ผู้เขียน หัวข้อ: Lancer EVO XI Hybird ข่าวลือครับ  (อ่าน 6487 ครั้ง)

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
Lancer EVO XI Hybird ข่าวลือครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 19:17:51 »
คงทราบกันมาระยะนึงแล้วนะครับ ถ้าซ้ำก็ขออภัยครับ
ไปอ่านดูเว็บนอกเล่นๆครับ ก็ลือกันไปสนุกๆครับ
คาดว่าจะออกปี 2013 ก็ตามอายุเวลาของ Model change ส่วนรูปก็อย่าไปคิดไรมากครับ
กว่าตัวจริงจะออกก็มีออกมาหลายรูปแบบครับ เท่าที่เจอผมเจออันนี้ครับ

plug-in hybrid version of the high-performance sports sedan
ผมเดาๆว่าแปลว่าจะเป็นรถไฟฟ้ากับน้ำมันครับ แต่เท่าที่ดูๆคือ ไม่ใช้แบบ Camry นะครับ
คือเติมได้ทั้งน้ำมันและชาร์ตไฟ มีปลั๊กเสียบแบบรถไฟฟ้า ซึ่งรถที่จะนำร่องก่อน EVO XI คือ  Outlander i-MiEV

เป็นที่รู้กันนะครับว่ารถ sport ไฟฟ้าแรงๆมีมาหลายปีแล้ว แต่แพงอยู่ 0-100 กม 3 วินาทีสบายๆกันเลยแต่ราคามหาโหดเลย
เป็นข่าวลือที่ดีว่าเราจะใช้รถไฟฟ้าในราคาไม่แพงและแรงด้วย ถ้าเทียบกับ EVO X ปัจจุบัน นำเข้าทั้งคัน 4 ล้าน อืมเริ่มเก็บเงินตอนนี้ได้แน่ 2013!
ผมเองก็ดูรถไฟฟ้ามาเรื่อยๆ ชมชอบรถไฟฟ้า ชอบรถแรงๆ ราคาไม่แพง และวิ่งออกต่างจังหวัดได้ รถคันต่อไปสงสัยจะเป็น EVO XI ครับ !!!

อันนี้รูปฝาชาร์ตไฟของ Outlander ใช้หัวได้สองแบบมั้งครับ

ปล อ่านเพลินๆนะครับ ผมคนนึงล่ะแอบฝันว่าได้ขับแล้วครับ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
Re: Lancer EVO XI Hybird ข่าวลือครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 19:48:40 »
ว้าวๆสวยดีครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
Re: Lancer EVO XI Hybird ข่าวลือครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 20:45:54 »
หน้าตาพี่เอาเรื่องมาก >:(
ใจเย็นๆ เพ่

"Lose who you are to save what you love."

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 21:45:48 »
หน้าตานี่โหดได้ใจมากครับ เพ่ มีไฮบริดด้วยสุดยอด ประวัติศาสตร์ยังต้องจารึก

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 22:24:37 »
ขอบคุณครับ หน้าเหมือนโซนาต้าปัจจุบัน(ของจริง)เลยครับ สำหรับ MiEV นั้นจริงๆแล้วมีนำร่องตั้งแต่ evo 8 ครับแต่ไม่ทำขายจริง

ออฟไลน์ okcomputer

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 22:43:21 »
หน้าตาจะโหดไปไหน เดินผ่านหน้ารถ คงโดนกัดขาเลยมั้ง

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 00:20:36 »
มีจริง ก็ไม่น่าแปลกใจเท่าไหร่อ่ะครับ

เพราะอย่างรถเมล์ 25 ชั้นในลอนดอน ตอนนี้ก็ยังมี รถแบบ ไฮบริด วิ่งด้วยอ่ะครับ

ออฟไลน์ PuppyKak

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 01:54:14 »
มิตซูนี่ออกแบบรถสวยจริง ๆ ครับให้ตาย 5555

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 09:06:12 »
ขอบคุณครับ หน้าเหมือนโซนาต้าปัจจุบัน(ของจริง)เลยครับ สำหรับ MiEV นั้นจริงๆแล้วมีนำร่องตั้งแต่ evo 8 ครับแต่ไม่ทำขายจริง

สวย กว่า โซนาต้าหน้าปลาวาฬ (ยังไม่เข้าไทย) หลายขุมครับ

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 09:37:27 »

ใช่ตัวนี้หรือเปล่าครับ Sonata 2010 เส้นสายคล้ายกันครับ แต่คนละอารมณ์กันเลยครับ XI ดุจริงๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 12, 2010, 09:39:49 โดย udis »

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 10:04:01 »

ใช่ตัวนี้หรือเปล่าครับ Sonata 2010 เส้นสายคล้ายกันครับ แต่คนละอารมณ์กันเลยครับ XI ดุจริงๆครับ

ภาพนี้น่าจะเป็นแค่ภาพ render ครับ ของจริงตัวนี้ เจ้าหน้าปลาวาฬ แต่ก็สวยนะไม่ใช่ไม่สวย

แต่ผมชอบ Evo XI มากกว่า เพราะดูดี แต่แค่ใช้เส้นสายง่ายๆ ก็ทำออกมาได้ลงตัว
ผมไม่ชอบรถที่เส้นดูยุ่งเหยิงมากเกินไป ถึงเส้นลงตัว แต่มีเยอะมากๆ ก็ดูไม่ค่อยผ่อนคลาย

ออฟไลน์ POPROCK

• Sr. Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 14:26:19 »
EVO XI Hybird
หน้าตาหล่อมากกกก

เสียอย่างเดียว
มิตซู เมืองไทย
ใช้ผู้บริหารยุ่นแก่ๆ หัวโบราณ+คร่ำครึ
ทำการตลาดเอง

รถดีๆ มันก็เลย
ออกขายเมื่อตลาดวาย
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 19:35:24 »
สวยดีจังง แต่สินค้าดีๆเจอการตลาดอย่างนี้ก็จบเลย

ถ้าตัวหน้ามาอยากได้ SPORTBACKด้วยอ่ะ

ปล. เมื่อไรจะทำ ZT Conceptซะทีรอตั้งนานแล้วไม่เห็นเปิดตัวเลย  >:(

ออฟไลน์ okeza

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 20:47:04 »
โหดมากๆ