้านะครับ แบบในภาพเลยยย แต่ใช้ชื่อ  elantra sport

cr http://www.motortrivia.com/2014/new-car-th-02/205-hyundai-elantra-sport-2014.html

ออฟไลน์ Boonkrub

• Jr. Member
  • **
ผมคิดว่า ส่วนที่เป็นปัญหาที่สุดสำหรับงานดีไซน์ของฮันเด คือโลโก้ครับ
โลโก้ ตัวเอชเอียงๆ แบบนี้ไม่ทำให้ผมรู้สึกอยากเป็นเจ้าของ แม้การออกแบบส่วนอีกจะโอเคก็ตาม
อยากให้เปลี่ยน รถจะดูดีขึ้นมาก   คหสต.นะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
สุดท้ายก็ตายเรื่องราคากับแบรนด์ทุกที

ออฟไลน์ H.

เวลามีงานคอนเซิร์ตเกาหลีก็น่าจะเอารถไปจอดโชว์ด้วย  ;D
H.

ออฟไลน์ OHMMY

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=4275:Hyundai-Elantra-1-8-The-Celebration-รุ่นพิเศษฉลองครบรอบ-5-ปีแห่งความสำเร็จ&catid=85:new-cars-in-thailand&Itemid=163

แล้วเมื่อปี 55 ที่เปิดตัวไปนั่นคือ ขายแบบจำนวนจำกัดใช่มั้ยครับ แล้วที่เปิดตัวใหม่นี่คือ เปิดตัวอย่างเป็นทาการหรืออย่างไรครับ  :o

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เอารีวิวเก่าของ Elantra ที่ผมทำเอาไว้ มาดูกันนะครับ

ผมเคยพูดไว้อย่างไร

ให้คอยดู Hyundai Motor Thailand ไว้ให้ดีๆ...

รอดูออพชัน บวกราคานะครับ

ผมบอกได้แค่นี้จริงๆ.....

หึหึหึหึหึหึหึ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
เอารีวิวเก่าของ Elantra ที่ผมทำเอาไว้ มาดูกันนะครับ

ผมเคยพูดไว้อย่างไร

ให้คอยดู Hyundai Motor Thailand ไว้ให้ดีๆ...

รอดูออพชัน บวกราคานะครับ

ผมบอกได้แค่นี้จริงๆ.....

หึหึหึหึหึหึหึ

เข้ามาตกใจ   อ่านรีวิวเดิมแล้วเครื่องดี เกียร์ใช้ได้ 

ติดว่า Option เมือเทียบกับราคามันไม่เป็นไปในทิศทางเดียวกัน 

พอคุณจิม บอกงงี้แล้ว   :o :o :o
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day