ผู้เขียน หัวข้อ: "ปอร์เช่" ชนหญิงสาวขาดสะบั้น 2 ท่อนแบบไม่มีเซนเซอร์ ศพท่อนบนยังคารถ  (อ่าน 15524 ครั้ง)

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • Sr. Member
  • *
"ปอร์เช่" ชนหญิงสาวขาดสะบั้น 2 ท่อนแบบไม่มีเซนเซอร์ ศพท่อนบนยังคารถ

xxxxxxxxx เอาคลิปออกแล้วนะครับ <---- J!MMY xxxxxxxxxx

ขออภัยที่ทำให้พี่ๆหลายท่านหวาดเสียวน่ะครับ  อุทาหรณ์เวลาขับรถอีกหนึ่งเรื่อง
ขอแสดงความเสียใจให้กับผู้สูญเสียด้วยน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2011, 16:59:22 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Xtream@tom

RIPครับ ขอให้รีบจับคนขับรถมาดำเนินคดีโดยเร็ว

หวังว่าข่าวคงไม่เงียบไปอีกนะ- -

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
ห้ามดูขณะกินข้าวนะครับ ขอเตือน!!!!!

RIP
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ vut

• Jr. Member
  • **
ขอแสดงความเสียใจกับญาติผู้เสียชีวิตด้วยครับ :'( :'(
ตามใจปากอาจเป็นหมู
ตามใจจู๋อาจเป็นเอดส์

Chariot

• บุคคลทั่วไป
เห็นพาดหัวข่าววันนี้บอกวว่า นศ.หนุ่มเข้ามอบตัวแล้ว ซิ่งจากมหาลัย แล้วคนข้ามถนนตัดหน้าพอดีหลบไม่พ้น

ขอบคุณสำหรับคลิปครับ ดูไว้เตือนใจคนที่ประมาทได้ดีครับ (ไม่ว่าจะขับรถประมาท หรือใช้ถนนประมาทก็ตาม)

RIP กับผู้เสียชีวิตด้วย

• *
ผมอ๊วกแตกแล้วครับ เซนซิทีฟมากครับ  ทำใจไม่ได้ผมไม่แนะนำให้ดูครับ

ออฟไลน์ BMTA

ดูแล้วถึงกับกินขนมปังไม่หมดเลยทีเดียว

2012 ALMERA  1.2E M/T

ออฟไลน์ Ohmmypp

ดูกี่ทีก้ยังสงสัยว่าตัวขาดได้ไง!?
JC TU #54

ออฟไลน์ VIRICIDE

• **
รู้ตัวคนขับแล้วนิคับ เมื่อคืนดูข่าว เขาก็ออกมาสารภาพแล้ว

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ดีว่ามาดู comment ก่อน เลยไม่คลิกดู
แต่ยังไงก็ถือว่าเป็น case ในไทยที่เตือนใจได้เลยครับ
RIP ให้กับผู้เสียชีวิตด้วยครับผม
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

WINKUNG

โอ้โห !!! แต่ละคน คอมเม้น ซะไม่กล้าดูเลย

:'( :'( :'( :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2011, 16:18:17 โดย WINKUNG »

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ผมว่าควรให้เกียรติผู้ตายซักหน่อยดีไหมครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

WINKUNG

ออฟไลน์ Fly to dream

คงเอามา wrap แล้วขายแน่ๆ แต่อย่า wrapสีเทานะขอร้อง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
โปรดงดโพสต์กระทู้ข่าวนี้ซ้ำอีกนะครับ
และ โปรด อย่าได้โพสต์ภาพผู้เสียชีวิตเลยครับ
ควรจะให้เกียรติผู้จากไปเขาบ้าง

ขออนุญาตลบคลิปนี้ออกนะครับ มันอุจาดเกินไปกว่าที่คนทั่วไปรับไหวแน่ๆ ขอทำตัวเป็น กบว สักวันนึงเถอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2011, 16:58:07 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ 2k

เห้นด้วยเรื่องงดลงภาพผู้เสียชีวิตนะครับ ลองทำตามมาตรฐานของญี่ปุ่นที่คนตายเยอะแยะมากแต่ไม่มีภาพผู้เสียชีวิตออกมาตามสื่อเลย นี่แหละครับคือการให้เกียรติแก่ผู้เสียชีวิตอย่างแท้จริง เข้าใจว่ารู้สึกคับข้องเจ็บแค้นมากที่คนธรรมดาต้องตายเพราะน้ำมือพวกลูกคนรวยอีกแล้วแต่เอาวีดีโอนี้ออกแล้วมาว่ากันถึงตัวต้นเหตุกันดีกว่าครับ  :)

ล่าสุดที่รุ้มามีการเลื่อนการมอบตัวโดยมีตำรวจชั้นผู้ใหญ่โทรมาเปลี่ยนวันมอบตัวให้โดยเสร็จสรรพเพราะว่าเด็กที่ชนติดเชงเม้ง......โถ่ไอ้.....ไม่รุ้จะสรรหาคำด่าไหนมาด่าไอ้เด็กหมาลัยที่ชนกับตำรวจที่ยอมราบแก่อำนาจเงินดี  >:(

ชนคนตายขาดครึ่งแล้วขับรถไปอีกเป็นสิบกิโล  มันทนได้ยังไงกับสภาพคนที่ใกล้จะขาดใจตายแบบนั้น(ชนจนขาดครึ่งเร็วมากไม่ตายทันทีครับมีเวลาค่อนข้างนานก่อนสมองจะหยุดสั่งการ) จิตใจมันต้องโหดเหี้ยมเกินคนไม่รู้สึกรู้สากับเลือดและเสียงร้องของความเจ็บปวดเลย ไม่รู้ว่ากับคนบ้าที่เอาตะปูกรีดท้องหมาที่ผมตั้งไปกับเด็กคนนี้ใครที่มันโหดเหี้ยมมากกว่ากัน นี่น่ะหรือสังคมไทย??? มีเงินจะทำอะไรก็ได้หมดทุกอย่าง ตำรวจก็พึ่งไม่ได้  >:(

กรณีนี้แตกต่างจากยัยเด็กซีวิคนั่นเพราะว่ารายนี้เข้ามหาลัยแล้วครับอายุเกิน18แล้วแต่ยัยคุณหนูหนีผิดอ้างว่าต่ำกว่า18กฏหมายต้องคุ้มครอง...............ซึ่งเป้นเรื่องที่สงสัยกันมากๆว่าอายุไม่ถึง18แล้วขับรถได้ยังไงทำไมไม่เอาบัตรประชาชนมายืนยัน อำนาจเงินอีกแล้วเว้ยยยย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2011, 17:05:06 โดย 2k »
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

Chariot

เอิ่ม ขอพูดถึงอีกประเด็นนึงนะครับ

ทำไมในข่าวที่น้องคนขับเข้ามอบตัว มีภาพหน้าเต็มของเขาอยู่ในข่าว

แม้กระทั่งรูปศพเละๆ ก็ยังมีคนลงรูปกันได้

แต่ในคดีแพรวา 9 ศพ กลับไม่มีใครโพสต์ภาพชัดๆ แบบนี้เลย

ออฟไลน์ Fly to dream

เอิ่ม ขอพูดถึงอีกประเด็นนึงนะครับ

ทำไมในข่าวที่น้องคนขับเข้ามอบตัว มีภาพหน้าเต็มของเขาอยู่ในข่าว

แม้กระทั่งรูปศพเละๆ ก็ยังมีคนลงรูปกันได้

แต่ในคดีแพรวา 9 ศพ กลับไม่มีใครโพสต์ภาพชัดๆ แบบนี้เลย

อายุครับ แพราอายุไม่ถึง 18 กฏหมายไม่ให้ลง  อีกอย่างมันก็คืออุบัติเหตุที่รุนแรง ไม่ใช่คดีฆาตกรรม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2011, 17:26:33 โดย 옴 크라비 »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
มาไม่ทันดูครับ
แต่ผมก็ไม่กล้าดูอยู่ดี สงสัยจะน่ากลัวมาก
:(

ออฟไลน์ jones

น่ากลัวครับ แต่ผมเคยเห็นเหตุการณ์แบบนี้มาหลายครั้งแล้ว เลยไม่ค่อยกลัวเท่าไหร่ 8) :-\

แต่ก้เข้าใจทั้งสองฝ่ายครับ อยู่ดีๆไม่มีใครอยากขับรถแล้วไปชนคนตายหรอกครับ ไม่มีใครอยากให้เหตุการณแบบนี้มันเกิดขึ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2011, 17:24:25 โดย jones »
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

• *
ขอโทษด้วยน่ะครับ ผมไม่ได้จะตั้งใจ ไม่ให้เกียรติผู้ตายน่ะครับ
ขอโทษด้วยครับ  :'( :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2011, 17:29:01 โดย osment »

คุณ 2k อย่าเพิ่งร้อนเกินไปครับ

อย่าเพิ่งรีบด่วนสรุปทุกอย่างขนาดนี้

ฟังคนขับเขาให้การก่อนไหม?

มันไม่มีใครใจไม้ไส้ระกำขนาดนั้นหรอก
แต่ปัญหาก็คือ ถ้าเป็นผม ผมก็ตกใจ และคงไม่อาจจอดรถได้ทันทีแน่ๆ กับสถานที่แบบนั้น
เพราะถ้าจอดลงไปปุ๊บ อะไรจะเกิดขึ้น ผมไม่รู้ และถ้าเป็นผม ผมก็ต้องโทรหาที่บ้านผมก่อน

ดังนั้น ใจเย็นกันก่อน รอฟังจากผู้ก่อเหตุก่อนเถอะครับ อย่าเพิ่งรีบด่วนตัดสินสรุปทุกอย่างไปอย่างที่เคยเป็นกันเลย

ออฟไลน์ Satanic za'

ส่วนตัวผมก็คิดเหมือนพี่จิมมี่นะ ผมเองก็สงสารทั้งผู้เสียชีวิต ทั้งคนขับรถนะครับ

ผมคิดว่าบนโลกใบนี้ ถ้าไม่จิตใจโหดเหี้ยมจนเกินไป คงไม่มีใครที่อยากจะขับรถชนคนให้ตายคามือหรอกครับ ส่วนตัวผมเองคิดว่ามันคงสุดวิสัยจริงๆ

เข้าใจว่าถนนเส้นนั้นคนขับรถกันเร็ว ผู้เสียชีวิตก็เป็นเด็กอาจจะข้ามถนนโดยมิได้ระวัง ทำให้เกิดอุบัติเหตุขึ้น ดูจากที่เกิดเหตุก็ไม่ได้มีรอยเบรครอยอะไร ผมคิดว่าทุกอย่างคงจะกระทันหันจริงๆนะ คงไม่มีใครที่เห็นคนตัดหน้าแล้วไม่เบรคหรอกครับ

ส่วนเรื่องที่ขับต่อไปอีก ผมคิดว่าน่าจะเป็นเพราะช๊อคมากกว่านะ ผมทำงานอยู่ที่บริษัท เคยเกิดอุบัติเหตุกับเครื่องจักร พนักงานที่อยู่หน้าเครื่องยืนแข็งทื่อเลยครับ ไม่ยอมกดปุ่ม emergency จนคนคุมเครื่องข้างๆต้องวิ่งมากดปุ่ม emer ให้ ตอนนั้นคนอยู่หน้าเครื่องยังยืนค้างอยู่เลย มันเป็นอาการช๊อคชั่วขณะ จนไม่รู้จะทำอะไรน่ะครับ

ส่วนตัวผมไม่ได้เข้าข้างใครนะ แต่ผมเห็นใจทั้ง 2 ฝ่ายครับ คนทำผิดก็ต้องได้รับโทษล่ะครับ

ออฟไลน์ Northbridge

เห็นว่าเกิดบนถนน 345 .. เป็นไฮเวย์นิครับ

มีคนลงไปเดิน ? หรือว่าพุ่งไปชนที่ขอบทาง ?

ผมว่าเคสนี้น่าจะสุดวิสัยจริงๆนะ มอบตัวแล้วออกมาขอโทษแบบนี้ก็ดีแล้ว

เริ่มจะเบื่อข่าวแนวๆนี้แหละ มันไม่ได้ทำให้ชีวิตใครดีขึ้นมาเลย เฮ้อ

ออฟไลน์ LimitedEdition

เห็นด้วยกับพี่จิมมี่

ลองคนเราตกใจขึ้นมา พฤติกรรมประหลาดประหลาดมีให้เห็นได้อีกเยอะครับ
เราไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์เลยแม้แต่น้อย ฟังแบบใช้วิจารณญาณและเป็นกลาง
อย่าด่วนสรุป หรือถูกชักจูงไปด้วยพาดหัวข่าว ที่เติมสีใส่ไข่เอาให้อลเวงกันไปหมด

ตอนคดีน้องแพรวา ผมเห็นสังคมหลายที่กลายเป็นขยะเพราะเรื่องแบบนี้ไปเยอะแล้ว
หวังว่า คงจะไม่เกิดขึ้นกับที่นี่นะครับ

คนผิด เมื่อยอมรับผิดแล้ว เราควรให้โอกาสเขาชี้แจงและแก้ไขปรับตัวครับ
การเหยียบจนจมแผ่นดิน ไม่ให้มีที่ยืนในสังคมอีก มันยิ่งทำให้ทุกอย่างเลวร้ายไปกว่าเดิม

ออฟไลน์ tabak

• **
แล้วรถที่ชนอ่ะ
ถ้าไปซ่อมแล้วเอามาขายต่อ
บรึ๊ย.......แค่คิดก็เสียวแล้ว
?????

ออนไลน์ shando

แล้วรถที่ชนอ่ะ
ถ้าไปซ่อมแล้วเอามาขายต่อ
บรึ๊ย.......แค่คิดก็เสียวแล้ว

โอกาสสูงมากครับ

เมืื่อก่อนเคยมีเบนซ์ขับชนผู้หญิงตาย ผ่านมาไม่ถึงปีถูกเอามาขายเป็นรถมือสอง
ทั้งๆที่ทะเบียนรถยังไม่เปลี่ยน คดียังไม่จบเลยด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ Sappe!

มาไม่ทันดู แต่ดีแล้วหละครับ ไม่กล้าดูหรอก  ;D

ผมว่าเค้าน่าจะตัดหน้ารถนะครับ เพราะไม่งั้นคงมีรอยเบรคแล้ว

สัญชาตญาณถ้าเค้าเห็นคนวิ่งมาเค้าก็ต้องเบรค

ผมคิดว่าอย่างนี้น่ะครับ
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ 2k

เข้าใจครับว่าอย่าใจร้อนแต่ผมลองพิจารณาดูแล้วเด็กคนนี้ไม่มีความรับผิดชอบครับ คนอ่านอาจจะเห็นแย้งก็ได้ครับ   :) แต่ที่ผมลองคิดๆดูแล้วได้ตามนี้คือทันทีที่ชนผู้หญิงจนตัวขาดครึ่งท่อนแล้วทำไมยังขับรถต่อไปได้อีกเป็นระยะถึง10กิโล? พยายามเข้าใจว่าอาการตกใจของคนเรามันมีไม่เท่ากัน แต่ว่าการที่ชนคนเค้าจนตัวขาดแล้วโดยที่ครึ่งท่อนบนมากองอยู่เบาะข้างๆห่างตัวเองไม่ถึงฟุตด้วยซ้ำ ถือว่าเป็นกรณีที่เขย่าขวัญและสยดสยองเป็นอย่างมาก คนทั่วไปแค่เห็นคนโดนรถชนหาหักบิดเบี้ยวหรือเลือกออกเล็กน้อยก็เบือนหน้าหนีกันหมดแล้ว สภาพขาดครึ่งท่อนมีอวัยวะภายในออกมาให้เห็นชัดเจนใกล้ๆทั้งสีทั้งกลิ่นครบ

ผมมั่นใจว่าถ้าเกิดกับผมเองหรือทุกๆคนที่ผมรู้จักปฎิกิริยาตอบโต้ที่จะตามมาคือชลอหรือหยุดรถทันทีและลงมาแจ้งเจ้าหน้าที่ข้างนอก ต่อให้อยู่บนทางด่วนหรือมอเตอร์เวย์ก็จะหยุดเพราะไม่สามารถทนกับภาพที่เห็นอยู่ข้างๆได้ แต่เด็กคนนี้กลับขับรถต่อไปได้อีกเป็น10กิโลโดยเอาไปจอดใกล้ๆกับโรงเบียร์เยอรมันตะวันแดง มีสติครบครับที่จะล็อกรถก่อนแล้วโบกแท็กซี่หนีไป.......พิจารณาแล้วดูไม่เหมือนการตกใจแล้วคุมสติไม่อยู่เลยครับ เหมือนเป็นการไต่ตรองเพื่อหลบเลี่ยงความผิดมากกว่า

ผมว่าผมก็เห็นประสบการณ์คนที่ขับรถชนวัว ชน ช้าง ยางแตก เครื่องพังมาเยอะแล้วนะทุกคนต้องลงมาอยู่ข้างๆรถตัวเองและโทรศํพท์แจ้งประกันแจ้งตำรวจให้วุ่นวายกับที่เกิดเหตุแล้ว พวกที่ชนแล้วตัวเองเปิดหนีไปมีแต่กรณีชนแล้วหนีทั้งนั้น เออใช่ที่ผมชนกับตัวเองเลือดอาบหน้าก็ไม่ได้หายไปไหนครับจนรถกู้ภัยเค้าต้องพาไปส่งโรงพยาบาลนั่นแหละถึงยอมไป ถ้าหากว่าบริสุทธ์ใจจริงจะไม่มีลงเป็นข่าวหรอกครับว่า "เกิดเหตุชนแล้วหนี" แต่จะเป็น "เกิดอุบัติเหตุหญิงสาวถูกรถชนเสียชีวิตมากกว่า"  ดาราดังๆอย่างพีท ศรราม โดมที่ชนคนตายก็อยู่ข้างที่เกิดเหตุไม่หนีหายไปไหนทั้งที่พวกนั้นก็ตกใจจากความตายไม่แพ้กัน

และที่มันจี๊ดจ๊าดที่สุดก็ตรงที่ต้องรอให้ออกข่าวตำรวจมีการขู่ออกหมายจับเสียก่อนถึงได้ออกมาเคลื่อนไหวว่าจะมอบตัว และที่สำคัญที่สุดถ้าหากว่ามันบริสุทธ์ใจจริงๆทำไมต้องให้ตำรวจชั้นผู้ใหญ่คนอื่นๆโทรมาบอกให้เลื่อนระยะเวลาการมอบตัว? เหตุผลเพราะว่าติดเชงเม้งมันไม่งี่เง่าเกินไปหรือ? นี่ชนคนตายทั้งคนสภาพไม่น่าดูนะเฟ้ย ผมเองก็คุ้นเคยกับกรณีที่พวกตระกูลลูกหลายคนรวยที่มักจะทำเวลาเหิดเหตุแบบนี้มาพอควร พวกนี้จะประวิงเวลาให้มากที่สุดเพื่อหาทางใช้เส้นสายให้ตำรวจหรือทหารที่พ่อแม่ตัวเองรู้จักใช้อำนาจเปลี่ยนผิดให้เป็นถูกหรือลดหย่อนโทษให้ได้มากที่สุดเท่าที่อำนาจเงินจะจ่ายได้ การใช้อำนาจเงินปกป้องความผิดแทนที่จะปล่อยให้ชดใช้ในสิ่งที่ตัวเองทำไปตามกฏหมาย คนที่ทำความผิดจะไม่มีวันที่จะเรียนรู้ถึงบาปที่ตัวเองก่อเลย เป็นอีกหนึ่งกรีที่ผมรับไม่ได้กับการใช้อำนาจเหนือคนอื่นแบบนี้ ถ้าคิดว่าจ่ายหนักแล้วพ้นโทษได้เอาเลย แต่ไม่มีใครหนีกฏแห่งกรรมพ้น ชีวิตผมยังยืนยาวอีกหลายสิบปีผมจะรอดูครับว่ากฏแห่งกรรมจะลงโทษกับคนที่ทำตัวแบบนี้อย่างไร

นี่คือข้อคิดเห็นของผมครับไม่เห้นด้วยหรือว่าขัดแย้งยังไงก็มาคุยถกกันได้   :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

เราไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์
ไม่มีใครในเว็บนี้ อยู่ในเหตุการณ์
ไม่มีใครที่นี่ ที่จะเข้าใจว่า เด็กคนนั้น ทำไมไม่หยุดรถ

เราจะไปตัดสินทุกอย่างล่วงหน้ากันแล้วได้อะไรขึ้นมาครับ?

ถ้าจะเอาความสะใจ ต้องประณาม ต้องด่าทอให้ตายตกไปตามกันทั้ง 7 ชั่วโคตร กันเลย ถึงจะสาแก่ใจ เยี่ยงนั่นหรือเปล่าครับ?

ถ้าอยู่กันแบบมีความเคียดแค้น มันก็ไม่มีทางที่ใจเราจะสงบได้หรอกครับ
เราไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรกับกรณีนี้ กรณีแพรวา หรือกรณีอะไรก็ตามทั้งสิ้น
การรับฟัง ข่าวสารต่างๆ ต้องใช้วิจารณญาณให้เยอะๆ ไม่ใช่ว่า พอฟังปุ๊บ ตัดสิน ฉับๆๆๆ ไปแล้ว
ต่อให้ เป็นสรยุทธ์ ก็ยังไม่มีใครกล้าไปวิเคราะห์ละเอียดเหมือนที่คุณ 2k กำลังทำอยู่นะครับ
แม้กระทั่งนักข่าวๆรอบๆตัวเรา ก็ไม่รู้เรื่องอะไรมาก ก็ไม่อาจจะวิจารณ์อะไรได้ ว่าทำไม
เขาถึงได้ไม่ยอมหยุดรถ

แต่จะบอกว่า ระยะเวลา 8 กิโลเมตร เพียงพอแล้ว สำหรับการคุยโทรศัพท์กับที่บ้าน ด้วยความเร็วประมาณ 70-100 กิโลเมตร/ชั่วโมง หรือต่ำกว่านั้น
นานพอที่จะได้รับคำแนะนำจากที่บ้าน ให้จอดรถ ทิ้งรถเอาไว้ที่เกิดเหตุ ดับเครื่อง ล็อกรถ และกลับมาตั้งหลักที่บ้านก่อนว่าจะเอาอย่างไรกันต่อไป

ใจเย็นก่อนเถิดครับ