ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูเขาแข่งรถกันบนทางหลวงกัน  (อ่าน 25083 ครั้ง)

ออฟไลน์ BMTA

• Sr. Member
มาดูเขาแข่งรถกันบนทางหลวงกัน
« เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 21:20:46 »
ถ้ามีคนโพสแล้วขออภัยครับ

พฤติกรรมไม่ต่างจากเด็กแว๊นซ์เลยอ่ะ

พาเสียแบรนด์รถเปล่าๆ

2012 ALMERA  1.2E M/T

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Re: มาดูเขาแข่งรถกันบนทางหลวงกัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 21:31:35 »
กรรมจริงๆเลย กะรูล่ะเกลียดจริงๆ

เห็นแล้วคิดถึงซีวิคฉับพลัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2011, 21:42:04 โดย Iwata Kana GC »
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: มาดูเขาแข่งรถกันบนทางหลวงกัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 21:37:55 »
กลัวจังเลย ถ้ามันมามุดแถวรถผมเกิดมันเฉี่ยวรถผม พวกนี้มันจะจ่ายเราไหมนี่

รถผมรถทำมาหากิน(รถเก่า :D) ทำประกันชั้น 3+ กลัวไปๆมาๆจะกลายเป็นเราผิด ไปรับผิดชอบรถเขา มีหวังซวยแน่ๆเลย

ยังไงใครก็ตามขับรถแบบนี้ แนวนี้ ผมไม่ว่าหรอกจะทำอะไรก็เชิญ แต่ถ้าชนรถชาวบ้าน
ขอให้รับผิดชอบด้วยนะครับ ;) :)

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 21:42:13 »
ครั้งที่ ..  ;D ;D ;D

ดูเพื่อบันเทิงจะได้ไม่เครียด เพราะเค้ารถแพง มุดได้มุด ไม่ได้ก็ไม่มุด ดูมีความชำนาญ

อันนี้สิ ทำไปเพราะบ้า เด็ก ไม่มีสำนึก ทำเพื่อสนุก
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Nawin

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 21:44:13 »
เก่งจัง มุดไปมุดมา เหลือซอกแคบๆก็มุดได้   ทำแบบนี้ไม่ดีน๊ะจ๊ะคุณหนู  อันตรายต่อตัวเองและเพื่อนร่วมทางน๊ะจ๊ะ   ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2011, 21:50:51 โดย Nawin »

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 21:45:49 »
น่ากลัวทุกคลิป ;)

ออฟไลน์ SP

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 21:47:09 »
เค้าคิดว่าเค้าเล่นเกมพวก nfs หรือ burnout อยู่หรืออย่างไรกัน

ออฟไลน์ ^Yimm@^

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 21:47:21 »
จำได้ว่าคลิปแรกมีคนเคยโพสแล้วแต่กระทู้นั้นไม่ค่อยมีคนด่ากันเท่าไร แต่อันที่2ผมว่าไม่ไหวนะขวาว่างๆจำมุดไปทำไม

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 21:50:04 »
เคยกดลิงค์ไปเจอลิงค์ในเว็บต้องห้ามครับ

ครั้งที่ ..  ;D ;D ;D

ดูเพื่อบันเทิงจะได้ไม่เครียด เพราะเค้ารถแพง มุดได้มุด ไม่ได้ก็ไม่มุด ดูมีความชำนาญ

อันนี้สิ ทำไปเพราะบ้า เด็ก ไม่มีสำนึก ทำเพื่อสนุก
คลิปนี้ดูจากชื่อ เหมือนกับเพื่อนของเพื่อนผม ที่ใช้แจ๊สเลย หวังว่าเป็นคนละคนครับ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 21:50:43 »
อันตรายจัง >:(
ไม่ควรทำนะ อาจจะสร้างความเดือดร้อนให้แก่ผู้อื่นได้

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 21:51:03 »
ดูแล้วสังเกตุ คนขับแลมโบฯจ่ายค่าทางด่วน แต่ทำไมโลตัสของคนที่ถ่ายคลิป มันไม่จ่ายค่าทางด่วน แถมยังขับผ่านไปเฉยเลย ???
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 21:56:52 »
ได้ดูคลิป 2 แล้ว

อยากพามันไป Abu Dhabi ที่อาหรับมากๆ

ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 21:59:20 »
ดูแล้วง่วงครับ ทั้งสองคลิปครับ ไม่เห็นสนุกเลยครับ
 :P :P :P

ออฟไลน์ BMTA

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 22:01:03 »

ดูดิเขาเล่นกันเป็นฝูงๆเลยไม่ห่วงความปลอดภัยของชาวบ้านเขาเลย

2012 ALMERA  1.2E M/T

ออฟไลน์ !LiLo!

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 22:03:45 »
แลมโบนี่เหมือนอ่อยๆเหมือนกันนะเรา=_="

ป.ล.Lotusกับแลมโบ...............เอ่อ ไม่ใช่แบบนี้อ่ะ รวยซะเเปล่าไม่มีตังไปเช่าสนามเห้อออ รวยอย่างเดียวไม่ได้นะเนี่ยย ต้องโง่ด้วย

ป.ล.2 ทำแบบนี้ไม่ต่างจากอัศวินนักบิดเลยแหละ

ป.ล.3 อยากให้หนูแพรวามาอยู่ในคลิปนี้ด้วยจัง เอาแบบไอ้นี่ขับเปลี่ยนเลนอยู่แล้วโดนหร๋อยหลังเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2011, 22:05:39 โดย !LiLo! »
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 22:07:13 »
คลิปแรก คนขับโลตัส เขามาด้วยกันกับคนขับแลมโบคันข้างหนาหนะครับ
มีคนมาโพสต์ที่นี่ให้ดูบ่อยแล้ว

น่าด่าครับ เป็นสิ่งที่ไม่ควรทำ แต่เท่าที่ดู คนขับโลตัส มีสติสัมปชัญญะอยู่
และมีเทคนิคการขับขี่ที่ ผมว่า ถ้าให้ผมจำใจต้องนั่ง ผมขอนั่งในรถคันคลิปที่ 1

แต่ไอ้เด็กมหาลัย ก๊วนเกรียนกลุ่มนี้หนะมันใครกัน?
ดันมาเกรียนแถวบ้านผมเลยนะนั่น

รอดจากผมไป ก็โชคดี แต่ถ้าเจอผมเมื่อไหร่
ถ้ารถ Jazz ของน้อง มิด ก็อย่าหาว่าใจร้ายนะครับ
สันดานขับรถแบบนี้บุพการีเขาสอนมาหรือยังไง? หา???

ออฟไลน์ crucifixzz

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 22:07:56 »
ดูแล้วสังเกตุ คนขับแลมโบฯจ่ายค่าทางด่วน แต่ทำไมโลตัสของคนที่ถ่ายคลิป มันไม่จ่ายค่าทางด่วน แถมยังขับผ่านไปเฉยเลย ???
สงสัยมาด้วยกัน เพื่อนกัน

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 22:11:51 »

มันคงจ่ายให้น่ะครับ แต่คนเก็บเงินก็น่าจะคิดบ้างนะ มันออกเงินให้อีกคัน เพื่อจะทำอะไรล่ะ แต่ถึงไม่เปิดไม้กั้นไอ้สองคันนี้ก็ลอดได้อยู่ดี  :P

ออฟไลน์ Sae_SD

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 22:12:29 »
คลิปแรก คนขับโลตัส เขามาด้วยกันกับคนขับแลมโบคันข้างหนาหนะครับ
มีคนมาโพสต์ที่นี่ให้ดูบ่อยแล้ว

น่าด่าครับ เป็นสิ่งที่ไม่ควรทำ แต่เท่าที่ดู คนขับโลตัส มีสติสัมปชัญญะอยู่
และมีเทคนิคการขับขี่ที่ ผมว่า ถ้าให้ผมจำใจต้องนั่ง ผมขอนั่งในรถคันคลิปที่ 1

แต่ไอ้เด็กมหาลัย ก๊วนเกรียนกลุ่มนี้หนะมันใครกัน?
ดันมาเกรียนแถวบ้านผมเลยนะนั่น

รอดจากผมไป ก็โชคดี แต่ถ้าเจอผมเมื่อไหร่
ถ้ารถ Jazz ของน้อง มิด ก็อย่าหาว่าใจร้ายนะครับ
สันดานขับรถแบบนี้บุพการีเขาสอนมาหรือยังไง? หา???

แถวบ้านผมก็มีครับ แต่งรถ jazz อะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2011, 22:14:22 โดย Sae_SD »

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 22:13:53 »

ดูดิเขาเล่นกันเป็นฝูงๆเลยไม่ห่วงความปลอดภัยของชาวบ้านเขาเลย

คนขับยังวัยซะรุ่นเลย เก่งจัง  น่าอิจฉาด้วย  หาเงินมาซื้อรถได้ขนาดนี้

ออฟไลน์ TABO9

• Full Member
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 22:18:13 »
เคยเห็นกับตาครับ  บนทางด่วน ช่วงดึก  มินิ S ป้ายแดง ขับเร็วมาก อยู่ขวา

รถ wish อยู่กลาง จะแซงออกขวาคันหน้า แบบค่อยๆเปลี่ยน  แต่มินิมาเร็วมาก ไม่ชลอ กะว่ามุดแซงพ้น แต่ ไม่ทันครับ เปิดไฟสูงทันที แต่ไม่พ้น เลยเบียดกำแพงแทน ( รถไม่ชนกันครับ )  ไฟพรึบ แล้วเบรดจอดนิ่ง

wish ค่อยกลับเข้ากลางขับต่อไป  

ผมเห็นแล้ว  อันตรายมากครับ  อย่าขับเร็วนะดีสุดครับ  wish ไม่ได้แกล้งนะครับ แต่คุณมาเร็วบางทีไม่ทันเห็นก็เป็นไปได้นะครับ

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 22:21:09 »
เสียดายเงินพ่อแม่ครับ ท่านเหนื่อยแทบตายเพื่อให้เราได้ดิบได้ดี แต่เราเอาเงินท่านมาทำอะไรกัน   เพราะผมเชื่อว่าเจ้าของที่ใช้เงินตัวเองจริงๆไม่ขับเช่นนี้หรอก    ถ้าตัวเองทำให้คนอื่นเกิดอุบัติเหตุคงไม่สำนึกอย่างแน่นอน แล้วถ้าเป็นคนรู้จักล่ะหรืออาจเป็นญาติเราโดยไม่รู้ตัว  เราจะรู้สึกอย่างไร   

ถ้าอยากระบายก็ระบายกับ  GT5   ไม่ก็   NFS สิครับในเกมส์มันไม่ได้ทำให้ใครตายซักหน่อย    เซงครับเพราะวันนี้ผมเพิ่งเจอครับ E63  Estate  AMG ครับ  ปาดหน้าไปมาตลอดเลย กดไฟพุ่งไม่ว่าบีบแตรอีก  เห๊อะๆๆๆๆๆๆ  - -"  ทำใจครับ 

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 22:33:58 »
แหม่ !! วัยรุ่นเอ๋ยย  มีตังขนาดซื้อรถแพงๆได้ ก็น่ามีตังไปเช่าสนามหรอกโน๊ะ
พ่อหนุ่มรูปหล่อ สมองดี เก่งขนาดนี้  ยังมีไฟมีหัวคิดหัวอ่านดีๆ ช่วยๆกันพัฒนาประเทศ
ถ้าตายไปก็เสียดายชีวิตแย่เลย  ;)

ไปแข่งกันสนามดีกว่า   

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 22:42:39 »
คลิปสาม

นาทีที่ 2.20 โดน แท็กซี่สวนเฉยเลย 5555555555555+  ;D ;D ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2011, 23:37:33 โดย lastDezember Pae »
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Nuttie

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 22:53:41 »
นี่แหละครับที่ ผมเคยบอก

นี่ขนาดมาเป็นกลุ่มเล็กๆ

ต้องไปดูที่มากันเป็นคลับครับ ไม่ต่างอะไรจาก NFS เลย

จริงๆแล้ว ตัวรถ เสียงเครื่อง มันเร้าคนขับได้อยู่ก็จริง

แต่มันอยู่ที่นิสัยมากกว่า คนขับ Lotus exige s หยุดให้เด็กข้ามถนนจะจะกับตา ผมก็เห็นมาแล้ว

ที่น่าสงสารคือ คนที่รักซุปเปอร์คาร์จริงๆ แล้วไม่ได้มีนิสัยขับไม่สนโลกแบบนั้น แต่ต้องโดนคนอื่นเหมารวม พวกนี้น่าสงสาร  ???

ออฟไลน์ Bluedoft

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 23:07:30 »
พูดตามตรงนะครับ ถ้าผมมีรถแบบนี้

ก็ต้องมีซักวันที่ผมขับแบบนี้เหมือนกันครับรับรองได้ มันอดใจไม่ได้ครับ ผมเป็นเด็กไม่ดี อิอิ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 23:11:36 »
คลิป 3 พระราม2 ผมก็เคยทำมาแล้ว  เพราะรถแช่ขวามันเยอะจริงๆ มันชวนโมโห ทั้งดิฟไฟทั้งอะไรต่อมิอะไรก็ไม่ไป
อย่าว่าอย่างงั้นอยางงี้เลย ดูรถแพงๆขับแบบนี้เห็นเค้ามุดผมก็ไม่ว่าอะไรนะ เพราะเห็นเวลาเค้าไปไม่ได้เค้าก็ต่อท้ายปกติ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 23:12:40 »
พูดตามตรงนะครับ ถ้าผมมีรถแบบนี้

ก็ต้องมีซักวันที่ผมขับแบบนี้เหมือนกันครับรับรองได้ มันอดใจไม่ได้ครับ ผมเป็นเด็กไม่ดี อิอิ

รถแบบในงคลิปที่ 2 หรือเปล่าครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 23:17:28 »
เรื่องในคลิป ขับแบบไหน ยังไง สนุกหรืออัตรายยังไง อันนี้ไม่มีความเห็น
แต่ที่แน่ๆ ผมอยากได้รถครับ เริ่มเกิดความอิจฉา T_T
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Bluedoft

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 13, 2011, 23:20:08 »

รถแบบในงคลิปที่ 2 หรือเปล่าครับ
 ;D ;D ;D

คลิปแรกสินาย  ;)
อันหลังมันเกรียนเกิน