ผู้เขียน หัวข้อ: เรียบร้อยโรงเรียน Ford แล้วครับ (Ford Focus 2.0 TDCi)  (อ่าน 18302 ครั้ง)

ออฟไลน์ DF-SLB

• Full Member
หลังจากพิจารณาแบบ comprehensive ในสองวัน จบข่าวที่ Ford Focus 2.0 TDCi ซะแล้วครับ ยอมรับขอตำหนิของมันได้ทุกอย่าง แล้วก็รอ ตัวใหม่ม่ายไหว  จองสีน้ำเงินไว้แล้วครับ ไม่สนวัน-เวลา ออกรถด้วย ได้ต้นเดือน กพ. ครับ

ขอขอบคุณ คุณ Jimmy ทีมงาน รวมถึงเพื่อนสมาชิก Headlightmag ทุกท่านที่ได้ให้ขอคิดเห็นที่มีประโยชน์อย่างมากไว้ก่อนหน้านี้ครับ

วิรัตน์

Drilling Fluids Engineer.

ออฟไลน์ The Relentless Pursuit of Perfection

Re: เรียบร้อยโรงเรียน Ford แล้วครับ (Ford Focus 2.0 TDCi)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 16:12:48 »
โอ้โห รูปถ่ายยั่งกะเมืองนอกเลยครับ แต่ว่าตัวไมเนอร์นี่ สติกเกอร์คาดข้าง ไม่ให้แล้วหรอคับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: เรียบร้อยโรงเรียน Ford แล้วครับ (Ford Focus 2.0 TDCi)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 16:16:37 »
เสียดายตัวใหม่ไม่มีสติ๊กเกอร์แบบเดิม  เห็นแค่คำว่า TDCi อย่างเดียวที่ด้านท้าย  ยินดีด้วยครับ
ว่าแต่ศูนย์ไหนครับเนี่ยได้อะไรบ้าง ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ The Coup Channel

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 16:30:38 »
ตอนตัวที่แล้วที่มีสติกเกอร์นี่ผมก็สั่งให้ทางศูนย์แกะออกวันที่ส่งมอบรถเลยครับ เก็บไว้เป็นออพชั่นเสริมเอาก็ได้เนอะ สติ๊กเกอร์
ไม่ค่อยอยากจะแสดงตัวเท่าไหร่ -*- ให้มองกรอบไฟตัดหมอก ลายล้อ กับสัญลักษณ์ด้านท้ายเอา

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 16:39:05 »
รูปภาพเป็นรูปที่ ก็อบมาจากงานเปิดตัวครับ น่าจะถ่ายแถวคลองลัดโพธิ์ สมุทรปราการ ซึ่งเป็นสีที่ผมจะออกครับ

ออกรถที่บ้านเกิดครับ ขอนแก่น ซื้อมันที่นี้ มีอะไรจะได้อัดได้ถึงตัวดี

ของแถม ผมไม่ค่อยกังวลเท่าไหร่นัก เพราะไม่อยู่ในเหตุผลที่ใช้เลือกรถ  เท่าที่จำได้คือ

ทะเบียน

พรบ

ประกัน ป1 วิริยะ

ฟิล์มลามินา

กรอบป้าย

น้ำมันเต็ม

ยางรองพื้น

พรมรองพื้น

ส่วนลด อั่งเปาอะไรซักอย่าง หมื่นนึง

ถาดเอนกประสงค์

ขอบคุณอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 16:40:29 »
สุดยอดของความอยากได้เลยครับ  อิดฉามากกก

ขอให้มีความสุขกับเจ้ากัสนะครับ

ออฟไลน์ RisTwY

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 16:51:16 »
ยินดีด้วยครับ เจ้ากัสตัวนี้ไม่ค่อยเห็นในขอนแก่นเลย ต่อไปพอมองเห็นเจ้ากัส สีน้ำเงินคันนี้ คงต้องจอดมอง55555  ;D

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 17:02:32 »
ยินดีด้วยครับ เจ้ากัสตัวนี้ไม่ค่อยเห็นในขอนแก่นเลย ต่อไปพอมองเห็นเจ้ากัส สีน้ำเงินคันนี้ คงต้องจอดมอง55555  ;D

Khun Tourist

ยินดีมากครับผม ไม่รู้ว่ามีชาวขอนแก่น เป็นสมาชิก Headlightmag นี้มากน้อยเท่าไหร่

อาจจะไม่เห็นเป็นบางช่วงยาวๆนะครับ เพราะผมจะหายลงทะเลไป ทำงานเดือนพักเดือนอ่ะครับ

หวังว่าคงได้เจอกัน

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 17:05:31 »
นั่นไม่ใช่งานเปิดตัวครับ

เขาเอารถไปตระเวณถ่าย เป็นภาพนิ่ง สำหรับแจกสื่อมวลชนหนะครับ

ยินดีด้วยครับ ที่ได้ตัวเลือกอย่างใจต้องการ
วันรับรถเช็คดีๆรอบคันนะครับ อย่าเพิ่งเซ็นรับรถ ถ้ามีสิ่งใดไม่ถูกใจ

ออฟไลน์ RisTwY

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 17:36:57 »

Khun Tourist

ยินดีมากครับผม ไม่รู้ว่ามีชาวขอนแก่น เป็นสมาชิก Headlightmag นี้มากน้อยเท่าไหร่

อาจจะไม่เห็นเป็นบางช่วงยาวๆนะครับ เพราะผมจะหายลงทะเลไป ทำงานเดือนพักเดือนอ่ะครับ

หวังว่าคงได้เจอกัน

ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับ ^_^ สมาชิก Headlightmag แถวๆขอนแก่นก็เห็นหลายคนอยู่น๊ะ หลายแว๊บอยู่ สงสัยคงต้องให้แสดงตัว แล้วมี meeting ซักวันแล้วแหละผมว่า  ;D

ปล. ต้นเดือนกุมภา แสดงว่าไกล้แล้วตั๊วหนิ55555 ตื่นเต้นแทน ได้รถแล้ว มารายงาน หรือถ่ายรูปมาฝากหน่อยก็จะดีครับ ขอให้มีความสุขกับรถใหม่เด้อ จะมองจริงๆเพราะมันหายาก แล้วมันก็สวยดูดีเลยน๊ะสีน้ำเงินผมว่า ;) ว่าแต่โทดทีน๊ะครับพี่ จขกท ทำงานอะไรครับ ถึงต้องลงทะเลเดือนพลัดเดือน พอบอกได้มั๊ยครับ แสดงว่าเวลาว่างนี่ก็ว่างน่าดูเลย

ออฟไลน์ Larry

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 17:38:51 »
เวลาจะออกรถที ถ้ามัวลังเล ก็คงจะยังไม่ได้ออกเหมือนผมนี้แหละครับ

ยินดีด้วยนะครับสำหรับรถคันใหม่ 1 ในตัวโปรดผมเลย TDCi คันนี้

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 17:49:22 »
ผมทำงานในแท่นขุดเจาะปิโตรเลียมในอ่าวไทยครับ ตำแหน่งของผมคือ Drilling Fluids Engineer. แต่ทั่วๆโลกและในวงการจะรู้จักดีในชื่อ Mud Engineer ลักษณะงานเป็นอย่างไร ถ้าสนใจรบกวนดูคร่าวๆ link ข้างล่างนี้ครับ

http://www.geothai.net/2009/index.php?option=com_myblog&show=a-a-a-a-a-a-a-a-a-a-a-a-a-a-.html&blogger=admin&Itemid=100012

ทำงานทั่วๆไป 28วัน และขึ้นฝั่งหรือกลับบ้าน 28 วันครับ  ทำงานหนักครับขอบอก 12-14 ชม ต่อวันเป็นเรื่องปกติเลยล่ะ

แล้วเจอกันครับ  ;D

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 17:53:09 »
ยินดีด้วยครับกับรถใหม่

ผมก็อยากได้นะ แต่งบไม่ถึง เลยต้องเอาเจ้าตัวเล็กไปก่อน

ถ้าเบื่อแล้วเอามาแลกกับผมได้นะครับ 5555  :P

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 17:59:00 »
ผมทำงานในแท่นขุดเจาะปิโตรเลียมในอ่าวไทยครับ ตำแหน่งของผมคือ Drilling Fluids Engineer. แต่ทั่วๆโลกและในวงการจะรู้จักดีในชื่อ Mud Engineer ลักษณะงานเป็นอย่างไร ถ้าสนใจรบกวนดูคร่าวๆ link ข้างล่างนี้ครับ

http://www.geothai.net/2009/index.php?option=com_myblog&show=a-a-a-a-a-a-a-a-a-a-a-a-a-a-.html&blogger=admin&Itemid=100012

ทำงานทั่วๆไป 28วัน และขึ้นฝั่งหรือกลับบ้าน 28 วันครับ  ทำงานหนักครับขอบอก 12-14 ชม ต่อวันเป็นเรื่องปกติเลยล่ะ

แล้วเจอกันครับ  ;D

โอ้ว อาชีพในฝันของวิศวกร หลายๆคนเลยนะเนี่ย

อาจารย์ผมเคยทำงานอยู่ที่ สลัมเมอร์เจย์ (ไม่รู้เขียนถูกไหม) เป้นบริษัทขุดเจาะน้ำมันของบรูไน มั้งครับ

เห็นว่าตอนแกลาออกมาเงินเดือนอยู่ที่ เดือนละเกือบ 2 ล้านบาท(แลกเป็นเงินไทยแล้ว) สุดยอดมากมาย

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 18:01:54 »
ยินดีด้วยครับสำหรับรถใหม่ ทันใจจริงๆ ถามปุ๊บออกปั๊บ 55555 +

ปล. ผมเห็นช็อปเป้อบวกกับ6เดือนมาทีนึกอยู่แล้วเชียวว่าต้องทำงานเกี่ยวกับ offshore

ออฟไลน์ Ome-WB

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 18:02:45 »
ขอแสดงความยินดีด้วยครับ (รถในฝันผมเลยแหละ)

ตอนไปรับรถก็ขอให้ได้รถที่สมบูรณ์ ไม่มีปัญหา ไม่เจอเซลล์ตุกติกนะครับพี่

สุดท้ายก็ ขอให้มีความสุขกับรถใหม่มากๆครับ ^^

ออฟไลน์ OattoH

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 18:29:05 »
ยินดีด้วยครับ กับรถในฝันสีสดสวย  :D
ผมเชียร์สัมฤทธิ์ผลใช่ไหมนี่ ?  ;D

แฟนผมก็คนขอนแก่นครับ ได้ไปที่นั่นบ่อยๆ สงสัยถ้าไปคงต้องมองหา TDCi สีน้ำเงินคันนี้ซะแล้ว
ถ้าเจอ TDCi สีขาวไปริบไฟใส่ก้น ก็อย่าหงุดหงิดนะครับ หุหุ จอดลงมาทักทายกันโลด

วันนี้ไป นิคมฯ ปิ่นทอง มาครับ

รับบัตรที่ด่านวงแหวน (ตรงที่เลี้ยวจาก ถ.พระราม2) 9:57
ถิงหน้านิคมฯ ปิ่นทอง 11:09
สองสัปดาห์ก่อน ผมวิ่งเกือบ 3 ชั่วโมงแน่ะ
รักเจ้า TDCi จริงๆ

ปล. TDCi รุ่นนี้ ไม่มี sticker ข้างแล้วครับ แต่ถ้าชอบสามารถขอแถมได้ โดยศูนย์จะเบิกอะไหล่ของรุ่นก่อนหน้ามาติดให้ครับ
และพรมรองพื้น ไม่ใช่ของแถมครับ เป็นของติดรถ
เพราะผมไม่เอาอะไรเลยนอกจากประกัน ยังได้พรมมาด้วย
น่าจะได้ เสาสั้น, ปลายท่ออลู ด้วยนะครับ และก็น่าจะขอ สปอยเลอร์ RS กับ กันสาดด้วยก็ดี เพราะยังอยู่ในวิสัยที่จะให้ได้ครับ
แต่ถ้าไม่ซีเรียสก็ไม่เป็นไร เพราะรถเปล่าๆ ก็สวยอยู่แล้น

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 18:47:56 »
ได้ของแถมเยอะกว่าผมอีก :o          ระวัง ใช้ไปใช้มา สี สเกิร์ต จะหลุดเหมือนผมนะ  หลุดมาเป็น พลาสติกเลย  ;D

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 19:30:00 »
ยินดีด้วยครับผม
ขอให้รักกันไปนานๆๆ ;D

ออฟไลน์ adobe

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 19:31:59 »
ยินดีด้วยครับ
ไม่ต้องพูดอะไรมากมาย ได้ขับแล้วจะติดใจ

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 20:00:51 »
สีน้ำเงิน อยากเห็นคันจริงเหมือนกันครับว่าจะสวยแค่ไหน
ที่ทำงานมีแค่สีขาว สีเงิน สีดำครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 20:47:29 »
ขอแสดงความยินดีกับรถใหม่นะครับ
ผมล่ะอยากได้จริงรถเก๋งดีเซลเนี่ย
แต่ที่บ้านจะเอาแต่เบนซิน เพราะเผื่อติดแก๊สตลอดดด
เซงเลยครับ :(

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 21:07:45 »
รูปถ่ายออกมาได้สวยดีนะครับ ตอนแรกนึกว่าใต้ทางด่วยในญี่ปุ่นเสียอีก

ยินดีกับรถใหม่ครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 21:52:46 »
 @ Khun gdhsatanic บริษัท นั้น มีชื่อภาษาอังกฤษ สะกดด้วย Schlumberger เป็นคำอ่านภาษาฝรั่งเศส อ่านว่าชลัมเบอร์แจร์ครับ เป็นหนึ่งบริษัทยักษ์ใหญ่ด้าน oil field services ของโลก สำนักงานใหญ่เริ่มก่อตั้งที่ ประเทศฝรั่งเศส โดยชาวฝรั่งเศสครับ จะว่าไปบริษัทผม ก็คือบริษัทนี้ละครับ แต่ผมไม่ได้กะตังเยอะขนาดท่านอาจารย์หรอกครับ ไม่งั้นคงออกรถยี้ห้ออื่นเป็นแน่แท้

จริงๆแล้วไม่เคยคิดจะออกรถสีน้ำเงินเลยครับ ชอบแต่สีขาวเท่านั้น แต่พอจะซื้อจริงติดนิสัยคนไทยนิดนึง ดูตำราหน่อย เกิดวันเสาร์ ต้องออกสีน้ำเงิน เออ ก็เลยดูว่ามันมีสีนี้ไหม มีพอดี ก็เลยบอกเซลไปแบบนั้น นี้ก็อุกๆอักๆแล้วครับว่าจะหาให้ได้ตามกำหนดหรือเปล่า  ผมบอกไม่รีบๆ แต่ขอชัวร์ๆ

@ OattoH ใช่ครับเชียร์ขึ้นเลยล่ะขอบคุณมากเรื่องของแถมที่เพิ่มมา ผมอาจจะแย็บซ้ายแย็บขวาเซลอีกว่าขออีกได้ไหม แล้วก็น่าจะติดต่อบอก Ford Thailand ให้สินน้ำใจคุณ OattoH, Larry, HIGHSEA  รวมถึง Team  Headlightmag ด้วย 

ขอบคุณครับผม

ออฟไลน์ ULTIMATE

• **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 22:04:05 »
ยินดีด้วยครับ คุณ VIRAT_M-I
ว่าแต่คุณ VIRAT_M-I ทำงานวันละ 12-14 hrs. เนี่ยเงินเดือนเป็นแสนละมั้งครับ
Engineer of thailand สุดยอดจริงๆคับ + อึดด้วยครับผม

ออฟไลน์ yut

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 22:14:41 »
ยินดีด้วยครับ  ;D  ผมก็จะตัดสินใจเลือกรุ่นนี้เหมือนกันแต่รอดูโปรดีๆก่อน ไม่ทราบว่า 0 ใหนมีโปรดีๆ ส่วนลดมากๆ ช่วยแนะนำด้วยนะครับบบบบบบ !!!!

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 22:18:47 »
พี่ขับ 28 วัน อีก 28 วันถัดไป ส่งมาให้ผมดูแลก็ได้ครับ
ฮ่าฮ่า
 ;D

ออฟไลน์ PuM

• **
    • iPum
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 22:28:30 »
ยินดีด้วยครับ ขอต้อนรับสู่ Ford Focus Club อิๆๆ

สี Ocean Blue สวยมากครับ เสียดายตอนผมออกรถไม่มีสีนี้ให้เลือก - -"
ผมไม่เอาของแถมเลยนะ ขอตัดเป็นส่วนลดเงินสดหมดเลย ได้มาราวๆ 70k ครับ

ออฟไลน์ ocgolf

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มกราคม 27, 2011, 23:05:48 »
ยินดีด้วยครับ อิจฉาตาร้อน 555
ผมไปเรียนที่ขอนแก่นมา 4 ปี ตอนนี้กลับมาอยู่กรุงเทพแล้วคิดถึงขอนแก่นอย่างแรง TT______TT

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มกราคม 28, 2011, 00:18:37 »
ยินดีด้วยครับ