ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อรถวันเปิดตัว Model ใหม่ ราคาตัวเก่าจะลดลงมากมั้ยครับ  (อ่าน 4479 ครั้ง)

ออฟไลน์ bigbirdth

• Newbie
  • *
ตอนนี้ผมกำลังมอง Camry 2.0G ไว้ โดยส่วนตัวมีรถอยู่แล้วและไม่รีบใช้รถใหม่ แต่ต้องการเปลี่ยนรถเป็นขนาดที่ใหญ่กว่า เห็นว่าประมาณ เม.ย ปีหน้า Camry กำลังจะเปลี่ยนโฉม

อยากทราบว่าถ้าผมใช้คันเก่าไปก่อนแล้วไปซื้อคันใหม่ในช่วงเปิดตัว เปิดราคาเรียบร้อย โดยไม่คำนึงเรื่องตกรุ่น เพราะเห็นว่าโฉมปัจจุบันตอนนี้ก็ออกแบบมาได้ลงตัวและตอบสนองโจทย์ในการใช้งานของผมได้ดีอยู่แล้ว ราคาและส่วนลดจะเป็นอย่างไรบ้างครับ

ออฟไลน์ tokyo

• Sr. Member
ผมว่าก็น่าจะลดจากเดิมบ้างแต่คงไม่มากมาย เพราะเคยไฟถามราคาแลนเซอร์ เอฟ สไตล์ ตอนซีเดียออกมาใหม่ๆอยู่ถ้าจำผิดราคาป้ายไม่ได้ลดงเลยด้วยซ้ำ
07 mazda 3

ออฟไลน์ neuro

• Full Member
อาจมีส่วนลดมากกว่ารุ่นใหม่หน่อย ไม่มากครับ
แต่อาจมีโปรส่งเสริมการขายออกมาเล่นเรื่องดอกเบี้ย อะไรทำนองนั้น

ออฟไลน์ Sappe!

• Hero Member
อาจจะลดลง แต่คงไม่มากหรอกครับ  ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ TnP_PKt

ผมซื้อTR Adventure master(07)ตอน Adventure II ออกแล้วได้ส่วนลดประมาณ 100k ครับ BKK International motorshow จองในงานครับ ส่วนหนึ่งอาจเป็นเพราะรถขายไม่ค่อยดีอยู่แล้วครับส่วนลดเลยอาจจะเยอะหน่อย

ออฟไลน์ numtik2005

ผมก็รอลุ้นให้ vigo ใหม่มาเร็วๆ ถ้าตัวเก่าลดเยอะ แตะๆ 100k สำหรับผมตัวเก่าน่าสนกว่าครับ

ออฟไลน์ watanachai19

• Jr. Member
  • **
ผมว่าในช่วงแรกที่ตกรุ่นในเมืองไทยนั้น ผมว่าราคายังไม่ลดฮวบมากนักหรอกครับ
เพราะถึงแม้จะตกที่เมืองไทย แต่ประเทศอื่นยังไม่ตกรุ่น ดังนั้นต้องรอซักพักจนกว่าจะเกิดช่วงที่
ตกรุ่นไปพร้อมกันทั่วโลก หรืออีกนัยนึงคือ "ลดล้าง Stock" นั่นล่ะครับ จึงจะลดแบบฮวบจริงๆ
อย่าลืมว่าเค้าไม่ได้ทำเพื่อขายประเทศเราประเทศเดียว รถที่เราขับเป็น Global Car ครับ
เค้าทำตลาดทั่วโลก ส่วนในช่วงแรกของการเปลี่ยนแปลง อาจจะมีโปรโมชั่นสุดพิเศษหน่อย เพื่อกระตุ้นยอดขาย

ออฟไลน์ earth_e60

I got a discount for BMW 318i pre LCI when LCI came out from 2.39 to 1.85 lkub

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ผมว่ามันแล้วแต่รุ่นด้วยนะว่ารุ่นก่อนที่ตกรุ่นแล้วนั้นมันยอดขายเป็นยังไง
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ bigbirdth

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกความเห็นครับ ตกใจส่วนลด 318i ตั้ง 5 แสนบาทเลย  :)

ออฟไลน์ Pluem_411

camry 2.0g มีปัญหาแก้ไม่ได้อยู่อย่างนึงนะ
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!