ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/*-*/ กฎระเบียบ และข้อพึงปฏิบัติของ เว็บบอร์ด Headlightmag.com /*-*/*-*/  (อ่าน 401599 ครั้ง)

ออฟไลน์ takonphun

• Newbie
  • *
น้องใหม่รับทราบ และน้อมปฏิบัติตามกฎขะรับ

ออฟไลน์ birm@productive

• Sr. Member
ขอบคุณ Headlightmag Team
ที่กฏกติกาของกระดานนี้ มันทำให้สังคมน่าอยู่
คนเกรียนๆ ที่ถูกปลดออกไป ก็เป็นตัวอย่างให้เห็นว่าผู้จัดต้องการให้บอร์ดนี้พึ่งน่าอยู่สำหรับคนหมู่มากขนาดไหน

เพิ่งไปพบประสบเห็นกับตัวเองกับเวปไซต์ที่ไปซื้อรถตัวเองมา
เวปมาสเตอร์เองยังท่าทางจะเกรียนเลย อ่านแล้วไม่สบอารมณ์ในบางคำพูดครับ
(มีพี่เตือนแล้ว ว่าอย่าคิดมาก แต่เห็นแล้วอดคิดไม่ได้)
ประวัติ
รถ 11 คัน
ยาง 14 รุ่น

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
เท่าที่ไปดูๆมาในเว็บพันทางก็ยังมีสมาชิกในนี้เอาลิงค์ไปใส่อยู่นะครับจัดการได้ยากเย็นจริงๆเรื่องนี้   :-\

ล่าสุดสหายเก่าของที่นี่ไปโพล่งในกระทู้เกี่ยวกับ BMW ว่าจิมมี่และเว็บนี้ตั้งตัวเป็นศัตรูกับพันทางเค้าอยู่................ ตัวไม่อยู่แต่พยายามทำลายจริงๆ  :(
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ hanaka27

• Newbie
  • *
รับทราบครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
คุณ 2k ครับ

ผมทราบเรื่องนั้น เมื่อสักครู่นี้ เพราะมีคนส่งมาให้ดู

ทุกวันนี้เลิกเข้าพันทิบไปนานมากแล้ว ไม่ได้รู้เรื่งอราวอะไรในนั้นอีก
แล้วรู้สึกว่า ชีวิต สงบลงเยอะ สบายสมองลงเยอะ

ส่วน ไอ้พวกสากกระเบือร่างเปรต เฝ้าหน้าร้านเฟอร์นิเจอร์ริมถนนจรัลสนิทวงศ์ แบบนั้น
ก็คงต้องปล่อยเขาไปหนะครับ ตัวเขาเอง เป็นถึง พ่อคน แล้ว แต่ก็ยังทำตัวดีแต่ปาก เก่งแต่เห่า
อยู่ในโลกอินเตอร์เน็ต ไอ้เราสมัยก่อน ก็พยายามจะดึงมันออกมา ให้เจอกับสังคม ให้คนเขาเห็น
ว่ามันมีตัวตน ไม่ใช่พวกหลบแต่หลังจอ เผื่อว่า จะได้เข้าใจอะไรมากขึ้น ทำตัวดีขึ้น แต่ก็เปล่า

ผมไม่โทรหาคนคนนั้นมานานแล้ว สมัยก่อน ผมเคยผิด ผมเคยขอโทษเขา
แต่คนคนนี้ ผิดแล้ว ไม่เคยมีคำว่าขอโทษหลุดออกจากปาก
และครั้งสุดท้ายที่โทรหา ผมก็ระเบิดบึ้มใส่ไปยกหนึ่ง
แต่อย่างว่าครับ คนที่หนังหนาหน้าด้านขนาดนั้น เขาไม่ยี่หระอยู่แล้วกับระเบิดที่ผมถล่มเข้าไป
ดังนั้น ผมคงไม่เสียเงินค่าโทรศัพท์ โทรไปหา สิ่งมีชีวิตพรรค์นั้นอีก

สมัยก่อนจะว่าไป ก็แอบสะใจเหมือนกัน ที่ลูกตัวเอง ยังด่าพ่อมันเองเลย

วันนี้ขอสักที ไม่รู้จะต้องอดทนกับคนแบบนี้ไปทำไม ทั้งที่ผ่านมา ก็อดทนมาตลอด และไม่เห็นมีอะไรดีขึ้นมา

อ้อ ไม่รู้นะครับว่า ใครที่เข้าไปช่วยตอบโต้ให้ในนั้น

ขอบคุณครับ แต่โปรดอย่าทำเช่นนั้นอีก มันไม่มีประโยชน์อะไรดีขึ้นมา
และคุณจะทำให้ผมพาลโดนด่า อยู่เรื่อยๆ ทั้งจากตัวของเปรตสากกะเบือ
กับ ลิ่วล้อของ พวกอริเก่าผม กลุ่มเดิมนั้น โดยไม่จำเป็น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2010, 00:28:26 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Larry

รับทราบครับผม

ออฟไลน์ DioVeloce

• Jr. Member
  • **
รับทราบและปฏิบัติครับผม

ปล. Pantip ผมเคยแค่เข้าไปอ่านเมื่อนานมาแล้ว  แต่กระทู้(ส่วนมาก) มีคนประเภทเดียวกับเว็ป ผจก. อยู่มาก ผมเลยไม่ชอบเท่าไร่ จะสิงอยู่ก็ตามบอร์ดเฉพาะทาง และที่ HLM นี่แหละครับ

ปล2. พึ่งได้สมัคร Member ครับ หลังจากแอบอ่านในมุมมืดมานานแรมปี  ;D

ออฟไลน์ !Chaps!

• Newbie
  • *
  • Live in คราม
ทราบแล้วครับ

ออฟไลน์ Koong

สาชิกใหม่รับทราบครับผม

ออฟไลน์ Nanfa

• **
พี่ J!MMY ครับ

เป็นอะไรกับ pantip.com เหมือนจะไม่ลงรอยกัน

คนไทยไม่รักกันหรอครับพี่

ไม่ลงรอยกันมานานแล้วครับ

และไม่ต้องการข้องเกี่ยวกับพันทิบ ตราบใดที่ผู้ดูแลเว็บ ยัง 2 มาตรฐาน กันอย่างนี้อยู่
เว็บเดิม ไม่ยอมลบ แต่เว็บใหม่ ลบกันจริง ส่วนหนึ่ง ก็เพราะ หนึ่งในซีเนเตอร์ ผู้ดูแลเว็บเอง ด้วย
ที่เป็นเจ้าของเว็บเก่า ซึ่งน่าจะมีส่วนรู้เห็นเกี่ยวข้องด้วย อย่างมาก จากคำยืนยันของบุคคลรอบข้างบางคน

ลองหากระทู้เก่าๆ อ่านดู ลองเสริชดู
เราพยายามอย่างดที่สุด ที่จะญาติดี ที่จะเข้าไปคุยเจรจาไกล่เกลี่ย
และทางพันทิบ ก็กรุณากับเรามาครั้งหนึ่ง แต่หลังจากนั้น ทุกอย่าง กลับเป็นเหมือนเดิม
ดังนั้น มในเมื่อ พันทิบ ไม่ต้องมาคบค้าสมาคม หรือมาญาติดีกับเรา เราก็ไม่เห็นเหตุจำเป็นต้องไปญาติดีกับเว็บแห่งนั้น!

จนกว่าพวกเขาจะยอมรับได้ว่า ความจริง คืออะไร และยอมถอดซีเนเตอร์ผู้เกี่ยวข้องออกจากหน้าที่ตรงนั้น

ขอย้ำ จุดยืนของผม ส่วนตัว ยังเคารพ และรักพี่วันฉัตร และผมไม่มีปัญหากับพี่วันฉัตรเจ้าของเว็บ ถ้าเจอกัน ก็จะไหว้ตามเดิม
เพราะเป็นผู้ใหญ่ที่ดี น่ารัก มากๆ  แต่ผมมีปัญหา อย่างมาก กับผู้ดูแลเว็บ ที่เกี่ยวข้อง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2011, 22:05:01 โดย J!MMY »

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
รับทราบครับผม อ่านหมดแล้ว ต่อไปไม่ทำผิดกฎอีกแล้วล่ะครับ

ออฟไลน์ PW2004

• Newbie
  • *
สมาชิกใหม่เข้ามารับทราบและถือปฏิบัติครับ

ออฟไลน์ chatbovon

• Newbie
  • *
เข้ามารับทราบกฎและรอผลการเปรียบเทียบช้างและกระรอกครับ ^_^

ช้างและกระรอก?

งง ครับ

ออฟไลน์ revenge

• **
กำลังศึกษากฏระเบียบครับ

ติดตามผลงาน และเข้ามาอ่านที่นี่ตั้งแต่เปิดใหม่ๆครับ
แต่ไม่ได้สมัครซักที
เคยเจอคุณ J!MMY ที่ top All season ครับ นั้งทานอาหาร โต๊ะเดียวกันเลย
(นานมากไม่รู้คุณ J!MMY จำได้เปล่า ตั้งแต่ทดสอบ Mazda 2 ใหม่ๆ)
ชอบในความตรงไป ตรงมาของที่นี่ครับ

ขอสมัครสมาชิกครับ
ยินดีรู้จัก พี่ๆ น้องๆ ทุกท่านครับ  ;D

ออฟไลน์ Anonwat

• Newbie
  • *
รับทราบครับ...

ออฟไลน์ i-dine

• **
รับทราบครับพี่jimmy
ผมก็เพิ่งสมัครเป็นสมาชิกหลังจากที่แอบอ่านมาตั้งนานตั้งใจจะสมัครเพื่อจะได้โพสขอบคุณที่jimบ้าง

ออฟไลน์ Biggie

• **
แอบแฝงมานานก่อนที่จะสมัครสมาชิก เข้ามารับแซ่บด้วยคนครับ  ;D
ฝากเนื้อฝากตัว เพื่อน พ่อ แม่ พี่ น้อง ลุง ป้า น้า อา พ่อตา แม่ยาย ทุกๆท่านด้วยคร้าบบบบ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ cyclops

• Newbie
  • *
    • หจก.ชัยยงการช่าง
ผม สมาชิคใหม่ครับ คุณ Jimmy
มารับทราบ กฏระเบียบครับ
ใช้ CLS ได้รถ ปลายเดือนตุลาคม ครับ
เพื่อนเป็นร้อย ที่คอยไปเที่ยว แต่แม่ เพียงคนเดียว ที่คอย"กลับบ้าน"

ออฟไลน์ Aphutylfc

• Full Member
ครับผม

ออฟไลน์ Jeayoung Homme

• **
ดุนะเนี่ย  :D :D :D :D :D :D :D :D

ออฟไลน์ เหน่ง3760

• Newbie
  • *
รับปฏิบัติครับ

ออฟไลน์ BiGPanG

• Newbie
  • *
  • ซักวันจะเอา M3 มาขับให้ได้เอ้า!!
สมาชิกใหม่ครับ รับทราบและจะปฏิบัติตามครับ

ตามอ่านมาได้ซักพักแล้วครับ ได้ความรู้มากเลย

ออฟไลน์ Wayfarer-R

รับทราบครับ

ออฟไลน์ MJHEAD2012

• Newbie
  • *
Re: /*-*/*-*/ กฎระเบียบ และข้อพึงปฏิบัติของ เว็บบอ&
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2012, 08:14:14 »
ผมยังใหม่ครับ อยากให้เพื่อนๆ หรือคุณ J!mmy ช่วยส่งวิธีตั้งกระทู้ให้หน่อยครับ ติดตามผลงานตลอดครับ
พอดีจะถามเรื่องรถมือสอง SUV ของ BMW กับ Volvo ;) ;)  ไม่รู้ว่าจะต้องกดตรงไหนครับ
หาปุ่มตั้งกระทู้ไม่ได้เลย สงสัยใหม่รึเปล่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2012, 09:18:27 โดย MJHEAD2012 »

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ผมยังใหม่ครับ อยากให้เพื่อนๆ หรือคุณ J!mmy ช่วยส่งวิธีตั้งกระทู้ให้หน่อยครับ ติดตามผลงานตลอดครับ
พอดีจะถามเรื่องรถมือสอง SUV ของ BMW กับ Volvo ;) ;)  ไม่รู้ว่าจะต้องกดตรงไหนครับ
หาปุ่มตั้งกระทู้ไม่ได้เลย สงสัยใหม่รึเปล่าครับ

การตั้งกระทู้สอบถามเรื่องรถยนต์ ให้ตั้งกระทู้สอบถามที่ห้อง Discussion Forum http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php?board=1.0

เมื่อคลิ๊กไปหน้านี้แล้ว จะเห็นโฆษณารถต่างๆ อยู่ด้านบน ให้มองไปที่ด้านล่าง ของโฆษณาเหล่านี้ ทางขวามือ แล้วคลิ๊กที่คำว่า "ตั้งกระทู้ใหม่"

เมื่อคลิ๊กเข้าไปแล้วก็ให้พิมหัวข้อที่ต้องการสอบถาม เนื้อหาพร้อมการสรุปคำถาม แล้วกดตั้งกระทู้ครับ

ออฟไลน์ -uมส๑-

• **
รับทราบครับผม  8)

ออฟไลน์ Lord_Sebastian

• Newbie
  • *
รับทราบครับผม

เพิ่งสมัครเองได้ หลังจากใช้ยืมเมมคนอื่นมานาน  ;D

คนเราบางครั้งก็ต้องถอยหลังบ้าง เพื่อที่จะก้าวกระโดดไปข้างหน้าได้ไกลขึ้น

ออฟไลน์ MCH

• **
สมาชิกใหม่(แต่มีอายุแล้ว)รับทราบและพร้อมปฏิบัติครับ
จริงๆแต่ก่อนก็เล่นพันดริฟนะครับ เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้เล่นแล้ว คงไม่มีการข้ามค่ายเกิดขึ้นครับ
ขอบคุณคุณ JIMMY และทีมงานสำหรับ web ดีๆครับ

รถก็เก่า  เมียก็แก่  แย่แล้วกู...