ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆพอได้ทราบข่าวนี้้กันหรือยังครับ พอทราบไหมว่าคนขับรถเปนใคร คงหลอนน่าดู  (อ่าน 15810 ครั้ง)

ออฟไลน์ newzbaba

• Jr. Member
  • **
http://hilight.kapook.com/view/57403

สยอง รถปอร์เช่ป้ายแดง ซิ่งชนร่างสาว ขาด 2 ท่อน หัวกระเด็นติดรถ กลางเมืองปทุมธานี ก่อนชิ่งหนี ตำรวจเร่งสกัดตามล่า

วันนี้ ( 25 มีนาคม) เมื่อเวลา 14.30 น.  พ.ต.ท.บัญชา มีเลิศ สารวัตรเวรสอบสวน สภ.เมือง ได้รับแจ้งเหตุจากพลเมืองดีว่า มีรถเก๋งปอร์เช่ป้ายแดงชนหญิงสาวขณะข้ามถนนหน้าหมู่บ้านปาริชาติ ถนนสาย 345 ต.บางคูวัด อ.เมือง จ.ปทุมธานี จนร่างขาดสองท่อน ท่อนล่างตกลงไปในร่องกลางถนน จึงรุดไปตรวจสอบที่เกิดเหตุ พบท่อนล่างหญิงสาวตั้งแต่เอวลงมาสวมใส่กางเกงยีนส์ ขาหักพับอยู่ในร่องกลางถนน ส่วนท่อนบนยังไม่พบ

ต่อมา ได้มีพลเมืองดีโทรศัพท์แจ้งว่า ขณะเกิดเหตุได้ขับรถตามหลังมาพบเห็นรถปอร์เช่ป้ายแดง ชนร่างหญิงสาวจนร่างขาดสองท่อน โดยท่อนล่างกระเด็นตกร่องกลางถนน ส่วนท่อนบนได้ติดไปกับรถ จึงได้ติดตามรถคันก่อเหตุไป พบว่า ได้เลี้ยวซ้ายเข้าถนนราชพฤกษ์ มุ่งหน้า อ.บางบัวทอง ก่อนที่จะมาจอดรถที่หน้าหมู่บ้านแหง่หนึ่ง ซึ่งกำลังก่อสร้างอยู่ ใน ต.อ้อมเกร็ด อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี โดยห่างจุดเกิดเหตุกว่า 8 กิโลเมตร หลังจากนั้น คนขับได้ลงจากรถ ก่อนที่จะเรียกรถแท็กซี่หลบหนีไปทาง อ.บางบัวทอง

เมื่อไปตรวจสอบยังจุดที่พลเมืองดีโทรมาแจ้งได้พบรถคันก่อเหตุจริง ทั้งยัง พบว่าท่อนบนของหญิงสาวกระเด็นมาอยู่ในรถ ตรงที่บริเวณเบาะนั่งด้านซ้ายคนขับ เชื่อว่า ร่างของหญิงสาวคนดังกล่าวได้กระเด็นเข้าหน้ากระจกรถ จนทำให้กระจกหน้าแตกเป็นรูปคน ก่อนที่ร่างจะถูกขอบกระจกบาดขาดสองท่อน จนท่อนล่างทะลุออกกระจกหลังที่แตก   

สำหรับชื่อผู้เสียชีวิตทราบว่าชื่อ นางสาวทองคำ หรือ แอน ไม่ทราบนามสกุล เป็นชาวลาว โดยก่อนเกิดเหตุ ทราบว่า หญิงคนดังกล่าวได้เดินทางมาช่วยขายของหลังโรงเรียนปิดเทอม และได้เดินข้ามถนนไปอีกฟากหนึ่งก่อนถูกรถชนดังกล่าว

ออฟไลน์ Xtream@tom

• Sr. Member
2ท่อนอย่างนั้นเลยหรอครับ :o

แสดงว่ามาเร็วมากเลยนะนั่น

ออฟไลน์ chakapun

• Newbie
  • *
ขับได้ยังไงหว่า ?  ป่านนี้คนขับเป็นบ้าไปแล้วม๊าง
ใครสนใจเล่นหุ้นลองเข้ามาอ่านใน Blog ของผมนะครับ
          http://chakapun.blogspot.com/

ออฟไลน์ Nuttie

ลองเป็นปอร์เช่ป้ายแดง คงตามตัวไม่ยากมากล่ะครับ

ยิ่งจอดรถทิ้งไว้ด้วยแล้ว ไม่น่าหนีเลย ยังไงก็ตามตัวได้

แต่น่ากลัวจริงๆ เหมือนในหนังเลย - - ทนขับหนีมา 8 กม. ได้ก็เก่งล่ะครับ

ศพนะนั่น ที่อยู่ข้างๆ  :(

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
ใครซื้อมือ 2 นี่ ไหว้พระ 9 วัดคงไม่พอ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ p-Navierstoke

• **
http://www.thairath.co.th/content/region/158730
 ดังภาพคามลิงค์เลยครับ .....ขาด2ท่อนอะครับ ส่วนท่อนบนกระเด็นเข้ามาตรงคนนั่ง ส่วนขา กระเด็นอยู่ริมถนน สยองโคตรอ่า เหอๆ ปล รู้ว่ารถแรง แต่ถนนแค่นี้ขับช้าๆกันไม่เปนหรือไงหะ !!!!

ออฟไลน์ Ruksadindan

ได้ข่าวแล้วครับ

โจรขับซูเปอร์คาร์ ทำคนที่ชอบซูเปอร์คาร์ดีๆซึ่งมีน้อยอยู่แล้ว ชื่อเสียงแย่ลงไปอีก

เพราะส่วนใหญ่ก็อย่างนี้ล่ะครับ

NgoH

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ !LiLo!

โดนขโมยจริงหรือ หรือ มันคือรถเต๊นท์ ครับ?? แต่ขับลากได้ขนาดนั้น ก็ไม่ใช่คนแล้วว ใจแข็งมาก=_="
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ Artty_Ray

• Full Member
  • -!@#$%
My impression is Impreza

สุดยอดคน(เลว)จริงๆ ขอให้ชีวิตคนชนเจริญ(ลง)เจริญ(ลง)นะ

ออฟไลน์ SP

สยองแทนนะเนี่ย ให้ตายเถอะ เป็นผมคงจอดรถไว้ตรงนั้นแล้วลงมานั่งร้องไห้ข้างทางเลยนะ  :'(

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ

ออฟไลน์ TTL

ตอนแรกๆฟัง ที่ จส.100 แล้วนึกภาพผมว่าึคงเป้นรถที่ต้องจุดธูป ทำพิธีเยอะๆเลยหละครับ น่ากลัวจริงๆ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
Re: พี่ๆพอได้ทราบข่าวนี้้กันหรือยังครับ ũ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 21:36:04 »
คนขัััััััััััััััััััััััััับรถคันนั้นแย่มากๆ เลยครับ ไม่มีจิตสำนึกเอาเสียเลย -*-

ไว้อาลัยแก่ผู้เสียชีวิตครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2011, 22:16:59 โดย lastDezember Pae »
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ PREM

มิน่าวันนี้ราชพฤกษ์ขาเข้ารถติดมาก ผมวิ่งขาออกอยู่ มองไปเห็นแค่ว่ามี Porsche Cayman กำลังถูกยกขึ้นรถบรรทุก
ไม่นึกว่าจะเป็นเรื่องสยองแบบนี้นะเนี่ย :o
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ VIRICIDE

• **
รวยซะเปล่า แต่กลับไร้สำนึก แย่จริงๆ

ออฟไลน์ Koong

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2011, 20:38:48 โดย Koong »

• Keep working by Johnie worker
Re: พี่ๆพอได้ทราบข่าวนี้้กันหรือยังครับ ũ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 25, 2011, 22:10:00 »
ไอ้ Hear โคตรสาระเลวเลยมึง ไอ้้้้ Sat โคตร Mae มึงเลย ไอ้ Ha ลาก ใจหมา หน้าส้น Teen

Jan ไร จริงๆ มึงมันไม่ใช่คน ขอให้ชีวิตมึงไม่สงบสุขไปตลอดกาลนาน ไอ้เป-รต

สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล

ขออภัยที่หยาบคายนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2011, 22:17:44 โดย lastDezember Pae »
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ YenChar

...ขอ Edited ออกนะครับ...

ไว้อาลัยด้วยคน คนตายคงทรมาณมากก่อนสิ้นใจ
อยากรู้ว่าคนขับป่านนี้เป็นยังไงบ้าง
เชื่อว่า คดีพลิก แต่กรรมและเสียงกรีดร้องของคนตาย จะอยู่กับเค้าไปตลอด...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2011, 22:31:31 โดย YenChar »

ไอ้ Hear โคตรสาระเลวเลยมึง ไอ้้้้ Sat โคตร Mae มึงเลย ไอ้ Ha ลาก ใจหมา หน้าส้น Teen

Jan ไร จริงๆ มึงมันไม่ใช่คน ขอให้ชีวิตมึงไม่สงบสุขไปตลอดกาลนาน ไอ้เป-รต

สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล

อย่าบอกนะว่าคุณพี่ไม่เคยพูดคำหยาบเลย ??  ;D

พูดกันดีๆเถอะครับ
คุณ lastDezember ก็พูดแรงไป เจ้าตัวเค้าไม่รู้หรอกครับ

ไว้อาลัยด้วยคน คนตายคงทรมาณมากก่อนสิ้นใจ
อยากรู้ว่าคนขับป่านนี้เป็นยังไงบ้าง
เชื่อว่า คดีพลิก แต่กรรมและเสียงกรีดร้องของคนตาย จะอยู่กับเค้าไปตลอด...

เดี๋ยวแก้ให้ครับผม อิอิ

ออฟไลน์ YenChar

ไม่น่าเปิดไปดูรูปเล้ยยย

นอนไม่หลับ!!

เผลอๆคดีพลิก
เจ้าของรถบอกว่าลูกเอาไปขับ แต่ไม่รู้ลูกคนไหนเอาไปขับ

ทำดำ เป็นขาวได้!! ยังไงก็ยังเชื่อว่ากรรมมีจริง

ออฟไลน์ MoLee

น่ากลัวมากเลยรูป

ไว้อาลัยผู้เสียชีวิตครับ

Chariot

ถึงจะขับรถหรู แพง แรงแค่ไหน ถ้าขับแล้วไม่มีความรับผิดชอบต่อคนอื่น ทำคนอื่นเดือดร้อน

มันก็คือ Here ที่คลานจากน้ำมาขับรถนี่เอง

ไม่ได้มีนามสกุลดี ขออภัยหากใครทนฟังไม่ได้..

ออฟไลน์ Fly to dream

อุ๊ยรอดตัวไป ไม่ใช่คัน wrap สีเทา
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Nut_K

http://www.thairath.co.th/content/region/158730
 ดังภาพคามลิงค์เลยครับ .....ขาด2ท่อนอะครับ ส่วนท่อนบนกระเด็นเข้ามาตรงคนนั่ง ส่วนขา กระเด็นอยู่ริมถนน สยองโคตรอ่า เหอๆ ปล รู้ว่ารถแรง แต่ถนนแค่นี้ขับช้าๆกันไม่เปนหรือไงหะ !!!!

ผมเห็นไส้บนเบาะในภาพจาก link นั้นด้วยอะ

เขาน่าจะทำเบลอให้หมดเลยนะ

alzeto

จริงๆ ถ้าไม่แคร์ ว่ามี เด็กๆ อ่านด้วย

ริงโกะ ขอด่าเป็น Jam pack ค่ะ มีปัญญาขับรถดีๆ แต่ไม่มีมารยาท อย่างนี้ ด่าตั่มๆ คงเหมาะกับการกระทำตั่มๆ ของมันค่ะ
ใจเย็นมาก ถึงขนาด ชิฟต์เกียร์ไปตำแหน่ง Pได้ สุดๆค่ะ

นี่ถ้าคดีพลิก ริงโกะวงการการสอบ สวน ของตำรวจ คงจะ เมียต๊อด เบียร์สิงห์แน่นอนค่ะ

ปล. ดูภาพข่าว พร้อมนั่งกิน ต้มเลือดหมู......

ออฟไลน์ TorTy

ผมสงสารทั้งคู่นะและอีกอย่างเราก็ยังไม่รู้ว่าใครผิดถูกเลยแต่ขาดสองท่อนคงมาเร็วมากพอสมควรเลย
เชื่อไม๊ผมว่าใครเจอแบบนี้ก็ทำอะไรไม่ถูกเหมือนกันส่วนใหญ่คงจอดรถเลยแต่ก็ต้องมีพวกที่ไปตั้งสติก่อนก็มีใจแข็งไม่ใช่เล่นศพครึ่งตัวอยู่ข้างๆขนาดนี้
ยังไง RIP คนโดนชนครับ

ออฟไลน์ TorTy

ไปอ่านข่าวเพิ่มเติมมาเวงกำมันเด็กม.เดียวกับผมเลยวันนี้ยังเห็นรถจอดอยู่ที่ม.เลย
ใครมีรูปรถด้านข้างไม๊ครับถ้าเห็น Mag จะชัวเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2011, 01:54:45 โดย TorTy »

ออฟไลน์ GZaar

• quattro > 4titude
เห็นว่ารู้แล้วว่าใครเป็นเจ้าของรถนะครับ เป็นเสี่ยเต็นท์รถมือสองเส้นกาญจนาภิเษกแถวบ้านผมเลย

สงสัยลูกชายเอาไปขับ งานนี้เจอเส้นใหญ่อีก ประเทศไทย
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน