ผู้เขียน หัวข้อ: BKK Int'l Motor Show ต้องไปตอนไหนรถติดน้อยสุด?  (อ่าน 6916 ครั้ง)

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

• Sr. Member
BKK Int'l Motor Show ต้องไปตอนไหนรถติดน้อยสุด?
« เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 09:16:59 »
สืบเนื่องจากเมื่อวาน(เย็นวันอาทิตย์)ผมเพิ่งไปงานมอเตอร์โชว์มาครับ เห็นหลายๆคนบอกว่ารถติดมาก ก็เลยคิดว่าไปหาไรกินที่เซ็นทรัลแจ้งก่อนแล้วซักสองทุ่มค่อยออก...ปรากฎว่าใช้เวลาเดินทางจากเซ็นทรัลไปอิมแพค30นาทีทั้งๆที่มันอยู่เอื้องๆกันเนี่ยและวนหาที่จอดรถอีก15นาที

สรุปเหลือเวลาดูรถแค่ชั่วโมงเดียว ยังไม่อิ่มเลย 55+ ก็เลยต้องไปใหม่ แต่จะไปตอนช่วงเวลาไหนดีครับที่รถน้อยๆหน่อย??

ขนาดเข้างานเกือบสามทุ่มยังต่อรอคิวเข้าไปลองนั่ง Brio อยู่เลย ของเค้าฮอตจริง แต่...พอลุกออกมาแอบได้ยินบ่นว่าผิดหวังเยอะเลย (รวมถึงผมด้วย น่าจะใช้ที่รองกะบาลแบบแยกชิ้นนะครับ และตรงห้องสัมภาระเป็นงานเปลือยครับ ลดต้นทุนมากมาย)

แต่ที่ได้ใจผมแบบไม่คาดฝันคือ มาสด้า3 ครับ โฮ อยากขับกลับบ้านเลยอ่ะ แต่เซลล์บอกว่าจองตอนนี้รับรถเดือน7!!

Sonata Sport ก็งามแต้ๆ อยากเอาG8 ไปแลกด้วยอีกคัน (แต่ได้แค่เพ้อไปก่อง)

ขอบคุณพี่จิมจี่ที่แจ้งลายแทงเอาไว้ล่วงหน้า ทำให้รู้ว่า1ชม.ที่มีอยู่ต้องเก็บบู๊ทไหนก่อน

ออฟไลน์ Nut_K

• Hero Member
Re: BKK Int'l Motor Show ต้องไปตอนไหนรถติดน้อยสุด?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 09:35:00 »
ไปตอนเวลาเริ่มงานครับ

คนน้อยสุด

ยิ่งวันธรรมดาคนยิ่งน้อย

ปล.ผมก็ผิดหวังกับพลาสติกภายใน Brio เหมือนกันครับ

พลาสติกอีกแค่ไม่เท่าไหร่จะเพิ่มต้นทุนอีกสักกี่บาทเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2011, 09:36:33 โดย integra »

ออฟไลน์ TnP_PKt

Re: BKK Int'l Motor Show ต้องไปตอนไหนรถติดน้อยสุด?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 09:47:18 »
ผมมาจากภูเก็ตจะไปดูวันสุดท้าย จะต้องต่อแถวซื้อบัตรนานปะครับ คือ ขี้เกียจแต่อยากดูอะครับ ว่าจะไปตั้งแต่เที่ยงเลยมีเวลา 1 วันเท่านั้นนนสำหรับผม

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 09:52:53 »
ผมมาจากภูเก็ตจะไปดูวันสุดท้าย จะต้องต่อแถวซื้อบัตรนานปะครับ คือ ขี้เกียจแต่อยากดูอะครับ ว่าจะไปตั้งแต่เที่ยงเลยมีเวลา 1 วันเท่านั้นนนสำหรับผม

ถ้าไปตั้งแต่เที่ยงคิดว่าคงไม่นานหรอกครับ ไมแน่ใจเหมือนกัน เพราะผมแอบได้บัตรฟรีมาจากเพื่อนเค้าออกบูธในงานครับ เอิ๊กๆ

ปล.อยากมีเวลาไปตอนเที่ยงจัง คิดว่าน่าจะสบาย แต่..ไม่ว่างเลย Y_Y ทำไมรถไฟฟ้ายังไปไม่ถึงนะ สถานที่สำคัญซะขนาดนี้ อิอิ คงไกลเมืองเกินไป

ออฟไลน์ anikuz

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 11:05:41 »
เมื่อวันเสาร์ผมไปถึงตอน 10 โมงเช้าครับ ถนนว่าง ที่จอดรถว่าง สบายมากเลยครับ (ไปด้วยความเข้าใจผิดว่างานเริ่ม 10 โมง) ออกมาตอนบ่ายกว่า ๆ รถที่สวนเข้ามาติดยาวมาก ๆ ที่จอดรถก็แน่นมาก ๆ เช่นกัน ทางที่ดีไปตอนงานเปิดแหละครับ

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 11:07:28 »
ไปตอนก่อนเวลาเปิดเข้างานนะครับ สักประมาณ 11.00  วันธรรมดา รถไม่ติดครับ   มีเวลาไปแวะทานข้าวก่อน
  ไปเที่ยวในงาน แล้วค่อยกลับตอนประมาณบ่าย2-3  โมง อาจจะติดนิดหน่อย  แต่ไม่ถึงขั้นเสาร์อาทิตย์นะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2011, 11:09:07 โดย *Zatan_p2* »
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 11:10:42 »
ไปตอนงานเปิดดีที่สุดครับ
ผมกับพ่อ ไป 11 โมงครึ่งเมื่อวาน จอดรถข้างถนนตรงลาน test drive เลยไม่ต้องแย่งใคร
คิวซื้อบัตรถ้าตรงกลางก็คนเยอะครับ แนะนำให้เดินไปซื้อจุดอื่น
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ simcity

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 12:11:47 »
อย่าไปเสาร์ อาทิตย์ครับ รถติดมาก หาที่จอดก็ยาก

วันธรรมดาเช้าๆ ดีสุด   หรือ บ่ายๆ ก็ยังโอเค

ศุกร์เย็นก็อย่าไปนะครับ คนเยอะแน่นอน

ออฟไลน์ bungy

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 14:05:41 »
ไปตอนเย็น วันธรรมดา พอไหว หรือเปล่า

ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 14:48:03 »
โดยปกติผมจะไปตั้งแต่งานเปิดเลยครับ
ถ้าวันธรรมดาก็ก่อนเที่ยง เสาร์ อาทิตย์ก็ก่อนสิบเอ็ดโมง
กลับก็ไม่เกินสาม สี่โมงครับ รถไม่ติดมาก

ออฟไลน์ livinlibidoloco

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 14:51:17 »
ไปตอนเช้าเหมือนกันความเห็นบนๆล่ะครับ
แต่อีก trick นึง ก็คือ พยายามจอดรถให้ใกล้ทางเข้า-ออกเมืองทอง ให้มากที่สุด เข้ามาทางไหน เจอที่ร่มๆ ไม่จอแจ จอดแล้วรถปลอดภัย ไม่น่าจะเป็นรอย ก็จอดไว้เลยครับ
จากนั้นก็โบกวินครับ
ตอนกลับก็หาวินนั่งมาเอารถ เพราะไม่งั้นอาจจะติดแง้กตอนกลับบ้านได้เช่นกัน

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 15:21:33 »
ของผมดูแล้วยังไม่รู้เหมือนกันครับว่าจะได้ไปวันไหน ระหว่าง 3 กับวันสุดท้าย
ตอนแรกจะไป 3 แต่เสาร์-อาทิตย์ คนคงเยอะ สงสัยจะได้ไปวันสุดท้ายจริงๆ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ VIRICIDE

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 15:56:00 »
ผมไปทีไรคนก็เยอะทุกที อยากไปดูรถก็ต้องทำใจกับรถติดน่ะแหละคับ  :)

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 16:46:52 »
เอาเป็นว่าให้เข้ามาจากแจ้งวัฒนะ ดีสุดทางด่วนกว่าจะลงได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2011, 19:35:29 โดย 옴 크라비 »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ padh

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 18:06:13 »
: เหมือนทุกท่านข้างบนครับ

โดยปกติถ้าวันธรรมดาออกจากบ้านสิบโมง พยายามให้ถึงก่อนสิบเอ็ดโมง ที่จอดรถใต้ตึกเหลือเยอะ แล้วไปทานข้าวเที่ยง พอเที่ยงก็เดินสบาย แต่ไม่เน้นพริตตี้นะครับ

ถ้าเสาร์ อาทิตย์ ไปให้ถึงก่อนเก้าโมงครึ่ง โล่งมาก แล้วก็หาอะไรกิน เดินเล่น รอเข้างาน สิบเอ็ดโมง

ถ้าเย็นและค่ำ ตัวใครตัวมัน ทั้งเข้าและออก ทำใจครับ

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 18:54:48 »
เห้นด้วยเลยครับ ผมมาจากทางด่วนเวลาประมาณ10.35(เมือวันอาทิตย์ครับ)รถติดมากๆกว่าจะได้เข้าประตูImpactสุดๆเลยติดได้อีก กว่าจะเข้าไปได้ก็ไปติดในImpactอีก พอครับไปเรื่อยๆกะจะเข้าไปจอดตรงลานโล่งหน้าตรงข้ามChallenger Hallเลยแต่เลี้ยวไม่ทันเลยจบข่าว ผมก็เลยวนไปเลยๆจนไปถึงHallเก่า(จำชื่อไม่ได้)แล้ไม่รู็้อะไรดลใจผมให้เลี้ยวไปข้างHallพอเลี้ยวไปปุ๊ปเข้าเปิดที่จอดสำรองให้เลยคิือต้องขับรถไปจอดในห่้องจัดแสดงที่ไม่ได้มีงานแปปเดียวรถก็เต็มเลยครับ ตอนแรกคิดว่าจะไม่ได้จอดซะแหละ ส่วนบัตรผมพาแม่ไปเดินงานของMakro(ใกล้ที่จอดรถห้องจัดแสดงข้างๆเลย)ก็เลยกว่าจะเข้างานMotorshowก็13.00ซื้อบัตรตรงประตูบูตMiniนะครับ(ตรงที่เดินมาจากSky walk)คนไม่เยอะเท่าไรครับ แต่พอเข้าไปในงานคนเต็มไปหมดเลย 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2011, 18:57:53 โดย toon_thanarit »

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 18:59:28 »
ผมไปวันเปิดงาน คนน้อยยังเยอะเลยครับ แต่ที่จอดเยอะครับ อีกอย่าง แม่ผมจอดที่ serenade ครับ พอดีมีบัตร 555

ออฟไลน์ A_armZ

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 28, 2011, 19:48:04 »
พี่ครับแล้วถ้าไปวันสุดท้ายสักบ่าย3 พี่ๆๆช่วยแนะนำที่จอดหน่อยสิครับ พอดีไม่อยากไปจอดใต้ถุนอ่าครับ :D

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 09:08:07 »
ผมไปเมื่อวานนี้

ไปโดยไม่ได้ดูบัตร คิดว่างานเปิด 9 โมง แต่ที่ไหนได้ เที่ยง

ก็เลยได้ที่จอดรถดี ไมค่อยมีคน ผมเริ่มเดินตั้งแต่ เที่ยง ถึง 4 โมงเย็น

4 โมงคนก็เริ่มเยอะขึ้นเรื่อยๆ

แต่พวกที่ไม่ได้จอดในซอง ผมเห็นเค้าเข็ดรถขนท้ายกินจริงๆ เลยอ่ะ
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium