ผู้เขียน หัวข้อ: คลิป Test All New Lexus LS  (อ่าน 6328 ครั้ง)

ออฟไลน์ Life is a Highway

• Hero Member
  • My Way or The Highway
คลิป Test All New Lexus LS
« เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 10:52:28 »
สวัสดีทุกท่านในวันอาทิตย์ มาดูอะไรสวยๆงามๆดีกว่า

เป็นคลิป Test All New Lexus LS500h จากJapan ทดสอบฟังก์ชั่นความปลอดภัย

ที่ผ่านมาเราเห็นแต่footage แต่คราวนี้จะได้เห็น movement ลีลาของเจ้าคันนี้

MacH1

• บุคคลทั่วไป
Re: คลิป Test All New Lexus LS
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 11:21:42 »
Japanized Tesla Model S

ออฟไลน์ mamaman

Re: คลิป Test All New Lexus LS
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 12:01:56 »
พวกระบบ เตื่อน ความปลอดภัย นี่ ค่ายรถ เค้า พัฒนากันมานานละ
มันมี หลายระดับ

ตั้งแต่ พวก ช่วยเหลือเวลา แบบ Active  Passive
ไปยัน ขับเอง 100 % แบบ ที Tesla กล้าทำ

ออฟไลน์ koko86

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 12:23:26 »
รุ่นนี้lexusน่าจะกลับมาทำชื่อเสียงโด่งดังใกล้ๆกับgen1ได้เลยนะ
ต้องคอยดูต่อไป

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 14:32:53 »
อยากให้ในไทยตัวเป็นๆให้เป็นบุญตาซักครั้ง

MacH1

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 14:44:27 »
พวกระบบ เตื่อน ความปลอดภัย นี่ ค่ายรถ เค้า พัฒนากันมานานละ
มันมี หลายระดับ

ตั้งแต่ พวก ช่วยเหลือเวลา แบบ Active  Passive
ไปยัน ขับเอง 100 % แบบ ที Tesla กล้าทำ

ดีไซน์นี้ลอก Model S มาเลยมั้งครับ (ยกเว้นด้านหน้า หน้าแบบ predator ที่ออกแบบได้...) LOL แต่ไม่แปลกเพราะ รุ่นแรกๆก็ลอก Mercedes มาพอสมควร

พัฒนาเทคโนแต่ไม่สามารถ advanced และ commericalised ได้แบบ Tesla และพวก tech firm อื่นๆ ทำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2017, 14:57:18 โดย Ivy Modernist »

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 15:38:54 »
นี่คิดกันจริงจังว่าทีมออกแบบ Lexus ต้องมานั่งเลียนแบบรถอเมริกันผมว่ามันก็ทำตามเส้นสายของ
GS ES รวมทั้ง LS เก่าให้ดูทันสมัยขึ้นไม่น่าถึงกับต้องเลียนแบบ tesla แบรนด์น้องใหม่ที่โตโยต้าอยากได้เข้าทีม

โลกมันน่าจะหมุนไปนานแล้วนะขนาดฟอร์ดบอกใช้ Prado เป็นตังตั้งในการพัฒนา Everest ไม่น่าจะจำเป็นที่ญี่ปุ่นจะต้องตามเสมอไป

MacH1

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 15:58:47 »
นี่คิดกันจริงจังว่าทีมออกแบบ Lexus ต้องมานั่งเลียนแบบรถอเมริกันผมว่ามันก็ทำตามเส้นสายของ
GS ES รวมทั้ง LS เก่าให้ดูทันสมัยขึ้นไม่น่าถึงกับต้องเลียนแบบ tesla แบรนด์น้องใหม่ที่โตโยต้าอยากได้เข้าทีม

โลกมันน่าจะหมุนไปนานแล้วนะขนาดฟอร์ดบอกใช้ Prado เป็นตังตั้งในการพัฒนา Everest ไม่น่าจะจำเป็นที่ญี่ปุ่นจะต้องตามเสมอไป

ผมเห็นดีไซน์แว๊บแรกก็นึกภาพ model S มาแต่ไกลแล้ว ทั้ง low slung, wide  และ C-pillar
แต่ไม่ได้เหมารวมว่า โตโยต้าไม่มีดีไซน์ของตัวเอง และดีไซน์ของตัวเองใช่ว่าจะดีเสมอไป เช่น หน้า predator, Mirai

ในยุค 90s ดู unique กว่านี้เช่น

Lexus SC400 (Z30 body)
Toyota Chaser Tourer-V (JZX100)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 16:44:52 »
 :-* :-* :-*

ออฟไลน์ Carrera

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 20:42:40 »
เห็นรถอะไรหลังคาลาดก็ว่าก็อป Tesla หมดละมั้ง  Coupe Roofline ผมว่ามันเป็นเรื่องปกติของซีดานยุคนี้ไปแล้ว

จริงๆถ้าคิดแบบนี้ Tesla ลอก CLS First Gen  , Aston martin Rapide (2006) หรือพวก Jaguar XF  , Ford Mondeo  รถพวกนั้นเขาแบนมาก่อน   :-\

:-\ :-\ :-\

รถค่ายอื่นจะทำแบน เตี้ย กว้างๆ ไม่ได้เลย ?  หรือรถญี่ปุ่นจำเป็นต้อง Three box Design มองอะไรแคบไปมั้ง

ผมว่าตัวใหม่มันทิ้งเอกลักษณ์ของเดิมเยอะไปหน่อย  แต่เขากล้าออกแบบอะไรแปลกๆใหม่ๆ  ดีกว่าดีไซน์ซ้ำซากแบบ Audi A8 ที่เปิดตัวละผมว่ามันดูน่าเบื่อ  ไม่ต่างกับไมเนอร์เชน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2017, 20:45:38 โดย Butterzai »

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 21:50:46 »

เฮ้อ Lexus มีรถ หลายสิบรุ่น
หน้าตา มันก็ประมาณนี้

ดันบอกเหมือน Model S

ออฟไลน์ GoatGoat

• Sr. Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 22:06:00 »
พี่โตเนี่ยนะ พัฒนาเทคโนแล้ว Commericalised ไม่ได้ พูดเรื่อง commercial ผมชะโงกไปดูงบการเงินกับ market cap ก่อนเลย
แล้ว LS จะไปเลียนแบบ Model S นี่ ใช้ข้อมูลหรืออคติที่เค้าออกแบบ Spindle Grill ไม่ถูกจริตคุณพิมพ์ครับ ถ้ามีข้อมูลก็ยกมาครับ แชร์ๆกัน ผมจะได้ไปบอกเซลล์ Lexus ที่ชอบมาขายของผมเวลาเอารถไปเข้าศูนย์ด้วย

ถ้าให้เลือกผมไป LS ไม่คิดเลย นั่งมาทุกรุ่นตั้งแต่รุ่นแรก ไม่เคยผิดหวัง

ออฟไลน์ CJ.

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 22:37:30 »
ตอนแรกว่าด้านหน้า-ตัวรถมันดูหมอบๆ
แต่ความเป็น Lexus เท่าที่ผ่านมาก็ไม่เคยผิดหวัง ผมรอดู รอสัมผัสตัวจริงอีกทีแล้วกันครับ

ส่วนเรื่องงานออกแบบ คหสต.ผมว่าพูดยาก ต่างคนต่างมุมมองนะครับ
ผมชอบ Model S นะ แต่เห็นด้านท้ายแล้วก็นึกถึง XF ที่เก่ากว่า แต่ผมก็ไม่คิดว่า Tesla ลอกมานะครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

Nonlamer

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 01:38:14 »
ขอบคุณครับ เด๋วว่างแล้วมาขอรับชม ผมชอบการออกแบบคันนี้มากกว่า S Class อีกครับ ทั้งภายนอกและโดยเฉพาะภายใน ชอบมากๆ ดูแล้วว้าวตั้งแต่เปิดตัว และกำลังลุ้นให้ ES มาแบบนี้แต่ย่อส่วนจะดีเลยครับ ส่วนการใช้งานรอรีวิวของหลายๆสื่ออีกที

รุ่นสองประตูอย่าง LC ก็ได้รับคำชมจากต่างประเทศอย่างล้นหลาม 8) หวังว่าคันต่อๆไปจะทำได้ดีครับ ตั้งมาตรฐานใหม่ไปเลย อย่าง GS เจนก่อนหน้าก็ปรับช่วงล่างได้ดีชนิดที่หลายๆสื่อทั้งไทยและต่างประเทศก็แซวรถยุโรปว่าจะทำช่วงหลายปรับได้หลายแบบไปทำไมถ้าจะเซตก็เซตให้ดีได้อย่าง GS เพราะมีแค่แบบเดียวก็พอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2017, 01:43:02 โดย Nonlamer »

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 02:55:29 »
ไฟหน้ามันหล่อมากๆ
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 07:14:16 »
การออกแบบเป็นเอกลักษณ์ของ Lexus เองแหละครับ

ภายในสวยมาก แต่สงสัยทำไมไม่เลิกใช้ touchpad ซะที เห็นกี่รีวิว ก็มีแต่คนบ่น ใช้ยาก

ออฟไลน์ gorilla

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 07:59:06 »
ชอบครับ ดูวัยรุ่นดี มีเงินก็น่าซื้อมาใช้ครับ   

ตินิดหน่อย ผมชอบภายใน S-Class มากกว่าครับ ดูอลังกาลกว่าพอสมควรครับ

ออฟไลน์ Hakosuka

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 08:37:49 »
คือผมมองว่า LS มันจะเป็นรถหรู คนที่จะซื้อผมมองว่าจะมีอายุหน่อยเพราะวัยรุ่นคงไม่เอารถใหญ่แบบนี้ แต่ดูดีไซน์แล้วมันไม่ตอบโจทย์อะ

ออฟไลน์ bullyboy

• Full Member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 11:17:23 »
ตอนแรกว่าด้านหน้า-ตัวรถมันดูหมอบๆ
แต่ความเป็น Lexus เท่าที่ผ่านมาก็ไม่เคยผิดหวัง ผมรอดู รอสัมผัสตัวจริงอีกทีแล้วกันครับ

ส่วนเรื่องงานออกแบบ คหสต.ผมว่าพูดยาก ต่างคนต่างมุมมองนะครับ
ผมชอบ Model S นะ แต่เห็นด้านท้ายแล้วก็นึกถึง XF ที่เก่ากว่า แต่ผมก็ไม่คิดว่า Tesla ลอกมานะครับ

เห็นด้วยครับ Model S ตอนผมรู้จักมันครั้งแรกก็ดูด้านท้ายว่าคล้าย Jaguar XF มาก แต่ก็ไม่ได้มองว่าเป็นการก๊อปปี้

แล้วแบบนี้ด้านท้าย BMW ซีรีส์ 7  ที่มองคล้ายๆ Camry เนี่ย ลอกมาป่าวคับ 5555

ออฟไลน์ tvm

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 11:21:47 »
ฮากับมุมมองอัจฉริยะคุณมากครับ แค่ลาดๆ นี่ไล่ว่าเหมือนเทสล่ายันเสาซีเลยนะครับ สุดมากครับ

ปล. ที่อวยพรกันเยอะๆ อย่างเทสล่า Model S นี่ ผมมองทีแรกนึกว่าจากัวร์ XF นะ 555 หรือเขามีการแชร์ดีไซน์หรืออะไรกันหรือเปล่าน้อ

ผมเห็นดีไซน์แว๊บแรกก็นึกภาพ model S มาแต่ไกลแล้ว ทั้ง low slung, wide  และ C-pillar
แต่ไม่ได้เหมารวมว่า โตโยต้าไม่มีดีไซน์ของตัวเอง และดีไซน์ของตัวเองใช่ว่าจะดีเสมอไป เช่น หน้า predator, Mirai

ในยุค 90s ดู unique กว่านี้เช่น

Lexus SC400 (Z30 body)
Toyota Chaser Tourer-V (JZX100)

ออฟไลน์ Ex_machina

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 13:06:43 »

::) ::) ::) เห็นรูปนี้ นึกว่าเป็นฝาแฝดจริงๆด้วย
สรุปเขาแชร์ platform กันสินะ 5555