ผู้เขียน หัวข้อ: ฟรอนท์วิทยุ จอแอนดรอย หรือพวกแบรนด์ ดีกว่ากันอ่ะครับผม  (อ่าน 3880 ครั้ง)

ออฟไลน์ oatekung

• Hero Member
ฟรอนท์ วิทยุ เป็น จอแอนดรอย หรือ พวกแบรนด์ดีกว่ากันอ่ะคับ  เห็นเดียวนี้มีจอ แอนดรอย โฆษณาเยอะหนะครับ คุณภาพมันจะพอๆกับพวก kenwood pioneer alpineไหมอ่ะคับ ราคาต่างกันไม่มากเท่าไรหนะครับ > <  ความรู้สึกคือมันน่าจะเป็น แทปเบลทจีน แบบไม่แพงใช่ไหมครับ เห็นมาขายกันเกือบ 2หมื่น รวมติดตั้งอ่ะครับ ขอคำแนะนำด้วยครับผม  :-\

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
คุณภาพคนละเรื่องกันครับ เทียบกันยากครับ

คุณภาพเสียง เนี่ยเห็นได้ชัดเลยครับ
คุณภาพจอภาพ ยังพอสูสี
คุณภาพทัชสกรีน เห็นได้ชัดครับ

และสุดท้าย ความทนทาน ก็คนละเรื่องกันครับ
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ j@ckie

• Jr. Member
  • **
civic fc ก็เป็น android เคยเจออาการแฮงค์ไปหลายรอบเหมือนกัน

ออฟไลน์ koko86

ถูกต้องตามที่  จขกท เข้าใจครับ
ในแง่function การใช้งานอาจดีกว่า
เรื่องคุณภาพเสียงถ้าฟังแค่ข่าวก็พอไหว แต่ถ้าชอบฟังเพลงนี่พวกponeer, alpineดีกว่าเยอะครับ

ออฟไลน์ Highway Star

ผมก็เคยผ่านจุดเดียวกับจขกทมาเพราะแบรนจีนฟังชันก็ดีราคาก็ถูกแถมบางรุ่นบิ้วอินกับรถได้อีกต่อปลั้กได้เลยแต่พอลองฟังเสียงละ เชียร์พวกไพโอเนีีย เจวีซี อัลไพ เคนวูด แบรนดังๆดีกว่าครับทั้งคุณภาพเสียง ความทนทาน ดีกว่าเยอะ ฟังก์ชันอาจจะสู้ไม่ได้
ถ้าอยากได้มิเรอลิ้งก็ไปซื้อกล่องมาพ่วงอีกทีครับ ก็ต่อโทรศัพขึ้นจอแบบพวกพวกแอนดรอยได้แล้วครับ

ออฟไลน์ mirthhahaha

• Sr. Member
เดี๋ยวนี้ผมเห็นมีแบบจอ android จอใหญ่ๆ กินพื้นที่บริเวณปุ่มแอร์ไปด้วย ย้ายไปอยู่ในจอหมด ผมว่าก็ดูดีน่าใช้ แต่ราคาก็เท่าๆกับพวกแบรนด์รุ่นท็อปๆเลย

ออฟไลน์ dr-june

• Newbie
  • *
ผมใช้มาปีกว่าละ เล่นแอป MXplayer เป็นส่วนใหญ่ มีปัญหาภาพล่ม 2-3ครั้งละ ใช้วิธีลบ และลงใหม่ก็ปกติ ของเดิมใช้ advanze fs1
จอแอนดรอยด์ คุณภาพเสียงคนละเรื่องเลยตรับ แต่ก็พอรับได้ และลูกชอบด้วยดูการ์ตูน จอใหญ่ดี  ถ้าคนเน้นคุณภาพเสียงมีเซ็ง
พวกแอปเยอะแยะ จริงๆก็ไม่ได้ใช้เท่าไร

ออฟไลน์ tiger12r

• Sr. Member
เน้นสะดวกสบายทันสมัยไปแอนด์รอย เน้นคุณภาพเสียงหูทองคำไปแบนด์เนม PIONEER JVC Alpine Kenwood อื่นๆ   8)
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4

ออฟไลน์ Carrera

ซื้อแบบแบรนด์แบบที่รองรับ Apple Carplay หรือ Android Auto จบกว่าครับ  ได้ทั้งคุณภาพเสียงทั้งลูกเล่นๆ เบื่อๆก็พอขายต่อง่ายกว่าด้วย   ;)