ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อ Bmw x7 40d ก่อน Lci หรือ หลัง Lci ดี  (อ่าน 1855 ครั้ง)

ออฟไลน์ Poppuppop

• Jr. Member
  • **
ซื้อ Bmw x7 40d ก่อน Lci หรือ หลัง Lci ดี
« เมื่อ: สิงหาคม 02, 2023, 10:14:19 »
เมื่อวานไปจอง X7 Xdrive40 ก่อน Lci ตัว 6 ที่นั่ง มีจอหลัง ได้ส่วนลดเหลือ 5.5mb ส่วน ตัว Lci แล้ว ได้ราคามา 6.2 mb อยากถามว่า ควรเพิ่มเงิน 7 แสน ไปเอาตัวไฟสองชั้นดีไหม หรือตัว ไฟชั้นเดียว คุ้มกว่า ขอบคุณครับ (ตอนนี้จอง ตัวก่อน Lci ไป)

ออฟไลน์ nnss

• Sr. Member
Re: ซื้อ Bmw x7 40d ก่อน Lci หรือ หลัง Lci ดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2023, 10:25:47 »
ตัว LCI ก็มีจอหลังไม่ใช่หรอครับสเปคไทย
ซื้อรถราคาขนาดนี้ ถ้างบ7แสนไม่ใช่ปัญหาก็ขยับเถอะครับ ได้จอยาว OS ใหม่ ดูทันสมัยกว่าเยอะ ใช้ต่อยาวๆไม่ตกรุ่นครับ

ออฟไลน์ Kanarath

• Sr. Member
Re: ซื้อ Bmw x7 40d ก่อน Lci หรือ หลัง Lci ดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2023, 11:42:33 »
ตัว LCI ก็มีจอหลังไม่ใช่หรอครับสเปคไทย
ซื้อรถราคาขนาดนี้ ถ้างบ7แสนไม่ใช่ปัญหาก็ขยับเถอะครับ ได้จอยาว OS ใหม่ ดูทันสมัยกว่าเยอะ ใช้ต่อยาวๆไม่ตกรุ่นครับ

ตัว LCI ไม่มีจอหลังนะครับ

ผมว่า 2 รุ่นนี้ เลือกไม่ยาก ตัดราคาออกไปก่อน
เลือกจากหน้าตาเลยครับ ชอบหน้าไหนไปหน้านั้น
ผมซื้อ pre-LCI เมื่อปีก่อน ตอนนั้นมีภาพ LCI ออกมาในเน็ตแล้ว ผมตัดสินใจได้ทันทีว่าไม่เอาไฟตาตี่แบบนี้เด็ดขาด

ส่วนเรื่อง option มีความต่างบ้าง หลักๆที่ผมไม่ชอบ LCI คือ
- ไม่มีจอหลัง (เพราะภรรยาอยากได้)
- ไฟหน้าไม่หมุนตามพวงมาลัยแบบ laser ใน pre-LCI
อันนี้มีผลกับผมมาก เวลาขับตจว โดยเฉพาะขึ้นเขา
เพราะผมมี 530e LCI (ที่ไฟไม่หมุน) กับเคยมี 530e pre-LCI ที่ไฟหมุน การส่องโค้งต่างชัดมากๆ

จะบอกว่ายิ่งไฟ laser ใน X7 pre-LCI ฉลาดและสว่างมาก

- comfort access เห็นว่าตัดประตูหลังออก

ส่วนที่ได้เพิ่มจาก pre-LCI คือแรงม้าเพิ่มนิดหน่อยในช่วงสั้นๆ(overboost) กับได้แม็ก 23”
คอลโซนใหม่ที่ไร้หัวเกียร์ crystal สวยๆ แต่ก็ได้จอรูปแบบใหม่แทนครับ

PS.. ตอนนี้เห็นมีชุดแปลงโฉมจาก pre-LCI เป็น LCI ออกมาขายแล้วด้วยครับ แต่ไม่ทราบราคา

ออฟไลน์ Buffy

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2023, 18:11:01 »
ผมชอบ ไฟธรรมดา ที่ไม่ใช่สองชั้นน่ะ ดูภูมิฐาน อลังการณ์ มีสไตล์

เอาตรงๆ ไอ้ไฟสองชั้น ของ  BMW ผมยังรับไม่ได้ ไม่ว่ารุ่นไหน มันดู futuristic ไป BMW มันน่าจะอนุรักษณ์นิยม ในความคิดผมว่า
( เหมือนไตคู่ ที่ใหญ่มโหฬาร) design language BMW ตอนนี้ผมว่ามันไงไม่รู้

แต่แปลกที่ไฟสองชั้นเอาไปใส่กับ RR ดูดีทันที.........

ก่อน Lci ครับ  just my two cents

ออฟไลน์ peterpeterpeter

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2023, 03:49:13 »
LCI ดู สวยกว่าเยอะเลยครับ

ออฟไลน์ koko86

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2023, 17:29:59 »
เพื่อนบ้านผมซื้อ ตัว x7 lci ไป วันก่อนเห็นstartไม่ได้มีปัญหา ต้องเรียกยานแม่ ยังป้ายแดงอยู่เลย

ส่วนตัวผมชอบตัวpre lciครับ