ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าคุณเป็นเจ้าของรถคันนี้ คุณจะรู้สึกอย่างไร !!!  (อ่าน 8881 ครั้ง)

WINKUNG

• บุคคลทั่วไป

ถ้าคุณเป็นเจ้าของ มายบัค คันนี้ คุณจะรู้สึกอย่างไร  ;D ;D ;D

ถ้าเป็นผม คงเศร้ากินไม่ได้นอนไม่หลับ หลายวันเลย

เรื่องนี้ สอนให้รู้ว่า ธรรมชาติไม่เคยเสียดายรถ ;D ;D ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2011, 16:29:19 โดย WINKUNG »

ออฟไลน์ Wisidsak

• Hero Member
  • My life is HONDA
    • ICONacc
เข้าศูนย์ด่วน

T^T"
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
การเป็นคนรวย ไม่ใช่เรื่องดีเสมอไป

โดยเฉพาะยิ่งเมื่อคุณใช้รถแพงๆ แต่สุดท้าย ในสภาวะแบบในคลิป
ไม่ว่าจะรวย จะจน ก็พบเจอเรื่องแบบนี้ได้เหมือนกันทั้งสิ้น

ความซวยมันอยู่ตรงที่ว่า คน พร้อมที่จะทับถมคุณ มากกว่าที่คนทั่วไปเขาโดน
เพราะคนที่เขาทับถม เขาสมเพช ที่เห็นคุณ รวยกว่าเขา และสุดท้ายต้องมาประสบเคราะห์กรรม
เหมือนกันกับเขา ในสภาพเดียวกัน

และต่อให้คุณจะพ้นจากสภาพแบบนี้ไปได้ คนเหล่านั้น ก็จะมองคุณเหยียดๆอยู่ดี

เพราะความจริงของโลกคือ
โลกนี้ เกลียดคนรวย เพราะคนรวย ส่วนใหญ่ เคยไปกดขี่ข่มเหงคนอื่นเขาไว้เยอะ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ไม่ว่าแพงแค่ไหน น้ำท่วม โดนหมด

อยากเห็นซับนรกจัง
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
น่าสงสารเจ้าของรถ

ผมฟังที่เขาพูดไม่ออก แต่ผมไม่รู้ว่าเขาจะขำอะไรนักหนา เห็นคนเดือดร้อนเป็นเรื่องขำ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
สงสารรถ :(

ออฟไลน์ TTL

เห็นแล้ว สงสารรถมากเลยครับ แค่ผมขับไปที่ศรีนครินทร์ตอนนำ้ท่วมก็แบบว่ากลัวจนเกือบเป็นบ้าแล้ว

ออฟไลน์ Nut_K

ผมคงเครียดเลยอะ

ถึงจะไม่ใช่รุ่นแพงสุดก็เถอะ

ออฟไลน์ Boonchoo8

• Full Member
  • เมื่อใดคุณหยุดก้าว เมื่อนั้นคุณก็เริ่มถอยหลังแล้ว
รู้สึกเซ็งครับ เพราะทำอะไรไม่ได้แล้ว
แม้แต่เพชร ยังต้องเอามาเจียระไนก่อน จึงจะส่งประกายแวววาวได้
...รถก็ต้องล้าง ต้องขัด ต้องเคลือบ มันจึงจะสวย

ออฟไลน์ Fly to dream

ผมคงไม่เซงอะไรมากถ้าเครื่องยังไม่ดับ กับน้ำยังไม่เข้ารถ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Nanfa

• Jr. Member
  • **
การเป็นคนรวย ไม่ใช่เรื่องดีเสมอไป

โดยเฉพาะยิ่งเมื่อคุณใช้รถแพงๆ แต่สุดท้าย ในสภาวะแบบในคลิป
ไม่ว่าจะรวย จะจน ก็พบเจอเรื่องแบบนี้ได้เหมือนกันทั้งสิ้น

ความซวยมันอยู่ตรงที่ว่า คน พร้อมที่จะทับถมคุณ มากกว่าที่คนทั่วไปเขาโดน
เพราะคนที่เขาทับถม เขาสมเพช ที่เห็นคุณ รวยกว่าเขา และสุดท้ายต้องมาประสบเคราะห์กรรม
เหมือนกันกับเขา ในสภาพเดียวกัน

และต่อให้คุณจะพ้นจากสภาพแบบนี้ไปได้ คนเหล่านั้น ก็จะมองคุณเหยียดๆอยู่ดี

เพราะความจริงของโลกคือ
โลกนี้ เกลียดคนรวย เพราะคนรวย ส่วนใหญ่ เคยไปกดขี่ข่มเหงคนอื่นเขาไว้เยอะ

เห็นด้วยครับคุณพี่ J!MMY

เคยได้ยินไหม "จนก็ย่ำยี มีก็อิจฉา" จะรวยจะจน ทุกคนล้วนทำความดี ทำแต่สิ่งดีๆได้ทั้งนั้น

ถึงจะเป็นเศรษฐี หมื่นล้าน แม้จนถึงยาจก ยังไงก็เล็กกว่าโลงศพกันทุกคน

สิ่งที่จะเอาไปได้เมื่อกายนั้นหาไม่ ก็คือความดีที่ทำไว้ โดยใจบริสุทธิ์สะอาด ไร้มลทิน

ออฟไลน์ Chris_75

• Newbie
  • *
Maybach เห็นเขาบอกคันนืง ร้อยกว่าล้าน นะนั้น - -

ออฟไลน์ apinui

เหตุการนี้ ผมเจอบ่อยครับ .... น้ำท่วมที่หน้าห้างเซียร์รังสิต  นี่แหละ รถติดยาวมาก  ...

ผมใช้กระบะลุยน้ำสบาย ... เวลาไปกับเพื่อน ผมจะเยอะเย้ยมันว่า ...

"ไงล่ะ รถเก็ง นุ่มสบาย ...เป็นไงล่ะ หายสงใสหรือยังว่าทำไมตรูถึงซื้อกระบะ " ....

แล้วผมก็ ลงซ้าย วิ่งลุยน้ำยาวๆ แซงรถเก้งที่ไม่กล้าลงซ้าย เพราะด้านซ้าย น้ำจะลึกกว่าด้านขวาเสมอ ....

ป.ล.แต่ผมลุยเบาๆนะ ไม่ได้ลุยแรง ....

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
เป็นผม ก็เสียดายอยู่เหมือนกันครับ คงเซ็งไม่น้อยเลย

แต่ที่เซ็งกว่าก็คือเรื่องจริงปีที่แล้วที่เจอมาครับ
ไปลุยน้ำท่วมโคราชมาครับ น้ำก็สูงพอสมควร ได้ปิด A/C ลุยมากันเลยทีเดียว
เจอรถกระบะ 2 คันสวนมาครับ ขับค่อนข้างเร็ว
น้ำเลยซัดเข้าหน้ารถผมเต็มๆ เลย 2 ครั้ง เห็นรูปน้ำท่วมแล้วยังแค้นใจไม่หายเลย  ???
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

methus zaa

เสียดายครับ เสียดายเงินนะ แทนที่จาเอาไปซื้อคันนี้เอาเงิน ไป สร้างโรงเรียน ทำนู่นทำนี่ดีกว่านี้

ออฟไลน์ yacoolsa9

• Full Member
เสียดายรถ

ออฟไลน์ 2k

อืมมมม ผมว่าคนมีเงินใช้รถระดับนี้ถ้ามันมีปัญหาเพราะว่าลุยน้ำท่วมเจ้าของเค้าขายทิ้งซื้อใหม่ไม่ยี่หระหรอกครับ เศรษฐีตะวันออกกลางจะเอาทีละ 5 -6 คันก็ยังได้ด้วยซ้ำ
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
เสียดายรถมากๆเลยครับ
ถ้าผมเป็นเจ้าของคงนั่งเศร้าไปหลายเดือน T^T

ออฟไลน์ WTF

รถคันละเป็นร้อยล้านหรือหลายสิบล้าน คนซื้อต้องมีเงินเป็นพันเป็นหมื่นๆล้านทั้งนั้น

HIGHSEA

รู้สึกว่ารถเรามันจะกลายเป็นเรือแล้ว นึกถึง suv เลย

ปล. ไฟเลี้ยวชัดเจนมากเลย สวยมาก

ออฟไลน์ Fly to dream

ต่างประเทศราคามันแค่ 30-40 ล้านน่ะครับ เศรษฐีไทยที่ซื้อ Mucielago ในไทย ไปซื้อ เจ้านี่สบายมากๆในต่างประเทศ

ขนาด 599 GTB ราคาในต่างประเทศ 6.85 ล้านบาท มาไทยล่อไป 30 ล้าน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ POPROCK

"มนุษย์" ยังไงก็สู้ "ภัยธรรมชาติ" ไม่ได้อยู่ดี
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง