ผู้เขียน หัวข้อ: Toyota Ractis ตราดาวลูกไก่ เฮ้อ......  (อ่าน 3842 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Toyota Ractis ตราดาวลูกไก่ เฮ้อ......
« เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 21:11:18 »
ก็เคยมีผู้รู้หลายๆ ท่าน บอกมาแล้วนะครับ ว่า Subaru ต่อไปจะอาศัยเอารถในเครือของ Toyota/Daihatsu มาขายแทนที่จะออกแบบเอง หลายๆ ท่านเคยบอกว่า R2 อาจจะโดนรถจาก Daihatsu มาแทน

พอดีไปเห็นนี่มา ข่าวเก่าแล้ว แต่ไม่เห็นบนบอร์ด เลยเอามาให้ดู

Subaru Trezia

ชอบ R1/R2 แล้วก็ Pleo ด้วย แต่มันโดน Daihatsu แทนไปหมดแล้ว

เอารถเล็กตราลูกไก่คืนมา!!!!!!!!!!

ปล. Subaru จะมีคันเร่งค้างไหม 5555
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Re: Toyota Ractis ตราดาวลูกไก่ เฮ้อ......
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 21:47:14 »
ยังมี Stela อีกรุ่นครับ
ปล.เอา VIVIO คืนมา
---------------------------
Ractis โปรโมตเป็นรถครอบครัวขนาดเล็ก แต่รุ่นนี้เป็น Sport Touring ซะงั้น
ชอบเจ้าติสมากกว่านะ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
Re: Toyota Ractis ตราดาวลูกไก่ เฮ้อ......
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 22, 2011, 22:34:06 »
R1 ยังเห็น Review ในเว็บนี้แว๊บๆ อยู่เลยครับ
บอกได้เลยว่า น่ารักมากๆ เลย ถ้าราคาไม่แรงนี่เป็นรถจ่ายกับข้าวตลาดได้สบายๆ

แต่มันคงไม่มีโอกาสกลับมาราคาแรงหรือราคาถูกอีกแล้วล่ะสิ เสียดายจังเลยครับ :'(
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 23, 2011, 10:59:31 »
ดูรูปไม่ได้ครับ
รู้สึกว่าเว็บ นิฮอนคาร์ จะไม่ได้ Direct Link รูปจากเว็บเค้านะครับ

ผมว่าจะเอารถมาแปะตราซูบารุขายก็ไม่แปลก
ขนาด Impreza ตัวใหม่ ยังใช้อะไหล่หลายๆ ตัวร่วกัน Toyota เลยครับ
(เห็นง่ายๆ เลย ก็สวิช Push Start กับ ที่ปรับกระจกมองข้างนี่แหละครับ)

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 24, 2011, 18:41:49 »
ดูรูปไม่ได้ครับ
รู้สึกว่าเว็บ นิฮอนคาร์ จะไม่ได้ Direct Link รูปจากเว็บเค้านะครับ

ผมว่าจะเอารถมาแปะตราซูบารุขายก็ไม่แปลก
ขนาด Impreza ตัวใหม่ ยังใช้อะไหล่หลายๆ ตัวร่วกัน Toyota เลยครับ
(เห็นง่ายๆ เลย ก็สวิช Push Start กับ ที่ปรับกระจกมองข้างนี่แหละครับ)

คันเร่งไฟฟ้าเหมือนวีออสเด๊ะเลย อิอิอิ อย่าไปคิดมากครับ ซูบารุอยู่ในมือโตโยต้ามาพักใหญ่แว้วววว
ดีซะอีก อะไหล่เยอะนะจะบอกให้ 5 5 5
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011