ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม A Class ประกอบในประเทศไทย จะนำมาขายช่วงเดือนไหนครับ  (อ่าน 3173 ครั้ง)

ออฟไลน์ Oatdy

• Newbie
  • *
สอบถามแบ่งเป็นข้อๆ นะครับ

1. สอบถาม A Class200 AMG ประกอบในประเทศไทย จะนำมาขายช่วงเดือนไหนครับ ตามสไตล์เบนซ์ที่นำตัวประกอบนอกเข้ามา แล้วทำตัวประกอบใน

2. เรื่องสเปก และราคา พี่ๆว่าจะได้สเปกประมาณไหน ราคาจะต่ำลงสักกี่เปอร์เซ็นต์ ณ ราคาปัจจุบัน(2.49 ล้านบาท)

3. All New CLA ปี 2019 เบนซ์มีโอกาสนำเข้ามาขายมั้ยครับ

ขอคำแนะนำ ด้วยนะครับ 🙏🏼

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 24, 2019, 18:24:53 โดย Oatdy »

ออฟไลน์ lunacy

• Sr. Member
3. CLA คงไม่มาแน่ๆครับ

ออฟไลน์ axister

• Hero Member
cla มาเป็น amg ตัวแรงครับ ท่านนึงในบอร์ดเคยบอกไว้

ไม่มีตัวปกติ

ออฟไลน์ AgentMolder

ถ้าตาม MBTH สมัยนี้
1.ประมาณ 1 ปีครับ ทั้งนี้ขึ้นกับยอดจอง ยอดขายของตัว CBU ด้วย หรืออาจขึ้นกับทีม ผบห. ถึงยอดขาย CBU ไม่ดี ก็อาจเอามาเพิ่มตลาด เหมือน CLS53 ตัว CBU 7ล้าน ยอดขายก็ไม่ได้มาก ยังเอามาประกอบในเลย ลดราคาลงเหลือ 5 ล้านกว่าๆ ยอดจองพุ่งพรวด รอรถกันเป็นปี

2.Spec น่าจะตัดลดอะไรลงเล็กน้อย แต่ไม่น่าเกลียดเหมือน BMW ราคา ยังไงก็ไม่หลุด 2 ล้านแน่ๆ แต่อาจเป็น 2.09 ประมาณนี้ เพื่อรักษาฐานตราดาว แต่ส่วนลดต่ำ 2 ล้านนี่อีกเรื่องแล้วแต่โปร แต่ไม่น่าเกิน 2.2 ล้าน เพราะมันจะไปทับไลน์กับ C Class ที่คันใหญ่กว่า ช่วงล่างดีกว่า ขับหลังเป็นรถยุโรปแท้ๆกว่า (พวกเบนซ์ตระกูลขับหน้าหรือ CLA พวกที่คลั่งเบนซ์มักจะไม่ค่อยยอมรับว่ามันคือเบนซ์ครับ เขามักบอกว่า It's not a REAL Mercedes

3. คาดว่าน่าจะเป็นไลน์ A Class > CLA > C class ดังนั้น CLA จะมาเหนือกว่า A แต่ไม่เกิน/หรือก้ำกึ่ง C ครับ คือมีรุ่นเดียว Top AMG ไม่มี Urban แล้ว

ออฟไลน์ Oatdy

• Newbie
  • *
ถ้าตาม MBTH สมัยนี้
1.ประมาณ 1 ปีครับ ทั้งนี้ขึ้นกับยอดจอง ยอดขายของตัว CBU ด้วย หรืออาจขึ้นกับทีม ผบห. ถึงยอดขาย CBU ไม่ดี ก็อาจเอามาเพิ่มตลาด เหมือน CLS53 ตัว CBU 7ล้าน ยอดขายก็ไม่ได้มาก ยังเอามาประกอบในเลย ลดราคาลงเหลือ 5 ล้านกว่าๆ ยอดจองพุ่งพรวด รอรถกันเป็นปี

2.Spec น่าจะตัดลดอะไรลงเล็กน้อย แต่ไม่น่าเกลียดเหมือน BMW ราคา ยังไงก็ไม่หลุด 2 ล้านแน่ๆ แต่อาจเป็น 2.09 ประมาณนี้ เพื่อรักษาฐานตราดาว แต่ส่วนลดต่ำ 2 ล้านนี่อีกเรื่องแล้วแต่โปร แต่ไม่น่าเกิน 2.2 ล้าน เพราะมันจะไปทับไลน์กับ C Class ที่คันใหญ่กว่า ช่วงล่างดีกว่า ขับหลังเป็นรถยุโรปแท้ๆกว่า (พวกเบนซ์ตระกูลขับหน้าหรือ CLA พวกที่คลั่งเบนซ์มักจะไม่ค่อยยอมรับว่ามันคือเบนซ์ครับ เขามักบอกว่า It's not a REAL Mercedes

3. คาดว่าน่าจะเป็นไลน์ A Class > CLA > C class ดังนั้น CLA จะมาเหนือกว่า A แต่ไม่เกิน/หรือก้ำกึ่ง C ครับ คือมีรุ่นเดียว Top AMG ไม่มี Urban แล้ว

เพราะถ้ายังอยู่ราคานี้ (2.49) ผมไป c class avantgarde ดีกว่า ถูกกว่า 11,000 บาท

ออฟไลน์ SM.

ประกอบบ้านเราจะเป็น A200 หรือเปล่า ยังไม่แน่ใจเลยครับ

ออฟไลน์ kittitorn.pos

• Newbie
  • *
1.ประกอบช่วงเดือนมีนาคม ปี 63

2.ราคาน่าจะ 2.2-2.4 ล้าน อาจจะเพิ่มออฟชั่นหรือลงก็ได้

3.cla ไม่เข้าไทยแน่นอนครับ