ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อคำแนะนำเกี่ยวกับรถกระบะหน่อยค่ะ  (อ่าน 4281 ครั้ง)

ออฟไลน์ joylipop

• Newbie
  • *
    • แวะชมก่อนนะคะ
ข้อคำแนะนำเกี่ยวกับรถกระบะหน่อยค่ะ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 16:20:57 »
แนะนำตัวก่อนนะคะ เป็นสมาชิกเต็มรูปแบบแล้วค่ะ หลังจากแอบส่องเว็บนี้มานาน ชื่อจอยค่ะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ  :)

ต้องการจะออกรถกระบะสักคัน เอาแบบที่สมบุกสมบันได้ ลุยได้เต็มที่ น้ำท้วมก็ไปได้ ขึ้นเขาลงห้วย ความปลอดภัยของรถมีครบ
ส่วนรายละเอียดอื่นๆใช้คำศัพท์ไม่เป็นค่ะ - -" ยังไงขอคำแนะนำจากเพื่อนๆด้วยนะคะ ว่ารุ่นไหนดี

ขอบคุณค่ะ

อดีตคือความฝัน ปัจจุบันคือความจริง อนาคตคือสิ่งไม่แน่นอน

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
Re: ข้อคำแนะนำเกี่ยวกับรถกระบะหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 16:28:15 »
ถ้าไม่รีบใช้ปีหน้าค่อยซื้อครับ เพราะปลายปีเปิดตัวรุ่นใหม่กันถล่มถลาย 4 ยี่ห้อรวด รอก่อนดีกว่าครับ

ออฟไลน์ joylipop

• Newbie
  • *
    • แวะชมก่อนนะคะ
Re: ข้อคำแนะนำเกี่ยวกับรถกระบะหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 16:48:10 »
ไม่รีบค่า ขอบคุณค่ะ  :D
อดีตคือความฝัน ปัจจุบันคือความจริง อนาคตคือสิ่งไม่แน่นอน

ออฟไลน์ sunatee

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 18:45:50 »
รอดูก่อนครับปลายปีนี้ถึงต้นปีหน้ามีเปิดตัวรถกระบะรุ่นใหม่ๆหลายรุ่นครับ
ผมก็กำลังติดตามอยู่ครับ

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 19:03:07 »
แอบเชียร์ ranger ใหม่ ที่กำลังจะมาครับ  :)

ออฟไลน์ numtik2005

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 20:13:06 »
ไม่รีบ ก็รอดู vigo big minorchange ก่อนก็ได้ครับ กระแสกำลังแรงทีเดียว

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 21:22:49 »
ถ้าต้องการระบกระบะที่สามารถลุยได้เต็มที่ น้ำท่วม ขึ้นเขาลงห้วย สมบุกสมบันได้ กระบะ 4WD ก็สามารถทำได้หมดครับ (แต่จะทนมั้ยก็ต่างกันไปและต้องดูกันยาวๆ เลย) แต่ถ้าจะเอาแบบความปลอดภัยครบ อันนี้ก็ต้องดูกันเป็นรุ่นๆ ไปดีกว่า

สำหรับปีนี้ไปจนถึงอีก 3-4 ปีต่อจากนี้ กระบะจะพากันพาเหรดเปลี่ยนโฉมใหม่พอดีครับ
โดยเฉพาะปีนี้จะมี Ford Ranger (ที่น่าจะเผยโฉมคันจริงได้ก่อนใครในช่วงต้นปี แต่ขายจริงคงต้องรอกันไปก่อน แต่ไม่เกินสิ้นปีนี้)
และตามมาด้วยกระบะใหม่จาก Isuzu และพ่วงมาด้วย Chevrolet Colorado ที่อาจจะได้เห็นกันในช่วงปลายปีนี้ครับ
ยังไงถ้าไม่รีบใช้ก็รอดูกันก่อนก็ไม่เสียหลายครับ  ;)
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 21:58:51 »
ใจเย็นๆก่อนครับ รอดูปีนี้แหละ
รถใหม่เพียบเลย
แต่ผมกลัวว่าพวกรุ่นใหม่เนี่ย คันมันใหญ่ขึ้นมากเลยนะครับ
ไ่มทราบว่าจะลำบากในการขับรึเปล่าเนี่ยสิครับ?

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2011, 23:07:06 »
ขอแนะนำว่า ลอง รอไปก่อนดีกว่าครับ เพราะ ถ้าไล่ตาม ไทม์มิง
Ford Isuzu Toyota Chevrolet Mazda จะปิดตัวไล่กันตามนี้ ตลอด 3-4 เดือนสุดท้ายของปีนี้ครับ