ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้ป้ายทะเบียนรถ ขาดตลาดเป็นเรื่องจริงหรือครับ  (อ่าน 8181 ครั้ง)

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
ตอนแรกผมก็นึกว่า  มันไม่น่าเกิด แต่พอเพื่อนผม  บอกมา  แถมดูจากที่อื่นๆแล้ว

มันเป็นจริงแหะ  
ทั้งๆที่เป็นของไม่น่าที่จะขาดจริงไหมครับ  

แล้วต้องรอป้ายนานเท่าไหร่ครับ   
แล้วให้ใบอะไรมาก่อนหรือเปล่าเหมือนบัตรเหลือง 

เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ KAKASHII

• Hero Member
  • งามปะละ
ขนาดน้ำมันยังขาดเลย   ;D

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
ที่ภูเก็ตตอนนี้ป้ายแดงขาดครับ ตอนนี้ลูกค้าที่ออกใส่แต่กรอบป้ายให้อยากเดียวเลยครับ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ udis

เพื่อนผมซื้อรถมาจอดไว้ที่บ้านครับ เนื่องจากไม่มีป้ายแดง คงเพราะคนไม่ค่อยยอมคืนป้ายแดงมั้งครับ
หรือช่วงนี้คนออกรถกันเยอะมั้งครับ หรือทางศูนย์ไม่อยากเสียเงินซื้อป้ายแดงมาตุนไว้ เป็นทุนจมครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ justicer

• Newbie
  • *
ช่วงนี้ป้ายเหล็กของรถเก๋งขาดครับ แต่ป้ายเหล็กของกระบะยังมีอยู่
Mercedes Benz GLC250 Coupe AMG Plus
Volvo XC-40 R-Desire
Ford Everest 2.2 Titanium+
Honda HR-V 1.8 EL
Mercedes Benz E200 CGI W212

ผมเข้าไปหน้าซื้อขายของคลับรถบางคลับเห็นมีคนรับซื้อป้ายแดงด้วย

ออฟไลน์ Ruksadindan

มันช่างขัดกับที่ขนส่งกล่าวไว้นะครับ คือได้ป้ายขาวในเพียงหนึ่งวัน
แต่ผมว่าเขาโม้แหละ แล้วก็ปล่อยให้เป็นปัญหาป้ายแดง ความเชื่อผิดๆต่อไป

ออฟไลน์ shando

ยืนยันครับ เพราะวันนี้เซลโทรมาทวงป้ายแดงผมเลย พอผมบอกไม่มีเวลาว่างไปเปลี่ยนพี่แกจะมาเปลี่ยนให้ถึงบ้านเลยทีเดียว
สงสัยขาดแคลนหนักจริงๆ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
โดนจับเอาใบสั่งมาให้เซลล์ จ่ายตังส์ให้ก็พอแล้ว
ผมยังคิดอยู่เลยว่าจะโดนกับเค้าไหมเนี่ยป้ายแดงเถื่อน
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ jane_9090

• ME+MINI=LOVE
ตอนนี้ป้ายขาวขาดทั้งเก๋งและกระบะครับ

ลูกค้าสามารถจดทะเบียนกับกรมขนส่งได้ จะได้เลข แต่ยังรับป้ายขาวไม่ได้เนื่องจากของขาด เป็นผลมาจากยอดรถจดทะเบียนที่พุ่งสูงขึ้นมากต้นปีนี้

คราวนี้ลูกค้าที่ซื้อรถไปตั้งแต่ปลายปีที่แล้วก็ไม่สามารถคืนป้ายแดงให้โชว์รูมได้  เพราะไม่ได้ป้ายขาวซักที คนที่ซื้อใหม่ๆ ปีนี้เซลส์ก็เลยไม่มีป้ายแดงให้ครับ

กลายเป็นขาดทั้งวงจรเลย

Thailand only 555+ ;D
A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

ออฟไลน์ Arado_kung

เอาง่ายๆเลยต้องแก้กฏหมายเรื่องจดทะเบียนรถใหม่ครับ ใครอยู่ในทะเบียนบ้านไม่เกิน 1ปีห้ามจดทะเบียนในจังหวัดนั้นครับ เซนต์รับรองก็ไม่ได้ ไม่งั้นคนมันก็บ้าจดกรุงเทพกันจนรถล้นไปหมดแล้ว บ้านผมนี่ตั้งใจแล้วครับว่าไม่เอาป้ายกรุงเทพเบื่อ เปลี่ยนเป็นป้าย ตจว.ดีกว่า

ออฟไลน์ nuvut9

• Full Member
เพื่อนผมออก CITY เห็นใส่แต่กรอบยันได้ป้ายขาวเลย
เห็นโทรไปถามป้ายแดงทุกวันแต่ไม่มี
ประมาณเดือน 1 ป้ายขาวมาล่ะ
สรุปรถใหม่แต่ไม่ได้ใส่ป้ายแดง มันบอกผมว่าโคตรเซ็ง

ออฟไลน์ k.seng

• C230 AV V6 2.5
จริงครับ
ตอนนี้ที่อยุธยา ก็ขาดครับ
ผมค้างทะเบียนให้ลูกค้า กว่า 40 คันแล้ว..
ทางราชการออกให้แต่ใบเสร็จ และ หนังสือทางราชการให้...เพื่อพี่"ตั้ม"แกไม่เข้าใจ

ไม่รู้ว่าต้องรอนานเหมือนบัตรประชาชนรึเปล่า ;D

ออฟไลน์ Arado_kung

จริงครับ
ผมค้างทะเบียนให้ลูกค้า กว่า 40 คันแล้ว..
ทางราชการออกให้แต่ใบเสร็จ และ หนังสือทางราชการให้...เพื่อพี่"ตั้ม"แกไม่เข้าใจ

ไม่รู้ว่าต้องรอนานเหมือนบัตรประชาชนรึเปล่า ;D

นครนายกป้ายใส่ลังรอรถเลยอ่ะครับ ที่นี่ป้ายไหลช้ามากเลย ป้ายดำปีนึงมีไม่ถึงพันคันคาอยู่ที่ กค xxxx เพราะคนไปเอาป้ายกรุงเทพหมด ขนาดรถกระบะปีนี้พึ่งถึงหมวด บฉ xxxx เอง

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

จริงครับ

หรือว่าป้ายมันจะผิดสเปก อิอิ
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ MiT!PlErN

• Jr. Member
  • **
เอ นึกขึ้นได้...

บางคนเรียกป้ายขาว เป็นป้ายดำ ใช่มั้ยครับ?

ผมยังสงสัยว่า ปกติเค้าเรียกป้ายอะไรกันแน่

เห็นพ่อผมก็เรียกป้ายดำ

แต่พอคุยกะเพื่อน ไม่รุ้จักป้ายดำ

ออฟไลน์ Sappe!

ใช่ครับ

จังหวัดผมก็ป้ายแดงไม่มี

มีแต่ใส่กรอบลอยไว้เฉยๆ

ป้ายแดงมาค่อยมาใส่อีก ถ้ายังไม่ได้ป้ายขาวซะก่อน  ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ banch

มันเป็นอะไรที่พูดไม่ออกจริงๆนะ

ป้ายทะเบียนหมด

บัตรสมาร์ทการ์ดหมด

ปี 2554 ทำบัตรประชาชนยังต้องรับใบเหลือง

เหมือนกับกว่า 10 ปีที่แล้ว

ออฟไลน์ MetroMiner

• Jr. Member
  • **
ู^
^
ไม่ใช่ 10 ปี ครับ

20 ปีที่แล้วต่างหาก
"Any man who can drive safely while kissing a pretty girl is simply not giving the kiss the attention it deserves."
- Albert Einstein