ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับศูนย์บริการ มาสด้า  (อ่าน 13027 ครั้ง)

ออฟไลน์ himmyy

• Newbie
  • *
เกี่ยวกับศูนย์บริการ มาสด้า
« เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 18:30:05 »
ไม่ทราบว่าศูนย์บริการ มันแย่มากจิงๆๆหรอครับ เห็นมีแต่คนติ หรือ เพื่อนๆ มีศูนย์บริการดีๆๆแนะนำ ที่สำคัญเห็นเพื่อนบอกว่าศูนย์ มาสด้าไม่มีทำสี ส่งอู่นอกอย่างเดียว จิงหรือป่าว

ออฟไลน์ Sunnook

• Hero Member
Re: เกี่ยวกับศูนย์บริการ มาสด้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 20:30:39 »
ที่นี่เคยมีคนถามทำนองว่าศูนย์บริการของค่านต่างๆเขาเป็นยังไง

หลายๆคนก็ว่ากันว่ามันดีในระดับปานกลางนะครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: เกี่ยวกับศูนย์บริการ มาสด้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 20:57:11 »
คนที่ไม่เคยใช้มักจะติครับ  เคยเห็นหลายคนแล้วไม่เคยใช้ยี่ห้อนั้นแน่ๆมาติให้ฟัง เลยถามสวนไปว่าแย่ยังไงก็ตอบไม่ได้

อย่าไปเชื่อครับถ้าไม่เคยลองกับคนเอง มันไม่ได้แย่หรอกครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ hong_G

• Sr. Member
  • I aM HoNG
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 19, 2011, 21:43:03 »
ลองใช้มา ไม่ได้แย่นะครับ มาตรฐานดีกว่าเดิมเยอะมากครับ

นอกจากเจ้าตลาดอย่าง TOYOTA HONDA ISUZU  ผมให้ศูนย์ Mazda ดีพอๆกับ Nissan  ด้วยครับ 

ออฟไลน์ itmylife

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 00:06:17 »
ผมใช่อยู่ก็okนะครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 02:10:54 »
บางแห่งดี บางแห่งก็ยังไม่ดีครับ แต่ภาพรวม ตอนนี้ ถือว่าดีขึ้นกว่าสมัยกิจกมลสุโกศลพอสมควรแล้ว
เพียงแต่ว่า ยังไม่ถึงขั้นเทพแบบเจ้าตลาดเท่านั้นเอง

ออฟไลน์ komakung

• Newbie
  • *
    • เว็บสอนภาษาญี่ปุ่น
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 09:13:22 »
ส่วนตัวผมใช้มาสด้าครับ น้องก็ใช้มาสด้า ศูนย์ดีนะครับ แต่ที่ไม่ดีก็ต้องยอมรับว่ามีครับ เราก็เลือกที่ดีๆ ก็แล้วกัน ส่วนใหญ่ที่เห็นเข้ากันเยอะๆ ก็จะเป็นศูนย์เจริญนคร, ศูนย์ตรงแถวๆ ซอยอารีย์ก็ดีนะครับ ศูนย์ลาดพร้าวตรงข้ามแดนเนรมิตรเก่านี่ก็เวิร์คครับ (ไม่ได้โฆษณาแฝงนะครับ แค่แนะนำ แต่หากเห็นว่าไม่ควรก็ลบได้ครับ)

ส่วนของยี่ห้ออื่นก็เคยเข้าของฮอนด้ากับโตโยต้า นี่ก็ใช้ได้ เพราะเค้าเป็นเจ้าตลาดอยู่แล้ว

แต่ความจริงข้อนึงคือ ไม่มีศูนย์ไหนที่ดีที่สุด เพราะความพึงพอใจของคนเรามันต่างกันครับ

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 09:47:53 »
ถ้าเจอไม่ดีก็โทรแจ้ง Call center ครับ หรือคุยกับผู้จัดการหรือเจ้าของศูนย์ครับ เขาจะได้ทำการปรับปรุง
ผู้้ใช้รถจะได้ประโยชน์ครับ ไม่งั้นมีรถที่ชอบ แต่ติดศูนย์บริการ
สุดท้ายเราก็เหลือรถใ้ห้เลือกแค่ 2 เจ้า เซ็งพอดีกันครับ!
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 20, 2011, 14:16:20 »
ผมว่ามันก็แล้วแต่ที่น่ะครับ

แต่จังหวัดผมเนี่ยแย่จริงๆ

ถ้าไม่มี M2 มาขายนี่ เงียบสุดๆ

ผมยังไม่รู้เลยว่าโรงซ่อมบำรุงของศูนย์นี่อยู่ตรงไหน

ว่ากำลังดู M3 อยู่เหมือนกันครับ แต่ก็หนักใจกับศูนย์อยู่เหมือนกัน

= ="
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 10:50:55 »
มีทั้งดีและไม่ดีครับที่ดีๆที่ช่วยกู้หน้าให้คนใช้อุ่นใจได้ก็มีมากโขอยู่ ขอแค่มีศูนยฺบริการที่ใช้ได้อยู่ใกล้บ้านใช้จนหมดระยะประกันไปเข้าอู่นอกก็น่าจะพอแล้ว เพราะรถยี่ห้อนี้ยังไม่เห้นมีปัญหาเสียบ่อยๆจนเข้าอู่นอกไม่ได้เลย  :)

ความเห็นส่วนตัวของผมเองแล้วถ้าเทียบกับโตโยต้า ฮอนด้าแล้วมาสด้ามีศูนย์บริการจำนวนน้อยกว่าครับ แต่ถ้าคัดเลือกเอาเฉพาะที่ทำงานมีคุณภาพนี่มีจำนวนไม่ต่างกันเลย ลองคิดดูดีๆสองเจ้าตลาดเองก็มีรายชื่อศูนย์บัญชีดำที่ห้ามเข้าไปใช้บริการอยู่เยอะแยะเต็มไปหมด เว็บพันทางเองก็เพิ่งมีกรณีสดๆร้อนๆเมื่อเดอนที่แล้วเอง เอาซิตี้ปเข้าศูนย์แล้วไม่ใส่น็อตก้ามปูให้ รถเบรคไม่ได้ดีเจ้าของรถรู้วิธีสื่อสารกับรถคันอื่นๆเลยรอดอัดท้ายคนอื่นเค้าก่อนจ่ายเงินที่ด่านเสียหวุดหวิด แต่มันยังไม่จบเพราะช่างดันชุ่ยเสียบสายดูดน้ำมันไม่แน่นน้ำมันเจิ่งนองออกมาตรงขั้ว ถ้าสูบบุหรี่ในรถคงระเบิดตูมตามไปแล้ว(เปิดเบาะออกมาน้ำมันนองเต็มไปหมดเลย) เมื่อวันศุกร์เองก็มีกรณีสุภาพสตรีท่านหนึ่งใช้บรการสาขาห้องรัชดึ๋ยแล้วช่างไม่ขันน็อตย้ำให้แน่นแล่นออกมาได้ไม่เท่าไหร่โชคดีที่รับรู้ความผิดปกติลงมาดูเอามือหมุนน็อตออกเองได้ง่ายๆเลย  :-\

เท่าที่รู้มาตลอดช่วงสี่ปีมานี่ศูนย์มาสด้าที่ชุ่ยแห่งไหนๆยังไม่เคยทำเรื่องขนาดที่ถึงตายเช่นนี้เลยครับ หรือถ้าเคยมีมาแล้วรบกวนท่านอื่นๆมายืนยันที  ::)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ nonp

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 11:01:05 »
ส่วนตัวผมใช้มาสด้าครับ น้องก็ใช้มาสด้า ศูนย์ดีนะครับ แต่ที่ไม่ดีก็ต้องยอมรับว่ามีครับ เราก็เลือกที่ดีๆ ก็แล้วกัน ส่วนใหญ่ที่เห็นเข้ากันเยอะๆ ก็จะเป็นศูนย์เจริญนคร, ศูนย์ตรงแถวๆ ซอยอารีย์ก็ดีนะครับ ศูนย์ลาดพร้าวตรงข้ามแดนเนรมิตรเก่านี่ก็เวิร์คครับ (ไม่ได้โฆษณาแฝงนะครับ แค่แนะนำ แต่หากเห็นว่าไม่ควรก็ลบได้ครับ)

ส่วนของยี่ห้ออื่นก็เคยเข้าของฮอนด้ากับโตโยต้า นี่ก็ใช้ได้ เพราะเค้าเป็นเจ้าตลาดอยู่แล้ว

แต่ความจริงข้อนึงคือ ไม่มีศูนย์ไหนที่ดีที่สุด เพราะความพึงพอใจของคนเรามันต่างกันครับ

เคยเอา Mz2 เข้าไปทำเรื่องแอร์ กับช่วงล่าง อย่างละครั้งที่ศูนย์เจริญนคร กัีบ สุขุมวิท 36 ฝั่งพระราม 4 ก็ดีอยู่นะครับ

โดยเฉพาะตรงพระราม 4 นี่เห็นมี Rx8 , MX5 จอดรักษาตัวอยู่หลายคัน
เห็นว่ารออะไหล่จากญี่ปุ่น

NgoH

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 21, 2011, 11:13:44 »
ดีครับ

ออฟไลน์ toui71

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 00:55:58 »
ได้เป็นลูกเทวดา ก็ตอนเข้าศูนย์มาสด้า ระยอง นี่แหละ เอิ๊กๆๆๆๆ

ดีจนน่ากลัว (กลัวจะต้องเสียค่า Services)

แต่ก็ไม่มีอะไรจ่ายเพิ่ม เคลมง่าย อะไหล่ได้ภายใน 1 วัน(สำหรับที่ระยองนะ)

มีปัญหาหรืออุบัติเหตุที่ไหน โทรบอกคนที่ศูนย์เท่านั้น ปล่อยมือจากเอกสารคู่มือได้ แล้วเขาจะจัดการให้เอง

เคลมมาแล้ว สองครั้ง (ครั้งแรกเคลมล้อกระทะดุ้ง , ครั้งสองเคลมเพราะโดนจิ้มตูดอย่างแรง)