ผู้เขียน หัวข้อ: มีคำถามครับ ปาเจโรเครื่องใหม่ เห็นว่าเปลี่ยนระบบกันสะเทือนหลังใหม่ด้วย  (อ่าน 7401 ครั้ง)

ออฟไลน์ Amj

• Sr. Member
ระบบกันสะเทือนคู่หลังตัวใหม่ของปาเจโร่ ไม่ทราบว่าดีกว่าตัวเก่ายังไงครับ
และมีใครได้ทดลองขับแล้วบ้าง อยากทราบว่าช่วงล่างตัวใหม่ตัวนี้ ให้ความรู้สึกเป็นอย่างไรบ้างครับ

กำลังตัดสินใจจะซื้อรถครอบครับครับ
Mu7
Pajero Sport
Everest
มีคำแนะนำบ้างไหมครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
แนะนำ pajero sport ครับ ช่วงล่างน่าจะดีที่สุดในกลุ่ม

ออฟไลน์ TnP_PKt

• Hero Member
แนะนำ pajero sport ครับ ช่วงล่างน่าจะดีที่สุดในกลุ่ม
คร้าบตาม พี่แทนเลย PJS ช่วงล่างตัวเก่าก็ดีอยู่แล้วคร้าบ

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
ชั่วโมงนี้ช่วงล่างต้อง PJS ครับ

ออฟไลน์ udis

ยังไม่เคยลอง รู้แต่ว่าสวยดีครับสำหรับช่วงล่าง Pajero

ออฟไลน์ plus

Pajero Sport  ดีสุด ตัวvg ไปลองมาเเล้ววันที่ 15/1  ติดใจเลย   อัตราเร่ง โอเลย   

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ถ้าตอนนี้ PajeroSport เป็นตัวเลือกอันดับต้นๆเลยหละ

แต่ถ้ารอได้ All-New EVEREST ก็น่าสนนะครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ Amj

ถ้าตอนนี้ PajeroSport เป็นตัวเลือกอันดับต้นๆเลยหละ

แต่ถ้ารอได้ All-New EVEREST ก็น่าสนนะครับ  ;D ;D
ผมก็คิดแบบนี้เหมือนกันครับ

แต่ผบ. ที่บ้านนี่สิครับ ต้องการเห็นตัวอย่างรูปซะหน่อย เขาอยากรู้ว่าจะคุ้มไหมที่จะรอ แล้วไม่ได้ใช้รถ
ผมก็หารูปหลุด หรือรูปตัวอย่างไม่ได้เลยครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
รออ่านรีวิว สัปดาห์นี้ครับ

ออฟไลน์ Amj

รออ่านรีวิว สัปดาห์นี้ครับ

:)  โอ้ว
พอดีเลยครับคุณจิมมี่ อิอิ
ขอบคุณคร้าบบ บังเอิญพอดีจังเลยครับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
อย่างน้อยๆ ศูนย์mitsubishi ก็ดีกว่า ford หน่อยหนึ่งนะ แถมหาง่ายกว่าหน่อยด้วย
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
เท่าที่ไปลอง Pajero Sport (ตัวท็อป 2.5 VG 4WD) มากับพ่อเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว
เทียบกับไปลอง Mu-7 (ตัว 3.0 VGS Gold Series 2WD) เมื่อ 3 ปีที่แล้วนะครับ และได้นั่งแถว 2 ทั้งคู่
ถนนเรียบ Pa นิ่งดีมากเลยครับ ส่วน Mu รถโคลงพอสมควร
ถนนขรุขระ ทำได้พอๆ กันครับ คือค่อนข้างแข็งๆ เหมือนกัน แต่เท่าที่รู้มา Mu ลมยางคันที่ลองขับ ปาเข้าไปเกือบ 45 ปอนด์ทุกล้อเลยครับ
ส่วนของ Pa ไม่รู้เหมือนกันว่าเท่าไหร่
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ hollow

• Jr. Member
  • **
เชียร์ปาครับ

แต่  ขอเกียร์ธรรมดาในปาซักรุ่นมันยากจังเลย.... 

สงสัยต้องไปหาไทรตันแทน...

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ขอเชียร์ปาด้วยคน ลงตัวในทุกๆด้าน
แต่รอรีวิวพี่จิมมี่ก่อนจะดีกว่าครับ
ถ้ารอได้ก็ปลายปีจะดีครับ เพราะกลุ่มนี้หลายตัวกำลังทยอยออกมาแข่งกัน
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ถ้าไม่รีบ รอดู Everest ใหม่ ปีหน้าก็ดีนะครับ 

ออฟไลน์ 6162002

น่าสนสองตัวเลยครับ (ตัด Mu7 ออก 555+) อยากได้ข้อมูล เอเวอเรสต์ใหม่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ au_GSR

• Jr. Member
  • **
ละชั่วโมงนี้

Pajerosport2.5VG 4wD Gt กับ Fortuner. 3.0v 

โดยรวมตัวไหนน่าใช้ ฟันธงหน่อยคับ