ผู้เขียน หัวข้อ: ++ Honda Brio เปิดตัว 17 มีนาคมชน Mazda 3 FMC ???++  (อ่าน 8232 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
++ Honda Brio เปิดตัว 17 มีนาคมชน Mazda 3 FMC ???++
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 14:27:31 »
ขออภัยที่ตั้งกระทู้เกี่ยวกับ Honda อีกเพราะหน้าแรกมันเยอะมาก ๆ แล้ว

แต่รับรองว่าเนื้อหาไม่เหมือนกันสักกระทู้แน่ ๆ

ผมเข้าไปดู http://www.facebook.com/HondaBRIOlover

เขาบอกว่าจะเปิดตัว Brio วันที่ 17 มีนาคม ที่สยามพารากอน
จัดวันเดียวกับ Mazda 3 โฉมใหม่

แต่ในใจลึก ๆ แล้วไม่ค่อยเชื่อเท่าไรแฮะ น่าจะเลื่อน

เท่าที่ได้ยินทีมงานยังเตรียมการ Honda Brio ไม่เสร็จเลย  (จึงไม่แปลกที่ข่าวมันจะเงียบมาก ๆ)
และไม่เชื่อว่าจะกล้าจัดชนกัน

เพราะใคร ๆ ก็อยากให้รถตนเองดังที่สุดในช่วงนั้นมากกว่า

รอดูกันต่อไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 14:30:11 โดย HOMY_DEMIO »

ออฟไลน์ Nut_K

Re: ++ Honda Brio เปิดตัว 17 มีนาคมชน Mazda 3 FMC ???++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 14:31:01 »
เสียดาย

ผมไป USA วันที่ 12 กว่าจะกลับตั้งเดือน มิ.ย.แหน่ะ

ไม่งั้นแว๊บไปงานแน่

ออนไลน์ MyName

• I'm............................
Re: ++ Honda Brio เปิดตัว 17 มีนาคมชน Mazda 3 FMC ???++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 15:46:03 »
งานชนงานกันเลยทีเดียว
มารอดู spec กับราคาครับ มาไวๆ เหอะ 2 รุ่นนี้
รอจนเหงือกแห้งแล้ว
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 16:05:29 »
ชนกันก็ไม่เป็นไรหรอกครับ คนไปดูงานจะได้เห็นสองรุ่นสองยี่ห้อในวันเดียวไปเลยไม่ต้องเทียวไปๆมาๆหลายรอบ มาสด้ารุ่นนี้ก็ดูดีใช่ย่อยนะเออ ไม่มีหรอกทีไปดูฮอนด้าแล้วจะกลับเลยโดยไม่สนใจรูปโฉมล่าสุดของมาสด้า  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 16:17:30 »
ถ้าจัดพร้อมกัน ก็โอเคนะ
ยังไงผมก็รอดูทั้ง 2 คันอยู่แล้วล่ะ ^_^

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 19:07:44 »
อยากรู้ราคาเร็วๆครับ ;)

ออฟไลน์ bkbz_44

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 22:04:15 »
โอววว Mazda 3 เปิดตัว 17 มี.ค นี้หรอครับ .....ในที่สุด
รอมานาน ก็ยังดีกว่าต้องรอถึงปลายเดือนในงาน 55555

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 23:55:23 »
ข่าวช็อก!!! พรีเซนเตอร์ของ Brio นี้ คือ

"ผมใช้มาแล้ว ผมพิสูจน์แล้ว ด้วยตัวผมเอง!!!!"
ที่มาจากเวปเดียวกับข้างบน
ปล.ไม่น่าเชื่อว่าจะเอาคารบาวเป็น ขอให้เป็นแค่ข่าวลือเถอะ -/\-
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 02:17:08 »
ผมเข้าไปดู http://www.facebook.com/HondaBRIOlover
เขาบอกว่าจะเปิดตัว Brio วันที่ 17 มีนาคม ที่สยามพารากอน

Fan Page นี้ไม่ได้มาจาก Honda
ผมคิดว่า ความน่าเชื่อถือน้อยมาก

อ้างถึง
Honda BRIO lover
อัพเดท ข่าวล่าสุดครับ ได้ข่าวมาว่า Brio จะมี 3 รุ่น ดังนี้ S-MT เป็นเกียร์ธรรมดา กระจกมองข้างและมือจับประตูเป็นสีดำ ล้อกระทะ14" , V-MT เป็นเกียร์ธรรมดาเช่นกัน กระจกมองข้างและมือจับประตูเป็นสีเดียวกับตัวรถ ล้อแม็ก 14" , SV-AT รุ่นท็อป เป็นเกียร์ออโต้(เพียงรุ่นเดียว) สีภายนอกมี 5 สี คือ ขาว,ดำ,เทา,เขียว,ฟ้า (ไม่มีสีบรอนเงิน???) ภายในเป็นสีเบสทูโทน และสุดท้าย พรีเซ็นเตอร์ Brio คือ คาราบาว ครับ !!!

และเมื่อรถยังไม่เปิดตัว แต่เอา รุ่น+spec มาเปิดเผยยิ่งไม่น่าเชื่อใหญ่ครับ

แถม พรีเซ็นเตอร์ Brio คือ คาราบาว ครับ ไม่ใช่แน่นอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 02:19:06 โดย expextoz »

ออฟไลน์ dorakun

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 08:56:46 »
ใจเย็นๆครับทุกท่าน....รอกันมา2-3 เดือนแล้ว
จะรออีกไม่กี่สิบวันเองครับ...ก็จะได้รู้กันซะทีว่าจะออกมาอย่างไงกับน้องเล็กของฮอนด้า

ปล.ผมกลับไม่อยากจะคาดหวังอะไรกับฮอนด้าช่วงนี้เลยครับ
หลังๆมานี้ฮอนด้าชอบทำให้ผมเสื่อมศรัทธายิ่งนัก

ออฟไลน์ Dejdazzle

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 01:05:16 »

Fan Page นี้ไม่ได้มาจาก Honda
ผมคิดว่า ความน่าเชื่อถือน้อยมาก

อ้างถึง
Honda BRIO lover
อัพเดท ข่าวล่าสุดครับ ได้ข่าวมาว่า Brio จะมี 3 รุ่น ดังนี้ S-MT เป็นเกียร์ธรรมดา กระจกมองข้างและมือจับประตูเป็นสีดำ ล้อกระทะ14" , V-MT เป็นเกียร์ธรรมดาเช่นกัน กระจกมองข้างและมือจับประตูเป็นสีเดียวกับตัวรถ ล้อแม็ก 14" , SV-AT รุ่นท็อป เป็นเกียร์ออโต้(เพียงรุ่นเดียว) สีภายนอกมี 5 สี คือ ขาว,ดำ,เทา,เขียว,ฟ้า (ไม่มีสีบรอนเงิน???) ภายในเป็นสีเบสทูโทน และสุดท้าย พรีเซ็นเตอร์ Brio คือ คาราบาว ครับ !!!

และเมื่อรถยังไม่เปิดตัว แต่เอา รุ่น+spec มาเปิดเผยยิ่งไม่น่าเชื่อใหญ่ครับ

แถม พรีเซ็นเตอร์ Brio คือ คาราบาว ครับ ไม่ใช่แน่นอน

แนวโน้มที่จะเลื่อนสูงครับ ส่วนคาราบาวนี่มีมูลนะครับ อิๆ

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 20:21:25 »
นึกไม่ออกเลยครับ ว่าจะเอาคาราบาวมาเป็น presenter Honda Brio

ออฟไลน์ wpookpho

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2011, 03:28:02 »
น่าจะเปิดตัววันนั้นจริงๆ แหละครับ เพราะคนที่ผมรู้จักได้รับการติดต่อมาจาก Honda แล้วว่าจะเปิดตัววันนั้นครับ