ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้วาดรูปแก้ตัวครับ พริอุสคูเป้  (อ่าน 3958 ครั้ง)

ออฟไลน์ RockShow

• Jr. Member
  • **
  • Can't stop the Rock
อันเก่าผมสแกนมาไม่ดีหัวหาย แถมวาดออกมาเบี้ยวๆ
เลยมานั่งคิดๆดูเลยขอวาดใหม่เลยดีกว่า
ปรับงานดีไซน์ให้ลงตัวมากขึ้น แต่ยังคงเน้นว่าต้องดูออกเลยว่านี่ตระกูลพริอุสนะ
ตัดลายระเอียดรกๆออกไป  วาดสัดส่วนให้ดีขึ้น
แล้วลองเอาปากกาเคมีมาตัดเส้นด้วย
ยังไงก็ลองติชมกันมานะครับ อยากให้แก้ไขอะไรยังไงก็แนะนำกันมา
เพื่อที่จะได้เอาไปปรับปรุงเพิ่มเติม เป็นการลับฝีมือตัวผมเองด้วยครับ
never say never

ออฟไลน์ MyGuS

• Jr. Member
  • **
Re: กระทู้วาดรูปแก้ตัวครับ พริอุสคูเป้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 13:10:53 »
ถ้ามีแบบที่วาด ผมคนนึงล่ะ ซื้อแน่ครับ (ถ้าไม่แพงเกินไปนะ)

สปอตได้ใจ!!!

ออฟไลน์ SP

• Hero Member
Re: กระทู้วาดรูปแก้ตัวครับ พริอุสคูเป้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 14:34:19 »
สวยยั่วใจมากเลยครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 16:19:05 »
ฝีมือดี เส้นสายดี Perspective เกือบเป๊ะ....ไอเดียต่อยอดก็โอเค

ผมว่าสวยกว่า FT-86 Geneva Show คันล่าสุดอีกนะ

(สำหรับกระทู้รูปวาด ฝากถึงใครที่อยากจะวาดรูปรถ แล้วเอามาอวดเพื่อนฝูงกันในนี้

ฝีมือ ขอขั้นต่ำสุด คือประมาณ Prius คันนี้ ขึ้นไป ได้ไหมครับ?

แบบลายเส้นเหียกๆ หัดวาดลวกๆ เหมือนไม่ตั้งใจวาดนั้น ขอเถอะครับ...อย่าโพสต์เลย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2011, 16:20:49 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ north

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 16:29:14 »
สวยมากมายคับ ถ้าสวยแบบนี้ผมซื้อเลย

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 17:52:40 »
สวยมากครับ แต่ถ้าทำออกมาขายจริงๆผมว่าราคาคงแรงไม่เบานะครับเนี่ยสวยขนาดนี้...