ผู้เขียน หัวข้อ: ถนนสุขุมวิทตรงแยกอุดมสุขมันเกิดอะไรกันขึ้นครับ? น้ำมาจากไหนเยอะแยะไปหมด?  (อ่าน 9317 ครั้ง)

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
ปกติผมมักจะต้องผ่านถนนสุขุมวิทย่านอุดมสุขข้างใต้สถาณีรถไฟฟ้าอุดมสุขช่วงหกโมงครึ่งถึงหนึ่งทุ่มบ่อยๆ ผมสังเกตุเห็นมาหลายเดือนแล้วว่าในหนึ่งอาทิตย์มันจะต้องมีสองหรือสามวันที่ข้างล่างนั้นมีน้ำเจิ่งนองพื้นเปียกไปหมด การเปียกที่ผ่านๆมาจะเป็นลักษณะเหมือนฝนเพิ่งตกเสร็จใหม่ๆที่ไม่มีน้ำขังแต่พื้นเป็นคราบน้ำโคลนนิดๆพอให้ล้อรถที่ผ่านไปรีดน้ำออกดีดเป็นคราบเลอะตามซุ้มล้อและประตูข้างเป็นลายดอกไม้ไฟตุ่นๆ แต่นั่นก็เกินพอแล้วที่จะสร้างจุดด่างดำที่ถ้าไม่รีบล้างออกก่อนแห้ง  :-\

แต่ที่ผมเจอมาเมื่อวานนี้หนักหนาที่สุดที่มีน้ำขังในระดับ 1 -2 เซนติเมตรข้างใต้สถานีซึ่งระบบท่อระบายน้ำไม่ได้ช่วยอะไรเลยเพราะถนนมันทรุดเป็นแอ่งเก็บน้ำ ที่อื่นๆของสุขุมวิทเค้าแห้งสนิทกันมาแต่ทำไมอุดมสุขที่เดียวถึงมีน้ำเลอะเทอะนี่? ถ้ารถโล่งๆใช้ความเร็วมาปกติเจอแอ่งน้ำกระทันหันแบบนี้ก็จานเบรคคดหมดอ่ะดิ ไหนจะถ้ารถมาเร็วๆแล้วแฉลบแอ่งน้ำอีกเพราะข้างใต้นั่นค่อนข้างมืดถ้าไม่ดูให้ดีก็จะมองไม่ค่อยเห็นน้ำกัน อยากรู้จังว่าน้ำพวกนี้มันมาจากไหน ทีแรกคิดว่ามาจากรถที่คอยรดน้ำต้นไม้ตรงเกาะกลางถนนแต่ก็น่าแปลกที่ว่าทำไมต้องมาน้ำแตกเจิ่งนองเลอะเทอะตรงอุดมสุขทุกทีไป??  >:(
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ BnN

แถวอุดมสุขน้ำแตกตรงช่วงนั้นบ่อยมากครับ และเป็นเวลาเดียวกันด้วย กล้วยเองก็เจอเหมือนกัน

alzeto

• บุคคลทั่วไป
แถวอุดมสุขน้ำแตกตรงช่วงนั้นบ่อยมากครับ และเป็นเวลาเดียวกันด้วย กล้วยเองก็เจอเหมือนกัน

สงสัยแถวนั้น จะเป้นย่าน อาบอบนวด หรืออะไรสักอย่าง แพราะถ้าไม่มีพวกนี้ (ท่อ)น้ำคงไม่แตกแน่ๆ

ริงกะค่ะ

ออฟไลน์ FlavorWheel

• Full Member
(ขอมั่วแจมด้วยคน)

ชื่อแยกก็บอกอยู่แล้ว  "อุดมสุข"   
ถ้าสุขแบบ fake fake หรือ ทำไปแบไม่มีความสุข (ท่อ)น้ำจะแตกออกมาเยอะๆ และ บ่อยๆ ได้ไง
รถที่ผ่านมือ มีแต่คนบอกว่า Thumbs Down

'97 Soluna AL50 _'03 Camry ACV30 2.4Q _05'VIGO 3.0 D-cab ECTi
94' Volvo 460 GLT Sold  93' Corolla  AE101 4Auto Sold

ออฟไลน์ เฮียหลี

• Full Member

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
ออกทะเลเรียบร้อย...

난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
^
^
กดไลค์เลยครับ 555

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
(ขอมั่วแจมด้วยคน)

ชื่อแยกก็บอกอยู่แล้ว  "อุดมสุข"   
ถ้าสุขแบบ fake fake หรือ ทำไปแบไม่มีความสุข (ท่อ)น้ำจะแตกออกมาเยอะๆ และ บ่อยๆ ได้ไง

กดไปเลย 30 Like รวด!

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
ว่าแล้วถ้ามีเนื้อหาใกล้เคียงแบบนี้ เตรียมเรือใด้เลย 555555+

ออฟไลน์ TnP_PKt

งั้นผมขอลงชื่อลงเรือด้วยคนจ้าาาาาา

ดีนะผม18แล้ว งั้นผมขอลงเรือลำนี้ด้วยคน

ออฟไลน์ TnP_PKt

ดีนะผม18แล้ว งั้นผมขอลงเรือลำนี้ด้วยคน
อ่าต่ำกว่า 18 ลงไม่ได้หรอคร้าบพี่หมู

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
หุหุหุ ออกไปซะเคลิ้มเลย  ;D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ TTL

Re: ถนนสุขุมวิทตรงแยกอุดมสุขมันเกิดอะไรก
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2011, 19:03:57 »
ออกทะเลไปซะไกลเลย  55+

ออฟไลน์ FyGI

อ่าต่ำกว่า 18 ลงไม่ได้หรอคร้าบพี่หมู
ฮ่าๆๆ ดูจากบรรยากาศแล้วคง 18+ แต่ไม่เป็นไรเปลี่ยนเป็น 0+ ก็ได้ ;D

ออฟไลน์ kao-pun

• Newbie
  • *
ฮ่าๆๆ ดูจากบรรยากาศแล้วคง 18+ แต่ไม่เป็นไรเปลี่ยนเป็น 0+ ก็ได้ ;D

ซะอย่างงั้น

ผมผ่านตรงอุดมสุขบ่อยคับ น้ำขังจนผมรู้สึกเป็นปกติไปแล้วอ๊ะ คับ

ซ่อมถนนทั้งที ทำไมไม่ทำให้มันสูงก็ไม่รู้นะคับเนี่ย

ระวังกันหน่อยแล้วกันคับ

อิอิ

ออฟไลน์ Skyforce

ลงเรือด้วยครับ แต่เรือจะล่มปากอ่าวไม่เนี่ย น้ำแตกเยอะขนาดนั้น 555
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ 6162002

เรียบร้อย ไปกันหมดมู้ 55

สงสัยเขาจะทำอุโมงระบายน้ำให้ชาวกทม.ใช้อยู่มั้งครับ ขุดดินแล้วน้ำทะลักขึ้นมา เอิ๊ก