ผู้เขียน หัวข้อ: ขอนอกเรื่องหน่อยครับ โปรแกรมทำเพลงแจ่มๆ มีโปรแกรมอะไรบ้างครับ  (อ่าน 5551 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
เคยใช้อยู่อย่างเดียวเองครับ garageband ของ mac ครับ

เลยอย่างลองหาโปรแกรมอื่นๆ มาใช้ดูบ้างครับ ท่านใดพอจะแนะนำได้ไม๊อ่ะครับ

ชอบคุณครับ  ;D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

แหมใช้ของ mac หรอจ๊ะ

พี่ใช้ netbook ทำเจ๋งมะ 55+

อืดเป็นเรือเกลือเลยยยย :'(

ออฟไลน์ MoLee

adobe auditionครับ ตัวนี้ผมใช้ตัดเพลงนิดหน่อยกับ อัดเสียงครับ  แต่ถ้าศึกษาจริงจัง  ทำได้หลายอย่างเลยครับ  เช่นโฆษณาวิทยุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 14:38:13 โดย moza »

ออฟไลน์ BnN

audacity ก็โอนะครับ

ของพี่ใช้ FL Studio ทำเพลงครับ

อัดเสียงก็ audacity แต่วันหลังจะลองตัวอื่นบ้างอ่ะ

ออฟไลน์ 7777777

• Sr. Member
Pro tools

Reason

Cubase

FL

ส่วนversionเท่าไหร่ตอนนี้ ไปลองเช็คเองนะครับ

อยากฟังผลงานจัง

ออฟไลน์ wooq

• Newbie
  • *
logic ครับ ใช้เป็น home studio ได้เลยครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

ที่เคยใช้ และยังใช่อยู่คือ garagebrand ครับ

แบบมือสมัครเล่น
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
เออ ตั้งแต่ซื้อ Mac มา ยังเหลือโปรแกรมนี้ที่ยังไม่เคยใช้เลยนะเนี่ย
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ prai

ถ้าแค่อัด ตัด-ต่อ ธรรมดา
แต่ก่อนใช้ของโซนี่ มันอยู่ในโน๊ตบุ๊กมาให้เลยจำชื่อไม่ได้แล้วครับ
พอดีโน๊ตบุ๊กมันพัง ยังไม่ได้ซ่อมเลย
ถ้าใช้คอมพ์ ก็จะใช้ของนี่โร่ ง่ายดี

alzeto

• บุคคลทั่วไป
ถ้าแค่อัด ตัด-ต่อ ธรรมดา
แต่ก่อนใช้ของโซนี่ มันอยู่ในโน๊ตบุ๊กมาให้เลยจำชื่อไม่ได้แล้วครับ
พอดีโน๊ตบุ๊กมันพัง ยังไม่ได้ซ่อมเลย
ถ้าใช้คอมพ์ ก็จะใช้ของนี่โร่ ง่ายดี

สงสัย จะSound fouce นะคะ

ริงโกะ ใช้ การาจแบนด์ค่ะ  แต่ว่างคงต้องเล่นโลจิกค่ะ ปรับแต่งออะไร ไม่ได้เลย  หรือไม่ถนัดก็ไม่รู้

ออฟไลน์ SUPAPID

• Full Member
ขอโทษน่ะครับ ตอนนี โปรแกรม แมวเดิน Catwalk ยังมีการใช้อยู่เปล่าครับ แบบว่าตกรุ่นมากๆๆ :D :D :D

ขอโทษน่ะครับ ตอนนี โปรแกรม แมวเดิน Catwalk ยังมีการใช้อยู่เปล่าครับ แบบว่าตกรุ่นมากๆๆ :D :D :D

แหม เขาไม่ได้ใช้ชื่อ เค้กเดินได้หรอ Cakewalk อ่ะ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
ขอบคุณมากๆครับทุกท่าน แล้ว sonar อ่ะครับ ใครเคยใช้บ้างครับ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว