ผู้เขียน หัวข้อ: ++ Lancer EX ใหม่มาแล้วนะครับ ++  (อ่าน 17818 ครั้ง)

ออฟไลน์ pithakh

• Jr. Member
  • **
Re: ++ Lancer EX ใหม่มาแล้วนะครับ ++
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 14:21:22 »
จริงๆน่าจะทำแบบนี้ตั้งแต่ทีแรกนะ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: ++ Lancer EX ใหม่มาแล้วนะครับ ++
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 16:55:39 »
มิตซูไทยเป็นอะไรกับ ASC ครับ แลนเซอร์ก็กั๊ก ปาเจโร่สปอร์ตก็กั๊ก ความปลอดภัยไม่ใช่เรื่องเล็ก (ในต่างประเทศยกเว้นเรา) สินะครับ

เห็นด้วยครับ แต่่ถ้ารุ่นต่อไปใส่มาขอเป็น S-AWC ดีกว่าครับ
รุ่นรถในมิิตซูใส่ S-AWC= ACD+AYC+ABS+ASC เป็นรุ่นที่ไม่มีขายในไทยนี่ครับ Lancer Ralliart, Outlander และ EVO X
 ;D ;D ;D

อ๋อใช่ครับ SS-4WD

S-AWC คือมีครบทุกอย่างใช่ไหมครับ
แต่ปาเจโร่สปอร์ตเป็น SS-AWD อยู่

เอ๋...SS-AWD เพิ่งเคยได้ยินครับ น่าจะเป็นในโฆษณาเค้าเขียนว่า Super Select 4WD ซึ่งน่าจะย่อได้ว่า SS-4WD
แต่ไม่เคยเห็นใครย่อครับ
ส่วน S-AWC คือก็น่าจะครบแล้วครับ เท่าที่ดูใน Youtube เกาะถนนดีทีเดียวเลยครับ

ออฟไลน์ LiTtLe BoY

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 19:49:41 »
ให้มาเต็มอย่างนี้ค่อยยังชั่วหน่อย  แต่ทำแบบนี้บ่อยๆไม่ดี ทำให้คนจะซื้อชะลอการซื้อจนกว่าตัวเต็มๆจะมา

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 23:11:17 »
ยิ่งเห็นแล้วยิ่งเสียอารมณ์ครับ
ทำเหมือนตัวเองเป็นผู้กุมบังเหียนตลาดรถยนต์ในประเทศไทย
คิดได้ไง ให้เฉพาะสีขาว ทำมาเป็นรุ่นพิเศษ
แล้วที่จัดๆ มาให้ มันก็เป็นออพชั่นที่ "ควร" จะมาตั้งแต่แรกแล้ว ไม่ใช่มาใส่ตอนที่ของมันขายไม่ได้
อย่าบอกว่าเมืองนอกเขาก็จัดมาแบบนี้ให้ทีหลังเหมือนกัน แล้วเมืองนอกหนะ มันขายมาแล้วกี่ปี แล้วไทยมันเอามาขายตอนไหน หือออ?
ทำตัวเป็นยักษ์อุ้ยอ้ายแล้วยังจะมาทำตัวแบบที่เคยทำอยู่เข้าไปอีก มันก็ถึงตามหลังเขาอยู่อย่างนี้แหละ :(
แล้วอีกอย่าง คิดบ้างหรือเปล่าว่าลูกค้าเดิมเขาจะรู้สึกยังไง ในเมื่อมีของมาเพิ่มแต่ในรุ่น 1.8 กลับราคาถูกลง
อย่ามาอ้างว่า Lot แรกนำเข้าชิ้นส่วนมาจากญี่ปุ่น ถ้าเป็นเช่นนั้นราคามันต้องถูกลง "ทุกรุ่น" สิ :(

เปิดตัวมาก็ช้าแล้ว ยอดขายก็เน่าขนาดนี้แล้ว ยังจะทำเป็นเล่นตัวกั๊กของอีก
ถ้านับตั้งแต่นี้ไป ยอดขายมันก็ยังเป็นอยู่ทุกวันนี้ไปจน modelchange
ก็ไม่แปลกใจหรอกครับว่ามันเกิดมาจากสาเหตุอะไร การกระทำบริษัทตัวเองล้วนๆ เลย
แค่นี้ก็คิดกันไม่ได้ มันสมควรจะขายรถต่อไปมั้ยเนี่ย  >:( >:(

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ :P
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ Sunnook

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 20:58:35 »
เพิ่มตังขนาดนี้ เอากระจัง EVO X มาใส่เลยไม่ดีกว่าร้อมิตซู

ออฟไลน์ pee1818

• Sr. Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 22:01:44 »
ยิ่งเห็นแล้วยิ่งเสียอารมณ์ครับ
ทำเหมือนตัวเองเป็นผู้กุมบังเหียนตลาดรถยนต์ในประเทศไทย
คิดได้ไง ให้เฉพาะสีขาว ทำมาเป็นรุ่นพิเศษ
แล้วที่จัดๆ มาให้ มันก็เป็นออพชั่นที่ "ควร" จะมาตั้งแต่แรกแล้ว ไม่ใช่มาใส่ตอนที่ของมันขายไม่ได้
อย่าบอกว่าเมืองนอกเขาก็จัดมาแบบนี้ให้ทีหลังเหมือนกัน แล้วเมืองนอกหนะ มันขายมาแล้วกี่ปี แล้วไทยมันเอามาขายตอนไหน หือออ?
ทำตัวเป็นยักษ์อุ้ยอ้ายแล้วยังจะมาทำตัวแบบที่เคยทำอยู่เข้าไปอีก มันก็ถึงตามหลังเขาอยู่อย่างนี้แหละ :(
แล้วอีกอย่าง คิดบ้างหรือเปล่าว่าลูกค้าเดิมเขาจะรู้สึกยังไง ในเมื่อมีของมาเพิ่มแต่ในรุ่น 1.8 กลับราคาถูกลง
อย่ามาอ้างว่า Lot แรกนำเข้าชิ้นส่วนมาจากญี่ปุ่น ถ้าเป็นเช่นนั้นราคามันต้องถูกลง "ทุกรุ่น" สิ :(

เปิดตัวมาก็ช้าแล้ว ยอดขายก็เน่าขนาดนี้แล้ว ยังจะทำเป็นเล่นตัวกั๊กของอีก
ถ้านับตั้งแต่นี้ไป ยอดขายมันก็ยังเป็นอยู่ทุกวันนี้ไปจน modelchange
ก็ไม่แปลกใจหรอกครับว่ามันเกิดมาจากสาเหตุอะไร การกระทำบริษัทตัวเองล้วนๆ เลย
แค่นี้ก็คิดกันไม่ได้ มันสมควรจะขายรถต่อไปมั้ยเนี่ย  >:( >:(

ตัว 1.8 กับ 2.0 สิ่งที่เพื่มมาไม่เหมือนกันครับ แค่จอ G9 ราคาก็ตกสามหมืนแล้วครับ ยังจะได้กันชนหน้าแรลี่อาร์ทอีก

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 22:49:25 »
หน้าเก่าสวยกว่าอีก หน้านี้ยังกะปลาเทศบาล
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้