ผู้เขียน หัวข้อ: // ขอรบกวนกันเล็กน้อย กับเรื่องพันทิบ ที่เกิดขึ้นในตอนนี้ //  (อ่าน 21104 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
แพน

เราว่า เรารอวันงานศพ เลยดีกว่า ค่อยไปเยี่ยมกันตอนนั้น คงไม่สายเกินไป

ออฟไลน์ Arado_kung

ผมยังเข้าไปอยู่ครับ แต่ส่วนมากเลี่ยงๆการตอบไปมั่งแล้ว ตอนนี้อยู่ใน BP ซะมากกว่า

ออฟไลน์ johnlee

ผมเองยอมรับว่าตอบที่นั่นมากกว่า  หลังๆ มีอาการแบบ"ทำดีพันครั้งเสมอตัว  ทำชั่วครั้งเดียวโดนกระทืบ"

ผมก็เบื่อ แกมน้อยใจเหมือนกัน

ที่นี่เล่นเก๋งกันเยอะ ได้แต่อ่าน  ผมถนัดเรื่องปิคอัพกับรถบรรทุก

ที่นี่คนกรุงเยอะ ผมคนภูธรโดยแท้ จึงไม่ค่อยได้ตอบอะไรที่คนเล่นเวบนี้ถามกัน
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ มึน!!

• Sr. Member
  • -*-

ผมเองยอมรับว่าตอบที่นั่นมากกว่า  หลังๆ มีอาการแบบ"ทำดีพันครั้งเสมอตัว  ทำชั่วครั้งเดียวโดนกระทืบ"

ที่นี่เล่นเก๋งกันเยอะ ได้แต่อ่าน  ผมถนัดเรื่องปิคอัพกับรถบรรทุก

ที่นี่คนกรุงเยอะ ผมคนภูธรโดยแท้ จึงไม่ค่อยได้ตอบอะไรที่คนเล่นเวบนี้ถามกัน

ถ้าตอบได้จะตอบไห้ครับ ตอนนี้กระทู้ไหล มีแต่ . . . . . . . p กระบะท้ายสั้นคิดไปได้
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

คุณ johnlee อย่าเพิ่งคิดน้อยอกน้อยใจไปครับ

จะบอกว่า เว็บเราเนี่ย

คนใช้รถกระบะ ก็มีเยอะ
คนทำรถกระบะ ก็เข้ามาอ่าน
คนขายรถกระบะ ก็เข้ามาอ่านกัน
ดังนั้น อาจมีคนตอบน้อยหน่อย แต่เชื่อว่า
หลังจากนี้ คุณน่าจะแฮปปี้แน่ๆ

เพราะเรากำลังคิดจะทำอะไรกับบรรดากระบะออกใหม่ทั้งหลายในปลายปีนี้

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
งานใหญ่เลยทีเดียว

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ

เพราะเรากำลังคิดจะทำอะไรกับบรรดากระบะออกใหม่ทั้งหลายในปลายปีนี้
มี Surprise อะไรอีกครับเนี่ยพี่จิมมี่ :)

มี Surprise อะไรอีกครับเนี่ยพี่จิมมี่ :)

ยังคิดไม่จบเลย ต้องรอดูต่อไปครับ

ออฟไลน์ Satanic za'

ไม่ค่อยได้เข้านานแล้ว สำหรับเวปพันทิพ

เข้าไปอย่างมากก็อ่านแค่กระทู้แนะนำ(ที่มันน่าสนใจจริงๆ) เพราะเดี๋ยวนี้เข้าไปก็มีแต่อะไรก็ไม่รู้

ถ้าเข้าไปอ่านกระทู้บริโอ้ ก็จะมีแต่ "บริโอกับมาร์ช ซื้ออะไรดีครับ แล้วก็สับกันไปสับกันมา"

"เฟียสต้า แจส ซิตี้ ซื้ออะไรดีครับ แล้วก็มาพูดทับถมกัน"

ผมว่ามันเป็นสังคมที่แย่มากๆเลยนะ สำหรับที่พันทิพอะ อันนี้พูดตรงๆไม่ได้เข้าข้างใคร ผมตอบจนเลิกตอบไปละ รำคาญมากมาย
ทุกวันนี้ก็ไม่ึค่อยได้เข้าแล้วแหละ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ผมไม่ใช่เทพ ผมเป็นคนนิสัยนักเลง วันนี้กระบะส้นตี..คันหนึ่ง ขับดูดตูดผมที่เลนกลาง ขวามันก็ไปได้แม่งไม่ไป
ผมก็เอาวะเมียลูกนั่งมาด้วย กูลงซ้ายเลยดีกว่า ลงซ้ายให้ แม่งก็สันดานเหมือนพันทิพย์ตามมาดูดตูดอีก...กระทืบเบรก
แล้วเปิดกระจกหันไปมองหน้าเลย แทบจอดเลยจังหวะนั้น แม่งก็คงตกใจ มันก็ชะลอ ผมชี้หน้าเลย หลังจากนั้นก็ไม่เป็นตามนะ

แต่พวกส้นตี..พวกนี้ต้องเจอของจริงซะบ้าง จะได้รู้ว่า มึงไม่ได้เก่งกว่าคนอื่นที่เขาเงียบๆหรอก ไอ้หอกหัก

เดี๋ยวกูจัดนกแสกส่งไปให้แม่งเลยนี่ เก่งกันนัก
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ jones

ไอ้เว็บนี้ส่วนมากผมจะเข้าไปดูรูปรีวิวท่องเที่ยวบ้างเปงครั้งคราว แต่ถ้าเกี่ยวกับพวกรถหรือไรงี้หาสาระไม่ค่อยจะได้ เหมือนอย่างคห. ข้างบนว่าแหละครับ คำถามมีวกวนอยู่แค่นั้น แล้วก้จิกกันไปจิกกันมาอยู๋นั่นแหละ หาสาระแทบไม่ได้เลยจริงๆ เดี๋ยวนี้คนเก่งๆเขาหนีออกมากันเกือบๆๆหมดแล้ว ส่วนใหญ่เลยมีแต่พวกกุ๊ยหรือนักเลงคีบอร์ดเกลื่อนบอร์ดไปหมด  :( :(
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ jones

ผมก้เล่นรถกระบะเหมือนกันครับ โดยเฉพาะกะบะ 4X4 ชอบเปงการส่วนตัว

และคนในบอร์ดนี้ที่เล่นหรือสนใจกะบะกันก้มีพอสมควรครับ :D
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ srattha

ไม่รู้ว่าเกิดไรขึ้น เพราะเข้าที่HLM กับ MT 2ที่เท่านั้นแหละ

ตาอาร์ต

โปรดเอาคำว่า กู กับ มึง และ แม่ง ออกด้วย

เด็กๆอ่านเยอะ ไม่ดีๆ

alzeto

ส่วนตัว ริงโกะ ตั้งแต่ จิมมี่  เมล์มาบอกว่า จะเปิดเว็บใหม่   ตั้งแตนั้นมา ริงโกะ ก็ เข้าเว็บนี้ อยู่ประจำ เอาง่ายๆ ถึงขนาด มือถือกิ๊กก็อก ต้อง กระเหี้ยนกระหือรือ ลง Opera เพื่อเข้าเว็บนี้เวลา่อยู่ข้างนอก

และบางครั้ง มีคใครถามอะไรริงโกะก็เข้าไปตอบตามความถนัด ที่มีอยู่ หรือบางครั้งก็จะเน้นฮาหลากหลายไปบ้าง

ซึ่งทางกลับกัน เว็บอีกเจ้า นึง ริงโกะแทบจะไม่ได้เข้าเลยตั้งแต่บัดนั้น เพราะรู้สึกว่ามี รังสีบางอย่างที่ทำให้ริงโกะไม่อยาก อ่าน โดยเฉพาัะ เสน่ห์บางเรื่องที่ มันเคยมีอยู่ (ริงโกะเคยไปมิิิตติ้ง ของที่นั่นทีนึง ยังนึกความหลังเก่า และพูดลอยๆว่าเสียดาย)

และหลัง ๆ ตัวริงโกะเองก็ไม่ได้เข้าไปทำอะไรที่นั่น แม้กระทั่ง ห้องเฉลิมไทย บล๊อกแแก๊งค์ ริงโกะแทบไม่ได้แตะ  จนเพื่อนที่คุยเรื่องรถ แล้วก็รู้จักกัน โทรมา บอกว่า ริงโกะหายไปไหน ริงโกะก็บอกว่า ไม่ได้เข้าไปแล้ว ริงโกะ อยุ่ HLM มากกว่า

เขาถามว่าทำไม ริงโกะ บอกว่า หลังๆ สังคมที่นั่น มันแปลก "เหมือนเสแสร้ง  เหมือนตัวเองโลกสวย สังคมคุณภาพ ทัั้งที่เจออยู่ทุกวัน มันเป็นความจริงที่ตรงกันข้าม  "

ทุกวันนี้ เข้าแต่ HLM กับปาล์มค่ะ อย่างน้อย เว็บแรก นี่ ก็พูดคุยแบบขำๆได้อยู่ ส่วนอีกเว็บ แปลงร่างเป็นคนสวย (กว่า) ตอบกระทู้ได้อีก

ส่วนเรื่องเว็บนั้นได้ติดตาม มาขากข่าวมาบ้าง ไม่ขอพูดถึงละกัน นั่นคือสิ่งที่บ่งบอกจุดตกต่ำของเว็บแล้วค่ะ

ส่วนที่นี่เราสร้างสังคม แบบนี้กันต่อจะดีกว่าค่ะ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ผมเองก็ไม่ค่อยเข้าเว็บนั้นเท่าไหร่ครับ หลังๆนับวันยิ่งแย่ลงเรื่อยๆๆ ยิ่งมีเว็บจ่ามาแฉเข้าไปอีก

หมดศรัทธากับระบบของเว็บนั้นจริงๆ

แต่ในความจริง "มาตรฐานเว็บนั้น มันก็สะท้อนมาตรฐานสังคม" ได้ไม่น้อยนะผมว่า.......
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ vellcap

เดี๋ยวนี้ผมก็แทบจะไม่ไปที่นั่นแล้วครับ มันไม่เหมือนเมื่อก่อนแล้วครับ
แต่มันก็สอนผมในบางอย่างนะครับ คนเยอะคนหลากหลายแต่หาคำว่าสนิท+ไว้ใจเชื่อใจ+สนุกสนาน แทบไม่ได้
และต้องระวังตัวเองอีกด้วย
แต่กับบางที่คนไม่เยอะ แต่รู้สึกถึงความสนิท+ไว้ใจเชื่อใจ+สนุกสนาน แบบสบายๆ
ผมก็เลือกแล้วว่าผมจะอยู่ที่ไหนไม่ใช่แค่ Board นะครับ ที่เรียนผมก็ด้วยครับ

แต่ผมชอบ Board ที่นี่มากครับ มีทั้งความรู้ ความสนุก ความรัก Perfect แล้วล่ะครับ สำหรับผม
ที่สำคัญผมชอบตอนที่พี่ Ringo แซวพี่ Last december สุดๆครับ อ่านแล้วยิ้มอยู่เรื่อยเลยครับ  ;D :D ;) :)
และมีเพื่อนๆวัยพอๆกับผมเยอะด้วย อิอิ

alzeto

เดี๋ยวนี้ผมก็แทบจะไม่ไปที่นั่นแล้วครับ มันไม่เหมือนเมื่อก่อนแล้วครับ
แต่มันก็สอนผมในบางอย่างนะครับ คนเยอะคนหลากหลายแต่หาคำว่าสนิท+ไว้ใจเชื่อใจ+สนุกสนาน แทบไม่ได้
และต้องระวังตัวเองอีกด้วย
แต่กับบางที่คนไม่เยอะ แต่รู้สึกถึงความสนิท+ไว้ใจเชื่อใจ+สนุกสนาน แบบสบายๆ
ผมก็เลือกแล้วว่าผมจะอยู่ที่ไหนไม่ใช่แค่ Board นะครับ ที่เรียนผมก็ด้วยครับ

แต่ผมชอบ Board ที่นี่มากครับ มีทั้งความรู้ ความสนุก ความรัก Perfect แล้วล่ะครับ สำหรับผม
ที่สำคัญผมชอบตอนที่พี่ Ringo แซวพี่ Last december สุดๆครับ อ่านแล้วยิ้มอยู่เรื่อยเลยครับ  ;D :D ;) :)
และมีเพื่อนๆวัยพอๆกับผมเยอะด้วย อิอิ

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

เวปนั้นผมไว้หาข้อมูลที่เที่ยวมากกว่าครับ.....เพราะไม่ค่อยได้ไปไหน เลยจะหาโดอกาสไปเที่ยวไกลๆ บ้างเท่านั้น
ส่วนข้อมูลเรื่องรถผมอ่านแต่ที่นี่กับ Honda jazz, city เท่านั้น  :D

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat
โต้เอ๊ย...จะเว็บแกก็แปลงร่างเป็นสาวยสวยได้ตลอดแหละ
ว่าแต่เมื่อไหร่จะมากินส้มตำเดอะมอลล์...
ปล.วันพุธนี้ อาจะไปมอเตอร์โชว์ มีเวลาก็มองๆหากันเน้อ....

ออฟไลน์ 2k

ฮ่าๆๆๆๆอ่านเรื่องของคุณ banch แล้วตกใจไม่นึกว่าจะมีคนโดนกระทำคล้ายคลึงกับผมเหมือนกัน ของผมล็อกอินโดนยึดไปสองอันเพราะไปวิพากวิจารณ์การทำงานของเจ้าหน้าที่คุมห้องกรณีที่เสียมารยาทแส่ไปอ่านหลังไมค์ของสมาชิกที่คุยกันเรื่องแลกเปลี่ยนอุปกรณ์เลี้ยงลูกที่ไม่ใช้แล้ว แอบอ่านพื้นที่ส่วนตัวของสมาชิกแล้วยังจะไปลบของเค้าอีก ผู้เสียหายเค้าพยายามติดต่อเท่าไหร่มันก็ไม่คืน   >:(

ที่ผ่านมาผมก็ใช้บัตรผ่านแก้บางอย่างที่เห้นว่ามันผิดให้กระจ่างขึ้น แต่ส่วนใหญ่จะวนเวียนในห้องจตุจักรมากกว่าเพราะว่าสนใจติดต่อสอบถามว่าจะบริจาคเงินช่วยกรณีหมาเจ็บได้ที่บัญชีไหน ไม่รุ้ว่าไปเหยียบหางอะไรเจ้าหน้าที่ของมันเพราะทุกครั้งที่ผมสมัครบัตรผ่านอันหใม่แม่มจะตามลบผมรายวันเลย และมั่นใจด้วยว่าไม่ใช่การตั้งระบบเพราะช่วงเวลาลบไม่แน่นอนวันเดียวบ้าง สองวันบ้าง สามวันบาง ชั่วโมงเดียวบ้าง  ผมไม่สามารถตั้งกระทู้ได้แต่ตอบกระทู้ได้ กระทุ้ที่ผมสอบถามว่ามีคนถ่อซิ่งรถไปต่างจังหวัดเพื่อช่วยหมาโดนรถชนแล้วผมอยากช่วยค่าน้ำมันเค้าแม่มยังลบเลย ทั้งที่เป้นการบริจาคผ่านบัญชีช่วยเลหือที่ถูกต้องตามกฏของพันทิพแล้ว  >:(

กรณีแตกหักที่ผมทนไม่ได้เพราะมันลบล็อกอินของหมอและสมาชิกที่ที่เค้าไปช่วยหมาแมวจรมาแล้วบอกว่าเอาไว้คลีนิคไหนจะได้ติดต่อกันสะดวก ไม่เกินชั่วโมงกระทู้ที่พูดคุยเรื่องนี้กันหายเรียบ ทั้งที่มันก้รู้ว่าการพูดคุนเนื้อหาในห้องจตุจักรเป้นการช่วยเลหือทั้งนั้นมันยังจะมีการเล่นพรรคเล่นพวก ลบกระทุ้ไม่เลือกหน้าทั้งที่หลายอันเป็นการพูดถึงระดมการช่วยเหลือหมามวลำบาก การขวางทางบุญแบบนี้ถือว่าเลวชาติต่ำช้ายิ่งกว่าสัตว์ชนใดๆในโลกนี้ทั้งหมดทั้งมวลบนโบกแห่งนี้!!! กิ้งกือไส้เดือนมันยังช่วยทำให้ดินอุดมสมบูรณ์เพราะปลูกได้แต่มนุษย์บางตัวมันทำได้มากกว่าการขุดดินใช้คอมเป็นแต่มันเลือกที่จะทำเลวขัดแข่งขัดขาคนอื่นเค้าเพื่อความสาแก่ใจของตัวเอง กระทุ้สุดท้านที่ผมทำคือการตั้งด่ากระทบกระแทกเสียดสีตรงๆสองชั่วโมงต่อมากระทู้หายและไม่ว่าทั้งที่บ้านหรือที่ทำงานการตอบเนื้อหาอะไรของผมจะถูกลบทั้งทีที่กดส่ง มันคงอ่านที่ผมด่าไปแล้วร้อนตัวตั้งระบบบล็อกเนื้อหาของผมไว้แล้ว

ทุกวันนี้ผมตอบโต้อะไรไม่ได้ผมไม่เดือดร้อนเพราะผมใช้วิถีถามไถ่จากสมาชิกที่ช่วยเลหือหมาแมวคนอื่นๆบนเฟซบุ๊คแทน เชื่อเถอะครับคนที่ขัดแข้งขัดขาการทำบุญของคนอื่นเยี่ยงนี้นรกกินกระบานแน่นอนชีวิตมันไม่ได้ดีหรอก สงสารก็แต่เจ้าของเว็บพันทิพเท่านั้นแหละไม่รู้ทำไมเค้ายังปล่อยให้เจ้าหน้าที่คุมเว็บของเค้าทำงานแบบไม่มีความยุติธรรมแบบนี้ พันทิพใฟญ่แต่ว่าไม่มีอะไรยั่งยืนนะครับ เว็บนี้อยู่ได้เพราะสมาชิกมาแบ่งข้อมูลกันการปล่อยให้ความไม่พอใจของสมาชิกฝังรากลึดลงเรื่อยๆมันก็เหมือนมะเร็งกัดกินไปเรื่อยๆ ฐานที่มันไม่มีคุณภาพมีแต่พวกอวดเบ่งโม้ไม่รู้จริงสักวันมันก็ต้องพังครืนลงมา  :-\

สำหรับเจ้าหน้าที่ๆอยู่ที่นี่ผมก็เห็นว่าทำหน้าที่ได้ดีแล้ว สังคมเนื้อหาที่นี่มีคุณภาพและผ่านการคัดกรองมากกว่ารัชดึ๋ยหลายเท่าประหนึ่งน้ำจากคลองแสนแสบกับน้ำแร่จากธรรมชาติ อย่าได้มีอารมณ์กับเรื่องที่เกิดขึ้นแต่ให้ขำกับความโง่เง่าของคนเราที่เก็บอารมณ์ไว้ไม่อยู่ เรื่องของเรื่องคือคนมันอิจฉาที่คุณจิมมี่ได้ออกสื่อตัดหน้ามันอีกครั้งหนึ่ง ซึ่งก็ชี้ชัดให้เห็นแล้วว่าในสังคมเค้าเคารพและให้เกียรติใครมากกว่ากัน ยิ่งมันเอาเนื้อหาไปล้อเลียนไปด่าให้สะใจมากเท่าไหร่มันก็ยิ่งเสียกับตัวเองมากขึ้นเท่านั้น ไม่มีใครอยากร่วมงานกับพวกช่างเสี้ยมขี้อิจฉา ที่นี่อยู่เฉยๆสบายๆอีกฝ่ายมันก็จะแพ้ภัยตัวเองในสักวัน การที่ทางทีมงานจะไปด้อมๆมองๆดูเนื้อหาที่โน่นผมก็คิดว่าเป็นการดีเหมือนกันครับเพราะมันมีคนที่คอยใส่ความป้ายสีเว็บนี้อยู่เนืองๆเช่นกัน ไม่ใช่ว่าเพื่อไปตอบโต้คนๆนั้นแต่เพื่อนำมาปรับการทำงานให้ดียิ่งขึ้นจนไม่มีใครมันมาแอบด่าลับหลังได้ว่าอคติลำเอียง ทองแท้อยู่ที่ไหนมันก็คือทอง พยายามเข้านะครับ   :)

ป.ล. แก้ไขเพิ่มข้อความนิดนึงตอนเช้าบ่นถึงความละเหี่ยใจของเจ้าหน้าที่คุมเว็บไม่ทันไรตอนบ่านเพิ่งรู้ว่ามีกรณีปัญหาความไม่ยุติธรรมของเว็บเกิดขึ้นอีกแล้วคราวนี้หนักมาก กับแค่ข้อขัดแย้งของสมาชิกกรณีทำอาหารให้ดูแต่เจ้าหน้าที่กลับเลือกที่จะใช้อำนาจข่มผู้ที่ไม่เห็นด้วยทิ้งหลายสิบคน เป็นกรณีศึกษาของการทำงานคุมเว็บได้เลย ดูเหมือนมะเร็งกัดกินพันทปมันจะไล่ส่วนที่ดีๆออกไปเร็วกว่าที่ผมคิดเยอะเลย  ลบล็อกอินมันไม่เท่าไหร่แต่หมายเลขบัตรประชาชนที่ใช้สมัครท่านแน่ใจแล้วหรือว่าจะไม่มีหนอนบ่อนไส้เอาข้อมูลสมาชิกเค้าไปใช้กระทำฉ้อโกงตามใจชอบ   :-X
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2011, 16:42:06 โดย 2k »
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Fly to dream

เชื่อมั้ยว่าคนเว็บนู้นที่เคยเป็นคนช่วยรีวิวพี่จิมมี่ในอดีต ยังแขวะว่าเว็บนี้เลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ยอมรับนะครับ ว่าส่วนมากผมมักจะใช้เวลาอ่านกระทู้ใน Pantip มากกว่าที่นี่
แล้วขอยอมรับกันตรงๆ ณ ที่นี้เลยว่า "ผมเคยนำ Link ในเว็บนี้ ไปส่งหลังไมค์ให้สมาชิกใน Pantip ตอนที่มีกฎห้ามยุ่งเกี่ยวกับ Pantip มาแล้ว หลายครั้งด้วย"
แต่ถ้าถามว่าโพสต์บ่อยมั้ย? ก็ไม่ค่อยบ่อยครับ จากโพสต์หลายๆ กระทู้ในวันเดียว กลายเป็นวันละ 2-3 โพสต์
จนตอนนี้อาทิตย์ละไม่ถึง 5 โพสต์ครับ ทั้งรัชดาและมาบุญครอง ส่วนมากก็จะโพสต์เกี่ยวกับ Space Wagon , Android และเรื่องที่พอจะรู้บ้าง
ส่วนเรื่องเกรียนๆ ก็เคยเจอหนนึงครับ ผมไปโพสต์อธิบายรายละเอียดรุ่นย่อยของ Cruze ในกระทู้นึง
แล้วก็มีคนมาว่าผมเป็นเซลล์ เอ้า งงสิครับ ประชาชนทั่วไปรู้เรื่องรุ่นย่อยรถยนต์บ้างไม่ได้เลยหรอ มีแต่มาว่ากันเป็นเซลล์
จนกระทู้ข้างบนของกระทู้ Cruze นี่ เป็นกระทู้โพสต์รูปรถ ผมก็เลยเอารูปรถผมเองไปแชร์ในกระทู้นี้
สงสัยคนที่มาว่าผมคนนี้คงไปเห็นรูปรถผม ที่ไม่ใช่เชฟ (เพราะวันนั้นพึ่งโพสต์ตอบไปเพียงแค่ 2 อันนี้เอง) เลยลบข้อความที่ว่าผมออกไป หึหึหึ
ตอนนี้ถ้าเป็นไปได้ ก็ทำได้แค่อ่านครับ ไม่ค่อยอยากจะโพสต์ ถ้าไม่ใช่เรื่อง Android ที่ผมพอจะรู้จริงๆ ครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Satanic za'

ยอมรับนะครับ ว่าส่วนมากผมมักจะใช้เวลาอ่านกระทู้ใน Pantip มากกว่าที่นี่
แล้วขอยอมรับกันตรงๆ ณ ที่นี้เลยว่า "ผมเคยนำ Link ในเว็บนี้ ไปส่งหลังไมค์ให้สมาชิกใน Pantip ตอนที่มีกฎห้ามยุ่งเกี่ยวกับ Pantip มาแล้ว หลายครั้งด้วย"
แต่ถ้าถามว่าโพสต์บ่อยมั้ย? ก็ไม่ค่อยบ่อยครับ จากโพสต์หลายๆ กระทู้ในวันเดียว กลายเป็นวันละ 2-3 โพสต์
จนตอนนี้อาทิตย์ละไม่ถึง 5 โพสต์ครับ ทั้งรัชดาและมาบุญครอง ส่วนมากก็จะโพสต์เกี่ยวกับ Space Wagon , Android และเรื่องที่พอจะรู้บ้าง
ส่วนเรื่องเกรียนๆ ก็เคยเจอหนนึงครับ ผมไปโพสต์อธิบายรายละเอียดรุ่นย่อยของ Cruze ในกระทู้นึง
แล้วก็มีคนมาว่าผมเป็นเซลล์ เอ้า งงสิครับ ประชาชนทั่วไปรู้เรื่องรุ่นย่อยรถยนต์บ้างไม่ได้เลยหรอ มีแต่มาว่ากันเป็นเซลล์
จนกระทู้ข้างบนของกระทู้ Cruze นี่ เป็นกระทู้โพสต์รูปรถ ผมก็เลยเอารูปรถผมเองไปแชร์ในกระทู้นี้
สงสัยคนที่มาว่าผมคนนี้คงไปเห็นรูปรถผม ที่ไม่ใช่เชฟ (เพราะวันนั้นพึ่งโพสต์ตอบไปเพียงแค่ 2 อันนี้เอง) เลยลบข้อความที่ว่าผมออกไป หึหึหึ
ตอนนี้ถ้าเป็นไปได้ ก็ทำได้แค่อ่านครับ ไม่ค่อยอยากจะโพสต์ ถ้าไม่ใช่เรื่อง Android ที่ผมพอจะรู้จริงๆ ครับ

อ้าง มาๆเข้าแก๊ง เราแก๊งแอนดรอยด์เหมือนกัน 5555 ผมใช้ ssgs อยู่ครับ

ออฟไลน์ panjap

ผมว่า นี่แหละ คือจุดเริ่มต้นของความล่มสลายของพันทิพ ผมกำลังเห็นมันพังไปอย่างรวดเร็ว เพราะความบ้าอำนาจ ของ เวบมาสเตอร์คนเดียว กันที่เคยไล่แบนจิมมี่ และ ทำกะคนอื่่นเหมือนหมูเหมือนหมา กรรมสนองตัวเองแล้ว

ออฟไลน์ redsun

เคยเข้าเว็บไซด์ดังกล่าวแล้วรู้สึกได้เลยว่า
เหมือนพวกนี้ขี้โม้เยอะมาก ไม่รู้ข้อมูลมันจริงหรือมั่วนิ่ม
การตลาดแฝงตลอด

ที่สำคัญ
"เกรียนเพียบ"

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2011, 21:10:28 โดย redsun »