ผู้เขียน หัวข้อ: M5 , Panamera 4s หรือ Sport Sedan อื่นๆในงบไม่เกิน 15m ท่านจะเลือกคันไหนหรอครับ  (อ่าน 6344 ครั้ง)

ออฟไลน์ as909za

• Jr. Member
  • **
M5 F90 นี่สามารถสู้กับ Panamera 4s ได้ไหมครับ เรื่องการขับขี่ แฮนลิ่งต่างๆ หรือ Sport Sedan อื่นๆในงบไม่เกิน 15m ท่านจะเลือกคันไหนหรอครับ เพราะอะไร ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2019, 13:43:55 โดย as909za »

ออฟไลน์ MMWC

• Jr. Member
  • **
เลือก Panamera ครับ ใครเห็นก็รู้ว่าแพงจริง แต่M5ต้องรู้เรื่องรถระดับนึงถึงจะดูออก แต่ถ้าไม่ห่วงภาพลักษณ์มาก ชอบเข้ามิตติ้งรถ ชอบแต่งรถ ชอบซิ่ง M5เท่กว่า

ออฟไลน์ swan

• Sr. Member
เชียร์ Panamera  ครับ ชอบมาก (ส่วนตัว) M5 ก็สวย แต่แค่ไม่แตกต่างกับ S5 ทั่วๆไปสักเท่าไหร่ในเรื่องดีไซด์ เลยมองว่าถ้าจะจ่ายเท่านี้หารถที่แตกต่างไปเลยน่าจะดีกว่า

ออฟไลน์ ferero000

• Full Member
ก็คงต้อง M5

ออฟไลน์ koko86

• Hero Member
คู่นี้ผมไปm5แน่นอนครับ เพราะไม่ใช่hybrid
รถเล็กกว่า มุดคล่องกว่า แคบกว่า เบากว่าด้วย
เคยคุยกับ เจ้าของ pana เอารถไปลงสนามแก่งกระจาน
เวลาพอๆกับ86เลย ทั้งๆที่ขับคนเดียวกัน เพราะมันหนัก
M5นี่ต่างจากBMg30ธรรมดาเยอะมากครับ
ใครว่างๆไปดูตัวจริงงานมอเตอร์โชว์ ล้อ สี เบาะ เบรค คนละเรื่อง

แต่ถ้าเน้นใช้งานเป็นหลักไม่เน้นperformance  panaน่าจะตอบโจทย์กว่าครับ

ออฟไลน์ IS2000

ถ้าเอาแค่ด้านการขับขี่กับสมรรถนะ M5 กินขาด 4S ครับ (จะเทียบจริงๆคงต้องเทียบ Panamera Turbo S)
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ Fly to dream

M5 นี่สู้กับ Panamera Turbo s เลยครับ แต่ต้องเป็นตัว M5 competition แต่ส่วนตัวชอบ E63s แต่ไม่ชอบ Sedan นะ ชอบ Estate
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

M5 เท่านั้น

ออฟไลน์ Nerdys

ผมชอบแนว sleeper แรงแต่ไม่เปิดเผย ดูไม่ออกว่าเป็นรถแรง 8) ขอเป็น M760Li

ออฟไลน์ madboy

ออฟไลน์ :P

• Full Member
ถ้าชอบแต่งรถ ขับรถบู๊ๆ หน่อยไป M5 แบบไม่ลังเล
แต่ถ้าเน้นใช้งานสบายๆ รวมถึงภาพลักษณ์ที่ดูดีกว่าไป Pana ครับ
FORD EVEREST 2.5 LTD NAVI
TOYOTA HILUX VIGO CHAMP PRERUNNER 3.0G
TOYOTA ALL NEW YARIS 1.2G
BMW F30 LCI 330e M SPORT

ออฟไลน์ gorilla

เงินเหลือมากๆก็คงเอาตามอารมณ์ครับ จะ M5 หรือ Pana ก็แล้วแต่เลยครับ

ถ้าไม่ได้เหลือแบบไม่เสียดายเงิน  เอา Pana ครับ ยังรู้สึกว่าคุ้มกว่า     M5 ราคาในไทยแพงไปครับ ตั้งราคาไร้สาระมาก

ออฟไลน์ Carrera

Alfa Romeo Giulia Quadrifoglio ครับ   ;D ;D ;D

คันจริงสวยมากโดยเฉพาะสีแดง

ออฟไลน์ paulmoderndog

Maserati Quattroporte,Ghibli
Lexus LS, GS Fsport
Benz Cls Amg, E class Amg,  S63AMG
BMW 760 LI

JAGUAR XJ

ออฟไลน์ bluelawn

ถ้าไม่ได้ต้องเอารถคันเดียวนะครับ  15M แบ่งเป็นสองคัน

1. New Pana hybrid 9.9 M  เคยไปลองที่ Porsche จัด รถขับดีมากครับ แรง+เกาะถนน+ไม่แข็งกระด้าง ติดว่าคันไหญ่ไปหน่อย น้ำหนักเยอะ  handling ไม่ดีเท่าไหร่
2. เหลือ 5 ล้าน ไปเลือกรถสปอร์ต lightweight ลงแทรคได้เลยครับ ตัวเลือกเยอะมาก มือ1 มือ 2 (M2 , Lotus elise, GTR R35)

สำหรับผม M5 ป้ายแดงราคาเกินไปครับ ซื้อมาไม่คุ้มด้วยราคาร่วงสุดๆ ดู มือสอง e60 M5 รถแท้ สองล้านนิดๆ ไม่มีราคารถอะไรตกกว่านี้ละครับ.
ถ้าอยากได้ M5 จริงๆ  ซื้อ G20 520d  รอหัวตัด M5 g20 แปลงเอา จบไม่เกิน 7-8ล้านครับ.

เว้นแต่ว่าถ้าเงินเหลือสุดๆ ก็จัดไปเลยครับผม M5 การขับขี่ น่าจะดีกว่า Panamera ค่อนข้างเยอะ.

ออฟไลน์ bingoman

ผมเลือก Panamera 4s ครับ

M5 ผมไม่สงสัยเรื่องสมรรถนะเลย แต่ราคามันแพงจนไม่ make sense ในความคิดผมครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ simcity

Re: M5 , Panamera 4s หรือ Sport Sedan อื่นๆในงบไม่เกิน 15m
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 04, 2019, 17:21:35 »
เลือก Panamera ครับ M5 ดูไม่ค่อยต่างกับ Series5 แถมราคา over ไปมาก

ออฟไลน์ Caraddictor

• Newbie
  • *
  • Depression inside
ผมจะเลือก m5 เพราะบ้านผมนั่งสี่คน อยากใด้รถที่ขึ้นลงง่ายหน่อย เเละดูใว้ว่าหากจะปราบเเก๊ง bigbike เนี่ย panamera ไม่ใช่มันไม่เเรง เเต่มันไม่ทัน ในขณะที่ m5 จะเป็นรถบ้านๆ
เเต่ดันกับบิคไบค์จนคนขี่เครียดเหงื่อเเตกใด้เลย เเละถ้ารวยระดับนั้น เอาไปเเก๊งลงสนาม บางคนที่ไม่รู้เรื่องรถมากเเต่มีตังค์ขับระดับ porche จะงงว่าทำไมรถบ้านคันนี้มันซิ่งจังเลย คิดดูซิ พาเเม่เข้าสนามเเข่งพีระใรเงี้ย
คนดูจะขำมั้ย55555

*ทั้งหมดนี้เป็นความคิดเห็นจากการศึกษาเเละการมองคันจริงเท่านั้น คนเขียนมีปัญญาเเพงสุดเเค่ d segment*

เเก้ไขครั้งที่หนึ่ง: ขอเปรียบเทียบกับ 4s ตามโจทย์ของจขกทเเละราคานะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2019, 19:15:13 โดย Caraddictor »
-//2013 Camry hybrid //2017 Mu-x Minorchange 3.0 DADVD
//2008 Crv 2.4 AWD