ผู้เขียน หัวข้อ: มีเว็บหนึ่งระบุว่า " ได้ชื่อของ L02B ที่จะใช้ในเมืองไทยแล้ว "  (อ่าน 7480 ครั้ง)

ออฟไลน์ min

• Full Member

เว็บดังกล่าวดังกล่าวระบุว่าจะใช้ชื่อ  " Almera "  เพื่อหลีกเลี่ยงการใช้ชื่อ Sunny  เนื่องจากเป็นชื่อที่คนไทยคุ้นเคย และอาจจะก่อให้เกิดความสบสนของผู้บริโภคได้

" 2011-2012 Nissan Sunny in Thailand will use name “Almera” Eco-car Sedan (May Be india market too) "

จริงเท็จประการใดครับ  รบกวนผู้รู้ไขข้อข้องใจด้วยครับ  และถ้ามันเป็ยเช่นนั้นจริง  คิดยังไงกันบ้างครับ   ส่วนตัวผมเองคิดว่า  " ดีแล้วหล่ะที่ไม่ใช้ชื่อ Sunny "

รายะเอียดอื่นๆ ติดตามได้ที่  www.autoincar.com

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
แต่ก็หนีไม่พ้นในวงศ์ของ Sunny

(Almera เป็นเวอร์ชั่นสปอร์ตของ Sunny ก่อนที่หายไปในรุ่นไมเนอร์ปี 2003)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ kman007

• Jr. Member
  • **
จริงๆตั้งชื่อใหม่ก็ดีนะเพราะทั้ง Sunny และ Almera มันใช้ตัวถัง N16 เหมือนกัน L20B ก็น่าจะชื่อใหม่ด้วย ;D ;D ;D

Phongrapee

• บุคคลทั่วไป
ผมแปลกอยู่คนเดียว อยากให้ใช้ชื่อ Sunny มากกว่าชื่อใหม่

ออฟไลน์ Sman

• Sr. Member
Sunny เป็นชื่อรุ่นรถของนิสสันที่ได้รับความนิยมอย่างมากในอดีต ถ้าจะกลับมาใช้จริงๆ ก็ควรจะให้สมศักดิ์ศรีหน่อย

เพราะฉะนั้น L02B น่าจะใช้ชื่อใหม่มากกว่าชื่อนี้น่ะ

alzeto

• บุคคลทั่วไป

เว็บดังกล่าวดังกล่าวระบุว่าจะใช้ชื่อ  " Almera "  เพื่อหลีกเลี่ยงการใช้ชื่อ Sunny  เนื่องจากเป็นชื่อที่คนไทยคุ้นเคย และอาจจะก่อให้เกิดความสบสนของผู้บริโภคได้

" 2011-2012 Nissan Sunny in Thailand will use name “Almera” Eco-car Sedan (May Be india market too) "

จริงเท็จประการใดครับ  รบกวนผู้รู้ไขข้อข้องใจด้วยครับ  และถ้ามันเป็ยเช่นนั้นจริง  คิดยังไงกันบ้างครับ   ส่วนตัวผมเองคิดว่า  " ดีแล้วหล่ะที่ไม่ใช้ชื่อ Sunny "

รายะเอียดอื่นๆ ติดตามได้ที่  www.autoincar.com

เอ่อ  เอาชื่ออื่นดีกว่าไหม??

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
ถ้าใช้ชื่อ Almera  จริงๆ แคมเปญโฆษณาสงสัยจะเป็น...

Nissan Almera...เอาไหมล่ะ สักคัน
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ได้ยินเรื่องนี้มานานมากแล้วครับ แต่ไม่เขียน เพราะว่ายังไม่ชัวร์ หนะสิ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ผมไม่ค่อยอยากได้ชื่อนี้เท่าไหร่เลยอ่ะ :(

ออฟไลน์ TnP_PKt

ผมก็ไม่ค่อยอยากได้ชื่อนี้เหมือนกันแฮะเหมือนลูกอมชอบกล5555

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ยืนยันอีกครั้งว่า

ชื่อ Almera คือชื่อที่ไม่เหมาะจะใช้กับเมืองไทยเลย

หาชื่ออืนที่เข้าท่ากว่านี้ไม่ได้กันแล้วหรือไงนะ พวกญี่ปุ่นนกเค้าแมวทั้งหลาย?

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
Almera เอ่ออ ผมว่า จะใหญ่ไปมั้ย
เมื่อก่อนมันก็คือ Sunny Neo 1.8 ก่อน MC ดีๆ นี่เองแหละครับ (Neo 1.8 มีมาตอน MC แล้ว)
แล้วมาลดเกรดกันลงซะ...
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ maggie

• Sr. Member
ผมว่าSunny น่าจะดีพอสำหรับ L02B นะ เพราะ ผมว่าชื่อมันไม่เก่ามากเกินไปกว่าคนวัยปลาย20 หรือต้น 30 แบบผมจะรู้จักและไม่เก่าเกินเด็กมหาลัย 18-22จะเคยได้ยินชื่อนี้ สำหรับพวก20ปลาย ผมเชื่อว่าคนวัยนี้ คงมีความคุ้นเคยดีๆกับ ชื่อนี้มาตั้งแต่สมัยเด็กๆ ความเชื่อใจในชื่อนี้ น่าจะยังมีอยู่นะ ทั้งอีกคนในรุ่นนี้ก็มีกำลังซื้อเป็นของตัวเองแล้ว หากตัดสินใจซื้อรถสักรุ่นหนึ่ง Sunnyชื่อมันคุ้นๆหูมาแต่เด็ก มันก็น่าจะอยู่ในตัวเลือกบ้างนะ

บอกตรงๆดีไม่ดี Nissan อาจจะได้ลูกค้าวัยเกือบ retire อีกกลุ่มนะ เพราะ กลุ่มนี้50-60 sunnyต้องค้นหูพวกเค้ามาเป็นอย่างดี อย่าลืมว่า ประชากรไทยวัย 50-60กำลังเพิ่มขึ้นเร็วมากๆด้วยนะ