ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งเตือนผู้ใช้มอเตอร์ไซที่เส้นสุขาภิบาล3 ตำรวจดักรอทุกท่านอยู่ด้วยทุกข้อกล่าวหา  (อ่าน 6196 ครั้ง)

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
แจ้งเตือนผู้ใช้มอเตอร์ไซที่เส้นสุขาภิบาล3(ตรงข้ามมีสทีน) ตำรวจดักรอทุกท่านอยู่ด้วยทุกข้อกล่าวหา
ปกติผมจะขับรถยนต์ไปทำงานแต่วันนี้รถเสียจึงขี่มอเตอร์ไซไปแทนและเจอตำรวจผู้รักครอบครัวต้องรีบหาเงินเลี้ยงลูกในยามลูกปิดเทอม ซึ่งมาเป็นแก๊ง5ถึง6คนโดยเหตุการณ์ที่ผมเจอมีดังนี้ ผมขี่ชิดเลนซ้ายสุดและโดนส่องไฟเรียก ผมขี่เข้าไปที่ด่าน ตำรวจถามหาใบขับขี่..ผมมี ถามหาพรบ...ผมมี ถามหาบัตรประชาชน...ผมมี ให้กดไฟเบรคมอเตอร์ไซ...กดติดและมีไฟเบรคขึ้น ถามหาเสื้อกันฝน...ผมเปิดใต้เบาะ...มีพร้อม ผมนึกในใจ555ไม่ได้กินผมหรอก แต่!!!!!!!สุดท้ายก็เสร็จตำรวจด้วยข้อกล่าวหาคือขี่ชิดเลนซ้ายไม่เพียงพอ ตำรวจขอ400บาท ผมบอกว่าผมมีแค่280บาทและพร้อมควักกระเป๋าเงินให้ดู(ดีที่วันนี้ไม่ได้กดเงินออกมาจากATM)ตำรวจเลยขอไป200บาท ผมถามว่าปกติต้องชิดซ้ายขนาดใหน...คุณตำรวจผู้แสนดีบอกว่าให้ขี่ชิดเส้นเลนซ้ายสุดไม่เกิน30เซนติเมตร พระเจ้า!บ้าไปแล้วแต่มีแอบฮากว่าคือคันอื่นๆมีทั้งโดนข้อหาไม่เตรียมชุดกันฝนให้พร้อม ขี่ซ้ายสุดแต่ขี่ทับเส้นเลนถนน หมวกกันน็อคผิดรูปแบบการขับขี่กลางคืนซึ่งคันนั้นกระจกหน้าหมวกจะสีเข้มหน่อยและที่น่าสงสัยคือทุกคันโดนเรียกปรับหมดก็10กว่าคันด้วยข้อหาประหลาดๆทั้งนั้น เฮ้อ!ระวังนะครับ ไม่รู้พวกพี่ๆตำรวจทั้งหลายจะอยู่อีกกี่วัน

ออฟไลน์ Nuttie

ข้อหา ไม่พกพาชุดกันฝนขณะขี่มอเตอร์ไซด์ มันมีด้วยหรอครับ  :o

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
คนที่ขี่ดีๆดันไปจับ ไอ้พวกขี่ป่วนเมืองก็ปล่อยลอยนวลต่อไป อะไรของพวกเขานะครับ

ออฟไลน์ Nuttie

คนที่ขี่ดีๆดันไปจับ ไอ้พวกขี่ป่วนเมืองก็ปล่อยลอยนวลต่อไป อะไรของพวกเขานะครับ

จากคนธรรมดาเขาได้เงิน ถ้าไปจับพวกป่วนเมืองเขากลัวได้ตะกั่วน่ะสิครับ  ;D

ออฟไลน์ Biere

• Newbie
  • *
  • Biere ThaiMarch
    • Thai March Club
สุขา 3 มีประจำเลยครับ โดยเฉพาะดึก ๆ ทั้งขาเข้า ขาออก

ออฟไลน์ mann

• นี่หรือรถโมเดล
เข้ามาอ่านแล้วได้รู้ว่าไม่ชิดซ้ายก็โดน 400 เหมือนกัน

ผู้ใหญ่ที่รู้จักท่านนึงบอกไว้ว่าถ้าเจอด่านมั่วๆอย่างงี้หรือโดนข้อหาเกรียนๆแบบนี้ให้โทรแจ้ง 191 ได้เลยครับ

มีประสบการณ์ด้านนี้เยอะเพราะพวกพี่ๆเขาชอบ ksr
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-
พื้นที่ของ สน. บางชัน หรือป่าวครับ 

ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ jones

ถ้าร้องเรียนได้ร้องเรียนไปเรยครับ เฮ้ย~~ อนาจพวกตะกวดไทย มีพวกนี้เหมือนมีส้วนแตกเหม็นฉึ่งอยู่หน้าบ้านจริงๆ >:(
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ ichamz

ข้อหา here มากเลยอ่ะ

กฏหมายบังคับพกชุดกันฝนด้วยหรอเนี่ย OMG

ออฟไลน์ apinui

ออฟไลน์ SP

เข้ามาอ่านแล้วได้รู้ว่าไม่ชิดซ้ายก็โดน 400 เหมือนกัน

ผู้ใหญ่ที่รู้จักท่านนึงบอกไว้ว่าถ้าเจอด่านมั่วๆอย่างงี้หรือโดนข้อหาเกรียนๆแบบนี้ให้โทรแจ้ง 191 ได้เลยครับ

มีประสบการณ์ด้านนี้เยอะเพราะพวกพี่ๆเขาชอบ ksr
ที่อุดรเพื่อนผมก็เคยเจอครับ ขับ ksr ของเพื่อนอีกคนนึงไปแล้วโดนจับ ไม่ว่ากันเรื่องโดนจับ แต่พี่แกโชว์พาวจะขับไปไว้หลังด่าน ดันทำล้มซะอย่างงั้น
เก่งจริงกับประชาชนตาดำๆ กับเจ้านายคนใหญ่คนโตนี่ถ้ากราบได้คงทำ  >:( >:(

ออฟไลน์ Yojinboh!!

• Full Member
ตำรวจ หรือโจร ฟะเนี่ย .....
โจรในเครื่องเเบบตำรวจมากกว่าครับ ผมว่าถ้าเจอเเบบนี้ให้มันเขียนใบสั่งดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Vaio man

• Jr. Member
  • **
เดี๋ยวก็ยื่นถุงยางอนามัยสะเลย เพราะมันก็เป็นเสื้อกันฝนเหมือนกัน

(อันนี้ไม่แน่ใจ ใครมันเคยเขียนในหนังสือรถแต่งเล่มหนึ่ง มันเสือกบอกว่า เสื้อกันฝนรุ่นนี้ เป็นแบบบางเจี๊ยบ ตอนนั้นก็งงอยู่ แต่พออ่านดีๆก็เข้าใจว่าเป็นถุงยางอนามัยจากญี่ปุ่น..... เล่นสะงงเลย)

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
Re: แจ้งเตือนผู้ใช้มอเตอร์ไซที่เส้นสุขาภ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 08, 2011, 16:22:12 »
หาาาาาาา ไม่พกเสื้อกันฝน
เฮ้ยย แล้วถ้าผมสะดวกจะใช้ร่มล่ะ แค่นี้มันก็เอานะ... เฮ้อออออออ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX