ผู้เขียน หัวข้อ: ผิดไหมครับที่จะออกlancer cngราคาเกือบ700,000รู้สึกเครียดน่ะครับ(update สาเหตุที่ผมเลือกแล้วนะครับ  (อ่าน 42376 ครั้ง)

ออฟไลน์ basboths

• Sr. Member
ที่แนบรูปมาให้ดูเพราะหลายคนบอกว่า มันไม่สวยครับ
ไปๆมาชักไม่แน่ใจว่าตัดสินใจถูกไหม

มีแต่คนถามทำไมไม่เอา altis cng บางคนก็ว่ารถมันโมเดลเก่าแล้วนะ จนผมเริ่มเครียดเลยครับ ว่าผมคิดผิดรึป่าวว่ะ
ตอนแรกผมก็ดู ex 1.8 นะครับ แต่มันกินน้ำมันมากไป

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ

วันเสานี้น่าจะรับรถแล้วครับ ตอนจองผมก็คิดดีแล้วล่ะครับว่ามันตอบโจทผม

เงื่อนไขแรกติด CNG เพราะ บ้านอยู่ห่างจากปั้ม ไม่ถึง 2 km ครับ
แล้วก็ที่ปั้มไม่ค่อยมีแท๊กซี่ครับมีแต่รถตู้ เลยไม่ต้องรอนาน บ้านผมอยู่ตรงบางใหญ่ จังหวัดนนทบุรีนะครับ
แล้ว CNG ก็ประหยัดกว่า LPG เกือบ 40-50 % ครับ
New lancer CNG ,Altis CNG อัตราสิ้นเปลือง 0.55-0.75 บาท/km
EX,ซิวิค  altis LPG อัตราสิ้นเปลือง 1.3-1.7 บาท/km

เงื่อนไขที่2ก็ ราคาไม่เกิน 900,000 ครับ คุณพ่อกำหนดไว้ครับ

เงื่อนไขย่อยๆอีก3ข้อครับ

1.ประหยัดน้ำมัน (คันปัจจุบัน vigo 4*4 4d ผมขับจากบ้านแถวนนไปเรียนที่จุฬา ตก 8-10โล/ลิตรนะครับ ไม่ไหวครับๆ แต่ที่ซื้อคันใหม่คันเก่าก็ยังอยู่นะครับ คือตอนไปเรียนผมกับน้องไปด้วยกันนะครับ คันเก่าเอาไว้เพื่อถ้าออกไม่พร้อมกัน จะได้ไว้ใช้ครับ)
    New lancer CNG ,Altis CNG
2.คือรถต้องใหญ่หน่อยครับ พวก vios ภายในมันเล็กอ่ะครับ คือถึงspec จะใกล้ new lancer แต่พอไปนั่งจริงๆแล้ว ถ้าปรับให้ผมนั่งสบายที่นั่งด้านหลังคนอื่นจะนั่งไม่ได้น่ะครับ แต่ new lancer นั่งได้ครับ(ผมหนัก90สูง180 น้องผมหนัก110สูง190)
  New lancer,Altis ,ซีวิค,มาสด้า3,ครูซ,EX
3.คือผมเกรงใจคุณพ่อนะครับ เลยหาที่มันถูก+คุ้ม น่ะครับ ไม่อยากรบกวนมาก (ผมให้ข้อนี้สำคัญสุดครับ)
 New lancer,EX(ส่วนลด100,000)

จากทั้ง3ข้อผมเลยตัด ซีวิค,มาสด้า3,ครูซ ออกครับเพราะถ้าไปรวมกับค่าติด CNG แล้วอวกค่าติดแน่เลยครับ

ผมเลยต้องเลือกระหว่าง  New lancer CNG กับ EX ไปติด CNG เอง แต่ปรากฎว่า มีแต่คนติด LPG ครับผมก็เลยตัดทิ้งไปไม่มีใครติด CNG เลย(ex ที่ติดlpg ก็ยังกินน้ำมันเยอะอยู่ดีครับ ต้องเติมบ่อย แค่ค่าก๊าซก็ 1.5บาท/km แล้วครับ ยังไม่รวมค่าน้ำมันนะเนี่ย เห็นใน คลับบอกเต็มถังได้แค่เดือนเดียว สตาทวันละ 4-6ครั้ง) ส่วนคุณพ่อกับแม่ก็เชีย Altis CNG ครับ
ผมก็คิดอยู่นานจึงมาตัดสินใจเอา  New lancer CNG เนี่ยละครับ คุณพ่อจะได้ผ่อนน้อยลง ปีนึง(จาก5ปี เป็น 4ปีครับ)

แต่พอไปเล่าให้คนอื่นฟังนี่ล่ะครับ แต่ละคนทำเอาผมเริ่มไม่มั่นใจเลยครับ จนผมแถบจะถอนจองเลย คุณพ่อกับคุณแม่ก็บอก Altis CNG เลยไม่เป็นไร ผ่อนเพิ่มแค่ปีเดียว แต่ได้รถดูใหม่กว่า

ปล.โดยส่วยตัวผมคิดว่า New lancer  มันสวยน่ะครับถ้าเอาไปแต่งตามรูปที่ผมโพส แล้วรถมันก็ขับได้เหมือนกันน่ะครับจะไปเพิ่มอีก 200000 ทำไม(altis CNG ไม่แถมไรเลยครับผมเลยบวกค่าประกันกับฟิมเข้าไป)
ค่าแต่ง
1.เกิสรอบคัน 10000
2.ลายไม้ 2500
3.ปลายท่อ 500
รวมแล้วค่าแต่งไม่เกิน 20000 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2011, 23:31:42 โดย basboths »

ออฟไลน์ reveine

• Newbie
  • *
Re: ผิดไหมครับที่จะออก lancer cng ราคาเกือบ 700,000
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 17:03:44 »
ผมว่าสวยดีออก ภายในกว้างนั่งสบาย ดูแลรักษาง่าย ไม่มีอะไรจุกจิก

แต่ราคานี้รวมส่วนลดแล้วหรอคับ

ปล ซื้อมาใช้ตั้งแต่ cedia 1800 cvt ยังอยากได้อีกเลย

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

Re: ผิดไหมครับที่จะออก lancer cng ราคาเกือบ 700,000
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 17:09:02 »
นานาจิตตังครับ   แล้วแต่คนจะคิดแล้ว  แต่เราคิดว่ามันสวยมันดีเราชอบก็ซื้อไปเถอะครับ  เราเป็นคนออกเงินนิครับ 

ในความคิดผมนะก็สวยดี นะครับ แถมประหยัดอีก
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 17:17:30 »
อัตราสิ้นเปลือง 0.75 บาท/kmบ้านอยู่ห่างจากปั้ม ไม่ถึง 2 km ครับ
แล้วก็ที่ปั้มไม่ค่อยมีแท๊กซี่ครับมีแต่รถตู้ เลยไม่ต้องรอนาน บ้านผมอยู่ตรงบางใหญ่ จังหวัดนนทบุรีนะครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 17:27:48 »
ผมว่าสวยดีออก ภายในกว้างนั่งสบาย ดูแลรักษาง่าย ไม่มีอะไรจุกจิก

แต่ราคานี้รวมส่วนลดแล้วหรอคับ

ปล ซื้อมาใช้ตั้งแต่ cedia 1800 cvt ยังอยากได้อีกเลย
คิอผมได้มาประมาณนี้อะครับ1. ฟิมล์ลามินาหรือ3 m
2. เซนเซอร์ถอย 2 จุด
3. เบาะหนัง
4. ไฟตัดหมอก
5. สปอยร์หลัง
6. ส่วนลดสีขาว 5000
7. ประกันชั้น1+พ.ร.บ
8.ดอกเบี้ย 1.49%(ดาว25% ผ่อน4ปี)
อันนี้เป็นกระทู้โปรช่วงนี้ที่คนใน club ได้มาครับ
http://www.lancer-club.net/forum/index.php?topic=98047.0
http://www.lancer-club.net/forum/index.php?topic=96936.0
http://www.lancer-club.net/forum/index.php?topic=98568.0

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 17:32:24 »
มีแต่คนถามทำไมไม่เอา altis cng บางคนก็ว่ารถมันโมเดลเก่าแล้วนะ จนผมเริ่มเครียดเลยครับ ว่าผมคิดผิดรึป่าวว่ะ
ตอนแรกผมก็ดู ex 1.8 นะครับ แต่มันกินน้ำมันมากไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2011, 17:45:30 โดย basboths »

ออฟไลน์ gatasila

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 17:33:08 »
เป็นผม ผมซื้อนะ ใส่แม็กใหม่ยิ่งสวย

NgoH

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 17:59:20 »
ถ้าไม่คิดอะไรมากคุ้มครับกับราคาไม่ถึง7แสน
ออติส มัน8แสนแล้วครับ
ผมก็ลังเลเหมือนกันจะเอาเลนเซอร์ดีเปล่า ติดแก๊สมาให้คงประหยัดสุดยอดโดยไม่ต้องไปหาอู่ติดเพิ่ม
แต่สุดท้ายผมแพ้ความสวยของเฟียสต้าไม่ได้ ครับ คงจะนำไปติดแก๊สเหมือนกันเร็วๆนี้
อยากประหยัด แต่ก็อยากทันสมัยนะครับ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ HDE35

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 18:27:41 »
  คุณมีงบประมาณพอสำหรับ altis หรือไม่ ถ้ามีผมว่าเปลี่ยนเป็น altis ก็ดีนะครับ  85x,xxx  ผมก็เห็นด้วยกับคนที่บอกว่า lancer ตัวนี้มันอายุmodelเยอะแล้ว 
   แต่ถ้าคุณต้องการความประหยัดทุกอย่างตั้งแต่ตอนซื้อและค่าเชื้อเพลิง lancer ตอบโจทย์ได้ถูกต้องที่สุดแล้ว

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 18:31:11 »
ใช้เงินอย่างฉลาด สมฐานะ
คิดเผื่ออนาคต และตัดสินใจได้ดี

คุณไม่โง่ แต่ฉลาดครับ

ปล. แม๊กขอบ 17 + ค้ำโช๊ค + ท่อไส้วน ไส้เยื้อง ทุ้มๆแน่นๆ
หล่อสุดๆ

ออฟไลน์ aleandro

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 19:03:56 »
เปลี่ยน max แค่นี้ก็สวยละครับ แถมประหยัดด้วย

ของผมได้จากพ่อ Virage ปี 2004 เดิม ๆ ก็ยังคิดว่าจะใช้ไปอีกนานครับ (ไม่มีตังค์ อิอิ)

ออฟไลน์ nutmos

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 20:00:08 »
เรื่องความสวย นานาจิตตังครับ ใครจะคิดอะไรเรื่องของเขา เราใช้รถของเราเป็นพอ
แต่ถ้าให้ผมคิดนะ คันนี้ก็สวยเหมือนกันนะ ใครบอกไม่สวย

ออฟไลน์ cu2nite

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 20:07:19 »
ตัดสินใจอย่างชาญฉลาดแล้วครับ เที่ยบกับรุ่นอื่นหรือยี่ห้ออื่น
มีเงินเหลือให้ไปทำประโยชน์อย่างอื่นได้อีกมากมายครับ
If you pay peanuts, you get monkeys.

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 20:09:16 »
รถของเราเอง ถ้าเราชอบ จบครับ

แต่นั้นก็ต้องไม่ขัดใจคนอื่นมากนักนะ ยกตัวอย่างง่ายๆเลย

พี่เขยผมจะออก Swift ให้เมีย พี่แกโดนพ่อแบนหนัก สุดท้ายก็หันมาออกแจ๊สแทน

หรือแม้แต่ตัวผมเองที่ตอนจะออก Camry พ่อผมก็แบนนิดๆ บอกว่ารออีกนิดเก็บเงินแล้วไปคบรถดีเซลล์
แต่ผมก็ดื้อซื้อเพราะชอบ Extremo ถึงแม้ที่ชลบุรีมันจะเกลื่อนกว่าตัว 2.0g

หนักแน่นในการตัดสินใจ ที่ไม่ทำให้คนรอบข้างไม่พอใจมากนัก ก็เอาเลยครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 20:26:50 »
คุณฉลาดแล้วครับที่ซื้อ
คุ้มค่าทั้งตัวรถและเชื้อเพลิง
เปลี่ยนล้อหน่อยก็สวยละครับ :)

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 20:55:17 »
ขอบคุณทุกความคิดเห็นมากครับ

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 21:02:12 »
สวยครับ กว้างขวาง ขับทางไกลสบายสุดๆ นั่งสบายมากๆ
เกาะถนนเยี่ยมด้วย แถมประหยัดอีก

เงินเหลือ 150,000 บาท เอาไปเติมแก็สได้อีกหลายปีครับ เที่ยวเพลินเลยครับงานนี้

ออฟไลน์ Ruksadindan

อุตส่าห์ซื้อมาแล้วก็พอใจกับมันเถอะครับ ช่วงล่างนุ่ม เกาะกว่า เพราะเป็นอีกแบบจากโคโรลล่า และ CVT ยังเหนือกว่า AT4SPeed นะครับ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
ไม่ผิดหรอกครับ เพราะผมยังอยากได้มันอยู่เลย ฮาๆๆ (ตัวธรรมดานะ)
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ udis

ออกรถไรก็โดนถามหมดแหละครับ
เพื่อนผมออก Vios โดนถามว่า ทำไมไม่เอา Altis คันใหญ่กว่าเยอะ?
เพื่อนผมออก Camry ก็โดนถามทำไมไม่เอา Altis ประหยัดกว่าเยอะ?
เพื่อนผมออก Yaris ก็โดนถามทำไมไม่เอา Altis ใหม่กว่าเยอะ?
เพื่อนผมออก Altis มีคนเคยถามอีกว่า ทำไมไม่เอา Altis CNG ประหยัดสุดๆ?
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ wic3350

• Jr. Member
  • **
ถึงรุ่นนี้จะโมเดลเก่า แต่วัสดุไม่เก่านะครับ คุณภาพของมันก็ป้ายแดงนั่นแหละครับ ผมเชื่อว่าคุณภาพตัวถัง การประกอบไม่ได้ด้อยกว่าอัลติสใหม่ซักเท่าไหร่ พอใช้ได้คุ้มราคาอยู่ครับ นั่งขับสบายๆ
แต่ถ้าชอบของอำนวยความสะดวกในรถ ดีไซน์ใหม่กว่า ติดตลาดกว่า ก็ไปเปลี่ยนเป็นอัลติสได้นี่ครับ+เพิ่มตังอีกหน่อย ก็ได้รถทันสมัยมาขับสบายๆ จี๊ดจ๊าดขึ้น

แต่อย่าเปลี่ยนรถเพราะปากคนอื่นพูด ถ้าเค้าไม่ได้จ่ายตังให้คุณซื้อ นั่นไม่ได้ทำให้คุณดูฉลาดขึ้นในสายตาพวกเขาหรอกครับ เขาจะหัวเราะเยาะที่คุณไม่มีความมั่นใจในตัวเอง พูดอะไรก็เชื่อง่ายๆ หวั่นไหวง่าย สุดท้ายก็กลายเป็นเรื่องสนุกปากให้เค้าเล่าต่อๆกันไปอยู่ดี

คำคน ใครจะพูดอะไรก็พูดได้เสมอ มั่นใจในตัวเอง มั่นคงในสิ่งที่ตัวเองเลือกดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ okcomputer

ไม่ต้องไปเครียดครับ  เงินเราครับ ออกที่เราชอบ ชอบรุ่นไหนออกรุ่นนั้นครับ

ใครบอกว่าทำไมไม่ออกรุ่นนู้น ทำไมไม่ออกรุ่นนี้เพิ่มอีกหน่อย
ถามกับไปเลยครับ  ออกตังให้ป่ะปละ ออกให้เอา!!

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

ออกรถไรก็โดนถามหมดแหละครับ
เพื่อนผมออก Vios โดนถามว่า ทำไมไม่เอา Altis คันใหญ่กว่าเยอะ?
เพื่อนผมออก Camry ก็โดนถามทำไมไม่เอา Altis ประหยัดกว่าเยอะ?
เพื่อนผมออก Yaris ก็โดนถามทำไมไม่เอา Altis ใหม่กว่าเยอะ?
เพื่อนผมออก Altis มีคนเคยถามอีกว่า ทำไมไม่เอา Altis CNG ประหยัดสุดๆ?

;D ;D ;D

เป็นผมบอกเพื่อนไปว่า    ผมมีปัญญาหาได้เท่านี้   หรือให้ไปซื้อคันที่เขาอยากให้ผมขับแต่ให้เค้าผ่อนนะ 
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ FyGI

Jazz ราคา 7 แสนกว่าบาท

ไม่เครียดกว่าเหรอครับ

รถเล็กกว่า จขกท อีก

ของแถมก็ไม่มีอะไรเป็นชิ้นเป็นอันเลย

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 22:21:54 »
  คุณมีงบประมาณพอสำหรับ altis หรือไม่ ถ้ามีผมว่าเปลี่ยนเป็น altis ก็ดีนะครับ  85x,xxx  ผมก็เห็นด้วยกับคนที่บอกว่า lancer ตัวนี้มันอายุmodelเยอะแล้ว 
   แต่ถ้าคุณต้องการความประหยัดทุกอย่างตั้งแต่ตอนซื้อและค่าเชื้อเพลิง lancer ตอบโจทย์ได้ถูกต้องที่สุดแล้ว
มีครับ แต่ต้องเพิ่มจากผ่อน 4 ปี เป็น 5ปี

ออฟไลน์ plus

คุ้มเลยครับ 

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ
วันเสานี้น่าจะรับรถแล้วครับ ตอนจองผมก็คิดดีแล้วล่ะครับว่ามันตอบโจทผม
คือเงื่อนไขก็ ราคาไม่เกิน 900,000 ครับ คุณพ่อกำหนดไว้ครับ
1.ประหยัดน้ำมัน (คันปัจจุบัน vigo 4*4 4d ผมขับจากบ้านแถวนนไปเรียนที่จุฬา ตก 8-10โล/ลิตรนะครับ ไม่ไหวครับๆ แต่ที่ซื้อคันใหม่คันเก่าก็ยังอยู่นะครับ คือตอนไปเรียนผมกับน้องไปด้วยกันนะครับ คันเก่าเอาไว้เพื่อถ้าออกไม่พร้อมกัน จะได้ไว้ใช้ครับ)
    New lancer CNG ,Altis CNG
2.คือรถต้องใหญ่หน่อยครับ พวก vios ภายในมันเล็กอ่ะครับ คือถึงspec จะใกล้ new lancer แต่พอไปนั่งจริงๆแล้ว ถ้าปรับให้ผมนั่งสบายที่นั่งด้านหลังคนอื่นจะนั่งไม่ได้น่ะครับ แต่ new lancer นั่งได้ครับ
  New lancer,Altis ,ซีวิค,มาสด้า3,ครูซ,EX
3.คือผมเกรงใจคุณพ่อนะครับ เลยหาที่มันถูก+คุ้ม น่ะครับ ไม่อยากรบกวนมาก (ผมให้ข้อนี้สำคัญสุดครับ)
 New lancer,EX(ส่วนลด100,000)

จากทั้ง3ข้อผมเลยตัด ซีวิค,มาสด้า3,ครูซ ออกครับเพราะถ้าไปรวมกับค่าติด CNG แล้วอวกค่าติดแน่เลยครับ

ผมเลยต้องเลือกระหว่าง  New lancer CNG กับ EX ไปติด CNG เอง แต่ปรากฎว่า มีแต่คนติด LPG ครับผมก็เลยตัดทิ้งไปไม่มีใครติด CNG เลย(ex ที่ติดlpg ก็ยังกินน้ำมันเยอะอยู่ดีครับ ต้องเติมบ่อย แค่ค่าก๊าซก็ 1.5บาท/km แล้วครับ ยังไม่รวมค่าน้ำมันนะเนี่ย เห็นใน คลับบอกเต็มถังได้แค่เดือนเดียว สตาทวันละ 4-6ครั้ง) ส่วนคุณพ่อกับแม่ก็เชีย Altis CNG ครับ
ผมก็คิดอยู่นานจึงมาตัดสินใจเอา  New lancer CNG เนี่ยละครับ คุณพ่อจะได้ผ่อนน้อยลง ปีนึง(จาก5ปี เป็น 4ปีครับ)

แต่พอไปเล่าให้คนอื่นฟังนี่ล่ะครับ แต่ละคนทำเอาผมเริ่มไม่มั่นใจเลยครับ จนผมแถบจะถอนจองเลย คุณพ่อกับคุณแม่ก็บอก Altis CNG เลยไม่เป็นไร ผ่อนเพิ่มแค่ปีเดียว แต่ได้รถดูใหม่กว่า

ปล.โดยส่วยตัวผมคิดว่า New lancer  มันสวยน่ะครับถ้าเอาไปแต่งตามรูปที่ผมโพส แล้วรถมันก็ขับได้เหมือนกันน่ะครับจะไปเพิ่มอีก 200000 ทำไม(altis CNG ไม่แถมไรเลยครับผมเลยบวกค่าประกันกับฟิมเข้าไป)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2011, 23:15:19 โดย basboths »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เติม ขอบประตูสีดำ อีกหน่อย รถก็สวยแล้วละครับ

รถรุ่นนี้ บอกไว้นิดนึงว่า อย่าเข้าโค้งหนักๆ สาดๆ แรงๆ แบบจัดเต็มๆ เพราะท้ายรถจะกวาดออกได้ง่ายมาก
ก็ต้องแก้อาการ และมีสตินิดนึง ถ้าเป็นคนไม่ขับเร็วอยู่แล้ว ไม่ใช่ปัญหาครับ แต่โดยปกติแล้ว เวลาเข้าโค้ง
หน้ารถจะค่อนข้างจิกกว่ารถขับหน้าทั่วไปนิดหน่อย

อ้อ ถ้าหาเบาะหน้า เปลี่ยนให้เตี้ยลงนิดนึง เพื่อให้ เหมาะสมกับ ตำแหน่งพวงมาลัย และตำแหน่งอุปกรณ์อื่นๆในรถ
แถมยังจับอาการของรถได้ดีขึ้นด้วย ก็น่าจะดีนะครับ เพราะเบาะที่โณงงานให้มา จะสูงไปหน่อย ต่อให้ปรับระดับต่ำสุดแล้วก็ตาม

โครงสร้างตัวถัง ไม่ต้องกลัวครับ มันเหนียวพอที่จะช่วยให้คุณรอดจากอุบัติเหตุได้แน่เป็นส่วนใหญ่ ขอแค่คาดเข็มขัดนิรภัยก็พอ

ประหยัดใช้ได้ ขับเรื่อยๆ พอไหว อัตราเร่ง ทำใจ ศูนย์บริการ โชคดี ก็ดีไป โชคร้ายเมื่อไหร่ ก็มาบอกที่นี่กันได้ จะได้แจ้งมิตซูฯ เขาให้

สรุปว่า ถ้าตัดสินใจดีแล้ว นี่ก็ถือเป็นการตัดสินใจที่สมเหตุสมผลครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ไม่รู้จะเกี่ยวกันมั้ย แต่ผมว่าเกี่ยวครับ
เลยเอามาฝากกัน
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ T1k

• T1K
ผมขอJam ให้เครียจเล่น(แต่พูดจากใจจริง)

ผมจะออกรถถ้าเป็นรถที่ใกล้ตกรุ่นจะไม่มองเลย คือจะเสียเงินแล้วก็ขอใหม่ๆหน่อย
เป็นผมเอาAltis ครับ จะจ่ายเป็นแสนๆเอาให้ทั้นสมัยนานๆดีกว่า ถ้าเป็นผมนะ