ผู้เขียน หัวข้อ: // Mazda 2 เปิดตัว พรีเซ็นเตอร์ น้องใหม่ เพิมจากเป้ อีกคนนึงแล้ว เขาคือ...//  (อ่าน 19757 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com

คนที่มีนามสกุลว่า คูกิมิยะ....

อิอิ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด!!!!!!!!! ณเดช

(แล้วใครจะเป็นพรีเซนเตอร์ Mazda 3 ล่ะเนี่ย)
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
มีคนมาประกบข้างเราซะแร้ว  ;D

55555555555
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ shutoff

• Jr. Member
  • **
 ;D น่าจะมีฟรีฯ ญ มั่งเนอะ

ใช่ครับ ณเดชน์ คูกิมิยะ
หนังโฆษณาจะออนแอร์ครั้งแรกหัวค่ำนี้เป็นต้นไป ทุกช่อง

เอาไปอ่านกันเลยโลด!

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=2378:-mazda-2-&catid=1:pr-news-network&Itemid=59

ทำให้อ่านกันเสร็จละ จะได้ไม่ต้องไปยกของเว็บอื่นมาโพสต์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 18:56:09 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ก็หัวใจผม มันบ่เป็นหัวใจ มันเป็น M2 ต๊าดๆๆๆๆ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ TnP_PKt

จะออกมาเป็นแบบไหนกันละเนี่ยยยย

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
มาอีกคนแล้ววว
555555

ออฟไลน์ TOP12212

• Newbie
  • *
นึกว่าจิมมี่ คูกิมิยะ  ;D

ล้อเล่น!!!

ได้จริงก็ดีนะ แต่ก่อนจะถึงตรงนั้น คาดว่า พี่คงโดนคุณเอ ผู้จัดการส่วนตัวของเค้า มาบีบคอพี่ก่อนแน่นอน ฮ่าๆ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ผมก็ชอบณเดชน์มากๆ เหมือนกันครับ เห็นรูปยืนคู่ 2 Sedan แล้ว
ทำให้อยากได้ 2 sedan ขึ้นมาทันทีเลย (!!!!?) Mazda เลือก presenter
ได้ effective กับตัวผลิตภัณฑ์มาาาาาาาาก

ออฟไลน์ MoLee

ได้จริงก็ดีนะ แต่ก่อนจะถึงตรงนั้น คาดว่า พี่คงโดนคุณเอ ผู้จัดการส่วนตัวของเค้า มาบีบคอพี่ก่อนแน่นอน ฮ่าๆ
55   ;D ;D ;D  แล้วพี่โฬม ล่ะพี่? อิอิ ;D

ออฟไลน์ LimitedEdition

ถ้าพี่จิมได้เป็นพรีเซนเตอร์ของมาสด้า 2

อาจต้องเปลี่ยนสโลแกนเป็น สตาร์ทชีวิตท้าทาย..(พุง)ไม่ใช่เด็กๆ

ออฟไลน์ Dejdazzle

• Full Member
ข่าวนี้เล่นเอาสาวๆNS เสียใจกันเป็นแถบ 555

ออฟไลน์ Nut_K

เพิ่งเห็นโฆษณาเมื่อกี๊เอง

ผมว่าโฆษณาน่ารักดี

โดยเฉพาะน้องหมา  ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 20:47:05 โดย integra »

ออฟไลน์ MoLee

ตะกี เพิ่งเห็นออกอากาศไปแล้ว

เพิ่งอัพ เลย ครับ เครดิต www.mazda.co.th ครับ :)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 20:47:42 โดย moza »

นอกจากมีเนื้อเรื่องดีแล้วยังมี
หมัดเด็ดของโฆษณา

"ช่วงล่างมาสด้า" (สั้นๆ แต่ได้ใจความ ช่วงล่างมาสด้า ต้องดีโว้ย)

"มี ABS EBD ทุกรุ่น" (เล่นแบบนี้คู่แข่งบางค่ายมีอึ้ง)

"ห้องเก็บสัมภาระ..กว้าง" (แน่อยู่แล้ว แถมประโยคนี้ต้องมี จุด จุด ด้วย อิอิ)

ใครเป็นคนคิดนี่ ช่างดูดีมีสมองจริงๆ  ;D

ออฟไลน์ OsSn

• **

โฆษณาสื่อจุดเด่นของรถได้ดีมากอ่ะครับ

ปล. แต่แอบเฟลนิดนึง เปลี่ยนสีรถโปรโมท มาเป็นสีขาวซะงั้น ผมอุตส่าซื่อสีเทาดำ 555+

(แต่ก็เข้าใจแหละครัวว่า สีขาวยอดขายน่าจะเยอะที่สุด และดูเหมาะกับการโฆษณาให้เข้ากับลุคของ ณเดช)

:D

ออฟไลน์ ULTIMATE

• **
ก็หัวใจผม มันบ่เป็นหัวใจ มันเป็น M2 ต๊าดๆๆๆๆ
.      +++ 1 คร๊าบ แต่ M2 น่ะครับ ไม่ใช่ฟีโน่ จะได้ชอบคนมีดั้ง 555+++

ออฟไลน์ 2k

อืม!!!! ผมว่าคนนี้แหละเหมาะสมที่สุดมากกว่าตาหัวฟูนั่นอีก ทีมงานการตลาดของมาสด้า2ร้ายกาจมากๆไม่มีปล่อยเลยนะครับ แบบนี้มาสด้า3ที่กำลังมาใหม่ผมหมดห่วงแล้วมันต้องยอดเยี่ยมมากกว่านี้อีกแน่ๆ เป็นยุคทองของมาสด้าจริงๆนะครับ   ;D 
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Ishida

• Sr. Member
เกี่ยวอะไรกับคุร ริเอะ คูกิมิยะ ที่เป็นนักพากย์การ์ตูนหรือเปล่าครับเนี่ย ?
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ bass

• Newbie
  • *
นอกจากมีเนื้อเรื่องดีแล้วยังมี

"ช่วงล่างมาสด้า" (สั้นๆ แต่ได้ใจความ ช่วงล่างมาสด้า ต้องดีโว้ย)

"มี ABS EBD ทุกรุ่น" (เล่นแบบนี้คู่แข่งบางค่ายมีอึ้ง)

"ห้องเก็บสัมภาระ..กว้าง" (แน่อยู่แล้ว แถมประโยคนี้ต้องมี จุด จุด ด้วย อิอิ)

ใครเป็นคนคิดนี่ ช่างดูดีมีสมองจริงๆ  ;D

ติ fiesta อย่างนั่นอย่างนี้ เหอๆ
ก้อมันใช้ mazda2 นิหว่า เหอๆ - -'  ไอคนมีสมอง

ออฟไลน์ edward_jong

• Full Member
ใช่ครับ ปีนี้น่าจะเป็นปีทองของเขา
 ผมเองก็คนหนึ่งที่รัก มาสด้าสุดหัวใจ ;D
อยากให้รถคุณภาพดีๆ  วิ่งในเมืองไทยแยอะๆ
จะได้ไม่มีใครมาบอกว่า เล่นทำไมมาสด้า   คิดสั้นจัง  ขายต่อไม่ได้ราคา(อันนี้จิง)

แต่โครโนสคันเก่าของผม(ขายไปนานแล้ว)
มันก็ทำให้น้องผมรอดชีวิตมาได้  (ชนกับรถขนน้ำ กทม ตอนกลางคืน)  
และทำให้ผม ยังมีชีวิตปลอดภัย เนื่องจากควบคุม หักเลี้ยวได้ดังใจ  เมื่อหักหลบมอเตอร์ไซด์กระชันชิดโดยรถไม่มีการเสียการทรงตัว

ปัจจุบันก็ยังหาโครโนสมาใช้อยู๋ 2 คัน
ของผม สี่ประตู   ส่วนของแฟน ห้าประตู (ที่เคยรีวิวในนี้)
ส่วนน้องชายใช้โปรทีเจ้  รุ่นปี 2001

ออฟไลน์ Satanic za'

ทำโฆษณาออกมาได้ดีมากๆครับ ส่วนตัวแล้วคิดว่าเป็นโฆษณารถเล็กที่ดีที่สุดของไทยตอนนี้แล้วนะ

ปล คห บน แรงไปหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ sodium

• Newbie
  • *
ต้องขอชื่นชมเลยครับว่าทำออกมาได้ดีมาก ;)

ติ fiesta อย่างนั่นอย่างนี้ เหอๆ
ก้อมันใช้ mazda2 นิหว่า เหอๆ - -'  ไอคนมีสมอง

ไม่เกี่ยวว่าใช้อะไร ผมก็เป็นอีกคนนึงที่รอซื้อ Fiesta เมื่อถึงเวลาอันเหมาะสม
ตอนนี้รถหลักๆ ใน B segment ผมยังไม่เคยใช้ Honda กับ Ford เท่านั้นเอง
ผมนับถือ Yaris ผมนะ มันไม่มีอะไรดีเด่นเลย แต่มันไม่เคยมีปัญหาอะไรเลย
แต่ Swift กับ Mazda 2 ที่ผมใช้อยู่ตอนนี้ ปัญหาพรึบเลย แต่เป็นปัญหาเล็กๆ น้อยๆ
ต่างๆ ซึ่งผมทำใจไว้แล้ว

ส่วน Fiesta ใครจะว่าเรื่องเล็กยังไง แต่สำหรับผมๆ ไม่เคยเจอเกียร์ลักษณะ
รูปแบบนี้ และถ้าจะใช้ ผมขอเลือกเกียร์ Manual ของ Fiesta และผมบอกเสมอว่า
ผมอยากได้ Fiesta 4Dr M/T

คุณ bass ด่าผมเป็นกระทู้แรกของคุณเลย คุณจะใช้ชื่อ bass นี่ต่อไปเรื่อยๆ
หรือว่า คุณสมัครชื่อนี้เพื่อด่าผมหนึ่งกระทู้เนี่ยนะ

ผมเซ็งมากๆ เมื่อไหร่หลายๆ คนจะเข้่าใจในตัวผมซักที ว่าผมนี่ก็ชอบ Fiesta นะเฟ้ย!!!!!!!
และการที่ผมติๆ ไป ผมพยายามติเพื่อก่อ พูดตามข้อมูลที่เห็น และไม่มีอะไรในกอไผ่
ทั้งสิ้น อะไรที่ผมเคยบอกๆไปตามความรู้สึกเพราะอยากให้ Ford ปรับปรุง อ่านใน review
ที่เพิ่งออกมามันก็เป็นไปตามนั้น

ตอนที่ Fiesta เปิดตัวผมรีบไปทดลองขับ ขอโบรชัวร์ มองแล้วมองอีก ดูว่ามี accessory
อะไรเจ๋งๆ ให้แต่งบ้าง เห็นไฟ projector ก็กรี๊ดแล้ว ชุด skirt ก็เยี่ยม เข้าเน็ตไป save รูป
Fiesta เก็บไว้ดูมากมาย ผมไม่ใช่คนที่ซื้อ Mazda 2 แล้ว ต้องมาเกลียด Fiesta นะ
spec ในหน้ากระดาษของ Fiesta ถือว่าเป็น spec ในฝันของคนรักรถ B segment เพียงแต่
ผมได้ขับเกียร์ Powershift แล้วผมไม่ชอบ ผมไม่ชอบเกียร์ ณ ตอนนี้ของ Fiesta แต่ผมไม่ได้
เกลียด Fiesta โปรดเข้าใจซักที !

อย่ามาทะเลาะกันในนี้

คุณ ned

คำว่า "มีสมอง" นั่นละ คือต้นเหตุ ถ้าคุณไม่ใช้คำนี้ ปัญหาจะไม่เกิด
ลองถามตัวเราเองกันดูก่อนไหมว่า เมื่อพิมพ์เสร็จ อ่านแล้ว เป็นเรา เราจะรู้สึกว่าโดนด่าไหม ถ้าเราเป็นคนฟัง
คนทั่วไป ปกติ คำว่า มีสมอง หรือไม่มีสมอง นั้น
มันถูกใช้เป็นคำประชด หรือด่า ไปแล้ว ดังนั้น คำคำนี้ โดยปกติ ถ้าไม่เหมาะสมแก่เหตุ ก็ไม่สมควรจะนำมาใช้ครับ

คุณ bass อย่ามาก่อเหตุ ดราม่ากันที่นี่ ถ้อยคำแบบนี้ ขอให้เก็บไปใช้กับเว็บอื่น ที่ไม่ใช่เว็บของเรา
และอย่า คิดว่า Fiesta เป็นรถที่ดีมากมายนักหนา เพราะเราลองแล้ว มันมีทั้งเรื่องดีและด้อย เหมือนรถทุกคันในสากลโลกนั่นละ
ไม่ใช่รถเทพส่งมาจุติ อย่าอินจัดขนาดนั้นครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 00:57:05 โดย J!MMY »

อันนี้ผมชม Mazda นะ
ประโยคสุดท้ายเปลี่ยนเป็น
"ช่างดูดี และมีกึ๋นจริงๆ"
เดี๋ยวมีคำว่าสมองแล้วดูกำกวมไปอีก (กรรมจริงๆ)

ครับ ควรจะใช้คำว่า กึ๋น แทน ตั้งแต่แรกแล้วละ

^
^
^
ขออภัยครับพี่จิมมี่
บางช่วงของชีวิตผมอาจจะ
พบปะพูดคุยกับคนน้อยมาก ถึงมากที่สุด
การ wording ก็เลยแปลกๆ น่ะครับ
ช่วงเด็กเพื่อนน้อยน่ะครับ เป็นคนเงียบๆ ชอบวาดรูป