ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังจะไปเที่ยวเยอรมัน จะเช่ารถขับ ช่วยเลือกหน่อยครับ  (อ่าน 3947 ครั้ง)

ออฟไลน์ raygun

• Hero Member
.
.
ใจอยากเช่ารถสปอร์ตเปิดประทุนขับมาก
แต่ติดที่กระเป๋าเดินทางสองใบใหญ่
ที่ต้องพาไปด้วยตลอดทาง
พอจะมีรถรุ่นอะไรที่พอจะขับสนุก
(ไม่อยากได้ suv) และใส่กระเป๋าเดินทางได้ 2 ใบ
บ้างไหมครับ (เดืนทาง 2 คน) ว่าจะเอาไปซัด
ที่ออโต้บาห์นด้วย ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ kez

audi  a4 a5 a6 a7 a8

ออฟไลน์ Mr.Joe

• Sr. Member
ภรรยาเป็นคนชอบกระเป๋างอก
รอบที่แล้วเช่า E350CDi wagon
รอบก่อนรอบที่แล้วเช่า Series 5GT M-sport
ไป 2 คน มีกระเป๋าใหญ่ 2 เล็ก 1 สุดท้ายทั้ง 2 ทริปมีกระเป๋างอก (ตามคาด) อย่างละใบ คิดถูกที่เลือกรถแนวนี้
2 คันนี้ตอบโจทย์เรื่องทั้งขนของ ขับสบาย กำลังเครื่องดี ประหยัดน้ำมัน (ดีเซลทั้งคู่) และเสถียรภาพบนความเร็ว 200+ ครับ
Audi A6 Avant ก็น่าสนใจครับ

ออฟไลน์ koko86

Series3ครับ แต่ต้องดูดีๆ บางครั้งได้ 318 316มานี่โคตรอืด

ออฟไลน์ Alcatraz

รถเช่าเยอรมันหลายๆรุ่นเป็นเกียร์ธรรมดานะครับเช็คดีๆ แต่ถ้าไม่มีปัญหาในการขับ ขับสนุกกว่าออโต้แน่ๆ

ยี่ห้อ renault นี่อย่ามองข้ามครับ ตัวจี๊ดตัวนึงเลย ไม่ก็ลอง vw golf พยายามหา gti ให้ได้

ออฟไลน์ wibul10

• Full Member
ที่เห็นๆ ก็ มี audi A5 A7 A8
benz s class อันนี้รับรองใหญ่ จุใจ MERCEDES-BENZ AMG GTS /MERCEDES-BENZ C 63 AMG
ิฺค่าย BMW ก็ M5 I8 แต่ที่เก็บสัมภาระไม่น่าจะพอ
ถ้าจะเอา sport 4 ประตู ก็มี  MASERATI QUATTROPORTE GTS วันนึง 980 ยูโร
เล็กมาหน่อย ก็ RENT MASERATI QUATTROPORTE S Q4
ถ้าคุณ ต้องการจุของเยอะ คงต้องไป เบนซ์ ไม่ก็ มาเซระติ เร็วแรง วิ่งบนออร์โตบาน ฉลุย

ยังไง ขับมีสติ และ ใจเย็นๆ นะครับ

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
เหมือนจะเห็น Tesla Model S ให้เช่าขับอยู่ที่เยอรมัน
สนใจอยากลองของแปลก+หลอนนรก กับ 0-60 mph ใน 2.5 วินาที
บ้างไหมครับ อิอิ ต้องจัดซักครั้งในชีวิต ส่วนเรื่องกระเป๋านี่สบายแน่นอน   
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ CHANOM

ปีที่แล้วไปออสเตรีย/เยอรมัน ได้ C-180D Estate มาขับ ก็สนุกใช้ได้อยู่ค่ะ
ปลายปีนี้จะไปเยอรมันอีกรอบ รอบนี้ตั้งใจว่าต้องดูไซส์ใหญ่กว่าเดิมอยู่เหมือนกันค่ะ

โรคกระเป๋างอกนี้ ไม่หายจริงๆ   ;D
In My Garage
2007 MB A180 CDI W169
2007 MB C220 CDI W203
2021 Mazda CX3 Comfort
2023 Honda Civic E-Hev RS

Sold
2016 Mazda 2 Skyactiv-D High Connect
2019 Honda HRV EL
2021 Subaru Forester IS-Eyesight

ออฟไลน์ Altima

เลื่อกรุ้นที่ไม่มีที่ไทยเลยดีกว่าครับ

Opel Insignia หรือ Ford Mondeo น่าจะดีครับ

ออฟไลน์ aun

• Sr. Member
Audi พวกตระกูล S นี่ไม่รู้มีให้เช่าไหมครับ(RS อาจจะโหดไป) ถ้ามีเชียร์ S6  ครับ หรือ S5 ก็ได้ หรือแรงน้อยลงมาหน่อยก็ Arteon R Line ไหมครับ (ส่วนตัวผมว่าสวยมากถึงจะเป็น VW)

ออฟไลน์ IS2000

ถ้าเป็นผมจะเช่ารถพวก estate เครื่องดีเซลไว้ใช้งานแล้ววันไหนเพลนดีๆไปเช่ารถสปอร์ตจริงๆมาใช้สักครึ่งวันหรือวันนึงให้หายอยากไปเลยครับ ก่อนหน้านี้ผมเคยเช็ครู้สึกจะที่ Frankfurt มีบริษัทให้เช่ารถแรงไปขับบนออโต้บาน รู้สึกจะมีเช่าแบบสั้นๆด้วย ตัวแรงๆอย่าง 63 AMG, GTR หรือ 458 ก็มีให้เลือกในราคาที่โอเคอยู่แต่ต้องอายุ 30 ขึ้นไปถึงจะเช่ารถสมรรถนะสูงได้ครับ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R