ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำรถกระบะเกียร์ออโต้หน่อยครับ  (อ่าน 22913 ครั้ง)

ออฟไลน์ hikawashi

• Newbie
  • *
แนะนำรถกระบะเกียร์ออโต้หน่อยครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 12:05:36 »
ก่อนอื่น ขอสวัสดีทุกท่านครับ เพิ่งสมัครสมาชิกมา
ผมจะซื้อรถกระบะเกียร์ออโต้ 2ประตูครับ เห็นดูตามกระทู้จะมี4รุ่นคือ mitsu triton,nissan navare, vigo, isuzu d-max
ผมไว้ขับในเมืองและบรรทุกของ(ไม่หนักมาก รถ3ล้อยังแบกไหว)  ไปดูตามเว็บ มันไม่ค่อยบอกเลยว่าเป็นเกียร์ออโต้รึเปล่า
จริงๆ ตอนแรกจะซื้อรุ่นเล็กๆ แต่มันไม่มีแบบเกียร์ออโต้แล้ว  อยากให้ช่วยแนะนำกระบะที่เป็นเกียร์ออโต้หน่อยครับ

ปล.ผมไม่ขับลุยป่าครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: แนะนำรถกระบะเกียร์ออโต้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 13:33:05 »
ถ้าเช่นนั้น จะเลือกตัวไหนก็ได้ครับ

วีโก้ จะมี 2.5 VN Turbo ปลายปีนี้ ถ้ารีบใช้รถใน 2 เดือนนี้ ไม่ต้องรอ และมองตัวอื่นไว้ได้ครับ
แต่ถ้าไม่รีบ ก็น่าจะรอ เพราะเครื่องตัวนี้ จะแรงกว่าเดิมแน่

ถ้าไม่บรรทุกหนัก ตอนนี้เหลือแค่ รูปทรง คุณภาพการประกอบ แล้วละ ว่าคุณชอบคันไหนมากกว่ากัน

แต่ ไทรทัน จะอืดนิดนึง เมื่อเป็นเกียร์ออโต้ ไม่อืดมาก แต่ ถ้าเทียบกับคู่แข่งแล้ว ด้อยกว่านิดนึงนะ

ส่วน นาวารา ไม่แน่ใจว่ารุ่นขับ 2 จะมี เกียร์ออโต้หรือไม่

ออฟไลน์ Vaio man

• Jr. Member
  • **
Re: แนะนำรถกระบะเกียร์ออโต้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 14:48:58 »
มีครับพี่ J!MMY ในนาวาราขับ2มีเกียร์ออโต้ ทั้งแบบแค๊ปเปิดได้และในสี่ประตูครับ

ข้อมูลนี้ได้จากโบชัวร์นาวารา ซึ่งถ้าเกิดผิดพลาดอะไรไปต้องขออภัยด้วยครับ(ข้อมูลเก่าประมาณ2-3ปีได้แล้ว)

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 15:11:33 »
อีซูซุมีเกียร์ออโต้ต้องรุ่น 4 ประตูอย่างเดียว

เครื่อง 3.0 VGS เท่านั้น

4สปีดก็จริงแต่แรงไม่แพ้ใครแน่ๆ

;D

ออฟไลน์ hikawashi

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 16:52:21 »
ขอบคุณมากครับ ที่อยากได้2ประตูเพราะท้ายกระบะจะใส่ของเพิ่มขึ้น  4ประตูท้ายมันสั้นนิดเดียว
ตอนนี้ก็เล็งnavara เหมือนกันครับ แต่ผมยังไม่ได้ไปดูที่โชว์รูม กะจะดูของจริงก่อนแล้วค่อยตัดสินใจซื้อ

แต่เท่าที่ดูแบบมีเกียร์ออโต้จะเป็น3000cc. ซึ่งรูปร่างมันใหญ่ ใจจริงอยากได้เล็กหน่อย แต่มันคงไม่มีอย่างพวก2000กว่าcc น่ะครับ
ผมไปดูตามเว็บ ไม่ค่อยเข้าใจพวก 4x4, 4x2 หรือพวก single cab,double cab, queen cab, king cab เหมือนถ้วยฟุตบอลเลย
มันต่างกันยังไงเหรอครับ

ออฟไลน์ boyddii

• Sr. Member
  • Bunny
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2009, 18:15:09 »
เพิ่งซื้อเจ้าสมาร์ทแค๊บได้ 3 เดือนกว่าเอง รุ่นท๊อปด้วย ม่ะมีออโต้อ่ะ แล้วมันจะออกใหม่แล้วเหรอเนี่ย แล้วจะมีออโต้ด้วยเหรอเนี่ย ฮือ ๆ เทิร์นด่วน  :P