ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟหน้าของ BMW ตรงส่วนที่เหมือนกับตาสองชั้นเอาไว้ทำอะไรครับ(มีรูปๆ)  (อ่าน 9832 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
คือ อยากทราบว่าตรงส่วนที่ชี้ในรูปของ BMW มีไว้ทำอะไรคับ สวยดีอ่า สงสัยมานานแล้ว

แฟนบอกว่าชอบแต่ผมไม่มีปัญญาซื้อ BM หรอก อิอิ แต่แฟนเค้าบอกว่าอยากให้เอารถไปทำแบบนี้บ้าง จะมีมั๊ยเนี่ย

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
มันคือ  ไฟหรี่ใช่ไหม ครับ  ไม่แน่ใจนะครับ  เพราะได้ไม่ได้ขับ  รอให้คนมีBMมาตอบ  
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
รู้สึกว่าจะเป็นไฟเลี่ยวน่ะครับ ;)

ออฟไลน์ Buffy

น่าจะเป็น ไฟเลี้ยว ครับ
ส่วนตัว F10 น่าจะเป็น design

ออฟไลน์ BMTA

ผมเคยเห็นเขาเปิดเป็นไฟดึกไลท์ด้วยมุมส้มๆ3จุด

2012 ALMERA  1.2E M/T

ออฟไลน์ Best_Vorakit

• Cars and Motion: A Blog about Cars and Travel
Re: ไฟหน้าของ BMW ตรงส่วนที่เหมือนกับตาสองชั&
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 00:19:22 »
ทั้ง E60 และ F10 ไฟตรงนั้นทำหน้าที่เป็นไฟหรี่สีส้มครับ (F10 จะเป็นสีขาว พร้อม LED 3 หลอด) แล้วก็ไฟวงแหวนก็เป็นไฟหรี่ด้วย ในเวอร์ชั่นอเมริกา ไฟวงแหวนจะเป็น Daytime Running Light ส่วนไฟหรี่พร้อมหลอด LED จะติดขึ้นมาเวลาที่เราเปิดไฟหรี่ และไฟต่ำ (ถ้าเป็นโหมด auto ก็จะติดตอนข้างนอกมืดครับ)

ส่วนไฟเลี้ยวนั้น จะอยู่ด้านข้างไฟหน้าตรงมุมครับ เป็นหลอดธรรมดา ส่วน F10 เป็น LED 10 หลอดต่อข้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2011, 00:23:40 โดย Best_Vorakit »

ออฟไลน์ crucifixzz

เอ่อ มันคือ sidelightครับ เป็นใช้คู่กับที่สะท้อนแสงสีส้มในอเมริกา

ออฟไลน์ Terng

อัลติสตัวนี้ก็มีเหมือนกันครับ ผมเคยมองตอนเปิดตัวแล้วยังคิดเลยว่ามันเหมือนของ BMW แฮะ ไอเดียเดียวกันเลย ผมเลยจับเอาหลอด LED มาแหมะไว้อย่างที่เห็นให้มันสะท้อนแสงออกมาสวยๆหน่อย ดูรูปในส่วนที่อัพโหลดไว้นะครับ

พรีอุสก็มีด้วยเช่นกันครับ ผมทำลิงค์จากเฟซบุคตัวเองที่ไปถ่ายงาน Motor Show เมื่อวานมานะครับ
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ Gamo

คัน 730LD ที่ผมใช้ เอาไว้แปะคำว่า "BMW Dynamic Xenon" ครับ  :P

ขอบคุณทุกท่านมากจ้า

ออฟไลน์ vellcap

เพิ่งรู้ว่ามันเรียกว่า Sidelight นะครับ ขอบคุณคุณ crucifixzz นะครับ
ของ E60 จะมีมุมด้านหน้าสีส้ม กับ มุมด้านหลังสีแดงครับ(ตัวหลังๆจะมี)  ซึ่งจะติดเมื่อเปิดไฟหรี่เลยครับ
จุดประสงค์ก็คงเหมือน Volvo S40 ล่ะครับ(ผมเจอครั้งแรกคือคันนี้ครับ)  

ออฟไลน์ Fly to dream

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ vellcap

^
เห็นทีไรก็หล่อเสมอ เฮ้ออ คิดถึงจัง

T-l2-O-Y ! !

• บุคคลทั่วไป
ตาเหมือนพวกทรานฟอร์เมอร์เลยครับ  :D  :D  :D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ทีมออกแบบ BMW เคยพูดไว้ในคลิปวีดีโอว่า ตั้งใจออกแบบให้มันเป็นคล้ายคิ้วของตาคน

เพื่อให้รู้สึกว่า รถมันกำลังจ้องตา เพ่งไปยังพื้นถนนข้างหน้าหนะครับ

ทีมออกแบบ BMW เคยพูดไว้ในคลิปวีดีโอว่า ตั้งใจออกแบบให้มันเป็นคล้ายคิ้วของตาคน

เพื่อให้รู้สึกว่า รถมันกำลังจ้องตา เพ่งไปยังพื้นถนนข้างหน้าหนะครับ

เจ๋งจริงๆ ทีมออกแบบของ BMW เนี่ย ทำออกมาสวยทุกรุ่นจริงๆ

พี่จิมมี่ครับ มีรุ่นไหนที่ BMW ออกแบบมาแล้วไม่สวยในสายตาของคนส่วนใหญ่บ้างไหมอะครับ

ออฟไลน์ Sappe!

'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Ws pattaya

เอาไว้เหล่สาว ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ H.

เจ๋งจริงๆ ทีมออกแบบของ BMW เนี่ย ทำออกมาสวยทุกรุ่นจริงๆ

พี่จิมมี่ครับ มีรุ่นไหนที่ BMW ออกแบบมาแล้วไม่สวยในสายตาของคนส่วนใหญ่บ้างไหมอะครับ
มีครับ แต่จำไม่ได้ รู้แค่ว่าในอดีตที่ผ่านมารุ่นสปอร์ตๆหลายรุ่นเคยไม่สวยมากก่อนทั้งนั้น
H.

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: ไฟหน้าของ BMW ตรงส่วนที่เหมือนกับตาสองชั&
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 18:30:14 »
เอาไว้ใส่ใยแก้วนำแสงข้างในมั้งครับ เหมือนไฟท้ายตัว MC นั่นล่ะ

ทั้ง E60 และ F10 ไฟตรงนั้นทำหน้าที่เป็นไฟหรี่สีส้มครับ (F10 จะเป็นสีขาว พร้อม LED 3 หลอด) แล้วก็ไฟวงแหวนก็เป็นไฟหรี่ด้วย ในเวอร์ชั่นอเมริกา ไฟวงแหวนจะเป็น Daytime Running Light ส่วนไฟหรี่พร้อมหลอด LED จะติดขึ้นมาเวลาที่เราเปิดไฟหรี่ และไฟต่ำ (ถ้าเป็นโหมด auto ก็จะติดตอนข้างนอกมืดครับ)

ส่วนไฟเลี้ยวนั้น จะอยู่ด้านข้างไฟหน้าตรงมุมครับ เป็นหลอดธรรมดา ส่วน F10 เป็น LED 10 หลอดต่อข้างครับ

แล้ว F10 Thai ไม่มี DRL ใช่ไหมครับ คู่แข่งยังมีเลย..

ออฟไลน์ Lookkaew

อีกหนึ่งสุดยอดการออกแบบ