ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำครับ ออกcity cngตัวเก่า ส่วนลด 100000 หรือ รอตัวใหม่เปิดตัวสิ้นเดือนนี้  (อ่าน 5292 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pittch

• Newbie
  • *
ตามหัวข้อกระทู้เลยนะคับตอนนี้ผมสนใจรถเก๋งที่ติด cng จากโรงงาน หวยจึงมาออกที่Honda city
แต่ตัดสินใจไม้ได้ระหว่างตัวเก่ากับตัวใหม่โดยมีข้อเปรียบเทียบ ดังนี้

ตัวเก่า
ส่วนลด100000+ประกัน ไม่มีของแถมอย่างอื่นเลย
ศูนย์อยู่ใน กรุงเทพ ติดต่อสอบถามทางโทรศัพท์เพียงเท่านั้น

ตัวใหม่
จากการสอบถามเซลล์ที่ศูนย์ต่างจังหวัด เซลล์บอกว่าไม่มีตัวเก่าแล้วตัวใหม่จะเปิดตัวในวันที่ 28 ส.ค.นี้

โดยผมเปนคนต่างจังหวัดคับ สะดวกศูนย์ที่ต่างจังหวัดมากกว่าและอยากทราบว่าcng ตัวใกม่จะมีการปรับปรุงระบบใหม่ที่น่าสนใจแบบใน Toyota altis cng มั้ยครับ เช่น ระบบแสดงปริมารถแกสแบบดิจิตอลบนมาตรวัด ตัดตัวกรองแก็สออก อะไรประมานนี้

ผมอยากสอบถามความเห็นพี่ๆคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2014, 13:36:38 โดย Pittch »

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hero Member
  • Hi!!!!
จริงๆ มันขึ้นอยู่กับว่า จขกท. ชอบรุ่นไหนมากกว่ากันครับ ถึงแม้ราคาต่างกัน แต่ถ้าได้รถที่เก่ากว่า ตกรุ่นไปขับ แล้วไม่สบายใจ ก็ไม่ควรเลือกตั้งแต่แรก

City ใหม่นี่ กรณี คล้าย FD กับ FB เลย เก่าก็สวย ใหม่ก็สวย

คหสต. ผมเลือกตัวเก่าครับ ได้ลด 100,000 ได้ดีไซน์ที่ถูกใจกว่า(ทุกมุมมองส่วนตัว) ส่วนเรื่องอุปกรณ์ความปลอดภัย ABS EBD Airbags สองใบ ผมโอเคครับ

ออฟไลน์ aobness

• Sr. Member
ตามใจตัวเองเลยครับว่าชอบโฉมไหน
อย่างล่าสุด civic fb จะออก ผมรีบถอย civic fd ตัวเก่าด้วยความชอบส่วนตัวเอามาแต่ง
ซึ่งตอนนี้ขายไปแล้ว .. ตอนขายรู้สึกได้เลยครับ รู้งี้ตูออก civic fb ดีกว่า รออีกไม่กี่เดือน
ราคาตกอย่างน่าใจหาย...  แต่ถ้ามีเรื่องเงินเป็นประเด็นก็สอยตัวเก่าครับ ลดเยอะ สบายๆ
ส่วนตัวผมเข็ดกับซื้อตัวเก่าก่อนตัวใหม่ออก ตัวใหม่เท่านั้น ถ้าเงินส่วนลดไม่ใช่ปัญหา

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ใช้ยาวๆ ตัวเก่าก็พอครับ :D

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ซื้อรถ ซื้อที่ไหนก็ได้ ถ้ามีของที่ชอบ กับส่วนลดที่ใช้

ส่วนเรื่องการเซอวิส หาใกล้ๆบ้านคุณครับ

เรื่องเก่าใหม่ ก็แล้วแต่ชอบ แต่ถ้าตัวใหม่ดีกว่าเก่าไม่มาก ผมว่าสวนลดน่าสนกว่า

แต่ราคาตัวใหม่มันก็ไม่ได้แพงกว่าตัวเก่า แต่ของที่ได้มาจะคุ้มกับที่คุณจะใช้มันหรือเปล่าเท่านั้น

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ตัวใหม่ออก 28 สค จริงก็รอดูราคา+ของแถมก่อนสิครับ แล้วมาคำนวณส่วนต่าง (ซึ่งคาดว่าตัวใหม่คงไม่มีส่วนลด ป.1 ไม่แถม แถมแต่ของกิ๊กก๊อก)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ TorTy

รอดูก่อนเถอะครับปลายเดือนเองซื้อทั้งทีจะได้มั่นใจว่าได้รถถูกใจจริงๆไม่เสียดายทีหลัง

ออฟไลน์ WATBTG01

• Jr. Member
  • **
ขับตัวใหม่ดีกว่า หล่อกว่า ซื้อรถใหม่มายังไม่ทันขับก็ตกรุ่นแล้ว แต่ถ้าใจรับชอบรุ่นเดินก็ไม่มีปัญหา แถมประหยัดได้ไปแสนกว่าครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ถ้ามาสายประหยัดเลือกตัวเก่าเลยครับ 100000
ถ้าใช้รถแบบผม เติมแก้สได้เกือบ 10 ปีเลยนะ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ถ้ามาสายประหยัดเลือกตัวเก่าเลยครับ 100000
ถ้าใช้รถแบบผม เติมแก้สได้เกือบ 10 ปีเลยนะ

ผมก็คิดแบบนี้ครับ รถโฉม 2014 อีก 4ปีก็ตกรุ่น เราคงยังไม่คิดจะขายก่อนตกรุ่นเพื่อเปลี่ยนรุ่นใหม่ละมัง อีกทางเลือกคือ เอาตัวเก่าตัว sv ไปติด NGV หรือ LPG ตามชอบและสะดวก ได้ option ครบ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ rtong

ผมว่าตอนนี้คุณไปดูต้วจริงทั้งคู่ (cng ตัวเก่า, all new ตัวธรรมดา) ไปลองขับ ก็น่าจะจะตัดสินใจได้ไม่ยาก
เพราะ new cng มาจริง รูปร่างน่าตา+option มุนคงไม่ต่างจากตัวธรรมดาเท่าไร 
แล้วดูว่าส่วนลดที่ได้ แลกกับโฉมที่ใหม่กว่ามันคุ้มไหม    อันที่จริงรูปร่างไม่ต่างกันมาก  สวยทั้งคู่และตัวเก่ายังดูไม่เฉย
       แต่ถ้าคิดถึงเวลาขายต่อ  ผมว่า ณ วันข้างหน้าตัวเก่าจะตกมากกว่า

ออฟไลน์ toonze

ผมว่าลดน้อยไปนะครับ โแมเก่า น่าจะ 150000

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
ตัวเก่าครับแต่งขึ้นกว่าการออกแบบภายในดูดีกว่าทั้งคอนโซลโดยเฉพาะแผงประตูตัวเก่าดูดีกว่าเยอะครับตัวใหม่เหมือนถอยหลังลงคลอง
อัตราเร่งทันใจกว่า(เกียร์AT)คุ้มกว่าเยอะได้ส่วนลดตั้ง100000  
และอีกอย่างของใหม่ไม่จำเป็นต้องดีกว่าของเก่าเสมอไปบางอย่างของเก่าดีกว่าของใหม่ก็มีของใหม่ยังไงมันก็ต้องเก่าอยู่ดี
ถ้าใช้10ปีถึงตอนขายราคาตอนนั้นก็พอๆกันแล้ว
ซื้อรถมาไว้ใช้ครับไม่ใช่ซื้อมาไว้ขาย :(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2014, 23:30:19 โดย Tar »
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้

ตามนั้นครับ
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ No Trespassing

จริงๆผมก็เชียร์ตัวเก่านะ

แต่..........

---------------------------------------------

1. ส่วนลดแสนนึง + ประกัน

- ผมสงสัยว่าประกัน เค้าหักจากส่วนลดแสนนึงหรือเปล่า (ประกันสองหมื่นนิดๆ หักจากแสนนึงแล้วเหลือแค่ 7 หมื่นกว่า)

... หรือ ...

แสนนึงกองไว้ แล้วประกันมาสมทบเพิ่ม รวมส่วนลดแล้วเป็น แสนสองหมื่นนิดๆ

2. ทำไมต้องติดต่อทางโทรศัพท์อย่างเดียว ผมสงสัยจุดนี้

ถ้าบริสุทธิ์ใจ ต้องมีรถให้ดู พร้อมเช็คเลขตัวถังว่าผลิตเมื่อไร ไม่ใช่เอารถเก่ามาย้อมแมวขาย

-------------------

ข้อหนึ่ง ผมไม่ติดใจเท่าไร แต่มาสงสัยข้อสองนี่ล่ะ

ถ้าศูนย์เคลียร์ข้อสองได้ ตัวรถก็น่าเล่นครับ ... แต่ถ้าเคลียร์ไม่ได้ รอตัวใหม่ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ APIJACK

• Full Member
ผมใช้ตัวเก่าอยู่ ยังสวยนะครับ ระบบแก๊สเยี่ยม ไม่มีปัญหาใดๆเลย ประหยัดมาก ถ้าเน้นประหยัด เอาตัวเก่าครับ

ออฟไลน์ John Cena

• Full Member
ผมซื้อรุ่นใหม่ดีกว่า กลัวรุ่นเก่าย้อมแมว แล้วมันก็ผ่านมานานสักพักแล้ว ไม่กล้าซื้อ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
รอรุ่นใหม่เถอะครับ แต่ก็ยอมรับว่าตัวเก่าก็ยังดูไม่เก่าเท่าไหร่