ผู้เขียน หัวข้อ: ปีนี้ Motor Show จัดที่ Impact เมืองทองหรอครับ  (อ่าน 8086 ครั้ง)

ออฟไลน์ boykung

• Hero Member
  • ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
พอดีเมื่อวานวิ่งทางด่วนไปเส้นแจ้งวัฒนะ เห็นป้ายโฆษณาว่าจัด Motor Show ณ Impact เลยงงเลย หรือขับรถเร็วไปแล้วอ่านมั่วหว่า
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
Re: ปีนี้ Motor Show จัดที่ Impact เมืองทองหรอครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 12:33:07 »
ใช่ครับ จัดที่ Impact เมืองทองธานี
ที่ไม่จัด Bitec เคยได้ยินมาว่ามีการผิดสัญญาอะไรซักอย่าง ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
Re: ปีนี้ Motor Show จัดที่ Impact เมืองทองหรอครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 12:48:00 »
ถั่วต้มครับ

เซ็งอยู่เหมือนกัน
อุตส่าห์อดใจรอไม่ไป motor expro ตอนเดือนธันวาปีที่แล้ว
เพราะไม่ค่อยสะดวกกับการเดินทาง ผมพักที่ศรีราชา
ที่ไบเทคผมสามารถมานั่งรถตู้มาลงหน้าไบเทค แล้วนั่งกลับ
จะทำให้ไปเช้าเย็นกลับได้ แต่นี่ผมต้องนั่งไปลงอนุสาวรีย์
แล้วนั่งรถที่งานเค้าจัดให้ไปอีกตั้งนาน  ไม่รู้ว่าจะกลับทันรถมั๊ยเนี่ย เซ็งเลย
จัดคนล่ะที่หน่ะดีแล้ว จะได้กระจายผู้เข้าชมงานได้
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 12:53:25 »
ครับจัดที่ Impact โดยส่วนตัว Impact ไกลจากบ้านมากๆ ไบเทค ใกล้กว่าเยอะแต่ว่าเวลาผมว่างจะไปไบเทคที่ไรที่จอดรถก็ไม่เคยมีสักที่ แต่พอมาที่เมืองทองเวลา

ขับรถไป มีที่จอดตลอดอาจจะไกลสักนิดแต่ก็มีรถรับส่งให้ โดยส่วนตัวผมชอบที่Impactนะครับใหญ่ดี

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 12:56:44 »
ถั่วต้มครับ

อุตส่าห์อดใจรอไม่ไป motor expro ตอนเดือนธันวาปีที่แล้ว
เพราะไม่ค่อยสะดวกกับการเดินทาง ผมพักที่ศรีราชา
ที่ไบเทคผมสามารถมานั่งรถตู้มาลงหน้าไบเทค แล้วนั่งกลับ
จะทำให้ไปเช้าเย็นกลับได้ แต่นี่ผมต้องนั่งไปลงอนุสาวรีย์
แล้วนั่งรถที่งานเค้าจัดให้ไปอีกตั้งนาน  ไม่รู้ว่าจะกลับทันรถมั๊ยเนี่ย เซ็งเลย
จัดคนล่ะที่หน่ะดีแล้ว จะได้กระจายผู้เข้าชมงานได้

เพิ่งเคยได้ยินครับ "ถั่วต้ม"

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 13:48:51 »
ถั่วต้มครับ

+1 ครับ 

เพราะผมอยู่เมืองชล   

ผมนั่งทัวร์ไปดูเกือบทุกปี 
ถ้าเป็นเมืองทอง 

ผมไปไม่ไหวนะ  เอารถยนต์ไปหาที่จอดอย่างยาก!
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 14:36:46 »
ผมชอบครับ เพราะบ้านผมอยู่นนทบุรี นั่งรถเมล์แปบเดียวก็ถึงงานล่ะ แถมเมืองทองที่จอดรถเยอะกว่าไบเทคอีกครับ แต่รถติดสาหัสทุกทีเวลามีงาน

ออฟไลน์ Monstruo

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 15:41:25 »
สำหรับผมรู้สึกว่าไป BITEC สะดวกกว่าเพราะมีรถรับส่งจาก BTS อ่อนนุช ทั้งๆ จริงๆ แล้วผมไปเมืองทองไกล้กว่า  :-\

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 15:49:46 »
2 สถานที่นี้ เท่าที่ไปใช้บริการมา ผมว่ามันอะไรที่ตรงข้ามกันสิ้นเชิง
ไบเทค บางนา ผมว่าสถานที่ค่อนข้างเล็กนะ Hall ที่จัดแสดงแยกกันไม่ใหญ่เท่าไหร่ รองรับคนไม่เยอะ แถมจัดของแต่งได้จัดเป็นอาคารแยกชั่วคราวออกไปอีก
ที่จอดรถ มีน้อยครับ หาที่ว่างยาก แต่ผมเข้าไปกี่ครั้ง ได้จอดในอาคารทุกครั้ง ไม่เคยต้องได้ออกมาจอดข้างนอกเลยครับ เพราะหายาก แต่ก็หาได้ตลอด ขอให้ได้หาจริงๆ ก็พอ มีแน่นอนครับ
อิมแพค เมืองทองธานี สถานที่ใหญ่จริงครับ Hall เดียวเดินกันไม่หวาดไม่ไหว ถ้ามอเตอร์มานี่จริงๆ ใช้พื้นที่ไม่กี่ Hall ก็พอครับ
แต่ที่จอดรถ มีเยอะด้วยเช่นกัน ที่วางมีเพียบ แต่กั๊กไว้ซะงั้น ผมเคยเข้าไปจอดในอาคารมาหลายครั้ง จอดได้แค่ 2 ครั้ง ถ้าไม่ใช้ Serenade อย่าหวังเลยครับว่าจะได้จอด นอกนั้นที่ไปได้กลับไปจอดริมหาดทั้งนั้นเลย
ส่วนเรื่องการเดินทางของผม สะดวกทั้งคู่ครับ แต่ชอบอิมแพคมากกว่า ไกลกว่า แต่เส้นทางสะดวกกว่า

สรุปแล้ว ผมอยากให้จัดที่ไบเทคมากกว่าครับ เพราะที่จอดรถนี่แหละ  :D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 16:55:28 »
ย้ายอิมแพ็คไม่เท่าไร แต่ตอนนี้ทุกคนคงรอสาหตุการย้ายอิมแพ็คจากผู้จัด
ฉะนั้น 3 มีนาคม วันแถลงข่าวของงานนี้ คงจะมีการพูดถึงเรื่องนี้
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 17:05:46 »
จัดที่ไหนก็ไม่ว่า แต่ของานที่เข้าท่าเป็นพอครับ

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 17:36:17 »
ย้ายมาจัดเมืองทองจริงครับ ได้ยินข่างมาตั้งแต่เมื่อปลายปีที่แล้ว

จัดที่เดียวกันอย่างงี้แทบไม่เห็นความแตกต่าง

ยุบรวมเป็นงานเดียวกลางปีเลยน่าจะดีกว่า

Bitec สถานที่จัดงานไม่ค่อยสมส่วนครับ มี Hall บนกับล่าง

ทำให้ค่ายรถที่อยู่ Hall ล่างเสียประโยชน์ ที่จอดรถน้อยกว่าเมืองทองอย่างชัดเจน

แต่ทั้งสองที่เหมือนกันคือ มีทางด่วนผ่าน น่าจะพอช่วยตรงนี้ได้บ้าง

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 19:32:34 »
ผมว่าย้ายมาอยู่ IMPACT นี่ก็ดีแล้วครับ สถานที่ดูกว้างขวางกว่า Bitec หลายขุม

รวมทั้งการเดินทางที่คิดว่าสะดวกกว่าด้วย ยกตัวอย่าง...

Bitec -> ผมนั่งรถตู้มาอนุสาวรีย์ฯ แล้วก็ขึ้น BTS มาลงที่อ่อนนุช หลังจากนั้นก็ต้องฝ่าการจราจรบนถนนสุขุมวิ กว่าจะมาถึง เฮื้ออ

IMPACT -> นั่ง Shuttle Bus จาก BTS หมอชิดได้เลยครับ ถึงจะเอารถมาก็หาที่จอดง่าย ไม่เหมือนไบเทค
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 19:43:20 »
หาที่จอดยากทุกที่เลย แต่ดีหน่อยที่เมืองทองมันใหญ่เลยหาที่จอดได้ แถมใกล้บ้าน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 30, 2011, 22:33:24 »
นานาจิตตังครับ แต่สำหรับผม
งานใหญ่อย่างนี้มี ปีละ 2 ครั้ง
น่าจะจัดแยกกันครับ คนที่อยู่โซนด้านอื่นจะได้มาได้ด้วย
ถ้าจัดกันปีละครั้งก็ว่าไปอย่างครับเมืองทองที่เดียวเลย
แต่ครั้งนี้ก็คงต้องไปแล้วล่ะครับ เมืองทองก็เมืองทอง
อดใจรอตั้งแต่ปลายปีที่แล้วล่ะ ไม่รอปีหน้าแล้วล่ะครับ
เดี๋ยวจัดที่เมืองทองที่เดียวอีก
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 01:21:54 »
ผมเซ็งมาก ที่ Motor Show ย้ายไปจัด IMPACT

เพราะการเดินทาง ลำบากมากสำหรับผม ต่อให้มีรถก็เถอะ

ที่ BiTEC ผมยังแค่ ออกมาที่โลตัส หน้าบ้าน
เรียกแท็กซี่ หรือต่อให้นั่ง รถเมล์ 46 ก็ไปถึงหน้างาน ลงเดินเข้างานได้สบายบรื๋อ

แบบนี้ ผมก็คงไม่อาจจะหาสถานที่เดินเล่น ช่วงต้นเดือนเมษายน แถวบ้าน ได้อีกแล้ัว

T_T

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 12:57:59 »
ไปจัดตั้งไกล น่าเบื่อแถมรถติดสุดๆอีกตะหาก

ที่จอดรถกลับไม่ค่อยมีปัญหานะ สงสัยดวงดี เข้าไปได้ที่จอดพอดีตลอด ไม่ก็ไปจอดเซนทรัลแล้วนั่งวินไปสบายใจ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 14:24:06 »
ผมเซ็งมาก ที่ Motor Show ย้ายไปจัด IMPACT
เพราะการเดินทาง ลำบากมากสำหรับผม ต่อให้มีรถก็เถอะ
ที่ BiTEC ผมยังแค่ ออกมาที่โลตัส หน้าบ้าน
เรียกแท็กซี่ หรือต่อให้นั่ง รถเมล์ 46 ก็ไปถึงหน้างาน ลงเดินเข้างานได้สบายบรื๋อ
แบบนี้ ผมก็คงไม่อาจจะหาสถานที่เดินเล่น ช่วงต้นเดือนเมษายน แถวบ้าน ได้อีกแล้ัว
T_T

+1 จากคนบางนาครับ ค่าน้ำมัน+ค่าทางด่วน :'(

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 31, 2011, 22:01:13 »
ผมว่าย้ายมาอยู่ IMPACT นี่ก็ดีแล้วครับ สถานที่ดูกว้างขวางกว่า Bitec หลายขุม

รวมทั้งการเดินทางที่คิดว่าสะดวกกว่าด้วย ยกตัวอย่าง...

Bitec -> ผมนั่งรถตู้มาอนุสาวรีย์ฯ แล้วก็ขึ้น BTS มาลงที่อ่อนนุช หลังจากนั้นก็ต้องฝ่าการจราจรบนถนนสุขุมวิ กว่าจะมาถึง เฮื้ออ

IMPACT -> นั่ง Shuttle Bus จาก BTS หมอชิดได้เลยครับ ถึงจะเอารถมาก็หาที่จอดง่าย ไม่เหมือนไบเทค
โดยส่วนตัว ผมเห็นด้วยเลยคร้าบ

ออฟไลน์ DArkMaster

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2011, 19:34:03 »
จัดที่ไหนก็ไปครับ  ;D
ที่ไหนมีสาว เฮ้ย !! มีรถ ที่นั้นมีเรา