ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นข่าว Lamborghini ประสบอุบัติเหตุกันรึยังครับ?  (อ่าน 22302 ครั้ง)

ออฟไลน์ TnP_PKt

• Hero Member
Re: เห็นข่าว Lamborghini ประสบอุบัติเหตุกันรึยังครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 10:08:28 »
โอ้ววววว หมดราคาเลยยับขนาดนั้น(เสียดายรถจัง)

ออฟไลน์ H.

Re: เห็นข่าว Lamborghini ประสบอุบัติเหตุกันรึยังครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 10:09:48 »
ยืมคำคุณพี่ตัวใหญ่ๆใน Review March มาหน่อยละครับ

"ขับช้ากว่านั้นหน่อยเหอะ อันตราย มันคือความเร็วขนาดนี้ไม่ต้อง Eco car หรอก......ก็ตาย"
H.

ออฟไลน์ YAmodels

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 10:11:53 »
ไม่รู้เรื่องเลย
อยู่ห่างจากบ้านแค่ตี๊ดเดียวเอง

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 10:13:10 »
คิดว่ามันจะซ่อมได้มั้ยอ่ะครับ?

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 10:17:18 »
คิดว่ามันจะซ่อมได้มั้ยอ่ะครับ?
ผมว่าไม่น่าได้แล้วนะครับถึงได้ก็ไม่คุ้ม

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 10:18:15 »
ซ่อมได้อยู่แล้วครับ
ถ้าเจ้าของขายซากนี่ มีหลายคนยิ้มเลยแหละครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Vonbin

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 10:28:09 »
เละซะขนาดนั้น ถ้าไม่ใช้ลัมโบอาจจะตายไปแล้วมั้งเนี้ย

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 10:34:10 »
ถ้าซ่อมมา ผมว่าเขาคงจะขายเลยแหละครับ
เพราะไม่น่าจะทำให้เหมือนเดิมได้
:(

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 10:36:25 »
อยากกกก จาร้องงงงงง ดังๆ พูดให้ใครต่อใครได้รู้...... ว่า

เสียดายโว้ยยยยยยยยยยยยยย
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 10:49:55 »
รู้สึกสะใจยังไงไม่รู้ เมื่อเ็ห็นซูเปอร์คาร์มิดบนถนนสาธารณะ  ;D

ออฟไลน์ Sunnook

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 10:51:05 »
แว้กกกก เสียดายยยยยยยยย!!!!!!!!!!   :'( :'( :'(

นั่นมัน Gallardo LP570-4 Superleggera ด้วยนะนั่น

http://www.one2car.com/LAMBORGHINI_GALLARDO/L21100259

แบบนี้เลยครับ

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 10:52:24 »
ในข่าวบอกว่า คนขับหักหลบอะไรสักอย่าง .......???..?   :o

แต่น่าเสียดาย รถป้ายแดงอยู่เลย เฮ้อไม่น่าซึ่งเล้ย :(

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 10:52:45 »
ให้ตายเถอะโรบิน เละซะขนาดนี้ เจ้าของรถคงเศร้าไปอีกนาน

ออฟไลน์ crucifixzz

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 11:05:05 »
OMG!  คืนทุนประกัน ซื้อคันใหม่

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 11:15:40 »
ป้ายยังแดง สงสัยคนขับยังไม่ชินกับรถมั้งครับ
ส่วนมาก รถพวกนี้มันใช้เหล็กแค่โครงสร้างไม่ใช่อ๋อครับ ส่วนอื่นๆ มันมักจะเป็นไฟเบอร์ เพราะฉะนั้น เปลี่ยนคันใหม่

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 11:16:06 »
ขอซื้อพวงมาลัยหน่อยครับ 100 นึง 555 ;D ยังอยู่ดี

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 11:20:12 »
รู้สึกสะใจยังไงไม่รู้ เมื่อเห็นซูเปอร์คาร์มิดบนถนนสาธารณะ  ;D

ทำไมใจร้ายอย่างนี้ล่ะครับ
รถคนอื่นประสบอุบัติเหตุ เสียหายอย่างหนักจนต้องขายเป็นซาก
คนขับเองก็บาดเจ็บแทบเอาชีวิตไม่รอด เราไม่ควรจะมาสะใจกับเรื่องแบบนี้นะ

ปล. สำหรับรถ ผมค่อนข้างเชื่อว่าขายซากครับ
เพราะซ่อมกลับมาคงใช้เงินมหาศาลได้พอพอกับซื้อคันใหม่
แล้วคงกลับมาไม่สมบูรณ์ดังเก่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2011, 11:22:19 โดย Nuay@Protege »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 11:26:44 »
เห็นด้วยกับเนย

เบสต์ไม่ควรคิดแบบนี้ครับ

อย่าเพิ่งไปตัดสินว่าต้องขับซิ่งมาก่อนเกิดเหตุ

บางทีแค่ 100 เดียว ตามกฎหมาย ก็ถึงขั้นโคม่าได้ อย่างรุ่นน้องของ ตาแพน
ที่เจอ VW เกี่ยวบนวิภาวดีฯ รถหมุน มิดตอม่อ พ้นขีดอันตรายแล้วที่ เปาโล

ทุกอย่างเกิดขึ้นได้ ในทุกช่วงความเร็ว อย่าประมาทเป็นดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ PAN

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 11:39:48 »
ว่าแต่เวลาขนาดนี้นั่งรถผู้ชาย2คน มันก็น่าคิดเหมือนกันนะว่าไปทำอะไรกันมา อิอิ  ขอซากแม็กซ์ ได้ไหมอะ  :o

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 11:40:44 »
ขอให้คนขับปลอดภัยครับ ส่วนรถผมว่ายังไงก็หาใหม่ได้ครับ แต่ชีวิตมันหาใหม่ไม่ได้นะ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 11:46:13 »
เห็นแล้วเสียดายแทน T-T
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 12:01:43 »
เฮยแกคงจะเคยมีอดีตไม่พอใจกับพวกรถแพงๆแล้วมาขับเร็วบ้าบอบนถนนหลวงมาก่อนกระมังครับ พอเจอรถพังเละเลยรู้สึกสะใจซึ่งมันก็ช่วยไม่ได้ที่คนทั่วๆไปที่ไม่ชอบการแข่งขันบนถนนแล้วมาเจอรถที่ขับเร็วเกือบ 300 กิดลเมจรแล้วจะไม่ชอบใจขึ้นมา  :)

ว่ากันตามตรงแล้วเรื่องนี้จะไม่เกิดเลยถ้าหากว่าไม่ขับเร็ว ถ้าถามว่าเร็วเท่าไหร่ผมก็ไม่รู้แต่เดาว่าน่าจะเฉียดๆความเร็วสูงสุดไปแล้วถึงได้พาเอาซุปเปอร์เลกกราคว่ำหงายท้องผู้โดยสารบาดเจ็บสาหัสขนาดนี้ ยังดีที่เกิดอุบัติเหตุคนเดียวไม่พาเอาคนอื่นๆเค้าบาดเจ็บไปด้วย จากในเนื้อข่าวบอกว่าบริเวณนั้นเป้นทางที่มืดมาก แสดงว่าคนขับประมาทพอตัวที่ขับเร็วในทางมืดและไม่คุ้นเคยเช่นนั้น ควรจะชลอรถไว้ก่อน แล้วพอมาเจอทางยกระดับโล่งๆ มีไฟสว่างตลอดทาง่ทานอยากจะแตะให้ถึง 400 ก็ตามสบายเลยครับ รู้ว่ามีรถแรงๆอยากใช้ให้คุ้มค่าแต่ก็ควรจะเลือกโอกาสที่จะใช้ความแรงรถเสียหน่อย เสียใจด้วยถ้าหากว่าคิดมากกว่านี้ฏ็จะไม่เกิดเหตุเช่นนี้ 

เป็นอุทาหรณ์อย่างดีว่าขนาดโคตรรถ รุ่นพิเศษเพื่อความเร็วสูงแท้ๆยังพลิกคว่ำคนในรถเกือบตายได้ แล้วรถบ้านๆแต่งนิดๆหน่อยๆเอามาซิ่งอย่างถวายชีวิตไม่ห่วงคนรอบข้างท่านที่มีกลาดเกลื่อนท้องถนน ท่านอย่านึกว่าจะรอดชีวิตได้ตลอดทาง ตราบใดที่ยังขับขี่อย่างบ้าคลั่งต่อไปมันก็ต้องมีพลาดสักวัน คำพูดที่ว่าเก่งกว่านี้มีอีกเยอะแต่มันตายไปหมดแล้วคือเรื่องจริงครับไม่ใช่กุโศลบายหลอกเด็กแต่อย่างใด เครื่องบินที่เค้าเร็วขนาดวัดด้วยหน่วยมัคยังไม่เร็วไปกว่ายมทูตเลยครับ ท่านยมแกเร็วที่สุดในสามโลกแล้ว อย่าคิดว่าจะหนีเค้าพ้น  8)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ YAmodels

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 12:24:33 »
เท่าที่อ่านตามข่าวคาดว่ารถมุ่งหน้าจากทางบางแคไปทางบางใหญ่
ตรงจุดที่จะแยกขึ้นต่างระดับเพื่อเข้าถนนนครอินทร์นี้ถ้าคนไม่ชินทางจะตัดสินใจไม่ถูกครับว่าจะเข้าช่องทางไหน
เพราะตรงจุดนี้จะมีช่องทางออกทางซ้าย2ช่องด้วยกัน ซ้ายสุดจะเป็นช่องที่เลี้ยวเข้าทางคู่ขนาน
ช่องถัดมาจึงจะเป็นช่องขึ้นต่างระดับไปถนนนครอินทร์และตรงจุดนี้โค้งค่อนข้างแคบมาก
รถทั่วไปเข้าโค้งนี้กันที่ความเร็วประมาณไม่เกิน60(ผมเข้า40เอง)
ถ้าตัดสินใจช้าแล้วรถขับมาเร็ว ก็ขึ้นเกาะแน่นอนครับ
ลองดูรูปประกอบ

อีกจุดที่อันตรายก็คือในทางกลับกัน ลองดูตามรูปได้เลย
รถที่ตรงมาจากวงเวียนมุ่งตรงมาทางสะพานนี้รถจะใช้ความเร็วกันมากพอข้ามสะพานนี้ลงมาก็เป็นโค้งทันที
เบรคไม่ทันกันบ่อยมาก ตอนเปิดถนนใหม่ๆตายกันประจำ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 12:25:45 »
เฮยแกคงจะเคยมีอดีตไม่พอใจกับพวกรถแพงๆแล้วมาขับเร็วบ้าบอบนถนนหลวงมาก่อนกระมังครับ พอเจอรถพังเละเลยรู้สึกสะใจซึ่งมันก็ช่วยไม่ได้ที่คนทั่วๆไปที่ไม่ชอบการแข่งขันบนถนนแล้วมาเจอรถที่ขับเร็วเกือบ 300 กิดลเมจรแล้วจะไม่ชอบใจขึ้นมา  :)

ว่ากันตามตรงแล้วเรื่องนี้จะไม่เกิดเลยถ้าหากว่าไม่ขับเร็ว ถ้าถามว่าเร็วเท่าไหร่ผมก็ไม่รู้แต่เดาว่าน่าจะเฉียดๆความเร็วสูงสุดไปแล้วถึงได้พาเอาซุปเปอร์เลกกราคว่ำหงายท้องผู้โดยสารบาดเจ็บสาหัสขนาดนี้ ยังดีที่เกิดอุบัติเหตุคนเดียวไม่พาเอาคนอื่นๆเค้าบาดเจ็บไปด้วย จากในเนื้อข่าวบอกว่าบริเวณนั้นเป้นทางที่มืดมาก แสดงว่าคนขับประมาทพอตัวที่ขับเร็วในทางมืดและไม่คุ้นเคยเช่นนั้น ควรจะชลอรถไว้ก่อน แล้วพอมาเจอทางยกระดับโล่งๆ มีไฟสว่างตลอดทาง่ทานอยากจะแตะให้ถึง 400 ก็ตามสบายเลยครับ รู้ว่ามีรถแรงๆอยากใช้ให้คุ้มค่าแต่ก็ควรจะเลือกโอกาสที่จะใช้ความแรงรถเสียหน่อย เสียใจด้วยถ้าหากว่าคิดมากกว่านี้ฏ็จะไม่เกิดเหตุเช่นนี้ 

เป็นอุทาหรณ์อย่างดีว่าขนาดโคตรรถ รุ่นพิเศษเพื่อความเร็วสูงแท้ๆยังพลิกคว่ำคนในรถเกือบตายได้ แล้วรถบ้านๆแต่งนิดๆหน่อยๆเอามาซิ่งอย่างถวายชีวิตไม่ห่วงคนรอบข้างท่านที่มีกลาดเกลื่อนท้องถนน ท่านอย่านึกว่าจะรอดชีวิตได้ตลอดทาง ตราบใดที่ยังขับขี่อย่างบ้าคลั่งต่อไปมันก็ต้องมีพลาดสักวัน คำพูดที่ว่าเก่งกว่านี้มีอีกเยอะแต่มันตายไปหมดแล้วคือเรื่องจริงครับไม่ใช่กุโศลบายหลอกเด็กแต่อย่างใด เครื่องบินที่เค้าเร็วขนาดวัดด้วยหน่วยมัคยังไม่เร็วไปกว่ายมทูตเลยครับ ท่านยมแกเร็วที่สุดในสามโลกแล้ว อย่าคิดว่าจะหนีเค้าพ้น  8)

ก็ตามนี้ครับ

ออฟไลน์ Nuttie

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 12:33:35 »
ผมเคยดูคลิป เป็นคลิปมีตติ้งของคลับซุปเปอร์คาร์ในไทย

ขับกันไปที่ไหนไม่ทราบ แต่ขับค่อนข้างไว โฉบซ้าย โฉบขวา นำรถ[ไม่ใช่รถตำรวจ]มาปิดถนนเพื่อให้รถในคลับหลายสิบคัน ขับออกจากปั้ม

ดูคลิปนั้นแล้วก็มันส์ดี เหมือนเล่นเกมขับ/แข่งรถอยู่

แต่พอนึกๆดู นั่นมันถนนสาธารณะนะนั่น  ???

แต่ต้องยอมรับว่า คนทุกคนไม่เหมือนกัน รถเป็นสิ่งไม่มีชีวิต จะดีจะร้ายอยู่ที่ตัวคนขับมากกว่า ไม่ใช่รถ

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 12:52:14 »
ขอให้ทั้งสองคนนั้นรอดปลอดภัยก็แล้วกันนะครับ

แล้วอย่าลืมเอาโลโก้มาฝากผมนะ จะเอาไปติดรถที่บ้านซะหน่อย จะได้มีีลัมโบขับกับเค้าบ้าง ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2011, 13:13:34 โดย อันตัวข้าฯนี้มีนามว่า"หมู" »

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 12:57:16 »
ผมพูดได้อย่างเดียวว่า
เราไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ เราอย่าไปตัดสินคนตั้งแต่คราวแรกครับ
ข่าวที่รายงาน ก็ฟังหูไว้หู อย่าถึงกับมองทุกเรื่องว่าจะต้องเกิดจากสาเหตุเดียวกันหมด

อย่าถูกชักนำหรือจูงจมูกเอาง่ายง่าย

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 13:15:28 »
รู้สึกสะใจยังไงไม่รู้ เมื่อเ็ห็นซูเปอร์คาร์มิดบนถนนสาธารณะ  ;D

ผมรู้สึกผิดหวังในความคิดของคุณมากเลยครับ ที่ได้อ่านความเห็นนี้ เพราะคนขับเค้าเป็น กู๋ของเพื่อนผมเอง ที่ซึ่งนอนนี้ยังนอนอยู่ใน ICU ขยับได้แค่ปลายนิ้วเท้า ส่วนลูกน้องที่นั่งมาด้วยกันเป็นอัมพาตไปแล้วครับ แล้วคุณสะใจเหรอ?

ความผิดพลาดของคน บางครั้งไม่จำเป็นต้องซ้ำเติมกับความสูญเสียก็ได้นะครับ

ออฟไลน์ The Coup Channel

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 07, 2011, 14:07:33 »
ขอแสดงความเสียใจกับทั้งสองคนที่อยู่ในรถด้วยนะครับ ขอให้หายดีไวๆนะฮะ
ไม่ว่าจะอย่างไรก็ตามก็ไม่อยากเห็นการสูญเสียนะครับ รถเป็นของนอกกาย เดี๋ยวก็หาใหม่ได้

แต่ผมเห็นด้วยว่า เราไม่อยู่ในเหตุการณ์ อย่าเพิ่งด่วนตัดสินอะไรเลยครับ
ใจเย็นๆกันนะครับ