ผู้เขียน หัวข้อ: เกิดนึกสนุก อยากทำรีวิวรถในที่จอดในโชว์รูม ขำๆ ชาวคณะจะว่าอย่างไรครับ  (อ่าน 8199 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
ตอนนี้ที่จอดอยู่ มี Vios รุ่น G, Altis 2.0 Navi, Prius ตัวรองกะตัวท๊อป Camry 2.0 กะ Hybrid ครับ

อิอิ เพื่อนๆ อยากชมตัวไหนก่อนครับ จะได้จัดแบบขำๆ ในแบบของไอ้เป้ 5555
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
กล้าทำก็กล้าอ่านครับพี่เป้ 5555
ส่วนจะเอาคันไหนก่อนก็แล้วแต่พี่เป้สะดวกเลยครับ
:)

ออฟไลน์ TnP_PKt

พี่เล่นงี้เลยหรอครับพี่เป้ นี่คือรถเทสไดรฟ์ใช่มั๊ยคร้าบ กล้าทำก็กล้าอ่าน หึหึ

ออฟไลน์ 470127

• Full Member
  • BMW e34 Y1993 & Captiva c140 Y2013
จัดมาเลย พี่ว่าคงเป็นรีวิวที่แปลกดีอีกแบบ อีกอย่างได้ลองใช้ความรู้เกี่ยวกับ product ที่เราขายให้เป็นประโยชน์อีกด้วย

ปล.ขอ prius ตัวท๊อปมาก่อนเลยครับ อยากเห็นมากๆๆ

• Keep working by Johnie worker
พี่เล่นงี้เลยหรอครับพี่เป้ นี่คือรถเทสไดรฟ์ใช่มั๊ยคร้าบ กล้าทำก็กล้าอ่าน หึหึ

ไม่ใช้รถเทสครับ รถที่จอดนิ่งๆ ใน 0 เลยครับแทน อิอิ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ TnP_PKt

ไม่ใช้รถเทสครับ รถที่จอดนิ่งๆ ใน 0 เลยครับแทน อิอิ
งั้นผมขอ Innova 2.0G exclusive รถอยู่ในสต็อกครับพี่เป้

ออฟไลน์ pony

• Sr. Member
 :D :Dอยากเห็น review อุปกรณ์/ลูกเล่นต่างๆของ Camry และ Altis 2.0 Navi ครับ^^ ;D ;D

dogclubs

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ numtik2005

• Sr. Member
จองคิว vigo fortuner bmc ล่วงหน้าเลยน่ะครับ

ออฟไลน์ prai

เอาพรีอุสท็อปครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ทำได้ แต่มันจะไม่น่าใช่รีวิวนะ เพราะยังไม่ได้ขับ
ถ้าจะทำ เวลาถ่ายรูปมารบกวนสำรวจด้วยว่าถ้ามีสติกเกอร์
ตัวอักษร หรืออะไรก็ตามที่บ่งบอกว่าอยู่โชว์รูมไหน ก็ให้เบลอ
หรือ crop ทิ้งครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เป้เอ้ย

พี่ว่ามันจะเสี่ยงต่ออาชีพการงานของเป้มากไปครับ

ทำรีวิว คือ เอารถไปลองขับ
ถ้าแค่ถ่ายบนโชว์รูม ก็คือรายการแนะนำสินค้า
ซึ่งมันจะเข้าข่ายโฆษณาได้แบบเหลื่อมๆเหมือนกันอยู่นา

เอาไว้ ถ้าเป้จะลองทำรีวิว นั่นคือ เอารถเดโมมาลองดีกว่า
แต่ก็อีกนั่นละ เป้ต้องรีทัชทะเบียน และพยายามถ่ายรูป ให้ไกลจากโชว์รูมของเป้
เพื่อไม่ให้รู้ว่าเป็นดีลเลอร์ไหน เพราะ โตโยต้า เขามอนิเตอร์เว็บเรากันทุกเช้าอยู่แล้ว
ดังนั้น อาจต้องระมัดระวัง คิดเยอะๆ หาทางหนีทีไล่ให้ดีๆก่อนนะครับ
ไม่งั้น อาจได้หางานใหม่อีกรอบจริงๆเน่อ

เป็นห่วงหวะน้อง เหอๆ

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
[
เป้เอ้ย

พี่ว่ามันจะเสี่ยงต่ออาชีพการงานของเป้มากไปครับ

ทำรีวิว คือ เอารถไปลองขับ
ถ้าแค่ถ่ายบนโชว์รูม ก็คือรายการแนะนำสินค้า
ซึ่งมันจะเข้าข่ายโฆษณาได้แบบเหลื่อมๆเหมือนกันอยู่นา

เอาไว้ ถ้าเป้จะลองทำรีวิว นั่นคือ เอารถเดโมมาลองดีกว่า
แต่ก็อีกนั่นละ เป้ต้องรีทัชทะเบียน และพยายามถ่ายรูป ให้ไกลจากโชว์รูมของเป้
เพื่อไม่ให้รู้ว่าเป็นดีลเลอร์ไหน เพราะ โตโยต้า เขามอนิเตอร์เว็บเรากันทุกเช้าอยู่แล้ว
ดังนั้น อาจต้องระมัดระวัง คิดเยอะๆ หาทางหนีทีไล่ให้ดีๆก่อนนะครับ
ไม่งั้น อาจได้หางานใหม่อีกรอบจริงๆเน่อ

เป็นห่วงหวะน้อง เหอๆ

คุณเป้ครับ ยังไม่ครบเดือนเลยนี่ครับเป็นห่วงอ่ะ

ออฟไลน์ nuttapatJazz

จริงๆผมก็อยากดูนะ แต่อย่าทำเลยดีกว่าครับพี่

ไม่คุ้มกับหน้าที่การงานของพี่อ่ะครับ อย่าเสี่ยงดีกว่า

:) :)
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ bakeryhouse

• Newbie
  • *
จริงๆผมก็อยากดูนะ แต่อย่าทำเลยดีกว่าครับพี่

ไม่คุ้มกับหน้าที่การงานของพี่อ่ะครับ อย่าเสี่ยงดีกว่า

:) :)

ออฟไลน์ yod artstu

อย่าเลยคร๊าบบบบ เป็นห่วง  ;D
: )

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ก็น่าสนใจนะ แต่เสี่ยงกับชีิวิตการงานมากกกกกกกก :D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ aRhaha

• Jr. Member
  • **
พี่กล้าทำ  ผมก็กล้าอ่านครับ  ถ้าเป็นไปได้  อยากอ่าน Prius ครับ
แต่...ถ้าจะทำให้ตกงาน  อย่าเลยครับพี่   ;D

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
อย่าเลยดีกว่าครับ เด่วแฟนพี่ริงโกะอาจต้องหางานใหม่นาา  ;D

ออฟไลน์ Jose Padilla

• Jr. Member
  • **
ถ้า Review หมายถึงการเอารถที่ Order เข้ามาใน Stock แล้วยังไม่มีเจ้าของ แล้วเข้าไปถ่ายรูปมาให้ดูกัน ไม่ได้ขับออกไปไหน อันนี้ผมเฉยๆ คงแล้วแต่ระเบียบข้อบังคับของบริษัท
แต่ถ้าเป็นรถที่ลูกค้าจองไว้แล้ว ผมว่าอย่าเลยครับ แม้ว่าจะแค่ถ่ายรูปมาให้ดู ถ้ารู้ว่าเป็นรถของศูนย์ไหน ผมเองคงจะไม่ไปซื้อรถที่นั่น

ลืมไปแฮะ ที่พี่จิมมี่พูดมันก็ถูกแฮะ เอาเป็นว่าจะพยามหลีกเลี่ยงเกี่ยวกับดีลเลอร์ให้มากที่สุดครับ อิอิ

ออฟไลน์ Ruksadindan

กลัวจะเป็นข้อหาอู้งานด้วยน่ะสิครับ