ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อวาน 2 ทุ่มแล้ว แฟนผมยังไม่ได้ดอกไม้จาก Misslily เลย(กระทู้บ่น)  (อ่าน 10325 ครั้ง)

ออฟไลน์ banch

• Hero Member
จากระทู้นี้ http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,10501.0.html

ในเว็บผมระบุเวลาส่งเป็น 8.00-12.00

ระหว่างวัน ผมก็แอบๆตอดๆถามแฟนตลอดเรื่องดอกไม้

แฟนก็บอกไม่มียังไม่ได้จากใครซักช่อเลย

ผมโทรไปเช็ค ตอน 11 โมง ทางโน้นบอกให้โทรหลังเที่ยง

ผมโทรไปบ่ายโมงครึ่ง ทางโน้นบอกให้โทรใหม่หลังบ่าย 3

โทรหลังบ่าย 3 ไม่มีคนรับสาย

ผมยังนึกว่าแฟนผม อำผม อยู่เลย

จนกระทั่ง 5 โมงเย็น แฟนผมกำลังจะกลับร้าน มีโทรศัพท์โทรเข้าออฟฟิศแฟน ว่ามาส่งดอกไม้

อีก 4 กม. ถึง นิคมพัฒนา

แฟนก็บอกให้โทรเข้ามือถือเพราะ ออฟฟิศจะปิดแล้ว

ผมก็บอกให้แฟนรอแป๊บนึง หน้าบริษัท

รอซัก 10 นาทีไม่มีใครมาผมคิดว่าคนขับน่าจะหลงทาง เพราะ 4 กม. ถึงนิคมพัฒนา น่าจะเลยแฟนผมไปแล้ว

ผมก็โทรไปทางโน้นอีก เพื่อขอเบอร์คนขับ

ระหว่างนั้นก็บ่นๆ ทำมัยส่งช้าแบบนี้ล่ะ หลัง 5 โมงเค้าเลิกงานกันหมดคุณจะไปส่งให้ใคร

โยนกันไปโยนกันมา กว่าจะได้เบอร์มาก็เกือบ 6 โมงเย็นแล้ว

แฟนผมต้องนั่งรอดอกไม้ กว่า 40 นาที

ซึ่งปรกติเค้าเป็นคนที่ไม่ทนรออะไรได้นาน

ผมเลยบอกให้แฟนกลับไปที่ร้านก่อน ผมได้เบอร์คนขับมาแล้วเด๋วจะบอกทางไปส่งให้เอง

ผมโทรไปหาคนขับรถ

พี่ ผมคนที่สั่งดอกไม้ให้ไปส่งที่มาบข่านะ

ตอนนี้พี่ถึงไหนแล้วครับ

โฮ ผมเลยมาส่งที่ปลวกแดงแล้วครับ  ผมติดต่อคนรับไม่ได้เลยเนี่ย โทรยังงัยก็ติดต่อไม่ได้

ผมโทรคุยกันตลอดเลยนะพี่ ก็โทรครั้งเดียวติดนะ พี่ใช้ซิมอะไร

วัน ทู คอล

ผมก็ใช้ GSM ผมก็โทรติดตลอด เมื่อกี้ยังคุยกันอยู่เลย พี่โทรไปเบอร์ไหน

XXXXXXXXXX

ก็เบอร์นี้แหล่ะพี่

งั้นพี่จะส่งทางโน้นเสร็จเมื่อไหร่ครับ

ก็คงอีกซักพักใหญ่ๆ เพราะต้องเลยไปส่งที่ อีสเทิร์น อีก 3 เจ้า

งั้นถ้าพี่เสร็จแล้วผมรบกวนกลับมาส่งที่ระยองอีกครั้งนะครับ

เด๋วผมบอกทางให้เพราตอนนี้แฟนผมเค้ากลับไปที่ร้านแล้ว ไม่ได้อยู่ที่ทำงานแล้ว

พี่เค้ารับปากอย่างดี ค้าบๆๆๆ

สองทุ่มแระ

ผมโทรไปหาคนขับรถ

พี่ค้าบถึงไหนแล้วค้าบบบ

พี่ยังหาทางออกจาก อีสเทริน ไม่ได้เลย

แล้วพี่ส่งดอกไม้หมดหรือยังครับ

ยังเลยไปไม่ถูก โทรยกเลิกหมดแล้ว

แล้วพี่จะกลับมาระยองให้ผมได้ไหมครับ

พี่ยังไม่ได้กินข้าวเลย แก๊ซ ก็จะหมดหาที่เติมไม่ได้ แล้วก็ยังหาทางออกไม่เจอเลย

ตกลงว่าพี่จะไม่มาให้ผมใช่ไหมครับ

ไปไมไหวแล้วคับ

งั้นก็ตามนี้คับ

โทรหาแฟนด้วยความผิดหวัง

ขอโทษจริงๆที่ทำให้เสียเวลารอตั้งนาน

คนขับถอดใจไม่มาส่งแล้ว

ปีหน้าสัญญาว่าจะเอาไปให้เองกับมือเลย

แฟน ปีหน้าเลยหรอ?

ผม พูดไม่ออก

ทำแบบนี้ไม่ไหวจริงๆนะ ขอเปลี่ยนแบบดอกไม้ ผมก็ยอมแล้ว แล้วนี่ยังส่งไม่ทันอีก

ผมจะทำอะไรได้บ้างนอกจากขอคืนเงิน

>:(

ออฟไลน์ 2k

ถ้าจะส่งของหรือดอกไม้โอกาสพิเศษแนะนำให้เลี่ยงไปใช้บริการร้านที่ไม่ใช่เจ้าตลาดยี่ห้อดังๆครับ มันจะเป็นแบบนี้แหละ รายการสั่งเยอะแต่จัดการบริหารไม่ทัน ไม่กลัวโดนด่าเพราะเป็นที่รู้จักลูกค้าเลิกใช้บริการสองสามรายไม่ยี่หระอะไร
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ CRMA57

• Jr. Member
  • **
เสียใจกับเรื่องแย่ๆด้วยนะครับ ไม่น่าจะเกิดเรื่องแบบนี้ขึ้นเลย เสียความรู้สึกแย่เลยครับ
ก็นายทหารนั้นจะได้จากไหนเล่า ก็ต้องมาจากโรงเรียนนายร้อย คือจากพวกเจ้านี้เอง

ออฟไลน์ Northbridge

• Sr. Member
รับปากพล่อยๆแบบนี้ คืนเงินให้ตั้งแต่เที่ยงวันยังดีกว่าเลยครับ

ถ้าจะส่งของหรือดอกไม้โอกาสพิเศษแนะนำให้เลี่ยงไปใช้บริการร้านที่ไม่ใช่เจ้าตลาดยี่ห้อดังๆครับ มันจะเป็นแบบนี้แหละ รายการสั่งเยอะแต่จัดการบริหารไม่ทัน ไม่กลัวโดนด่าเพราะเป็นที่รู้จักลูกค้าเลิกใช้บริการสองสามรายไม่ยี่หระอะไร

เห็นจะจริงครับ

น้องที่ทำงานสั่งผ่านเน็ตกับร้านที่ไม่ค่อยดัง เมื่อวานตอนบ่าย

เมื่อวานเย็นๆ ดอกไม้ถึงมือคนรับเรียบร้อย

:'(

ออฟไลน์ maggie

เสียใจด้วยครับ ที่ผมเคยเล่าไปเรื่องของพี่สาวในกระทู้เก่ากลายเป็นเรื่องเล็กไปเลย เสียใจด้วยจริงๆ

ปล. ผมกลัวจังเลยว่าเค้าจะไม่คืนเป็นเงินสดอะ แบบว่าให้เป็นเครดิตเพื่อให้เรากลับไปซื้อของเค้าอะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 10:27:50 โดย maggie »

ออฟไลน์ prai

จะรอปีหน้าทำไม วันนี้คุณก็เอาไปให้แฟนคุณสิ

ออฟไลน์ pithakh

• **
ลางานแล้วเอาไปให้เองกับตัวตอนนี้เลยครับ

ให้แล้วชวนไปดูหนังกินข้าวครับ บรรยากาศจะได้ดีขึ้น

ออฟไลน์ yod artstu

เอาช่อยักษ์ๆ จองร้านอาหารโรแมนติคเลยครับ
สอบซ่อมๆ

เอาใจช่วย  ;D
: )

ออฟไลน์ Legolas

• **
ขอแต่งเลยครับ หายงอนแน่ๆ... ล้อเล่นครับ ...ลางานไปหาแล้วพาเที่ยวที่โรแมนติค เหมือนที่เพื่อนๆ บอกครับ

ออฟไลน์ Ntouchpong

• **
บ้านผมก็ทำร้านดอกไม้อ่ะ ^^

ออฟไลน์ 5ume7h

อ่านเป็น Miss Silly

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
ถ้าแฟนคุณใด้อ่านกระทู้นี้ เขาคงรักคุณมากขึ้นเป็นกอง :D

ออฟไลน์ ocgolf

• Newbie
  • *
แย่มากครับ เป็นผมคงเซ็งตายเลย

แต่ผมโชคดีหน่อย แฟนผมบอกว่าถ้าเอาดอกไม้มาให้จะเอาฟาดหัวเลย ซื้อทำไมแพงและไม่มีประโยชน์ TT__TT

ออฟไลน์ YAmodels

แต่ผมโชคดีหน่อย แฟนผมบอกว่าถ้าเอาดอกไม้มาให้จะเอาฟาดหัวเลย ซื้อทำไมแพงและไม่มีประโยชน์ TT__TT
เหมือนกัน บอกว่าถ้าจะซื้อดอกไม้ให้ ซื้อเสื้อผ้าให้ดีกว่า(ไม่รู้อันไหนแพงกว่ากัน ::))

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
เมื่อวานดูรายการอะไรนี่แหละของต๋อย ไตรภพ (ช่วงหัววัน ไม่ใช่ tonight show แน่ๆ)
เอาดอกไม้ของร้านนี้มาออก ช่อ 99 ดอก 1.9 แสน โอ้ พ่อพระ  :o :o :o :o :o :o
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ jones

เอาไปให้ทีหลังสิครับ ไม่เหงเปงไรเรย ขนาดผมซื้อตุ๊กตาตัวใหญ่ๆไว้ยังเมื่อวานไปเที่ยวด้วยกันยังไม่ได้ถือเอาไปให้เรยครับ
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ mangporza

• **
ผมว่าไม่ควรรอถึงปีหน้าครับ จะวันไหนในสัปดาห์นี้ก็ได้ครับ มีดอกไม้ไปส่งแฟนเซอร์ไพรส์แน่ครับ แต่ถ้าเราเป็นคนถือไปมอบให้เค้าเอง เค้าจะดีใจยิ่งกว่าอีกครับ

ออฟไลน์ mangporza

• **

แต่ผมว่าร้อยทั้งร้อยถ้าเอาไปให้ยังไงก็ชอบไม่ฟาดหรอกครับ พูดไปงั้นแหละผมเดาเอานะครับ

ออฟไลน์ 6162002

จะรอปีหน้าทำไม วันนี้คุณก็เอาไปให้แฟนคุณสิ
เห็นด้วยครับ แค่ให้เลยไป คนเป็นแฟนกันอยู่แล้ว ไม่เห็นจะเป็นอะไรนี่ครับ ทำไมต้องรอไปปีหน้าเลยอ่า - -

ออฟไลน์ น้าเดช

• Full Member
  • my step on the earth
ผมไปใช้บริการ ของ siam floris ส่งตรงเวลาดีมาก ราคาถูกกว่า แต่มาเสียแผน ตรงที่ดันโทรไปถามทางเข้าบ้านกับแผนผม ขนาดย้ำแล้วนะว่าจะเซอร์ไฟร์ เซ็งจริง
Smooth l Head l!ght mag l

ออฟไลน์ shando

เมื่อวานผมสั่งกับร้านรายย่อยตรงสีลมครับ ร้านเล็กๆแต่ดูวุ่นมากๆๆๆ

สั่งไปตอนบ่ายสามบอกจะมาเอาห้าโมง

ไปถึงตอนห้าโมง ยังไม่ได้เริ่มทำของผมเลย= =

วาเลนไทน์ร้านดอกไม้วุ่นอยู่แล้วครับ แต่ก้ทำอย่างที่เพื่อนๆว่าแหละครับ สอบซ่อมๆ ;D

แล้วปีหน้าเอาไปให้กับมือเลย

ออฟไลน์ kritphakhin

เจอแบบนี้เป็นใครก็เซงครับ....ชุ่ยจริงๆ

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

เดี๋ยววันเสาร์จะหนีงานไปล่ะครับ

จริงๆเค้าก็บอกผมนะ ว่าคราวหน้าไม่ต้องเป็นดอกไม้หรอก เป็นอะไรที่มันใช้งานได้จริงดีกว่า

อย่าง Iphone 4 ซักเครื่อง :o

ออฟไลน์ benze

• Newbie
  • *

เดี๋ยววันเสาร์จะหนีงานไปล่ะครับ

จริงๆเค้าก็บอกผมนะ ว่าคราวหน้าไม่ต้องเป็นดอกไม้หรอก เป็นอะไรที่มันใช้งานได้จริงดีกว่า

งานเข้าสินะ

งานเข้าสินะ

จัดเป็น Wave II ไปแทนแล้วครับ

iphone ไม่น่าจะแมชต์กับไลฟ์สไตล์แฟนผมเท่าไหร่

ออฟไลน์ trudrect

• Newbie
  • *
    • ร้านดอกไม้
ขออย่าให้ดเป็นกลับใครอีกเลย
ร้านดอกไม้ราคาเบาๆ และร้านดอกไม้บริการเป็นกันเอง

ออฟไลน์ guitarbarza

• Newbie
  • *
เสียใจด้วยครับสู้ๆนะ

ออฟไลน์ flowershop2th

• Newbie
  • *
เสียใจด้วยนะครับ
ร้านดอกไม้สดใหม่ทุกวัน