ผู้เขียน หัวข้อ: ******กระทู้แสดงความคิดเห็น Mercedes-Benz Driving Experience : คอร์สอบรมสั้นๆ แต่มันส์พะย่ะค่ะ******  (อ่าน 20928 ครั้ง)

ออฟไลน์ BnN

• Hero Member
http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=2414:mercedes-benz-driving-experience&catid=79:safety-on-board&Itemid=55

เสร็จแล้วครับ ขออภัยที่ทำให้รอนาน มาช้าแต่มีอะไรให้ดูเยอะนะครับ
ฮิๆๆๆๆ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ขอไปอ่านหน่อยละกัน ;D

ออฟไลน์ อ้วนซ่า

• Full Member

ขอบคุณครับ
อ่านแล้วผมคิดว่าสักวันต้องไปหาคอร์สเรียนแบบนี้บ้างแล้วหละ

GreenG

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
อยากไปฝึกบ้างจังเลยครับ
พี่กล้วยครับแล้วถ้าเราทำไม่ได้ตามที่เขากำหนดล่ะครับ
เช่น เบรคในช่วงที่ห้ามเบรค,หักพวงมาลัยคืนไม่ทัน แบบนี้เขาจะทำยังไงหรอครับ?

ออฟไลน์ crucifixzz

• Sr. Member
อยากไปต้องทำยังไงบ้างครับ ต้องมี benz รึเปล่าครับ

ออฟไลน์ baeyongcai

ออฟไลน์ fishfinger

รถยี่ห้ออื่นๆ บ้านๆ จะเป็นเหมือน benz ไหมครับ

เวลาหมุน เวลาอะไร

ออฟไลน์ devilwingzx

ขอบคุณมากครับเป็นประโยชน์มากเลย

HIGHSEA

ขอบคุณครับ มันเป็นสิ่งจำเป็นมากเลยทีเดียวครับ ถ้ามีโอกาศอยากไปทดลองมั่งจัง...

ออฟไลน์ TTL

ขอบคุณมากครับ อ่านแล้วเป็นประโยชน์จริงๆเลยครับ

ออฟไลน์ wic3350

• Jr. Member
  • **
อยากมีโอกาสได้ไปฝึกแบบนี้บ้างจัง :D

ออฟไลน์ kudos

• **
No Thing.

ออฟไลน์ Fly to dream

อ่านแล้วรักเบนซ์ ที่ห่วงใยคนที่ซื้อมันไปโดยที่มีความปลอดภัยให้แบบไม่กั๊ก
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ LimitedEdition

ถ้าอยากเรียนไปหาคอร์สที่เปิดสอนทั่วไปก็ได้ครับ
เท่าที่ทราบก็น่าจะมีของ Singha Racing School นะ
ผมไม่แน่ใจว่าจะมีหลักสูตรนอกจาก Racing รึเปล่า

เท่าที่ทราบมา นักแข่งดังดังก็เริ่มจากที่นี่กันทั้งนั้น
แต่ค่าเรียนไม่ถูกนะครับ อย่างคอร์สเริ่มต้น Circuit Racing ก็ 28,000 บาท
รู้สึกจะ หนึ่งหรือสองวัน เองมั้ง

ออฟไลน์ crucifixzz

ผมไปของ toyota มา มีคัดเข้าทีมแข่ง one make race ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Nuttie

ขอบคุณครับ ได้ความรู้เยอะแยะเลย  :D

ออฟไลน์ kritcc

• **
เป็นบทความที่ดีมาก อยากให้ปักหมุดไว้ เพื่อให้คนที่มาอ่านทีหลังได้อ่านกัน มีประโยชน์มากจริงๆ ขอบคุณสำหรับบทความดีๆครับ เมื่อสักเกือบ ยี่ิสิบปีก่อน เคยตัดบทความจากนิตยสารรถยนต์เล่มไหนจำไม่ได้ ที่เขียนเกี่ยวกับบทเรียนการขับขึรถทำนองนี้ที่จัดโดยบริษัท BMW ผมตัดเก็บไว้ในแฟ้มจนถึงทุกวันนี้

ส่วนบทความของกล้วยนี้เหมือนภาค version update จึงอยากให้เก็บไว้ให้คนที่มาอ่านไม่ทันได้อ่าน

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Armo

ถ้ามีโอกาสก็อยากฝึกอบรมแบบนี้บ้างครับ
ปล.ขอบคุณคุณกล้วยที่มาแบ่งปันประสบการณ์กันครับ ;D

ออฟไลน์ st_citroen

ปีนี้ผมอดไปครับ
เต็มไวมากๆ

ออฟไลน์ kritphakhin

อยากไปฝึกบ้างครับ

ออฟไลน์ TnP_PKt

ขอบคุณคร้าบเป็นประโยชน์มากเลย อยากไปฝึกจังเลยยยย(แต่คงไม่ได้)

ออฟไลน์ Sunnook

อยากไปบ้างครับ แต่ขอไปกับ BMW นะ อิอิ

ออฟไลน์ KoZZ

• **
อยากรู้ว่าคอร์สอบรมแบบนี้ราคาประมาณเท่าไหร่ มีที่ไหนสอนกันบ้าง
คนขับรถระดับธรรมดาๆ อย่างผมสนใจไปเรียนเพิ่มครับ
(เพราะช่วงนี้ไม่รู้เป็นอะไร หวิดมีอุบัติเหตุหลายครั้งมาก ขนาดผมขับไม่เคยเกิน 120 นะ)

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ขอบคุณมากครับสำหรับบทความดีๆ
เดี๋ยวเอาไว้ขับให้คล่องกว่านี้หน่อย จะไปหาเรียนบ้าง  :D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ neuro

น่าจะมี VDO มาให้ลองฝึกกันนะครับ

ออฟไลน์ CRO

เหยียบเบรคจนสุดแล้วขายังงออยู่ - ผมไม่เคยรู้เลยนะนั้น ปกติผมเหยียบเบรคสุดขาเกือบตึง สงสัยต้องไปปรับเปลี่ยนการขับขี่ใหม่ขอบคุณมากครับ

Plakapong

ขอบคุณมากครับ น้องกล้วยเรียบเรียงได้ดีมากๆ อ่านแล้วเห็นภาพ
บทความนี้เป็นประโยชน์มากๆเลย แม้แต่เรื่องที่ดูเหมือนง่ายอย่างการปรับเบาะ ก็เพิ่งรู้นะครับเนี่ยว่าต้องปรับแบบนี้

ที่สำคัญอ่านแล้วชักอยากจะได้เบนซ์ซักคันแล้วนะครับ มือสองตาถั่วน่าเล่นไหม