ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูเขาแข่งรถกันบนทางหลวงกัน  (อ่าน 25112 ครั้ง)

ออฟไลน์ vellcap

• Hero Member
Re: มาดูเขาแข่งรถกันบนทางหลวงกัน
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 23:25:00 »
อันแรกดูธรรมดาๆนะครับ  บางครั้งม๊าผมก็ขับแบบนี้ตอนรีบไปขึ้นเครื่อง 
แต่อันที่สอง(ผมดูไม่เปิดเสียงนะครับ) ทำไมมันขับเบียดน่ากลัวแบบนั้นเนี่ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2011, 23:31:12 โดย vellcap »

ออฟไลน์ vellcap

Re: มาดูเขาแข่งรถกันบนทางหลวงกัน
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 23:27:44 »

รถแบบในงคลิปที่ 2 หรือเปล่าครับ
 ;D ;D ;D

คลิปแรกสินาย  ;)
อันหลังมันเกรียนเกิน

Hahaha  แต่อย่าทำเสียวแบบนี้นะครับ อิอิ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 23:40:21 »

ดูดิเขาเล่นกันเป็นฝูงๆเลยไม่ห่วงความปลอดภัยของชาวบ้านเขาเลย

คนขับยังวัยซะรุ่นเลย เก่งจัง  น่าอิจฉาด้วย  หาเงินมาซื้อรถได้ขนาดนี้

อย่าอิจฉาเลยครับ เงินสะอาดหรือเปล่าก็ไม่รู้
เพื่อนเก่าผมคนหนึ่ง ที่บ้านมันมีแต่รถแพง เวลามันมามหาลัยทีก็มีรถเปลี่ยนได้ถึงกับครบทุกวัน แต่มันก็ไม่ขับเร็วครับ 140 นี่คือเร็วสุดของมันแล้ว แล้วแม้มันรวยก็ไม่ก่อปัญหาอะไรให้ครับ จะมีแต่ก่อปัญหาให้ตัวเองด้วยการโดดเรียนไปเล่นเกมเฉยๆนั่นล่ะ คือมันถูกอบรมมาดีครับ

ออฟไลน์ SaLaPaoMan

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 23:42:24 »
เห็นคลิป 3
porsche ผมเดาก่อนเลยว่าลูกชูวิท
แล้วก็ใช่จริงๆด้วย

ออฟไลน์ bigglives

• Sr. Member
  • Love Technology
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 00:02:05 »
อยากรู้อยู่เรื่องนึง ถ้าพวกแว้นเหล่านี้ เกิดอยู่ดี ๆ มาเจอคนขับอยู่ในเลนดี ๆ แล้วอยู่ดี ๆ เบียงหลบไม่พ้นเนี่ย จะรับผิดชอบยังไง
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 00:05:40 »
อยากรู้นิดนึงว่าไอเจ้า Civic คันนั้นมันจะโดนอะไร  เพราะถูกหมายหัวไว้แล้วโดยคนถ่าย VDO
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Tonnoi

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 00:26:07 »
คลิปแรกมืออาชีพมากๆ เพราะติดตั้งกล้องไว้ถ่ายอย่างดี แต่ก็ไม่ควรมาเล่นกันที่รถเยอะๆนะครับ
ส่วนคลิปสองอันนี้น่าจับไปทิ้งที่เกาะร้าง อันตรายจริงๆทำไปโดยขาดจิตสำนึกมากๆ .. ไม่ไหวๆ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 00:37:34 »
คลิปแรก มันก็โอเคนะแต่ว่า มันก็ไม่สมควรนะครับ ไว้รถน้อยๆแล้วค่อยมาถ่ายดีกว่า
คลิปสอง นี่อยากบอกว่า ขับรถได้หมามากกกกก วันนึงเมื่ออะไรเกิดขึ้นก็จะรู้เองครับ
คลิปสาม นี่โอเคแระ แต่ก็ซอกไปแซกมา มันอันตรายครับ
เตือนด้วยความหวังดีว่า ถ้าอยากระบายอารมณ์เล่น gt5 ครับ
วันนี้ ขับmx-5 แต่ง ขับซอกไปแซกมา มันส์ดีครับ ไม่ต้องกลัวพังด้วย 55

methus zaa

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 00:40:31 »
อยากรู้อยู่เรื่องนึง ถ้าพวกแว้นเหล่านี้ เกิดอยู่ดี ๆ มาเจอคนขับอยู่ในเลนดี ๆ แล้วอยู่ดี ๆ เบียงหลบไม่พ้นเนี่ย จะรับผิดชอบยังไง
พวกนี้มันไม่รับผิดชอบหรอกครับ ชนแล้วก็หนี

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 01:07:26 »
เสียดายเงินพ่อแม่ครับ ท่านเหนื่อยแทบตายเพื่อให้เราได้ดิบได้ดี แต่เราเอาเงินท่านมาทำอะไรกัน   เพราะผมเชื่อว่าเจ้าของที่ใช้เงินตัวเองจริงๆไม่ขับเช่นนี้หรอก    ถ้าตัวเองทำให้คนอื่นเกิดอุบัติเหตุคงไม่สำนึกอย่างแน่นอน แล้วถ้าเป็นคนรู้จักล่ะหรืออาจเป็นญาติเราโดยไม่รู้ตัว  เราจะรู้สึกอย่างไร   

ถ้าอยากระบายก็ระบายกับ  GT5   ไม่ก็   NFS สิครับในเกมส์มันไม่ได้ทำให้ใครตายซักหน่อย    เซงครับเพราะวันนี้ผมเพิ่งเจอครับ E63  Estate  AMG ครับ  ปาดหน้าไปมาตลอดเลย กดไฟพุ่งไม่ว่าบีบแตรอีก  เห๊อะๆๆๆๆๆๆ  - -"  ทำใจครับ 

เดี๋ยวนะ

รถที่น้องเจอ ตัวถังไหนครับ สีตัวถังสีอะไรครับ?........

Chariot

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 01:35:42 »
ไอ้ตัวในคลิปนั่นน่าจะโดนแพรวาสอยร่วงลงมาคาราวสะพานสักที  ::)

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 08:59:33 »
วันหลังต้องชวนไปแทร็คเดย์เหมือนเหล่าสาวกซูบารุซะบ้างแล้ววววว อยากเสี้ยนนู่นเลยสนามแข่ง เร็ว แรง ปลอดภัย ได้ทักษะ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ noom77

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 10:03:20 »
ทานโทษนะครับ

ผมเห็นแบบนี้แล้วอึ้งเลย แถมบางคนยังคิดว่าเรื่องแบบนี้เป็นสิ่งที่ยอมรับได้ในสังคมอีกด้วย ผมไม่สนหรอกว่าคุณเป็นใคร พ่อแม่ใหญ่แค่ใหน แต่ถ้าทำตัวแบบนี้ก็มีแต่เชื้อเชิญให้คนอื่นมาด่าพ่อ ล่อแม่ และขุดต้นตระกูลคุณขึ้นมาสาปแช่งเท่านั้น

ถ้าคุณคิดว่านี่คือสิ่งที่คนที่เรียกตัวเองว่า ลูก ควรทำแล้วล่ะก็ ท่านๆเหล่าันั้นก็คงจะภูมิใจในตัวคุณเช่นกัน ว่าท่านนั้นสอนคุณมา ดี จริงๆ

ถ้าคุณจิมมี่เห็นว่าแรงไป เชิญลบได้ครับ ผมคิดว่าบางทีเราก็ควรจะิเริ่มอะไรสักอย่างเพื่อสังคมที่ดีขึ้น ดีกว่าจะต้องทำใจสอนลูกหลานให้ทำใจยอมรับคนพวกนี้

ผมสิงเว็บนี้ อ่านโน่นนี่มานาน ไม่ค่อยจะอยากตอบโต้ หรือเขียนกระทู้อะไร แต่กระทู้นี้ ผมทนไม่ไหวจริงๆ ต้องขอโทษทุกท่านล่วงหน้าด้วยครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 10:38:37 »
ก็ว่าไปครับแล้วแต่ความคิดเห็นต่างมุมมอง ทุกอันผิดหมด แต่ดูจากการกระทำ 2 แบบที่เห็นได้เลย คือโชว์ว่ารถเทพ ฝีมือเทพ
กับอีกอันคือ ไม่มีวุธิภาวะในการขับ ไม่รู้ถึงสมรรถนะของรถที่ตนใช้ ทำไปเพราะสนุกกันในรถ

เห็นได้ชัดว่าอย่างหลังแย่กว่าชัดๆ อย่างแรกก็แย่นะที่ปาดไปมา แต่รับรู้ไว้คือ รถเค้าสามารถทำแบบนั้นได้เพราะมันรองรับให้ทำแบบนั้นได้ในการควบคุมที่เหมาะสม  แต่มีคลิปกลางนั่นคาดว่าเป็นcivic ซึ่งเป็นรถบ้านธรรมดาๆ  ทำแบบนั้นแถมสนุกๆกันในรถอีก ไม่ไหวมั้ง

มุมมองผมจึงมองว่า อันที่เป็นรถแพงๆน่ะผิด แต่ทำไปอย่างมีสติ ไม่เห็นว่าจะประมาทตรงไหน มุดไม่ได้ก็เบรค แต่ไอคลิปนั่น ดันทุรังมาก แถมมีเสียงสนุกสนานในรถชวนหมั่นไส้มาก

ปล.ความคิดเห็นผมเป็นแบบนี้ละกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2011, 10:46:06 โดย 옴 크라비 »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 11:20:13 »
รถสวยครับ ;)

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 11:47:34 »
รถแรง รถดี รถเท่ ครับ แต่ขับผิดกฏหมายกันตลอดทาง
'19 Honda Civic EL

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 13:42:11 »
ผมว่าไร้ความรับผิดชอบต่อสังคมทุกคลิปนะ

โอเค คุณเก่ง แรง มีสติ(อย่างที่คุณว่า) แต่ไอ้การกระทำแบบนี้มันไปลิดรอนสิทธิคนอื่นนะครับ บอกว่ามุดไม่ได้ก็เบรก แล้วไอ้การดริฟไฟหน้าไล่ชาวบ้านนี่เรียกว่าไง ปาดหน้าชาวบ้านเค้าไปทั่ว ไม่ใช่ว่าทุกคนบนถนนจะเก่งเทพแบบคุณนี่ครับ ถ้าเกิดคันโดนปาดเค้าตกใจหักหลบไปชนรถคันอื่น หรือชนขอบทาง ก็ถือว่าเป็นความซวยของเค้าที่เกิดมาขับรถไม่เก่งแบบคุณงั้นหรือ

อยากขับมากก็ไม่ไปสร้างถนนขับเองล่ะครับ มาทำให้คนอื่นเค้าเดือดร้อนทำไม

ผมคงจะแก่เกินไป เกิดมาก่อนรุ่นเทพทั้งหลาย ไม่ทันยุคสมัยว่าสมัยนี้เมืองไทยใครอยากทำอะไรก็ไ้ด้

ออฟไลน์ BRiGHT<

• **
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 14:43:15 »
- -"

ดูแล้วเซ็งแทนพ่อแม่มันเลย ขับได้เชี่ยถึงใจจริงๆ

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 15:22:35 »
ทุกคนที่ด่า ก็อย่าทำเองละกันครับ  :-\

เห็นหลายทีแล้ว ด่าๆ อยู่นั้น มันก็ขับแบบเดียวกัน ไม่รู้จะด่าใครดี

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 16:36:15 »
ไอ้ตัวในคลิปนั่นน่าจะโดนแพรวาสอยร่วงลงมาคาราวสะพานสักที  ::)
เสียดายเงินพ่อแม่ครับ ท่านเหนื่อยแทบตายเพื่อให้เราได้ดิบได้ดี แต่เราเอาเงินท่านมาทำอะไรกัน   เพราะผมเชื่อว่าเจ้าของที่ใช้เงินตัวเองจริงๆไม่ขับเช่นนี้หรอก    ถ้าตัวเองทำให้คนอื่นเกิดอุบัติเหตุคงไม่สำนึกอย่างแน่นอน แล้วถ้าเป็นคนรู้จักล่ะหรืออาจเป็นญาติเราโดยไม่รู้ตัว  เราจะรู้สึกอย่างไร   

ถ้าอยากระบายก็ระบายกับ  GT5   ไม่ก็   NFS สิครับในเกมส์มันไม่ได้ทำให้ใครตายซักหน่อย    เซงครับเพราะวันนี้ผมเพิ่งเจอครับ E63  Estate  AMG ครับ  ปาดหน้าไปมาตลอดเลย กดไฟพุ่งไม่ว่าบีบแตรอีก  เห๊อะๆๆๆๆๆๆ  - -"  ทำใจครับ 
เดี๋ยวนะ

รถที่น้องเจอ ตัวถังไหนครับ สีตัวถังสีอะไรครับ?........

E63 สีดำ ตัวล่าสุดอะครับพี่จิมมี่ แบบestate แท้ๆเลยครับเพราะเสียงมันอย่างกับพายุอะครับ555

ออฟไลน์ aRhaha

• **
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 17:09:33 »
   รู้ว่ารถแรง  รู้ว่ามีเงิน  ครอบครัวรู้จักผู้ดูแลกฎหมาย   แต่...ถ้าไปโดนรถชาวบ้าน(รถที่เขารัก  ไม่อยากเคาะ พ่นสีใหม่)  มิหน่ำซ้ำทำให้เขาเสียชีวิตขึ้นมา  คนข้างหลังพวกเขาเหล่านั้นจะทำอย่างไรครับ  มีเงินซ่ะป่าว  แต่...เนื้อสมองไม่มีในกระโหลก   อยากแข่งไปเลยครับในสนาม  ได้ทั้งชื่อเสียง  และเสียงปรบมือ  แต่...ถ้าแบบนี้  มีแต่ "เสียงด่า  และสาปแช่ง"  หยุดเถอะครับ  ไม่ต้องเพื่อตัวหรอกครับ  เพื่อคนอื่นที่ใช้ถนนเดียวกับคุณนะครับ  ขอเรียกร้อง...
  ปล.จากคนเคยโดนปราดหน้า  จากคนขับรถเลวๆแบบนี้ ....

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 17:46:24 »
อย่าเถียงกันไปเลย ถ้าผมโดนแลมมาดริฟไฟไล่ตูดนะ ผมกระทืบเบรกให้ล้อล๊อกเลยครับ ผมอยากให้แลมมันมาจิ้มตูดเหมือนกัน
อยากดูว่าใครจะแข็งกว่ากัน ไม่แคร์อยู่แล้ว โดยแลมชนท้าย โคตรเท่ห์เลยนั่น โม้ได้ทั้งชาติเลยนะ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

HIGHSEA

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 18:01:10 »
มันต้องดูเหตุผลของการขับด้วยนะ ถ้าขับเอามันโดยไม่สนใจใครนั้นแหละสมควรโดนอย่างยิ่ง แต่ถ้าต้องใช้
ความเร็วเนื่องจากเรื่องธุระหรือความเป็นความตายล่ะ และที่สำคัญคือต้องมุดเพราะมีแต่คนเห็นแก่ตัว
ขับช้าแล้วชิดขวาล่ะ จะไปใด้มีทางเดียวคือต้องมุดแต่แบบมีมารยาทด้วย จะเหมารวมมันก็ไม่ถูกเสมอไปหรอกครับ
ทางที่ดีทำตามกฎจราจรก็หมดเรื่อง แซงแล้วเข้าซ้าย ไม่มีใครต้องมุดด้วยถ้าเลนขวาว่างแล้วมันยังมุดอีก
ก็...อ่ะนะต้องเอาไก่ให้กินแล้วล่ะ

ออฟไลน์ Jxxx

• Sr. Member
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 18:36:48 »
มันต้องดูเหตุผลของการขับด้วยนะ ถ้าขับเอามันโดยไม่สนใจใครนั้นแหละสมควรโดนอย่างยิ่ง แต่ถ้าต้องใช้
ความเร็วเนื่องจากเรื่องธุระหรือความเป็นความตายล่ะ และที่สำคัญคือต้องมุดเพราะมีแต่คนเห็นแก่ตัว
ขับช้าแล้วชิดขวาล่ะ จะไปใด้มีทางเดียวคือต้องมุดแต่แบบมีมารยาทด้วย จะเหมารวมมันก็ไม่ถูกเสมอไปหรอกครับ
ทางที่ดีทำตามกฎจราจรก็หมดเรื่อง แซงแล้วเข้าซ้าย ไม่มีใครต้องมุดด้วยถ้าเลนขวาว่างแล้วมันยังมุดอีก
ก็...อ่ะนะต้องเอาไก่ให้กินแล้วล่ะ

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 19:57:03 »
ทุกคนที่ด่า ก็อย่าทำเองละกันครับ  :-\

เห็นหลายทีแล้ว ด่าๆ อยู่นั้น มันก็ขับแบบเดียวกัน ไม่รู้จะด่าใครดี

เป็นเหตุผลนึงที่พี่ไม่ด่า...
 :-X

ออฟไลน์ shutoff

• **
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 20:41:22 »
กำลังสงสัยว่าคลิบ1 ตั้งกล้องยังไง ไม่มีสั่นเลย

ออฟไลน์ Lertvarit

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 20:46:57 »
ถ้ามาจี้ตูด พ่อจะเบรคให้มิดเลย  ;D ;D ;D ;D
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 22:08:45 »
คิดว่าผมคงไม่มีโอกาสได้ทำแบบในคลิปอ่ะครับ เลยขอนิดนึง

จริงๆแล้วที่เขียนเนี่ยเพราะอยากรู้ว่าคนส่วนใหญ่ขับรถกันแบบใหน เหมือนในคลิปนี้รึเปล่า เผื่อว่าวันนึงได้ไปขับที่เมืองไทย จะได้ระวังตัวไว้

อย่างน้อยถ้าผมห้ามตัวเองไม่ให้ทำแบบในคลิปได้ ผู้ใช้ถนนท่านอื่นก็คงจะลำบากน้อยลงละมัง

ขอบคุณทุกท่าน และขอจบเพียงเท่านี้ครับ

ออฟไลน์ The Relentless Pursuit of Perfection

• Full Member
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 22:32:28 »
รถบ้านๆ ก็ไม่ได้ดู สภาพรถตัวเองเล้ย...ส่วนรถแพงๆ เงินสะอาดรึป่าวก็ไม่รู้ ..

ออฟไลน์ Bluedoft

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: มีนาคม 14, 2011, 22:33:41 »
ที่ผมพูดมาก็เพราะแต่ก่อนผมก็เป็นหนึ่งในพวกปากอยู่หน้ากระทู้ comment ว่าขับรถแบบนี้มันแย่มากๆเลวทรามสุด
แต่พอมาเจอกับตัวเองเข้าแค่ขนาดเคยนั่ง SC430 ของเพื่อนยังมันส์มากเลยก็แค่ซอกแซกนิดหน่อย 2-3 ที และก็ Power Slide ตรง 4 แยกแค่นั้น :) มันก็อดตื่นเต้นไม่ได้

มันก็เป็นเรื่องที่ไม่ดีเลยหล่ะ แต่มันตื่นเต้นและก็ต้องรู้ว่าไหนควรไหนไม่ควรเล่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2011, 22:38:46 โดย Bluedoft »