ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อมูลของ lancer ex ตัวใหม่บนเว็บ mmth มาแล้วครับ  (อ่าน 20848 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: ข้อมูลของ lancer ex ตัวใหม่บนเว็บ mmth มาแล้วครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 17:10:34 »
option ดี ราคาไม่แพง :) ได้เยอะสุดๆ ตัว 1.8 ในราคาไม่เกิน 9 แสน ส่วนลด 25000 หมื่น คุ้มสุดๆ
ทั้ง keyless cruise control วิทยุ USB และอื่นๆ ภายในครีม ชอบมากๆๆๆๆๆๆๆๆ :) :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2011, 17:17:18 โดย GreenG(love Eco car&Hybrid) »

ออฟไลน์ sorsiew

• Newbie
  • *
Re: ข้อมูลของ lancer ex ตัวใหม่บนเว็บ mmth มาแล้วครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 18:07:21 »
แหะๆ เรื่อง ความคุ้มค่าตัว GLX กับ GLS แล้วแต่คนน่ะครับ แต่ 85000 ก็เป็นจำนวนที่เยอะอยู่

ที่ผมเลือก GLX อาจเป็นเพราะว่าที่บ้านมี GLS LTD ก่อน MC แล้วคันนึง

อีกคันที่จะซื้อเลยเลือกรุ่นล่างมา เพราะคิดว่า ราคาที่ลงมา 4 หมื่น + กับ ส่วนลดอีก 4หมื่น ทำให้ตัดสินใจได้ง่ายมากน่ะครับ

ออพชันที่แตกต่างกันตามที่พี่ด้านบนตอบมามีดังนี้ครับ

1. ระบบกุญแจ keyless >>> มีก็ดี ไม่มีก็ได้ครับ เคยใช้วิชแล้ว ก็มากดปุ่มอยู่ดี แหะๆ
2. เบาะหนัง พร้อมลายไม้ครับ >>> อันนี้ลายไม้ GLX มีครับ แต่จะคนละโทนกับ GLS ส่วนเบาะหนัง ขอเซลส์ได้ครับ แต่คุณภาพอาจไม่เท่า GLS อีกอย่างทรง GLS เป็นแบบสปอร์ตครับ จะกระชับตัวหน่อย อึดอัดนิดนึง อิอิ
3. พวงมาลัยมัลติฟังก์ชั่น >>> GLS ของผม ผมติดเองครับ แต่แทบไม่ค่อยได้ใช้เลยน่ะครับ เลยคิดว่าไม่มีก็พอโอเค แต่ถ้ามีก็ดีครับ
4.ระบบ cruise control >>> ไม่ค่อยได้ใช้เลยครับ
5. ไฟตัดหมอกหน้า >>> ไม่ค่อยได้ใช้แต่สวย กะว่าจะติดเพื่อความสวยงาม งานเทียบราว 2000-2500 บาท ครับ
6. ระบบ paddle shift ที่พวงมาลัย >>> ตัวนี้ GLS ไม่มีให้นะครับ
7.พวงมาลัยหุ้มหนัง เกียร์หุ้มหนัง >>> อันนี้ บ่เป็นหยังครับ
8. cd 6 แผ่น >>> พอดีมีเหลือจาก GLS ที่ติด G9 ครับ แต่ก็อาจจะไม่ติดเพราะว่า Sony ที่ให้มา เสียบ usb ได้คิดว่าสะดวกกว่า แต่ถ้าไม่ชอบก็นำ กรอบ 2Din มาขายได้อีกครับ
9. ระบบแอร์อัตโนมัติ >>> มีก็ดี ไม่มีก็ไม่เป็นไรจ้า

แต่ถ้าเกิดคนที่ซื้อรถคันที่จะใช้ประจำ แล้วจ่ายไหว ผมคิดว่า 85000 จ่ายเพิ่มก็คุ้มนะครับ

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 19:42:43 »
รีวิว EX 1.8 & 2.0 ก่อน MC ครับ
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=1137:-mitsubishi-lancer-ex-18-gls-a-20-gt-&catid=64:c-segment-1600-2000-cc&Itemid=76

รุ่น           0-100                 อัตราเร่งแซง 80-120       อัตราสิ้นเปลืองที่ 110 KM/Hr
EX 1.8         12.78                         9.28                                   12.92                      
EX 2.0         10.61                         7.64                                   12.38              

ติดตรงอัตราสิ้นเปลืองครับ มันกินจุกว่ารถใหญ่หลายๆคันด้วยนะ ไม่งั้นคงพาเข้าบ้านมาแล้ว :'(

โฆษณาใหม่ดูดีมากๆเลยครับ  บุคลิกแบบรักสนุกมีพลังยังไงไม่รู้ ;D

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 20:13:17 »
กรี๊ดด  Mmthอัพเดตเว็บ !!

ฝนตกฟ้ารั่วว !

ปล. เอ่อ กุญแจมันใหญ่ขนาดนั้นจริงๆหรอครับ ?

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 20:32:02 »
โฆษณาเยี่ยมครับ  แอบอยากได้สีแดงครับ!
ไม่แปลกใจล่ะ ทำไมบางบ้านถึงซื้อ EX มาสองคันเลยครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 05, 2011, 23:56:13 »
แหะๆ เรื่อง ความคุ้มค่าตัว GLX กับ GLS แล้วแต่คนน่ะครับ แต่ 85000 ก็เป็นจำนวนที่เยอะอยู่

ที่ผมเลือก GLX อาจเป็นเพราะว่าที่บ้านมี GLS LTD ก่อน MC แล้วคันนึง

อีกคันที่จะซื้อเลยเลือกรุ่นล่างมา เพราะคิดว่า ราคาที่ลงมา 4 หมื่น + กับ ส่วนลดอีก 4หมื่น ทำให้ตัดสินใจได้ง่ายมากน่ะครับ

ออพชันที่แตกต่างกันตามที่พี่ด้านบนตอบมามีดังนี้ครับ

1. ระบบกุญแจ keyless >>> มีก็ดี ไม่มีก็ได้ครับ เคยใช้วิชแล้ว ก็มากดปุ่มอยู่ดี แหะๆ
2. เบาะหนัง พร้อมลายไม้ครับ >>> อันนี้ลายไม้ GLX มีครับ แต่จะคนละโทนกับ GLS ส่วนเบาะหนัง ขอเซลส์ได้ครับ แต่คุณภาพอาจไม่เท่า GLS อีกอย่างทรง GLS เป็นแบบสปอร์ตครับ จะกระชับตัวหน่อย อึดอัดนิดนึง อิอิ
3. พวงมาลัยมัลติฟังก์ชั่น >>> GLS ของผม ผมติดเองครับ แต่แทบไม่ค่อยได้ใช้เลยน่ะครับ เลยคิดว่าไม่มีก็พอโอเค แต่ถ้ามีก็ดีครับ
4.ระบบ cruise control >>> ไม่ค่อยได้ใช้เลยครับ
5. ไฟตัดหมอกหน้า >>> ไม่ค่อยได้ใช้แต่สวย กะว่าจะติดเพื่อความสวยงาม งานเทียบราว 2000-2500 บาท ครับ
6. ระบบ paddle shift ที่พวงมาลัย >>> ตัวนี้ GLS ไม่มีให้นะครับ
7.พวงมาลัยหุ้มหนัง เกียร์หุ้มหนัง >>> อันนี้ บ่เป็นหยังครับ
8. cd 6 แผ่น >>> พอดีมีเหลือจาก GLS ที่ติด G9 ครับ แต่ก็อาจจะไม่ติดเพราะว่า Sony ที่ให้มา เสียบ usb ได้คิดว่าสะดวกกว่า แต่ถ้าไม่ชอบก็นำ กรอบ 2Din มาขายได้อีกครับ
9. ระบบแอร์อัตโนมัติ >>> มีก็ดี ไม่มีก็ไม่เป็นไรจ้า

แต่ถ้าเกิดคนที่ซื้อรถคันที่จะใช้ประจำ แล้วจ่ายไหว ผมคิดว่า 85000 จ่ายเพิ่มก็คุ้มนะครับ
ตรงนี้ผมคิดคล้ายๆกันเลยครับ โดยเฉพาะวิทยุ cd6แผ่น ใส่ได้น้อยกว่า แฟลชไดร์ฟ4กิ๊กอันเดียวซะอีก เลยไม่รู้จะเอามาทำไม อยากได้แค่ ไฟตัดหมอกหน้ากับเบาะหนัง ขอได้ป่าวหว่า อิอิ

ออฟไลน์ Lookkaew

• Sr. Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 00:13:42 »
กรี๊ดดดดดดดดดดด สวยมากกกกกกกกกกกกกกกกก
ถ้าได้เครื่องดีๆ เกียร์ทนๆ ที่ทำงานเข้าขากัน Car of The Year จะไปไหนเสีย

ออฟไลน์ cu2nite

• Full Member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 06, 2011, 02:11:07 »
จะสกัดความแรงของ Mazda 3 ใหม่ได้แค่ไหน ลองดูกันต่อไป
If you pay peanuts, you get monkeys.

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 00:48:59 »
ใหนังโฆษณา ทำไมต้องออกมาเต้น? ไม่เข้าใจ มันดูเสร่อมาก ไม่เข้าท่า
แค่ให้นักเต้นเขาลงมาจากถนน มองอย่างเดียวก็พอแล้ว

ผมยังไม่ถึงกับโอเค กับหนังโฆษณาเรืองนี้เท่าไหร่ แค่มองว่าดีกว่าเดิม
แต่ความเห็นส่วนตัวผม ยังมีหนังโฆษณารถยนต์ในไทย ที่เจ๋งกว่านี้ อีกหลายเรื่องครับ

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 14:04:37 »
ใหนังโฆษณา ทำไมต้องออกมาเต้น? ไม่เข้าใจ มันดูเสร่อมาก ไม่เข้าท่า
แค่ให้นักเต้นเขาลงมาจากถนน มองอย่างเดียวก็พอแล้ว

ผมยังไม่ถึงกับโอเค กับหนังโฆษณาเรืองนี้เท่าไหร่ แค่มองว่าดีกว่าเดิม
แต่ความเห็นส่วนตัวผม ยังมีหนังโฆษณารถยนต์ในไทย ที่เจ๋งกว่านี้ อีกหลายเรื่องครับ
ผมว่าเต้นแบบนี้ คงได้ไอเดียแบบ Jazz GE ตอนเปิดตัวใหม่ๆมั้งครับ ;D   ที่กระโดดเชือกอ่ะครับพี่  ;D

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 14:10:39 »

สงสัยติดมาจากตึกเต้นได้ครับ
 ;D ;D ;D

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 14:11:18 »
เอ่อ ใช่จริงด้วยครับ เต้นเยอะไปหน่อย